ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมดยุคพิทบูลเจ้าพ่อ กุ้ย อันธพาล
  • หมดยุคพิทบูลเจ้าพ่อ ถ่อย สถุน อัปรีย์ กุ้ย อันธพาล
    พิทบูลบ้านเราเคยถูกครอบงำจากเจ้าของสื่อที่มีให้ชาวบ้านจำใจเสพอย่างจำกัดมานาน

เมื่อมีสื่อทางเลือกให้เสพกันมากขึ้น ข้อมูลที่เป็นข้อเท็จจริงต่างๆที่ถูกบิดเบือน ปกปิด ปิดกั้นมาโดยตลอดทยอยถูกเปิดเผยต่อสังคมให้ได้ศึกษารับรู้กันอย่างกว้างยิ่งขึ้นเรื่อยๆ ทำให้ชาวบ้านสามารถแยกแยะตระหนักได้ว่า
    - อะไร คือ สิ่งสร้างภาพหลอกลวงสังคมให้หลงงมงายจมปรักอยู่กับแนวทางอุดมการณ์ปลิ้นปล้อนตอแหลที่ไม่มีหลักการอ้างอิงยึดถือเป็นที่ยอมรับในระดับสากล
    - อะไรคือมาตรฐานที่เป็นเรื่องเป็นราวร่วมสมัยยอมรับกันตามกระแสวัฒนธรรมโลก

ความเปลี่ยนแปลงต่างๆที่เริ่มทยอยสังเกตให้ได้เห็น คือ
    1.ผู้นำวงการ
    จากพวกเจ้าพ่อ ถ่อย สถุน อัปรีย์ กุ้ย อันธพาล เปลี่ยนมาเป็นผู้มีจริยธรรม

2.รูปแบบลักษณะสุนัขที่ได้รับความนิยม
    จากแนวก้าวร้าว ดุดัน จิตประสาทบกพร่อง เปลี่ยนมาเป็นรูปแบบของความสุภาพ น่ารัก อ่อนโยน

หมดยุค
    สุนัขสายพันธุ์แต่เล็กขี้ขลาด โตขึ้นก้าวร้าว ตั้งชื่อให้น่ากลัวเพื่อเติมเต็มปมด้อยให้กับเจ้าของ
    สุนัขประเภทต้องคัดทิ้ง เอามาหากินปั่นกระแสแพร่กระจายสายพันธุ์เชื้อโรคให้กับชาวบ้านไม่ได้แล้ว

image

สุนัขตัวนี้ นิสัยอ่อนโยน น่ารัก ไม่ก้าวร้าวต่อมนุษย์นะคะ
    ไฟล์แนบ
    2b726e6197a5eda41beab707b26e54.jpg 172K
  • สุนัขที่ไม่มี หรือ ผิดจากมาตรฐานสายพันธุ์สากล Breed Standard ให้การรับรอง
    สุนัขที่ใหญ่ยักษ์ ผิดสัดส่วนกว่ามาตรฐานสายพันธุ์
    สุนัขหน้าย่น ยับ ห้อย เหยิน หน้าตาแปลกประหลาดต่างจากสายพันธุ์
    สุนัขที่มีประวัติขี้ขลาด หรืออวดความก้าวร้าว ล้างผลาญทำลาย ข่มขู่มนุษย์ไม่ว่ากรณีใดๆ
    สุนัขในหมู่สังคมที่ไม่กล้าสื่อ หรือ แปลมาตรฐานสายพันธุ์สากลอย่างละเอียดเปิดเผยอย่างตรงไปตรงมา
    สุนัขในกลุ่มสังคมแสดงอิทธิพล เจ้าพ่อ นักเลง กุ้ย ถ่อย สถุน อันธพาล บิดเบือน กลบเกลื่อนข้อบกพร่องสายพันธุ์สุนัขของตนเอง

สุนัขพิทบูลลักษณะที่กล่าวมาทั้งหมดเหล่านี้ กำลังสู่การตกยุค จากความเท่าทันในการเรียนรู้ของชาวบ้านในเรื่องมาตรฐานสายพันธุ์สากลที่ถูกต้องตามกระแสวัฒนธรรมโลก
  • หมดยุคพิทบูลเจ้าพ่อ ถ่อย สถุน อัปรีย์ กุ้ย อันธพาล

image
    ไฟล์แนบ
    5b4b0448e11d8694ea0c166bcb4d7b.jpg 187K
  • หมดยุคของไอ้จอมปลิ้นปล้อน ตอแหล หลอกลวง บิดเบือนคุณค่าที่แท้จริงของสุนัขอเมริกันพิทบูลเทอร์เรียอย่างไร้ยางอาย

ความเป็นจริงของสุนัขอเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย

• (คำแปล คำบรรยาย)

ความเป็นจริงของสุนัขอเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย
    สุนัขอเมริกันพิทบูลเทอร์เรียอาจเป็นหนึ่งในสายพันธุ์สุนัขที่มีการเข้าใจกันอย่างผิดๆที่สุดสายพันธุ์หนึ่ง
    ผู้คนมันด่วนตัดสินใจเร็วเกินไปในการลงมือจัดการทำร้ายต่อสัตว์ที่บริสุทธิ์เหล่านี้

สุนัขอมเริกันพิทบูลเทอร์เรียที่แท้จริงมีลักษณะอย่างไรกัน
    สุนัขอมเริกันพิทบูลเทอร์เรีย มักถูกสาธยายในลักษณะของสุนัขที่มีขนาดใหญ่กำยำ หรืออ้วนเตี้ยม่อต้อ
    แต่โดยแท้จริงแล้วพวกมันเป็นสุนัขขนาดกลางที่ร่างกายมีกล้ามเนื้อที่ชัดเจน
    สุนัขที่ใช้ในการเกมส์กีฬา หรือสุนัขในสายประกวดความสวยงามของสมาคม ADBA มีลักษณะโน้มเอียงไปทางรูปร่างผอมบางยิ่งกว่า

ต่อไปนี้ เป็นตัวอย่างจำนวนหนึ่งของสุนัขอมเริกันพิทบูลเทอร์เรีย

สุนัขอมเริกันพิทบูลเทอร์เรียควรเป็นสุนัขที่มีความน่าไว้วางใจ แข็งแรง กระหายในการประจบเอาใจ และมีความกระตือรือร้นอย่างมีชีวิตชีวา
    พวกมันไม่เหมาะต่อการเป็นสุนัขเฝ้ายาม เนื่องจากมีความเป็นมิตรอย่างที่สุดต่อมนุษย์
    สายพันธุ์มันมีแนวโน้มสูงในการเป็นสุนัขที่ก้าวร้าวต่อสุนัขด้วยกัน เจ้าของสุนัขจึงควรเอาใจใส่ในการให้มันรู้จักเข้าสังคม และเรียนรู้ในการเชื่อฟังคำสั่ง
    ระดับความสามารถอดกลั้นแสดงพฤติกรรมก้าวร้าวต่อสุนัขอื่นสามารถเปลี่ยนแปลงได้เมื่อสุนัขเจริญเติบโตเต็มวัยขึ้น
    พฤติกรรมก้าวร้าวที่แสดงต่อมนุษย์ ไม่ใช่ลักษณะของสายพันธุ์ และเป็นลักษณะที่ไม่พึงปรารถนาอย่างยิ่ง

สุนัขอมเริกันพิทบูลเทอร์เรีย เป็นสุนัขสายใช้งาน มันมีความสามารถในกีฬาหลายชนิด ทั้งทางด้านพละกำลัง และความคล่องแคล่วว่องไว ควบคู่กับความกระตือรือร้นอย่างสุดขีดในการประจบเอาใจของพวกมัน

สุนัขอมเริกันพิทบูลเทอร์เรีย ยังมีประโยชน์ในฐานะสุนัขบริการ สุนัขจิตบำบัดทางการแพทย์ สุนัขตำรวจ สุนัขค้นหา และสุนัขกู้ภัย
    อะไรคือเรื่องแตกต่างที่อย่างยิ่งที่สุดระหว่างสุนัขตำรวจ กับสุนัขพิทบูลทั้งหลายที่กำลังรอความตายอยู่ที่ศูนย์พักพิงสุนัข
    สุนัขตัวนี้ แค่ออกมาได้อย่างมีชีวิตรอดเท่านั้น
    มันเป็นสุนัขของหน่วยค้นหาทำลายวัตถุระเบิด ถามฉันได้ เกี่ยวกับเรื่องราวของมัน
  • มีเรื่องราวเชื่อกันอย่างผิดๆมากมายห้อมล้อมเกี่ยวกับสุนัขสายพันธุ์นี้

: Lock Jaw ล๊อคขากรรไกร
    จากการตรวจสอบขากรรไกรของสุนัขอเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย นักวิทยาศาสตร์ได้ข้อสรุปว่า ขากรรไกรของพวกมันเหมือนกับสุนัขอื่นๆโดยทั่วไป ไม่มีกลไกใดๆเป็นพิเศษในการล๊อกขากรรไกร การหดตัวของกล้ามเนื้อเป็นสาเหตุให้ขากรรไกรแข็งยึดแน่นกันได้ แต่นั่นไม่ใช่ลักษณะพิเศษอะไรของสายพันธุ์ หรือแม้กระทั่งผลกระทบที่มีต่อมนุษย์

: การงับกัดอย่างไม่มีสาเหตุ
    หลายคนพูดกันว่า สุนัขจู่ๆจะงับกัดอย่างไม่มีสาเหตุ แม้ว่าจะมันปราศจากการมีอาการที่เป็นสัญญาณเตือนภัยมาก่อน
    คนเรามักล้มเหลวในการจำแนกสัญญาณเหล่านั้น ไม่มีสุนัขที่งับกัดอย่างไร้สาเหตุแบบนั้น ยกเว้นเสียจากว่ามีบางสิ่งบางอย่างที่เป็นปัญหาเกี่ยวกับความผิดปกติทางด้านจิตใจของมัน

: Aggression ความก้าวร้าว
    มันก้าวร้าว..................ถูกต้องไหม
    ไม่ ความก้าวร้าวมีความแตกต่างกันหลายระดับ สุนัขอาจแสดงพฤติกรรมก้าวร้าวต่อสิ่งใดสิ่งหนึ่ง แต่เป็นมิตรกับอีกสิ่งหนึ่ง ดังเช่นตัวอย่าง มีสุนัขจำนวนมากที่มีพฤติกรรมก้าวร้าวอย่างมากต่อสุนัขอื่น แต่มีความเป็นมิตรอย่างที่สุดและยอมทนสยบต่อมนุษย์อย่างมาก

การพูดว่า “การที่สุนัขจู่โจมสุนัขอื่น สื่อถึงสัญญาณเวลาก่อนที่มันจะจู่โจมเด็กๆ” เป็นคำกล่าวอ้างที่ไม่ถูกต้อง
    เพราะว่า ความก้าวร้าวที่แสดงต่อสุนัขด้วยกัน มันไม่ใช่มีความหมายว่า สุนัขจะกระทำพฤติกรรมก้าวร้าวดังกล่าวต่อมนุษย์

ศึกษาด้วยตัวคุณเอง ก่อนที่จะเลือกปฏิบัติต่อสายพันธุ์
    การกีดกันสายพันธุ์ต้องห้าม มันกระทบไม่เพียงแต่ตัวสุนัข
    แต่รวมไปถึงสมาชิกในครอบครัวของคนเราด้วย
  • image

สุนัขพิทบูลที่ไม่ดุกับคน และน่ารัก คือคุณสมบัติที่เป็นธาตุแท้ที่ถูกต้องของมันตามมาตรฐานที่ได้รันการรับรองเป็นเรื่องเป็นราวในระดับสากล

พิทบูลที่ดุโหดต่างหาก คือสุนัขที่ติงต๊องเลียนแบบพฤติกรรมจ้าของ โดยเฉพาะสุนัขในหมู่พวกอวดวางตัวเป็นเจ้าพ่อแก๊งค์อิทธิพลอันธพาล พวกถ่อย สถุล เลวทรามต่ำช้าที่มักเที่ยวระรานชาวบ้านไปทั่ว ซึงสามารถตรวจสอบย้อนกลับพิสูจน์พฤติกรรมของเจ้าของสุนัขประเภทนี้ได้เลย สุนัขและเจ้าของสุนัขประเภทนี้ เป็นส่วนที่สังคมตั้งข้อรังเกียจและไม่พึงปราถนาอย่างยิ่ง
    ไฟล์แนบ
    3ad5dd7d0ec810bb382b12cb999d29.jpg 69K
  • สุนัขขนาดกลาง กล้ามเนื้อตามร่างกายชัดเจน ค่อนข้างผอม

image
    ไฟล์แนบ
    9a221c2663648cdb9e276e87192fc0.jpg 193K
  • เป็นสุนัขที่มีความน่าไว้วางใจ แข็งแรง กระหายในการประจบเอาใจ และมีความกระตือรือร้นอย่างมีชีวิตชีวา

image
    ไฟล์แนบ
    ad3335e8d68e5c291148932d20b6e5.jpg 171K
  • พวกมันไม่เหมาะต่อการเป็นสุนัขเฝ้ายาม
    พฤติกรรมก้าวร้าวที่แสดงต่อมนุษย์ ไม่ใช่ลักษณะของสายพันธุ์ และเป็นลักษณะที่ไม่พึงปรารถนาที่ถูกตั้งข้อรัเกียจอย่างยิ่ง

Bad Guard dog สุนัขเฝ้ายามที่เลว

เอะ ! ภาพเหมือนคุ้นๆเคยเห็นที่ไหนมาก่อน

image
    ไฟล์แนบ
    f3c8ce71e14e0cf1e2916dfd0a719d.jpg 86K
  • โอะ โอ๋ ที่แท้เจ้าพ่อพิทบูลแปลงร่างเป็นยามนี่เอง

พิทบูล เป็นสุนัขเฝ้ายามทีเลว เพราะเป็นสุนัขที่มีความเป็นมิตรอย่างที่สุดต่อมนุษย์แม้กกระทั่งคนแปลกหน้า

ผู้ที่นิยมปรับเปลี่ยนนิสัยธาตุแท้ของสุนัขพิทบูลให้เป็นสุนัขเฝ้ายาม มีพฤติกรรมดุ โหด ก้าวร้าว เที่ยวข่มขู่ระรานชาวบ้านไปเที่ยว เป็นพวกจิตทรามที่ดัดแปลงสุนัขให้เป็นเครื่องมือสะท้อนพฤติกรรมตัวตนของเจ้าของๆมัเอง
  • :o004: เข้าใจอย่างเดียว ดัดแปลงสุนัขให้เป็นเครื่องมือสะท้อนพฤติกรรมตัวตนของเจ้าของ
  • คำถามคือต้องการสื่อถึงอะไรครับ
  • แหม่ อีเกย์แก่แอ๊บเด็ก อีสัตว์นรก มีแอบแขวะกูด้วยนะ
  • น้าเอาแบบสั้นๆแล้วได้ใจความหน่อยสิผมเรียนน้อยตีโจทย์ไม่แตก :o008:
  • weaponseaboy 1:55PM Permalink
    คำถามคือต้องการสื่อถึงอะไรครับ

----------------------------
    คงไม่มีอะไรหรอกฮ่ะ เวบที่มันเล่นอยู่ประจำ มีมันเล่นอยู่ตัวเดียว
    ขี้ตีนไอ้แป๊ะมันคงเหงาปากมากฮ่ะ เลยมาลองเชิงเล่น เห็นช่วงนี้ล๊วกเพ่ของมันคึกเป็นพิเศษ จะล้มท่านผู้นำให้ได้ :018:
  • นี่คือเสน่ห์ของ PITBULLZONE เว็บไซต์เกี่ยวกับอเมริกันพิตบูลที่ได้รับความนิยมสูงสุดมาอย่างยาวนาน
    หลายคนเพ้อเจ้อจนไม่มีใครคุยด้วย จึงพยายามจะดิ้นรนไปตายเอาดาบหน้า แต่ในที่สุดไปเมื่อไม่รอดก็ต้องยอมซมซานกลับมา 55 :p
  • ก็ไม่รู้จะเปลี่ยนชื่อใหม่ ทำให้คนงงไปเพื่ออะไร ชื่อเดิมก็ยังมีอยู่ ยังไม่ได้บล๊อคหรือโดนลบทิ้งเสียหน่อย 55
  • http://www.asiabully.com/vanilla/

http://unitedpitbullthailand.com/board/index.php/board,1.0.html

เวบป่าช้าไม่มีใครเล่น :-)) :-)) มันเลยเหงา
    เข้ามาในเฟรสบุค ก็โต้ตอบเป็นปี๊เป็นขลุย แอบด่ากันอยู่2ตัว

https://www.facebook.com/groups/pitbullrama3/

https://www.facebook.com/groups/215028955272532/
  • ท่าน Det อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะ สำหรับเฮีย ผมขอก็แล้วกัน จะไม่พอใจอะไรก็เรียกชื่อแกอย่างสุภาพจะเหมาะกว่าครับ อย่างน้อยแกก็เป็นผู้ใหญ่คนหนึ่งในวงการ ผมเองก็ไม่ต้องลำบากใจ อีกอย่างผมไม่อยากให้พวกลิ่วล้อ หยิบเอาไปเป็นประเด็นเพื่อสร้างราคาให้ตัวเองครับ

วันนี้เรื่องที่ผมจะมาทะเลาะกับใคร เถียงกับใครเรื่องหมา คงไม่เอาแล้วครับ ผมไปไกลเกินกว่าที่จะมาสนใจเรื่องไร้สาระเหล่านี้แล้ว วันนี้กิจกรรมลากน้ำหนักมันได้กลายมาเป็นกิจกรรมยอดฮิตสำหรับคนเลี้ยงพิตบูลไปแล้ว หมาใครจะเป็นอย่างไรอยากรู้ ก็ส่งลงสนาม ผลงานที่ออกมาก็คือ คำตอบครับ :-D
  • สงสัยเจ๊แกเหงา555
  • ผมเห็นด้วยกับหัวข้อกระทู้นะครับ

หมดยุค เจ้าพ่อ กุ๊ย อันตพาล คนเพ้อเจ้อ และ พวกเด็กเลี้ยงแกะครับ 55
  • มีเรื่องหนึ่งที่อยากเขียนถึง ซึ่งมันเป็นเหตุการณ์ปกติที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า วนเวียนอยู่อย่างนี้มานานแล้ว ใครจะนำไปใช้ก็ไม่หวงห้ามครับ สำหรับคนที่เคยคบกันมาถ้าวันหนึ่งถึงคราวต้องแยกกันเดิน ผมก็อยากให้จบทุกอย่างไว้ตรงจุดนั้นจะดีกว่า อย่าไปพยายามพาดพิง หรือวิพากวิจารณ์อะไรถึงเขาอีก และถ้าเป็นไปได้อยากให้เก็บเอาความทรงจำดีๆที่เคยมีต่อกันนั้นไว้ แต่ไม่จำเป็นต้องหาทางทำลายกัน ผมเชื่อว่า ถ้าเราไม่ไปยุ่งกับเขา เขาก็ไม่ควรมายุ่งกับเรา สำหรับคนอื่นเขาจะคิดอย่างไรผมก็ไม่ทราบได้จริงๆ แต่สำหรับผม ผมคิดของผมแบบนี้ครับ :-D
  • สำหรับคำนินทา มันเลี่ยงได้ยากมากสำหรับคนที่เป็น ซูปต้าร์ 55
    ดังนั้นขอให้คิดเพียงแค่ว่า เขาคงอิจฉาที่ทำไม่ได้อย่างเรา เขาจึงต้องหาทางระบายด้วยการนินทา :-D

image
    ไฟล์แนบ
    Happy.jpg 33K
  • มึงบอกว่าจะไม่เข้ามาแล้วไม่ใช่หรอ ถุยยยยย
    คิดถึงพี่มาร์คหรอจ๊ะะะะะะ
  • บอกแล้ว คนบ้า เวลาไม่มีคนสนใจ มันก็หายบ้าไปเอง เอิ๊กๆๆๆ
    ไหนอะ เว็บของหนู ที่มึงบอก มึงกลับมาทำไม ไปเว็บไหน แม่งเค้าย้ายเว็บหนีกันหมด
    นี่มึงกะจะให้คนย้ายเว็บนี้เหมือเว็บอื่นใช่มั้ย คนเว็บนี้อะ เค้าไม่ย้ายหนีหรอก เค้าแค่ไม่สนใจไอ้พวกสวะอย่างมึง
    ก็พอแล้ว
  • แค่กูเห็น พวกสายเลือดอินบรีดจิตประสาทไม่นิ่งอย่างมึงเนี่ย กูก็พอรู้แล้ว
    ว่าหมาที่มึงเลี้ยงมีพฤติกรรมแบบไหน แหมๆๆ ทำเป็นโชว์ภูมิความรู้
    ก็อบเค้ามาทั้งนั้น ควายยยยยย
    ก็อบเค้ามา แทนจะให้เครดิตเค้าบ้าง แม่มหน้าด้านเอาเป็นเครดิตตัวเอง
    ความคิดที่เป็นของตัวเอง มึงยังไม่มีเลย จะมาด่าคนอื่น หาคำพูด สะกดคำของตัวเองให้เป็นก่อนดีกว่ามั้ย
  • สมาชิกใหม่ๆเข้ามาอ่านอาจจะงง ว่าใครกันว๊า
    แต่คนเก่าๆน่าจะจำกันได้555 ผมอ่านได้2 -3 วรรค คุ้นๆ เหะ พออ่านอีกหน่อย ใช่เลยยยย 55+
    แฟนคลับป๋านี้เอง 555+
  • @saha_pit ผมคุ้นๆตั้งแต่วิธีการชักแม่น้ำรอบด้าน พอเห็นรูปหมารูปแรก ใช่เลยครับพี่ ฮาฮา ดีครับมีตลกมาโชว์ความฉลาดให้ดู เหล้าใหม่ในขวดเก่า
  • ผมอ่านแล้วบอกตรงๆ โครตงงอะ
  • แค่ชื่อคนโพสกระทู้...และชื่อหัวข้อ กระทู้...ก็เดาไม่ยาก น่าเบื่อมาก....
  • เกลียดผม ไม่เห็นด้วยกับผม แต่ก็ไม่เข้าใจว่าจะกลับมาที่นี่อีกเพื่ออะไร ? :003:
  • ทำไมซื้อหวยไม่ถูกว๊าาาา....55555
    @น้า.เวสป้า...พูดถูกใจ"ผมให้1ไลท์คับ" :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063:
  • จะพยามเปลี่ยนผีเสื้อให้เป็นนกทำไม ที่รัก :m87: :m87: :m87:
  • เยียดเปียด จุดยืนในชีวิตมึง กูถามจริงๆ ว่ามีมั้ย ปากบอกจะไม่เข้ามาแล้ว
    แม่งพอทีนี้มึงกลับมา ถุยน้ำลายลงพื้น แถมยังเอาตีนขยี้น้ำลายที่มึงถุยทิ้งไว้ แม่งสุดท้ายก็กลับเอาลิ้นมาเลียน้ำลายที่มึงใช้ตีนขยี้ไว้ 55555 ถุย ชีวิต

ศักดิ์ศรีความเป็น"คน"มึงยังมีอยู่มั้ย หมาบ้านกูมันยังไม่เคยเลี้ยน้ำลายตัวเองเลย 55555
  • แม้แต่เว็ป พี่เนตร ใต้ดิน เค้ายังไม่คบเลย 5555555+
  • ไปเพ้อเจ้อในบอร์ดสายกัด จนคนเค้าหนีหมดแล้ว
  • ในที่สุดก็กลับมา น้อง "อยู่ในตีน" ผู้เลื่องชื่อ
  • ค่าอาหารสุนัขตัวหนึ่งๆของท่าน วันหนึ่งเป็นเงินเท่าไร

สุนัขตัวนี้น้ำหนัก 35 กก. เป็นสุนัขพันธุ์บูลลี่สาย Remy line บูลลี่ในแนวนักกีฬา
    วิ่งควบสุดสปรีดได้ต่อเนื่องระยะทางเป็นกิโล
    อาหารหลักของเขา คือ โครงไก่สด 1 ตัว หรือประมาณ 0.5 กก. เป็นเงินเพียง 11 บาท/วันเท่านั้น
    ทั้งปีไม่เคยมีอาการเบื่ออาหาร

สุนัขพิทบูลหุ่นหมูตอนของท่าน เสียเงินค่าอาหารเม็ดสูตรคุณภาพ และยาเสริมบำรุงต่างๆวันหนึ่งๆ
    เป็นเงินเท่าไร

image
    ไฟล์แนบ
    922722_543670459009651_16143168_n.jpg 102K
  • หุ่นสวยอย่างหนู ทานBARF โครงไก่สดวันละแค่ประมาณ 400 กรีม(4 ขีด)ต่อวัน ค่าอาหารไม่ถึง 10 บาท/วัน
    ใครที่ว่าโครงไก่ไม่มีคุณค่าโภชนาการเพียงพอสำหรับใช้เลี้ยงสุนัข ก็ปล่อยเขางมงายดักดานเป็นเหยื่อสาวกทาสของพ่อค้าอาหารเม็ดโคตรตอแหลอยู่อย่างนั้นต่อไป

image
    ไฟล์แนบ
    954662_552243148152382_1331175749_n.jpg 179K
  • ท้ายสุดก็ลงมาโจมตีเรื่องอาหาร กร๊ากกๆๆๆ

น้องเอ้ยยย ระวังไฟแห่งความริษยามันเผาไหม้ตัวเอง อย่าเสียเวลามานั่งจับผิดใครเลย เอาเวลาไปทำอะไรที่มันสร้างสรรค์น่าจะดีกว่า อาหารเม็ดเขาทำมาเพื่อความสะดวกของมนุษย์ เพราะทุกวันนี้การดำรงค์ชีวิตประจำวันขอคนเรามันเปลี่ยนไป ต้องออกจากบ้านแต่เช้า กับถึงบ้านก็ดึก การจะมาปรุงอาหารให้หมามันไม่สะดวก ไหนจะต้องล้าง ต้องเก็บ ซ้ำยังมีปัญหาเรื่องการบูดเน่าหรือแมลงวันรบกวนอีก แต่ถ้าใครมีเวลามากพอจะปรุงอาหารให้หมา หรือจะเลี้ยงด้วย เนื้อสด โครงไก่ก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ

ข่าวว่าระยะหลังไปคลุกคลีกับอีแก่ดอกทอง ระวังจะติดความดอกทองมานะครับ 55
  • ขอโต้แย้งสองประเด็นครับ
    1. หมาอ้วนหรือไม่อ้วนไม่ได้อยู่ที่อาหารของผมก็กินอาหารเม็ดตลอดหมาผมเป็นตัวเมียหนัก 36-37 กก. หุ่นยังเพรียวแน่นกว่าหมาผู้บางตัวในรูปอีก

2. การเลี้ยงดูที่ดีไม่ได้คำนึงแค่โภชนาการเท่านั้นสุขภาพอย่างอื่นก็ต้องควบคู่กันไปด้วย ดูจากรูปผมถือว่าเป็นหมาคุณเพราะถ้าเป็นหมาคนอื่นคุณขาดมารยาทในการโพสอย่างมากหมาที่สุขภาพดี สุขภาพจิตดี อย่างน้อยขนจะเป็นมัน ผิวหนังดี แต่ของคุณ5555 รูปหมาตัวที่สองที่คุณเคยพรรณาว่าสืบเชื้อสายมาจากตำนานสายกัด ผมว่าถ้าต้นสายเขามาเห็นคงอยากเอาหัวเดินแทนเท้า

ถ้าวิจารณ์ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ
    ผมแค่เด็กเล็กๆคนหนึ่ง
  • คนบางคนอยู่ที่ไหนก็มีแต่คนรังเกียจ แรกอาจดูดีมีวิชาการ
    แต่พอนานเข้าพูดดีเข้าตัว ชั่วให้คนอื่น ลองกลับไปคิดทบทวนตัวเองใหม่ อย่าหลอกตัวเอง อย่าถือทิฐิ ดื้อรั่น ดื้อดึง ดื้อด้าน เลยครับ สิ่งไหนถูกผิดก็ยอมรับกันด้วยเหตุผลแค่นี้ก็ทำให้เรามีค่าเหนือกว่าคนทั่วไปแล้วล่ะคุณ
  • mai1990 ก็ดูคุณให้อาหารมันดิหมาคุณเลยเป็นอย่างนี้ไง ยังกับไอด่างข้างบ้านผมเลย55555555 เสียหมาไปเลย พิทบูล หรอหมาวัดก็ไม่รู้ให้กินโครงไก่วันล่ะ 10กว่าบาทผมทำไม่ลงจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :064: :064: :-@
  • คงจำสับสนระหว่างหมากับจรเข้ 55
  • อาหารเม็ดของป๋าดีจริงๆๆๆๆดีกว่า โครงไก่กิโลล่ะ10กว่าบาทอีก นี่ผมไม่ได้โฆษาให้ใครน่ะครับลองดูดิลองให้หมาคุณกินดูหรอว่าคุณไม่ปัญญาซื้อให้หมาคุณกินครับถึงให้กินโครงไก่เน่าๆๆๆๆๆๆๆไปวันๆๆๆๆๆๆก็จากพิทบูลกลายร่าง เป็นไอด่างหมาวัดไง55555555555555555555555555ชอบว่ะ พิมลงไปได้ไงว่้ะกูถูกใจจุงเบล :-)) :-)) :-))
  • ถ้าเข้าเรื่องอาหารนิ ไม่ต้องบอกโครงไก่อะไรดีอย่างนู้นอย่างนี้ มีปัญญาจ่ายครับ และมีมากพอจ่ายเมื่อโซ่หลุดมือไปกัดคนปากหมาครับ :o034:
  • คุณmai1990 เขาแนะนำให้ใช้อาหารหรือยาบำรุงของ ......

image

image

........ เท่านั้น :-)) :-)) :-))
    ไฟล์แนบ
    9057_398519520263332_1764213861_n.jpg 63K
    994143_509377562449339_7516851_n.jpg 48K
  • อีนี่แม่งโรคจิตรจริงๆ55555 :-))
  • ถ้ากล่าวหาว่าผู้เพาะเลี้ยงสุนัขตามวิถีชาวบ้านคือ โรงงานปั๊มลูกสุนัข

งั้นสมาคม หรือชมรมที่หากินกับการรับจ้างพิมพ์ใบเพดดีกรี ก็คงไม่ต่างกับพวกเลวเสียยิ่งกว่าผีดูดเลือดชุบมือเปิบ ที่จงใจเที่ยวหลอกหากินกับชาวบ้านผู้นิยมชมชอบการเพาะเลี้ยงสุนัขพวกที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ แถมยังหน้าด้านหน้าทนอวดอ้างเอาดีใส่ตัวว่า การนำเงินของชาวบ้านไปใช้ทำกิจกรรมในแนวทางแคบๆแบบที่ตนเองสาแก่ใจฝ่ายเดียวคือการพัฒนาสุนัข คือการทำคุณประโยชน์คืนแก่สังคม

ฮะๆฮ่า ชมรมดักดานติงต๊องบางชมรม ขนาดข้อกำหนดมาตรฐานสายพันธุ์สุนัขยังไม่มีปัญญาแปลตีความอย่างแตกฉานเลย ดันสะเออะมาออกตัววิพากย์วิจารณ์วิถีการเพาะเลี้ยงสุนัขของชาวบ้าน
  • สุนัขที่สวย เขาโชว์ที่ตัวสุนัขเป็นหลัก ใบเพดฯเป็นเพียงแค่องค์ประกอบ

สุนัขที่ดีจริง ใบเพดฯมีประโยชน์ สุนัขธรรมด๊าธรรรมดา ใบเพดฯแทบไร้ค่า ยิ่งใบเพดฯประเภทno record มุมมองหนึ่ง เป็นแค่เครื่องมือตัมตุ๋นของพวกรับจ้างพิมพ์ใบเพดฯหลอกสูบเลือดจากพวกคนเลี้ยงสุนัขที่สมัครใจ หรือสมรู้ในการโกหกหลอกลวงบิดเบือนประวัติที่แท้จริงของสุนัข มันโกหกบิดเบือนแต่แรกว่าสุนัขไม่มีประวัติ แล้วใบเพดฯนั้นจะเชื่อถือได้อย่างไร

image
    ไฟล์แนบ
    942330_540631765980187_1576247501_n.jpg 281K