ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการหาผู้อุปการะพิตบูล4ปีครับ
  • ต้องการผู้รับเลี้ยงสุนัขพันธ์พิตบูลครับ อายุ4ปี เพศผู้สีน้ำตาลแดง(เรดโนส)กับตัวเมียสีออกเปลือกไข่ นิสัยดีขี้อ้อน ไม่ดุ ทั้งคู่ เหมาะเอาไว้เฝ้าบ้าน ไม่เห่าโดยไม่มีเหตุผล เหตุผลที่ต้องหาเจ้าของใหม่เพราะต้องย้ายบ้านไปหลังที่ไม่มีที่เลี้ยง ตัวผู้ทำหมันแล้ว สุนัขอยู่เชียงใหม่ ปัจจุบัน ฝากเลี้ยงอยู่ ค่อนข้างลำบากเพราะต้องจ่ายค่าเลี้ยงดูทุกเดือน
    สนใจอุปการะ ติดต่อ 0850412777 
  • อ่อนใจ... :-((
  • เหนื่อใจย้ายบ้านแต่หาบ้านที่หมาไปอยู่ด้วยไม่ได้เลี้ยงมา4ปีแล้วยังให้คนอื่นลง
  • คุณ pop007007 การที่เราประสบปัญหาบางอย่าง แล้วต้องไปหาบ้านเช่า มันไม่ง่ายนักหรอกครับ ที่จะหาบ้านเช่าที่ให้เลี้ยงหมาได้ด้วย ไปหาบ้านเช่ามันเลือกไม่ได้มากนักหรอกครับ บางครั้งมันก็ต้องตัดใจ
    ไฟล์แนบ
    DSC00244.JPG 152K
    DSC00246.JPG 152K
    SANY1083_resize.JPG 140K
    SANY1089_resize.JPG 126K
  • ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ คงไม่ว่ากัน ถ้าเป็นผม ผมจะหาบ้าน ที่สามารถเอาเพื่อนผมทั้งสองตัวนี้ ไปอยู่ด้วยให้ได้ โดยไม่ตัดบทหักเพื่อนที่อยู่มาด้วยกัน 4 ปี แบบนี้ ถ้าเป็นคน ก็เหมือนแฟนทิ้ง ประมาณนั้น....
  • แล้วถ้าไม่มีใครติดต่อรับเลี้ยงจากคุณ ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรต่อกับหมาสองตัวนี้?? ไม่ได้อยากซำ้เติมคุณหรอกนะ แต่รู้สึกว่าคุณเห็นแก่ตัวเกินไปรึเปล่า เลี้ยงมาตั้ง4ปี อยู่ดีๆจะย้ายบ้านก็เอามาเร่แจกคนในเวปเฉยๆ ตัวเองรอดอยู่คนเดียวไม่ได้สนเลยว่าหมาสองตัวนี้จะมีชะตากรรมต่อไปยังไง มักง่ายมาก บอกตรงๆ
  • ผมว่าพี่ลองหาวิทีแก้ปัญหาอื่นที่ดีกว่านี้ดีกว่าครับเพราะรู้อยู่พิบูลรักเจ้าของแล้วถ้าเปลี่ยนเจ้าของไป
    คนใหม่เลี้ยงแล้วไม่รักไม่สงสารเค้าหรอเลี้ยงกันมาตั้งนาน
  • ถ้าไม่มีใครรับเลี้ยงต่อจากผม ผมก็ต้องฝากเลี้ยงไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหาบ้านได้แหละครับ ซึ่งก่อนหน้านี้ผมก็หามาแล้วแต่มันไม่มี แล้วต้องย้ายด่วน ตอนนั้นได้หลังไหนก็ต้องเอาไว้ก่อน อย่างน้อยผมก็ต้องมีบ้านให้ลูกให้ครอบครัวได้อยู่ ผมจึงต้องเอาหมาไปฝากเลี้ยงไว้ก่อน ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆจะมาย้ายเพื่ออยากเปลี่ยนบ้าน คุณjersey บอกผมมักง่ายเห็นแก่ตัว มันก็เกินไป ถ้าผมมักง่าย ผมไม่รักมันแล้ว ผมคงไม่ต้องจ่ายค่าฝากเลี้ยงเดือนละ9000บาท มันทุกเดือนหรอก ผมทิ้งมันไว้ที่นั่นเลยก็ได้ ซึ่งตอนนี้ผมฝากมันไว้4เดือน ที่ลงประกาศไว้ เพราะสงสารมันที่ต้องอยู่ในสถานที่รับฝากมานานแล้ว ซึ่งผมก็ยังไม่เห็นแววว่าจะเจอบ้านที่เลี้ยงหมาได้ถ้าผมได้บ้านหลังที่เลี้ยงมันได้ผมก็เอามันกลับมาแน่นอน แต่นี่มันนานแล้ว ยังหาไม่ได้ สงสารมันที่ต้องอยู่กรง ได้วิ่งเล่นวันละไม่นาน
  • คุณpop007007 ครับ ผมสงสารมันแน่นอนแหละครับ แต่
    อย่างที่บอกข้างต้นว่า มันนานแล้ว 4เดือนแล้วยังไม่มีแววจะหาบ้านที่เลี้ยงได้เลยครับ ผมและครอบครัวจึงต้องตัดใจ ถ้าจะเจอคนอุปการะที่ดีก็คงดีกว่าให้มันต้องอยู่ในที่รับฝากไปอีกไม่รู้เมื่อไร
  • ลองหาวิธีแก้ปัญหาดูครับ ผมว่าต้องมีสักทางละ เพราะคุณเป็นคนเริ่มปัญหานี้ไว้ พอถึงเวลาจะมาตัดช่องน้อยแต่พอตัวหนีไปคนเดียวได้ไง ลองกลับไปนั่งมองตามันทั้งสองตัว แล้วลองตั้งคำถามมันดูสิว่า เฮ้ย..เอ็งทั้งสองตัวอ่ะจะทิ้งข้าไหมว่ะถ้าข้าไม่เหลือบ้านอยู่แล้ว มองตามันครับแล้วจะรู้คำตอบ ลองคิดย้อนกลับไปถึงวันที่คุณไปเอามันมาเลี้ยง ไม่ว่าจะได้มันมาโดยวิธีใดก็ตาม ตอนนั้นคงไม่มีอะไรที่จะมาห้ามคุณไม่ให้เลี้ยงมันได้ ไม่ว่าใครจะพูดจะเตือนอย่างไร พอมาถึงวันนี้คุณก็หาเหตุผล108-1009 ซึ่งก็น่าจะรู้ตั้งนานแล้ว เพื่อที่จะทิ้งมัน ไม่ยอมลำบากกับมัน พลักภาระไปให้คนอื่น อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ไม่มีเจตนาให้ร้ายเจ้าของกะทู้แต่อย่างใด เพียงแค่อยากเตือนสติแค่นั้นเองว่าลองหาวิธีแก้ดูก่อนครับ สุดท้ายแล้วถ้าคุณจะทิ้งมันจริงๆก็คงไม่มีใครห้ามคุณได้ เหมือนกับตอนที่คุณเริ่มเลี้ยงมันนั้นละครับ และถ้าเป็นผม เลี้ยงผูกพันกันมาขนาดนี้ ไม่มีทางที่ผมจะทิ้งมันอย่างเด็ดขาด ย้ำไม่มีทาง
  • กดโพสก่อนจะเห็นข้อความ เจ้าของกระทู้ พิมพ์นานไปหน่อย ก็ขอให้หาบ้านได้ และ แก้ปัญหาได้เร็วนะครับ
  • แมงฝากหมาเดือนละ9000ยังทำได้ ผมว่าบ้านเช่าเดือนละ4000-5000ที่เลี้ยงหมาได้เต็มบ้านเต็มเมือง ตัวผมเองย้าย กทม เชียงราย ยังมาได้เลย สองตัว ขนาดอยู่เชียงรายไปเที่ยวพัทยามันยังได้ไปเล่นน้ำด้วย ผมไม่ใช่คนรวยอะไร เงินเดือนแค่12000ผมยังอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขไม่เคยคิดทิ้งกัน
  • แค่ออกบ้านไปดูหนัง 4-5ชม ก็เป็นห่วงมันละ เพราะไม่มีใครอยู่บ้าน เวลาออกไปไหน มันเห็นเราไปมันเห่าตามดูหน้ามันสิ ไม่สงสารมันหรา
  • เข้าใจครับ เป็นสถานการที่กลืนไม่เข้าคายไม่ออก เอาใจช่วยให้หาบ้านเช่าที่เลี้ยงหมาได้นะครับ ผมว่าคงไม่ยากเกินไปแน่นอน ถ้าไส่ใจ :-D
  • กระทู้นี้ ขอไม่มีความเห็นนะครับ :003:
    แต่ก็ขอให้พบทางออกที่สบายใจกันทุกฝ่ายครับ
  • ย้ายไปอยู่ไหน ลองบอกเพื่อนๆในนี้ดูครับ เผื่อจะช่วยกันหาบ้านเช่าให้ได้
  • ค่าฝากเลี้ยง 9000 บาทต่อเดือน บ้านเช่าที่เลี้ยงหมาได้แพงกว่าค่าฝากไม่มากหรอกค่ะ
  • เชียงใหม่ค่าเช่าบ้านเดือนละเกือบหมื่นแบบนี้ (4000-5000 ยังได้เบ้อเร่อเลยมั้ง) แถมการเดินทางยังสะดวกกว่ากทม. จะเช่านอกเมืองหน่อยก็ได้ หางดง สารภี ดอยสะเก็ด หนองผึ้ง สันกำแพง เช่าลำพูนยังได้เลยแถวๆ เลยต้นยางไปขับรถ 15 นาที ถึงตัวเมืองเชียงใหม่แล้ว ฯลฯ ผมว่าได้ใหญ่อย่างกับวังเลยล่ะ เชียงใหม่นะครับไม่ใช่แถวซอยธนิยะ สีลม ทองหล่อ กทม. :o034:
  • แปรสภาพจากเงินจ่ายค่าเลี้ยงดู เป็นจ่ายค่าเช่าทาวเฮ้าส์ แล้วอยู่ด้วย พาเดินเล่นในหมู่บ้าน ทุกๆวันไม่ดีกว่าเหรอครับ หาซื้อเครื่องออกกำลังกายให้เค้าเล่นไประหว่างวันก็ได้ ที่ภาคเหนือน่าจะเช่าบ้านดีๆมีบริเวณบ้าน หรือในหมู่บ้านที่มีการคมนาคมดีๆได้ไม่ยากนะ ราคาประมาณนี้อ่ะ ดีตรงที่คนก็อยู่ได้ หมาก็อยู่ได้ด้วย เจอกันทุกๆวัน อย่าบอกนะว่าไม่มีเวลาอีก แค่สละเวลาวันละไม่ถึงชั่วโมงเพื่อพาไปเดินเล่นเอง หมู่บ้านที่มีบ้านให้เช่ามีให้เกลื่อนไป
  • ฉีดยาให้มันไปอย่างสงบแล้วทำบุญให้มันเผื่อถ้าเกิดชาติหน้าเป็นหมาอีกมันจะได้เจอเจ้าของที่มีความรับผิดชอบและรักมันจริงๆ
  • พอเข้าใจในความจำเป็น ขอให้หาบ้านใหม่ให้น้องหมาได้เร็วๆนะครับ ผมไม่คิดว่าคุณทอดทิ้งมันหรอก แล้วที่บอกว่าค่าเลี้ยงดูเดือนละ9000จ่ายได้ทำไมจะหาบ้านเช่าที่เลี้ยงหมาไม่ได้ ผมว่า9000มันไม่ได้จ่ายไปตลอดนะครับ หาที่เลี้ยงได้ก็จบ แต่ค่าเช่าของลูกของเมียจ่ายอีกนานครับ ไม่เอาไปปล่อยวัดยอมเสียค่าเลี้ยงดู เพื่อรอคนใหม่มาดูแล คุณทำดีที่สุดแล้วครับ
  • สู้ๆน้ะครับ ลูกเมีย ผมว่าสำคัญกว่าพิตบูลครับ ไม่ไช่ว่าพิตบูลไม่สำคัญ แต่ถ้าเรียงกันแล้วมันจำเป็นจริงๆ คงต้องห้ลูกกับภรรยามาก่อนครับ สู้ๆครับ หาทางออกได้เร็วๆครับ
  • ขอให้จบลงด้วยดีนะคับผม

อีกไม่นานก็คงมีทางออกที่ดีคับ

สู้ๆคับ
  • ขอให้ได้ทางออกที่ดีนะครับ
  • ขอดูรูปหน่อย ครับ ผมอยุู่ อุตรดิตถ์ สนใจครับ
  • ขอดูรูปหน่อย ครับ ผมอยุู่ อุตรดิตถ์ สนใจครับ
  • ฝาก E-Mail ไว้ซิครับคุณ meng_UTT เขาอาจไม่สะดวก