ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• image

เสียดายมาก ตัวนี้ไม่สามารถประกวด ABKC ได้ เพราะโดนโกงใบเพด
    แจ้งทำใบจ่ายเงินไปตั้งแต่เดือน กพ. 55 ตอนงานประกวดที่สำโรง ตอนนี้
    เวลาล่วงเลยมาปีกว่าแล้ว คนรับแจ้งบอกว่าหลังสงกานต์ แต่นี้เลยมา 2เดือน
    ยังเงียบ เงิน 800บาท ไม่ได้ทำให้ผมจนลง ไม่ได้ทำให้คุณรวยขึ้น แต่มัน
    ทำให้ผมทราบว่า บุคคลคนนี้ยังไม่สามารถก้าวข้ามความไม่ซื่อสัตย์ของจิต
    ใจตัวเองได้ แล้วจะไปเป็นครูสอนลูกศิษฐ์ได้อย่างไร ถ้าอยู่ๆวันหนึ่งมีคนมา
    ทักว่า เฮ้ย!!! ครูมึงขี้โกง เด็กนักเรียนเค้าจะรู้สึกอย่างไร"

ไม่เป็นไรลงประกวดไม่ได้ไม่เป็นไร เพราะผมก็คิดว่าจะเลิกพาไปประกวดแล้ว
    หมาผมสวยไม่สวย ผมเป็นคนรู้เอง แต่ว่าถ้าพวกคุณชอบ ช่วยเมนท์หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

• แก้ไขนะครับ เดี๋ยวจะงงกัน ตัวนี้ไม่สามารถลง ABKC ได้นะครับ
    เพราะโดนโกงใบเพดครับ แต่ยังมี UKC ที่แสดงให้เห็นถึงสายเลือด
    ที่ชัดเจน
  • ผมชอบ สไตล์แบบนี้อ่ะครับ
    ผมว่าชอบใครชอบมันครับ
  • แน่นมากครับ :063:
  • สวยสมส่วน ตามมากรี๊ดครับ :o027: :m44:
  • จิงๆแล้วไม่เกี่ยวกับผมแต่เข้าใจความทุกข์ใจของพี่มุเลยขอพูดหน่อย นัดแล้วไม่ทำตาม
    ทำได้ทำไม่ได้หรือไม่ได้ทำก็บอก ไม่ใช่หายไปเลยเจอกันตามงานจะมองหน้ากันยังไง
    ไม่ใช่เด็กๆแล้วนะ พูดแล้วต้องรักษาคำพููด
  • เพื่อนๆคนไหนที่โดนบุคคลคนนี้โกงค่าทำใบเพดหรือแจ้งทำใบเพดแล้วยังไม่ได้รับอีก
    ขอให้ออกมาตีฆ้องร้องป่าวให้เพื่อนๆรู้ เพื่อนๆคนอื่นจะได้ไม่หลงเป็นเหยื่ออีก (แต่ทราบ
    ข่าวมาว่าบุคคลคนนี้ไม่ได้รับโอกาสในการรับแจ้งทำใบเพดอีกแล้วนะครับ) เงิน 800บาท/ตัว
    ไม่ได้เยอะสำหรับพวกเราและหมาที่เรารัก 1 ตัว แต่ถ้าเค้าโกงไป 10ตัว 100ตัว จาก
    แปดร้อยจะกลายเป็นแปดพันจากแปดพันจะกลายเป็นแปดหมื่น มันเป็นเิงินที่พวกเราหา
    มาด้วยความสุจริตแต่ดันถูกบุคคลใจคดฉกเอาไปง่ายๆโดยอาศัยความไว้เนื้อเชื่อใจ เกรง
    อกเกรงใจ กัน มันไม่ถูกต้อง เราต้องช่วยกันประจานประนามอย่าให้วงการของเรามีเห็บ
    หมัดที่คอยกัดกินเลือดของพวกเรา
  • image

เค้าคือความงามในมุมมองของผม
  • แบบนี้เลยคับ แนวเดียวกัน ชอบมั่กๆ เป็นกำลังใจให้คับ
  • ผมมักจะพูดเสมอว่า การทำธุรกิจแบบตรงไปตรงมา ไม่อิงระบบพวกพ้อง ช่วยกันต่อต้านคนขี้โกง วงการเราคงไปถึงไหนต่อไหนแล้ว แต่ก็เพราะระบบพวกมากลากไป ปกป้องเพื่อนถึงแม้ว่าเพื่อนจะทำผิดซ้ำแล้วซ้ำเล่า วงการเราถึงไปไม่ถึงไหน วนย่ำซ้ำรอยเดิมมาเป็นสิบปีแล้ว

ก็ไม่รู้ระบบนี้มันจะสูญพันธ์ได้ในวันไหน หรือจะต้องผูกขาดอยู่กับคนเพียงไม่กี่คน ที่วนเวียนกันมาชำเรา สังคมแห่งนี้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ......... โดยไม่มีวันจบสิ้น :003:
  • เมื่อคืนบุคคลที่รับทำใบเพดให้ผมได้แสดงตนแล้วครับ
    แต่ได้แถเบี่ยงประเด็นบอกว่าให้ไปเริ่มต้นแจ้งความจำนงค์
    ใหม่สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้รับใบเพดในเพจของ ABKC Thailand
    พร้อมทั้งกล่าวอ้างหยิบเอารายชื่อที่ได้รับใบเพดมาแสดงให้
    เพื่อนๆได้เห็นว่า เค้ามีการทำใบเพดให้แล้วนะไม่ต้องวอลลี่
    แล้วก็ตำหนิติติงผู้ที่ไม่ติดต่อเข้าไปทำให้ไม่สามารถจัดส่ง
    ใบเพดให้ได้

ผมไม่ได้อยากรู้ว่า ใครได้ใบเพด ใครไม่ติดต่อเข้าไปเพื่อขอ
    รับใบเพดที่ตกค้าง ผมอยากรู้ว่า "ใบเพดของผม ทำหรือยัง
    ถ้าทำแล้ว เมื่อไรจะได้ "ฃ่วยตอบให้ตรงประเด็น พูดให้ตรง
    ประเด็น" ประเด็นอื่นๆคุณต้องไปตอบให้คนอื่นฟังไม่ใช่พูดให้
    ผมฟัง

ใบเพดนั่นถ้าแจ้งทำกันจริงๆ ผมว่าใช้เวลาไม่นาน ซึ่งอาจจะเร็ว
    กว่าระยะเวลาที่ใบเพดถูกส่งจากต้นสังกัดในอเมริกามายังประเทศ
    ไทย (ในกรณีเอกสารข้อมูลของสุนัขครบถ้วน) ไม่รวมระยะเวลา
    ตกค้างตามจุดต่างๆของระบบไปรษณีย์
  • ก็ไม่เข้าใจ สังคมแบบไหนที่คนต้องการ
  • ต้องนี้ผมได้รับใบ ABKC ของ MeGa เรียบร้อยแล้วครับ
    ก็ต้องขอบคุณคุณกอล์ฟที่เป็นธุระจัดการให้ครับ

image