ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอสอบถามผู้รู้ หรือเคยรักษาครับ
  • สุนัขที่บ้านเพศผู้(เรดโนส) อายุ 3เดือนกว่าถ่ายพยาธิ ทำวัคซินแล้ว ก่อนหน้านี้ปกติทุกอย่าง แต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วกินเสร็จอ้วก และถ่ายเหลว(มื้อเย็น)เช้ามาก็ไม่กินอะไร แบบว่าคืนเดียวผอมมาก ตอนเย็นพาไปหาหมอ ฉีดยาให้2เข็มกับยากิน3อย่างและอาหารเสริม หมอบอกน่าจะเป็นไข้หวัด กินยาจนหมดก็ยังไม่หาย ผอมลงมากจนจะเดินไม่ไหว ก็เลยไปหาหมออีกที่ตรวจละเอียด หมอบอกน่าจะเป็นไข้เห็บก็ฉีดยาและให้ยาฆ่าเชื้อ ก็ดีขึ้นกินอาหารได้เมื่อวาน เหมือนจะกลับมาเป็นปกติแต่เมื่อเช้าสังเกตุเห็น มีน้ำมันเหลืองๆคล้ายน้ำมันพืชออกที่ก้นมันตลอด เวลานั่งหรือนอนมันจะออกมาเต็มไปหมด เปียกหางเลย
    มีสุนัขท่านใดเป็นแบบผมบ้างครับ อยากทราบว่าเป็นโรคอะไรครับ ลืมบอกอาหารที่เค้ากินอยู่เป็นยี่ห้อ ภาษาอังกฤษ 2ตัว
    ต้องขอโทษที่อธิบายยาวอยากให้รู้สาเหตุครับ ขอบคุณครับ
  • ถ่ายบ่อยไหมคับ...?
  • พาไปหาหมอเป็นระยะ และคอยดูอาการดีที่สุดแล้วคับ หมาช่วงอายุประมาณนี้ต้องดูแลเป็นพิเศษหน่อย
    สำหรับอาหารเม็ดให้สังเกตุว่าก่อนพาไปถ่ายพยาธิและทำวัคซีน หมากินแล้วมีอาการอะไรแบบนี้หรือป่าว
    หากมีให้เลิกกิน แต่ถ้าไม่มีแสดงว่าไม่เกี่ยวกับอาหารเม็ดคับ
  • ถ่ายวันนึ่ง 4-5รอบ นิ่มไปทางเหลว แต่เรื่องน้ำมันออกที่ก้นตลอด
  • อาการเเปลกๆนะคับ....ท่าถ่ายเป็นน้ำออกสีเเดงมีกลิ่นคราวอันตรายเเน่
    ..ถ้าหมาถ่ายไม่หยุดโทรหาผมนะคับ...081-777-2711...อ๊อดคับ :-c
  • วิธีของผมที่รักษานะครับผมให้น้ำเกลือเข้าใต้ผิวหนังแทนการเสียน้ำของร้างกายสัตว์ครับ NORMAL SALINE SOLUTION ( N S S )
    ของผมท้องเสียไปหาหมอ 4 วัน ทุกวันตอนเย็นจะกลับมาให้น้ำเกลือ และให้กิน ฟ้าทะลายโจร 2 เม็ดหลังอาหาร ทุกวันนี้แข็งแรงดีครับ