ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องไข่คับ
  • ให่สุนัขกินไข่ต้มเยอะๆดีมัยคับ มีผลอะไรมัยมีข้อเสียมัย

ผมผสมกับอาหารเม็ดให่ทุกคาบคาบละลูก วันละ3ค้าบจะเป็นอะไรมัยคับ
  • คาบ คืออะไรครับ แต่ถ้ามื้อละลูกก็ไม่เป็นไร ให้ดีควรออกกำลังควบคู่ไปด้วยครับ
  • ข้าบคับ
  • ภาษาอีสานคำว่าคาบแปลว่ามื้อจร้า...จากลาวอุบล
  • ระวังนะคับกินเยอะๆเดี๋ยวมันจะอิ่ม :-D
  • คาบ เล่นเอางงเลยค่ะ
  • วันละใบก็พอมั้งครับ อะไรที่มันเยอะๆเกินๆมันคงไม่ค่อยดี
  • กินวันละสามมื้อเลยก็เยอะไปครับ ถ้าออกกำลังกายไม่มากพอ ก็จะเสียของถ่ายออกมาเหลวหน่อยๆหรือว่านิ่มมากเลยครับ ร่างกายเอาโปรตีนที่ได้จากอาหารเม็ดและไข่เอาไปใช้ไม่หมดครับ ยังกินได้สามมื้อหมายังเด็กใช่ไหมครับ ผมว่าวันละใบเดียวก็พอแล้วครับรวมไข่แดงไปด้วยเลย แต่ถ้าหมาโตแล้วและต้องการสร้างกล้ามเนื้อให้กินเยอะๆได้ครับ แต่ต้องออกกำลังกายอย่างหนักนะถึงจะได้กล้ามเนื้อ และร่างกายก็จะดูดเอาโปรตีนไปใช้ได้ทั้งหมด จะดูว่าให้ไข่เยอะหรือว่าน้อยไปให้ดูเวลาถ่ายครับ ถ้าเหลวไปคือเยอะไป ถ้าแข็งเป็นก้อนก็น้อยไป ถ้าจะให้พอดีต้องเป็นก้อนครับแต่นิ่มๆหน่อยกำลังดีครับผม สำหรับหมาโตแล้วไม่แนะนำให้กินไข่แดงเยอะนะครับ เอาออกบ้างก็ดีนะ
  • กระทู้นี่ เผื่อจะช่วยต่อยอดได้ครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/33544/ไข่ขาว-หรือ-ไข่แดงดีกว่ากัน#Item_21