ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไงดีคับหมาผมไม่ยอมกินเม็ด
  • ตอนแรกก็กินปกติคับ ไม่รู้เป็นไรมันไม่กินอาหารเม็ดจนมันผอม แต่พอให้ข้าวมันกินหมดเลยคับ ทำไงดีคับ
  • ง่ายมากครับอดอาหาร3วันให้กินแต่น้ำแล้วรองเอาอาหารเม็ดให้กินดูครับ
  • มันเบื่อครับ
    วิธีแก้ ให้กินแบบเดิม เดี๋ยวมันหิวมันก็กินครับ
  • เราต้องสร้างวินัยให้หมาเราครับ วางให้กินถ้าไม่กินต้องเก็บ ถ้าวางไว้แล้วเรื่องเยอะ อด หมาผม 5ตัวตั้งแต่เลี้ยงมาไม่เคยมีปัญหาเรื่องกินเลย หมาที่กินเก่งที่สุดคือตัวที่อดนานที่สุดคือ7วันครับ 555555 วางเป็นหมด
    สุนัขเป็นสัตว์ล่าเนื้อตามธรรมชาติ มันสามารถอดได้ถ้าล่าเหยื่อไม่ได้
    และมันไม่สามารถเลือกได้ว่าวันนี้มันอยากกินอะไร เจออะไรที่เป็นเหยื่อมันก็ล่าครับ
    ฉนั้นอย่าไปคิดเยอะครับ....ให้กินต้องกินจบเพราะเราคือเจ้าของ...บางครั้งพ่อแม่อยากกินอะไรเรายังหาให้ท่านทานไม่ได้ แล้วเราจะไปตามใจอะไรมันมากมายเอาเวลาคิดเมนูอาหารหมาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ เลี้ยงให้มีความสุขและมันก็จะมีความสุขครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 164K
  • ก้อง เขียนได้ดีมากครับ :063:

ถ้าเป็นผม หมาไม่กินข้าวโดยที่ไม่ป่วย ผมจะดีใจมาก เพราะมันกำลังช่วยเราประหยัด
    เราควรจัดแถมให้มันอีกสักวันสองวัน ฮ่าๆๆๆ
  • ถ้าไม่ป่วย3วันแล้วยังไม่กินก็สงสารมันหน่อยส่งให้มันกินบ้างนะ อาหารว่าง (ถาดป่าวๆอ่ะ) :-D
  • 5555 คิดแบบพี่นี่ก็ดี 5555 ช่วยประหยัด งี้ต้องเอาคลิปบังคับกรามเทพให้มันกินให้เขาดู 5555 จะได้รู้ว่าขนาดอิ่มแล้วก็ต้องกินให้หมด
  • :063: :063: :063: :063: :063: :063:
    :063: :063: :063: :063: :063: :063:
    :063: :063: กระทืบไลท์ให้พี่ก้องเลยคับ :063: :063:
  • พิตบูล มันไม่ใช่หมา บอกใครก็ไม่มีใครเชื่อ 55
  • ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าได้เปลี่ยนอาหารเม็ดแบบใหม่ให้หมาหรือป่าว หากเปลี่ยนให้กลับมาใช้แบบเดิม แต่หากไม่ได้เปลี่ยนแล้วหมาไม่กิน มันป่วยหรือป่าว ต้องสังเกตุดูด้วยนะคับ
  • เป็นเหมือนกันผมให้กินเอ็กตรีมบูลลี่นานๆไปมันไม่กินผมก็คิดซ่ะว่ากูคงหาของดีให้มึงกินเกินกว่านี้ไม่ได้อีกและมึงคงไม่ปล่อยให้ตัวเองอดตายหรอกสุดท้ายกินเหมือนเดิมเสือกแดรกเยอะกว่าเดิมจะเปลี่ยนเป็นf1ม่วงและประหยัดดี
  • เห็นคนอื่นมีปัญหาเรื่องสุนัขไม่กินอาหารเม็ดแล้วคิดว่าครอบครัวเรามันสุดยอด กินจนจานมันวาว 555
  • หมาผมมันจะไม่ค่อยกินเวลาปวดฟันช่วงอายุ4-5เดือนบางทีฟันน้ำนมมันจะหลุดมันจะไม่ค่อยกินไร
  • เราควรจัดแถมให้มันอีกวันสองวัน 555 ถูกใจอ่ะกดไลท์ตรงไหน
    ของฝนถ้าไม่กินอดไม่ใช่เพราะเจ้าของบังคับ แต่เพราะหมาพี่ใหญ่อีกตัวกินเรียบ จึงไม่เคยเกิดปัญหากินยาก 555 สมน้ำหน้ามัน
  • ของผมให้แล้วไม่กินอุตสาห์ป้อนให้ด้วยนะรักมาก ป้อนไปป้อนมาไม่แดรก วางไว้เลยไม่กินเก็บ สักพักหมดเกลี้ยงแทบไม่ต้องล้าง เหอะๆๆ อันนี้คนเลี้ยงนิสัยเสียครับ (ผมเอง)ชอบง้อหมา ต้องทำใจแข็งสักพักอาการเล่นตัวจะหาย 5555+ :o023:
  • พาไปหาหมอแล้วคับเกิดจากการมีไข้เล็กน้อยคับ ตอนนี้ก็กินเม็ดบ้างแล้วคับ(ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับที่ช่วยแนะนำ :063:)
  • หายไวๆนะ :015:
  • ขอบคุณคับ