ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"งานควาย อย่าใช้ม้าทำ"
  • ฝากถึงท่านผู้เลี้ยงสุนัขพิทบูลที่ชื่นชอบกีฬาลากน้ำหนัก
    ให้รู้จักแยกแยะคัดเลือกลักษณะสายพันธุ์สุนัข และอายุความพร้อมในการฝีกฝนที่เหมาะสม

http://www.thaipitbull.com/index.php?topic=120.msg739#msg739
  • http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=8x5KPJLZmPM

เขาว่า เป็นส่วนหนึ่งของสุนัขนักลากน้ำหนักที่ดีที่สุดของโลก

ลองพิจารณณาในเรื่องลักษณะรูปร่างทางพันธุกรรมของสุนัขดูนะคะ

สำหรับเราแล้ว สงสารสุนัข ห่วงข้อต่อกระดูก ไม่รู้จะสึกหรอไปขนาดไหน
    โดยเฉพาะพวกเร่งฝึกสุนัขก่อนวัยอันควร(อายุต่ำกว่า 1.5 ปี)ทั้งหลาย

• Socrates said " Virtue can be taught."

โซคราตีส(นักปรัชญาเมื่อ 399 ปี ก่อนคริสตกาล) กล่าวไว้ว่า
    "คุณงามความดี(ความมีคุณธรรม)เป็นสิ่งที่สอนกันได้"

เฮ้อ ! แต่ไอ้พวกชมรมนักเลี้ยงสุนัขพิทบูลสุดเพี๊ยน ถ่อย สถุน และโคตรดักดาน(แห่งประเทศไทย) มันจะพอมีปัญญาทำความเข้าใจเรื่องแบบนี้ได้บ้างมั้ยเนี่ย...

image
    ไฟล์แนบ
    1012167_564305946946102_1597189546_n.jpg 10K
  • มันมาอีกแว้วววว
  • เห็นด้วยครับ ควายกับม้า ถึงจะเป็นสัตว์เหมือนกัน แต่มันก็แตกต่างกัน ยกตัวอย่าง ควายมีเขา ม้าไม่มี อิอิ :-D
  • นี่แหละครับเป็นนิสันคนไทยโดยแท้...บางครับการเรียนที่สูงมากไปทำให้ไม่แหกตาดูโลกเชื่อแต่ตัวเองกับตำราที่ตัวเองนอนกอดนอนอ่าน อ.ผมมักพูดว่าการอ่านและเชื่อในตำรามากเกินไปทำให้โง่กว่าคนอื่น5ปี ในด้านศิลป์การพัฒนาหรือการทำให้คนยอมรับด้วยผลงาน อาจจะไม่ใช่ดีที่สุดหรือที่หนึ่งแต่ถ้ามีคนชอบหลายๆคนหรือชื่นชมก็ถือว่าประสบความสำเร็จ..... แต่กับคนบางคนคงไม่อาจจะพูดอะไรได้อีกเพราะเขาไม่สามารถจะหลุดพ้นจากสิ่งที่เขาเป็นอยู่ได้ครับ การมาพูดถึงคุณงามความดีคนที่มาพูดอย่างน้อยต้องเข้าใจบ้าง คำๆนี้อาจจะส่งผลให้เพิ่มในด้านคุณงามความดีของนักปรัชญาก่อนคริสการบ้าง นั่นคือ "มุทิตา" มุทิตาไม่ใช่ใครครับสามรถสร้างได้ทุกคน นั่นคือ ความยินดีกับผู้อื่นเมื่อเขาประสบความสำเร็จด้วยความเต็มใจครับ..... กิเลสตัวสำคัญและร้ายแรงอย่างหนึ่งในตัวคนเรา คือ ความริษยา เห็นใครได้ดีมีสุขเสมอตนหรือยิ่งกว่าตนแล้วทนไม่ได้มีอันให้เดือดร้อนไปต่าง ๆ อยากจะให้ร้ายเขา ด่าเขาให้เสียหายแทนความยินดี
    ความชั่วในใจอย่างนี้ เอาชนะมันได้ด้วยมุทิตา ความพลอยยินดี บันเทิงใจต่อความสุขความสำเร็จของผู้อื่น การที่จะมุทิตาได้นั้น เราจะต้องฝึกหัดอยู่เสมอ ฝึกหัดเอาชนะความริษยา การที่จะเอาชนะความริษยาได้ ต้องพิจารณาให้เห็นโทษของมัน และเห็นคุณของมุทิตาด้วย

การที่เราคิดต่างเราก็ทำของเราไปครับพัฒนาให้ดีที่สุด ฝึกอย่างไรให้ปลอดภัยฝึกอย่างไรให้สนุก เราควรศึกษาครับไม่ใช่มาทำแบบนี้ครับ "ขี้แพ้ชวนตี" เบื่อครับ จะฝึกแบบไหนแล้วดีก็มาแนะนำหรือช่วงอายุไหนดี สุนัขไม่ได้ลากได้ดีทุกตัวครับแต่พวกเราทำเพราะสร้างกิจกรรมระหว่างคนกับสุนัขแค่นั้นเองครับ
  • คนขายสุนัข vs นักกิจกรรม

คนขายสุนัข ไม่ใช่คนเลวร้ายอะไร เป็นบุคคลากรที่เป็นองค์ประกอบหนึ่งที่มีส่วนสำคัญอย่างยิ่งต่อวงการสุนัข นักกิจกรรมสุนัขต่างๆ ต่างก็เป็นพวกหวังผลประโยชน์จากสุนัขด้วยกันทั้งนั้น ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม ไม่ด้วยเพื่อเงินทอง ก็เพื่อชื่อเสียงให้เป็นที่ยอมรับ หรือความสุขทางด้านจิตใจ ในหมู่คนส่งเสริมกิจกรรม ก็มีทั้งผู้มีจริยธรรม และเลวทรามต่ำช้า อัปรีย์ ถ่อย สถุน ผสมปนเปกันไป ผลการแข่งขัน หรือความสำเร็จในกิจกรรมใดๆของสุนัขตัวใดตัวหนึ่ง ก็ไม่ใช่สิ่งที่บ่งชี้วัดรับรองถึงระดับคุณธรรม จริยธรรมธรรมของเจ้าของ หรือผู้เกี่ยวข้องกับตัวสุนัขนั้นๆ ว่ามีอะไรสูงส่ง หรือน่าเคารพยกย่องไปกว่าผู้มีอาชีพขายสุนัข คุณค่าของตัวสุนัขนักกิจกรรม กับพฤติกรรมเลวระยำต่ำช้าของเจ้าของ ก็เป็นสิ่งที่ไม่สามารถชดเชยกลบเกลื่อนหักล้างกันได้
  • เราคนไทยควรมีความเป็นไทยแบบสมัยก่อนที่ไม่ได้ใช้นิสัยของยุคปัจจุบันที่แฝงไปด้วยความขัดแย้งครับ เราไม่จำเป็นต้องไปตามกระแส แต่เราควรสร้างและพัฒนาให้มันดีขึ้นครับ
  • อาชีพ เพาะสุนัขขาย เป็นอาชีพ ที่สุจริตและมีเกียรติครับ
    ในที่นี้ ไม่มีใครรังเกียจคนมีอาชีพเพาะสุนัขขายหรอกครับ
    หากทำด้วยรับผิดชอบ ตรงไปตรงมา และ มีจรรยาบรรณ
    ที่เขารังเกียจ คือ คนเอาเปรียบหมาครับ :p
  • ยิ่งพูดก็จะยิ่งเข้าตัวเอง อย่าพยายามต่อไปเลยครับ

ทำใจให้สงบ ตั้งสติ และ ทบทวน น้องก็จะรู้แจ้งเห็นจริง
    แต่ถ้าจิตใจมืดบอด เต็มไปด้วยอคติ ก็จะจมปลักอยู่แบบนี้ตลอดไป

พี่ไม่เคยทำลายใคร มีแต่ให้โอกาสคน ชี้ทางให้ประสบความสำเร็จ
    แต่คนที่เล่นที่นี่ไม่ได้ ส่วนมาก เขาทำลายตัวเขาเองครับ :-W
  • ขออธิบายตามความเข้าใจนะครับ...ตามความรู้สึกของผม....ผมว่าทุกคนที่ทำสุนัขลากน้ำหนัก เขาได้รับการยอมรับหมดทุกคนอยู่แล้วครับไม่ใช่จากใครอื่นก็จากตัวสุนัขของเขาเองครับ.... แต่สุดท้ายคุณก็จ้องที่จะขัดขาคนๆเดียว ผมว่าทำใจเถอะครับแล้วยอมรับเถอะครับ ต่างคนต่างแนวทาง วิธีที่ดีที่สุดคุณสร้างแนวทางของคุณแล้วลงมือทำครับ.... ผมว่ามันคงดีกว่านี้ครับแล้วคุณก็จะมีความสุขครับ
  • โซคราตีส(นักปรัชญาเมื่อ 399 ปี ก่อนคริสตกาล) กล่าวไว้ว่า
    "คุณงามความดี(ความมีคุณธรรม)เป็นสิ่งที่สอนกันได้"

มาร์ค มาเฟีย ผู้ก่อตั้งเว็บไซต์ พิตบูลโซน กล่าวไว้ว่า
    " I'm not just a Dog, I'm an American Pit Bull "

ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ :p
  • โอ้ละเหนอดวงเดือนเอย................... :o046:
  • "บางครับการเรียนที่สูงมากไปทำให้ไม่แหกตาดูโลกเชื่อแต่ตัวเองกับตำราที่ตัวเองนอนกอดนอนอ่าน"

โดนมากครับ Khun Kong26 :063:
  • งานควายอย่าใช้ม้าทำ
    แต่ของมึงอะ งานควาย ต้องใช้ ควาย อย่างมึงมาทำ
  • แก้เหงาได้ดี แวะมาบ่อยๆนะจ๊ะ :-))
  • :o034: หายเหงาไปเลยหล่ะ
  • มาเพื่อ ??????
  • น้องคงอยากเจอ ม้า กร๊ากกๆๆๆๆๆ
  • เกือบไม่เห็น ทั้งม้าและควาย เพราะเราเป็นลา ........... เพราะหลับพึ่งตื่นกระมังขอรับ
  • ่jetdoul เอาไป 1Like ครับผม

ลา นี่ใช่สีเขียวๆที่ขึ้นในขนมปังป่าวครับ ฮ่าๆๆ
  • ใครยังไม่มีแฟน ก็ช่วยไปคบ ๆ กับน้องเขาหน่อยเหอะ

เผื่ออาการจะได้ทุเลาลงบ้าง อิอิ
  • อย่าฟาดงวง ฟาดงา ให้มากนักนะครับ คนที่ไม่รู้สึกอะไรกับคุณจนบ้างทีเค้าอาจเริ่มทนไม่ไหว ควย
  • มันต้องการเอาชนะผม แต่มันพาลด่าไปทั้งกลุ่มที่เอาหมามาแข่งลากน้ำหนัก ช่างกล้า หางานให้ตัวเองจริงๆ
  • มันบ้าไปแล้วจริงๆ อย่าว่าแต่ในสังคมนี้เลย ในสังคมอื่นๆที่ผ่านมายังไม่เคยเจอคนแบบนี้ คุณป่วยรึเปล่าอันนี้ถามจริงๆ
  • คิดให้มากๆก่อนจะพูดจะพิมอะไรออกมาคับ
  • กรูให้มึงเป็นดาวมหาลัยเลยอ่ะ ใช้คำนี้เหมาะสุด :m98:
  • อะไรของมันว่ะไอ้ห่านี่....วู่วามไปแล้ว!!!!
  • mai1990 ผมว่าใช่วัวดีกว่า....แถวบ้านผมวัวแข็งแรง
  • โดน.... ซักดอกคงหายคลั่ง
  • เดี๋ยวคอยดูนะแม่งจะมีเรื่องมาให้ฮ่าตลอดล่ะอีนี่...อีโรคจิตไม่โดนด่านอนไม่หลับ
  • พี่เขาเป็นเกย์ โรคจิต ที่ดัน พลาด มีลูก เลยเก็บกด หาที่ระบายนะค่ะ

เห็นใจพี่ uniteen เขาหน่อยนะค่ะ พี่ๆๆทั้งหลาย
    ลูกสาวพี่เบอร์ปะ อยากเป็นลูกเขย นะค่ะ คุณ พ่อตา ขา
  • มันเป็นกระดอ อะไรของมันวะ ขี้ไม่คล่องหรือไง
    แต่แวะมาก็แก้เหงาปากดีวะ
  • http://www.thaipitbull.com/index.php?topic=120.msg739#msg739

โห ! แค่ comment เดียว วันเดียว คนอ่านกว่า 300
    มากกว่าคนดูงานลากเมืองทองอีก :-))

ได้ผลๆ “งานควาย อย่าใช้ม้าทำ”
    สั้นๆ ได้ใจความ ไม่สิ้นเปลืองคำอธิบาย
  • มันคล้าย ๆ กับงานผู้ชายอย่าใช้ผู้หญิงทำหรือป่าว หว่า /:-)
  • ได้ข่าวว่างานทรมานหมาของไอ้พวกชมรมนักเลี้ยงสุนัขพิทบูลสุดเพี๊ยน ถ่อย สถุน และโคตรดักดาน(แห่งประเทศไทย)ที่เมืองทอง คนไม่ค่อยจะมี เงียบเป็นป่าช้า เช่นเดียวกับเวปผีบอก
  • คนก็เยอะ หมาๆไปแข่งก็เยอะ สงสัย คุณจะเดินผิดงานละมังคับ
    ว่างๆ ไปเช็คสมองมังนะคับ เพืออะไรจะดีขึ้นมามัง
  • สงสัยมันหลงอยู่ที่ลานจอดรถ :-))
  • ปกติ ซัน จะไม่ค่อยพูด ใครโดนซันต่อว่าแสดงว่าสุดๆแล้ว
  • 5555555555555555 ยิ่งอ่านยิ่งฮา
  • น้องเขาอาจมาตอนเที่ยงคืน เขากำลังเก็บของคนเลยน้อย ต้องเข้าใจ แต่ไปทำอะไรมาหนอดึกๆดื่นๆ อย่าบอกว่างานเพิ่งเลิกนะ 55
  • mai1990
    ได้ข่าวว่างานทรมานหมาของไอ้พวกชมรมนักเลี้ยงสุนัขพิทบูลสุดเพี๊ยน ถ่อย สถุน และโคตรดักดาน(แห่งประเทศไทย)ที่เมืองทอง คนไม่ค่อยจะมี เงียบเป็นป่าช้า เช่นเดียวกับเวปผีบอก

------------------------------

ไปถามไอ้แป๊ะพ่อมึงซิ กูเห็นพ่อมึงก็ไปอ่ะ แม่งโครตหน้าด้าน เดินกระโปกแขว่งไปแขว่งมา 555 :-)) :-)) :-)) 555
  • มีมึงนี่ก็ดีอย่าง แวะมาให้โดนยำเล่นเป็นช่วงๆ เออๆๆ สนุกดี
  • โธ่...อียัดฟัก มึงนี้โชว์โง่โลกแคบจิงงงงๆ วันๆออกมาจากบ้านบ้างไม่ใช่จะเล่นแต่หำตัวเองว่าจะซ่อนไว้ตรงไหนดีให้เหมือนผู้หญิง
  • 5555 เค้ามาแก้เหงา อ่านแล้วขำดี เนอะ ไม่เข้าใจคนจิงๆ ด่าเค้าแต่เอาของตัวเองมาโฆษณาในเว็ปเค้า สงสัยคนจะเข้าเว็บตัวเองจนเว็บจะแตกแล้วมั้ง ขอให้คึกคักนะจ้ะ เอาเป็นว่า เข้ามาไว้ให้เค้าด่าแก้เครียดแล้วกัน ฮิ้ว!!! :-))
  • อย่าโต้เถียงกับพวกโฉดเขลา อัปรีย์ ถ่อย สถุน อันธพาล
    (พวกชมรมนักเลี้ยงสุนัขพิทบูลสุดอัปรีย์ ถ่อย สถุน และโคตรดักดาน(แห่งประเทศไทย)

พวกเขาจะฉุดคุณลงไปอยู่ในระดับเดียวกับพวกเขา
    และเอาชนะคุณด้วยวิธีการอันเลวทรามต่ำช้าตามแนวที่พวกเขาถนัด

image
    ไฟล์แนบ
    1013161_564896140220416_1075722084_n.jpg 21K
  • ไม่เลยไม่โต้เถียงเลยยย....นี่ขนาดมรึงไม่โต้เถียงนะเนี๊ย...กร๊ากๆๆๆ :-))
  • Mark twain? Awww, you gotta be kidding me! Dam, I think you need Jesus! :-D
  • เดี๋ยวก่อนมรึงยังขาดFCอีกคนนึงถ้าเค้ามาเมื่อไรมรึงกลับหลุมไปเลียกระโปกตัวเองแน่นอน :-D