ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บีเจ ใครคือเจ้าของ ?
  • เรื่องบีเจ ใครเป็นเจ้าของ มันค้างคามานานแล้ว แต่ก็ไม่จบเสียที วันนี้ผมขอเอาให้จบครับ

image

ล่าสุดมีคนส่งข่าวมาว่า พวกเขาจะยกทัพมานำ บีเจ กลับ แต่ผมอยากจะขำให้ฟันหลุดครับ หมาแก่ๆไร้ประโยชน์ ผมจึงไม่เชื่อหรอกว่าเขาต้องการตัวมันกลับไปจริงๆ ที่ตีโพยตีพายกันเอิกเกริก มันก็เป็นเพียงการหาเหตุชวนทะเลาะเท่านั้น

ช่วยยืนยันหน่อยว่าจะมารับวันไหน และ ช่วยรับปากหน่อยว่ารับมันไปแล้ว จะดูแลมันเป็นอย่างดี ไม่ได้เอามันไปฆ่า และไม่มีการยกให้คนอื่นต่อ ........... ถ้าทำได้ พร้อมวันไหน ก็ยกขบวนกันมาเลย ผมอยากเห็นคนจริงครับ

แต่ถ้าทำไม่ได้ตามที่พูด ก็เลิกอ้างสิทธิในตัวมันเสียที อยากให้มันได้ใช้ชีวิตช่วงสุดท้ายอย่างสุขสงบ เพราะผมดุแลมันมากว่าห้าปี ผมไม่เคยคิดหาประโยชน์อะไรจากมัน และคนที่เอาแม่หมามาผสมกับมันก็รู้ดีว่าเขาติดต่อใครและโอนเงินให้ใคร จะมีสองสามแม่หลังที่ผมขอใช้สิทธิในการพิจารณาแม่พันธ์เอง เพราะผมเสียดายเพราะว่าอายุมันก็มากขึ้นทุกๆวัน คนอื่นอาจจะไม่เห็นค่า แต่ผมมั่นใจว่ามั่นเป็นหมาชั้นยอด ผมจึงอยากให้สายเลือดมันคงอยู่ต่อไป ส่วนเงินค่าผสมก็นำเข้ากองทุน ABC เพื่อกิจการสาธารณะ ไม่ได้เอาไปใช้ในเรื่องส่วนตัว
    ไฟล์แนบ
    BJ Jump 1.jpg 89K

• นี่คือคลิป ความเป็นอยู่ของมันในปัจจุบัน ถ่ายกันสดๆ ไม่มีการการเสริมแต่ง ไม่มีการดัดจริตสร้างภาพ แค่รู้ว่าจะมีคนมารับมันกลับไปดูแล ผมก็คว้ากล้องเดินออกไปถ่ายมันมาลงเลย อยากให้เห็นว่า วันนี้มันไม่สวย มันไม่ได้หล่อล่ำกำยำเหมือนสมัยหนุ่มๆ เพราะว่าปัจจุบันมันอายุ 7 ปีกว่าแล้ว ผมจึงไม่มีทางเชื่อหรอกว่า ยังจะมีใครต้องการมัน

ความจริงแล้ว ผมตั้งใจอยากให้มันได้ใช้ชีวิตบั้นปลายอย่างมีความสุข ผมปล่อยให้มันอยู่ในบ้านเนื้อที่ไม่น้อยกว่า 50 กว่าตารางวา ไม่ได้ล่าม ไม่ได้ขังกรง ให้มันได้วิ่งเล่น ได้นอนเกลือกกลิ้งดินโคลนยามอากาศร้อน ได้ไล่จับนกจับหนู ไล่เห่าหมาจรที่วิ่งผ่านหน้าบ้าน และไล่เห่าคนเดินแจกใบปลิวตามปะสา ไม่ต้องนอนขดอยู่ในกรงสี่เหลี่ยมเล็กๆทั้งวันทั้งคืน จนไม่ได้เห็นแสงเดือนแสงตะวัน เหมือนชะตากรรมของหมาชราหลายๆตัวในตอนนี้ ดังนั้นถ้ารับมันไปแล้ว ก็ช่วยดูแลมันให้ดีด้วย โปรดอย่าเอามันไปติดคุกตลอดชีวิตนะครับ

สิ่งที่ผมขอไป แลกกับระยะเวลาห้าปีกว่าในการช่วยดูแลมันมา ผมคิดว่าไม่มีอะไรยากเลยสักนิดใช่ไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • เพื่อความมั่นใจว่าผมพูดจริงทำจริง ดังนั้นใครก็ได้ช่วยส่งข่าวไปให้พวกเขาทราบ และ โปรดช่วยกันเป็นพยานให้ผมด้วย

image

ผมเชื่อว่าตอนนี้มีคนอยากตบปากตัวเองว่าเผลอพิมพ์อะไรลงมา ดังนั้นผมจะรอดูคนจริงครับ !!
    ไฟล์แนบ
    Yonk4.jpg 63K
  • ผมเชื่อว่ามันเป็นหมาต้องคำสาป ใครเลี้ยงมันดี มันจะให้คุณเป็นอย่างมาก
    ใครทำกับมันไม่ดี ผลกรรมจะตามสนองคุณ

สงสารบีเจ
  • คนทะเลาะกัน สุดท้ายหมารับเต็ม
  • ว่าน เชื่อพี่เถอะครับ หมาแก่แบบนี้มันคือภาระ ไม่มีใครต้องการมันจริงๆหรอกครับ เขาแค่ใช้มันเป็นหมากเดินเกมส์เท่านั้น หมาที่หมดประโยชน์แล้วและยังมีคนอาสาช่วยเลี้ยงให้มันสบายจะตาย ใครจะอยากลำบากดูแลหมาแก่ที่หมดประโยชน์ครับ ดังนั้นการจะมารับมันกลับแล้วเอาไปดูแลจริงๆด้วยความรัก มันไม่มีทางเป็นไปได้ ถึงเอากลับไปก็ไม่พ้นเอาไปตาย ยกให้คนอื่นต่อ หรือไม่ก็เอาไปขังอยู่ในกรงแคบๆ ไม่มีโอกาสได้วิ่งเล่นทั้งวันเหมือนตอนอยู่กับพี่แน่ๆ :002:
  • :o061: พูดไม่ออก :o061:
  • เจมส์ เรื่องบีเจ พี่ยอมโดนเอาเปรียบมาโดยตลอด พี่เลี้ยงมันก็เพราะรักมัน ผูกพันธ์กับมัน แต่ทุกครั้งที่มีปัญหาก็จะยกเอาบีเจมาเป็นหมาก พี่จึงอยากพิสูจน์ให้เห็นว่า เขาไม่ได้ต้องการมันจริงๆหรอกครับ พี่จะได้กลายเป็นไทยเสียที ยอมทำตัวเป็นเด็กเลี้ยงหมาให้เขานานกว่าห้าปีแล้ว เนื้อไม่ได้กินหนังไม่ได้รองนั่ง แต่เอากระดูกมาแขวนคอ วันดีคืนดี โดนข้อหาขโมยน้ำเชื่อบ้าง โกงหมาบ้าง ใครเป็นเจ้าของก็มาเอามันไปดูแล ถ้าไม่มาเอาก็ควรเลิกอ้างกรรมสิทธิ์เสียที พี่ขอเพียงเท่านี้ละครับ
  • สุดยอดเลยครับ ^:)^
  • พี่ครับ ตามหลักกฏหมาย สิ่งของที่อยู่กับผู้อื่น โดนที่เจ้าของ ไม่มาเอาคืน เป็นเวลาห้าปี
    ถือว่า สละสิทธิ์ ไปโดยปริยาย ตามนั้นแหละครับ นี่คือข้อกฏหมาย ที่แท้จริงครับ

วันนึง หมาทำให้เรามาเจอกัน แต่วันนี้ กลับนำเอาหมา มาเป็นหมากในสนามรบ

บอกจากใจเลย ผมสงสารบีเจ
  • ต่อไป ใครจะรับหมาใครมาเลี้ยงก็ดูผมเป็นตัวอย่างนะครับ ตอนเลี้ยงไม่ไหว ยกให้ผมเอามาดูแล ไม่ต้องส่งเสีย ไม่ต้องคอยเช็ดขี้เช็ดเยี่ยว เจ็บป่วยก็ไม่ต้องพาไปรักษา แถมพอมีคนมาผสมก็ยังได้เงินอีก ผมดูแลฟูมฟักไม่เคยเรียกร้องอะไรสักอย่าง อาหารการกินทุกอย่างอยุ่กับผมหมด จะมีกี่คนที่ยอมทำให้ขนาดนี้ ไอ้พวกลูกหาบมันยังได้ค่าอาหาร มีส่วนแบ่งค่าผสม แต่ผมไม่เคยเรียกร้องสักสลึง

จากหมา ตาขาว ขี้กลัว ผมแก้ไข ปรับนิสัย ขจัดความกลัว พาออกงาน จนมันมีชื่อเสียง พอวันดีคืนดี ทำไม่ถูกใจ กลายเป็นผมโกงหมาชาวบ้าน ขโมยน้ำเชื่อ ผมไม่เคยคิดมาก่อนเลยนะว่าเขาจะกล้างัดมุขนี้มาเล่น ส่วนไอ้พวกเหี้ยลูกกระเป๋งแม่งรู้ไม่จริงก็แห่ตามเขาเอาใจลูกพี่ นักเลงจริงผมไม่กลัวหรอกครับ นิสัยนักเลงต้องคำไหนคำนั้น แต่นิสัยกุ๊ยมันกลับไปกลับมา เชื่อถืออะไรไม่ได้
  • บ่องตง นะพี่ ให้มันวิ่งเล่นสนุกสนานตามประสาหมาๆของมันต่อไปเถอะครับ อย่าให้มันไปทรมานที่อื่นเลยครับ ผมว่ามันน่าจะมีความสุขที่สุขแล้วละที่ได้อยู่แบบนี้ อีกไม่กี่ปีมันก็ตายแล้วครับ
  • สงสารมัน พวกที่จะมาเอามันไปนิสัยเหมือนเด็ก พอไม่พอใจก็ทวงคืนและได้ไปแล้วมันจะเป็นอย่างไร
  • ให้มาเอาไปก็ดีครับ
    จะได้จบๆกันไปหลังจากนี้จะได้ไม่ต้องเอาเรื่องนี้มาเป็นประเด็นอีก เลี้ยงอย่างดีปั้นจนดังทำมาแค่นี้ก็เยี่ยมแล้วครับ
  • ผมอ่านเจอเขาบอกว่าให้นัดเจอเอาบีเจไปคืน แล้วเขานัดรับหมาที่ดีวัน พรุ่งนี้ 8-7-56 เวลา 2-3 โมงเย็นครับ ผมแค่บอกอย่าด่าผมกันนะครับ...ขอบคุณครับ...พื้นที่ดีๆ
  • เอาเรื่อง BJ มาเล่นเพื่อแก้เกี้ยวเรื่อง Baron ที่พวกมันเสียหน้า [-X

http://pitbullzone.com/community/discussion/35731/เอาดีเข้าตัว-เอาชั่วให้คนอื่น/p1
  • คนที่จะเอาบีเจคืน แม่งเด็ก ยังไม่โต ไอ้คนพวกนี้ต้องเจอของจริงคับ ยังไงคุยกันให้รู้เรื่อง หากคุณมาร์ครักบีเจ ลองขอซื้อและตกลงราคากันดูคับ จะได้หมดปัญหาเอาใจช่วยคับ
  • เสียใจครับ ผมไม่มีความจำเป็นใดๆที่จะต้องทำแบบนั้น ผมเลี้ยงมันมาตั้งนานโดยไม่เคยปริปากบ่น และก็ไม่มีความคิดที่จะยกมันให้ใคร แต่ตอนนี้มีคนอ้างสิทธิ์อยากได้คืน ก็ยังจะต้องให้ผมเอาไปส่งให้อีกหรือ ?

แล้วใครจะรับประกันได้ว่า เอามันไปแล้วจะดูแลมันได้ดีกว่าผม ดังนั้นอยากได้คืนจริงๆ ไม่ได้เอาชะตาชีวิตมันมาเป็นเกมส์ กรุณาแสดงให้ผมมั่นใจว่ามันจะได้รับการดูแลที่ดี เพราะหมามันมีชีวิต ผมจำเป็นต้องรอบคอบ ถ้ามันเป็นสิ่งของผมจะไม่คิดอะไรมากเลย

ผมไม่ได้ดึงเกมส์ แต่ผมอยากให้เข้าใจถึงความรู้สึกของคนในครอบครัวและคนรอบตัวผมด้วย ก็หวังว่าผมไม่ได้ขออะไรที่เกินเลยจนทำให้ไม่ได้นะครับ
  • เคยเห็นแต่ในหนัง"จาพนม มันบอกเอาช้างกูคืนมา"แต่ไอ้พวกนี้มันบอก...เอาหมากูคืนมา5555โคตรฮาเลย5555เอาหมากูคืนมา...เอาหมากูคืนมา...เอาหมากูคืนมา5555 :-)) :-)) :-)) ทุเรศสิ้นดี
  • ผมว่ามันต้องไปอยู่ในกรงไม่เกิน 2×2 เมตร ตลอดชีวิตแน่ อาจจะได้ออกมาขี้เยี่ยวบ้าง แต่ไม่มีทางได้อิสระเหมือนที่อยู่กับพี่แน่ บอกตามตรง ผมสงสาร bj มันอยู่ในช่วงวัยชราแล้ว สงสารมันเถอะ คนที่จะมาเอาก็นะ อย่าเอาชนะกันโดยวิธีนี้เลย มันไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย
  • ขอฝากกระทู้นี้ด้วยครับ

แฉความตอแหล

http://pitbullzone.com/community/discussion/12354/pitbullrama3#Item_1791
  • เรื่องน่าตลกบนโลกใบนี้ พ่อแม่เลิกกัน ลูกกลายเป็นแพะ คนทะเลาะกัน หมาก็กลายเป็นแพะอีก ผมสงสัยจริงๆ ถ้า BJ มันเป็นแค่หมาไทยบ้านๆ ไม่มีชื่อเสียง ไม่มีราคา หรือเป็นแค่หมาแก่พิการ มีสารพัดโรคให้คอยรักษา เสียเงิน เสียเวลา จะมีใครอยากได้มันคืนไหม?

เห็นแล้วสังเวชใจ มนุษย์หนอมนุษย์ ทำอะไรทำไมไม่อายหมามันบ้าง เห้อ...

ท้ายที่สุดนี้ผมอยากจะบอกทุกท่านว่า Too Much EGO Will Kill Your Talent :o034:
  • ฮาๆๆๆๆ นักเลงพิทบูลหรือไอ้ขี้ข้าไอ้ขี้ตีนว่ะ ไอ้ย้ง คนอย่างมึงชาตินี้ก็เป็นได้แค่ขี้ตีนว่ะ
    ไอ้สัดระรานเขาไปทั่ว

image
    ไฟล์แนบ
    969013_597720190272423_1090069260_n.jpg 136K
  • "นักเลงพิทบูล" ตัวจิง เสียงจิง มาแว้วคร้าบบบบบบบบ
    ถ้านักเลงจริง กรุณาอย่าทำตัวเป็นอีแอบคร๊าบบบบบ กรุณาช่วยปลดบล็อคผมด้วย ผมจะได้เห็นในสิ่งที่คุณโพส นี่ถ้าไม่มีเฟซเมีย ผมคงไม่ได้เห็นimage
    ไฟล์แนบ
    ประกาศสักดา.jpg_20130707235536096.jpg 171K
  • พี่เชพวี่ พี่แม่งโคตรไวเลย สวดยวดดดดดดด 5555
    ผมล่ะแม่ง นั่งย่อไฟล์ตั้งนาน เดี๋ยวเค้าก็พาลมาหาผม เพราะ คิดว่าผมเป็นพี่หรอก 5555
  • ไอ้เหี้ยย้งนี้มันเป็นนักลงนักเลงพิทบูลที่ไหนเล่า หมามันยังไม่เคยเลี้ยงเลย ไอ้สัด จ้างพม่าเลี้ยง
    หน้าที่ของมันคือ จับคู่หมาผสมพันธ์กัน แม่หมาท้องแล้วแจกจ่ายให้ไปเลี้ยง สร้างขี้ตีนบริวาน ขายลูกหมาได้แบ่งเปอร์เซ็น

ลองไปถามมันเถอะ มันรู้เหี้ยอะไรเกี่ยวกับพิทบูลบ้าง มันเล่นวงการอื่น เช่นบิ๊กไปค์ มันก็เป็นแค่ขี้ตีนเขา เข้ามาจับวงการพิทบูลได้เพราะเกาะไอ้แป๊ะหาแดก ชูคอได้หน่อยยกตัวเองเป็นนักเลงพิทบูล ถุย ไอ้สัด
  • ผมบอกตั้งแต่แรกแล้วว่า ที่ผมโพส ผมไม่ได้ต้องการอะไร ผมแค่ "สงสารหมาแก่ๆ" ตัวนึงเท่านั้น
    ที่ตอนนี้ พวกคุณใช้มันเป็น "หมาก" เพื่อการเอาชนะ เพื่อความสะใจของพวกคุณ
    นี่หรือสิ่งที่คุณเที่ยวพล่ามมาตลอดหลายปีว่า "เลี้ยงด้วยรัก"
    ผมบอกตรงๆนะว่า เห็นแล้ว "สมเพช" ว่ะ เห็นตอนพล่าม พล่ามซะดูดี สวยหรู บอกว่ารักจะเป็นจะตาย
    แต่พอมาดูการกระทำนี่สิ มันไมมันตรงกันข้ามกันนัก

ถ้าเดาไม่ผิด คุณคงแค้นผม ตั้งแต่เรื่องที่ีผมโพสเรื่อง old family แล้วล่ะ
    ถ้าเป็นจิงอย่างที่ผมพูด ก็หัดรับความจิง และใช้สมองแยกแยะดูบ้าง ว่าที่ผมโพสไป ผมต้องการอะไร
    ผมไม่เคยบอกเลยว่า หมาของคุณไม่ดี แต่ผม แค่รับไม่ได้กับสิ่งที่คุณพยายามยัดเยียดให้มัน
    และที่สำคัญ ผมไม่เคยไปปีนเกลียวผู้ใหญ่ก่อน แต่ถ้าหาก ผู้ใหญ่จะมาพาล หรือ มากร่างไม่เป็นเรื่องแบบนี้
    ผมก็พร้อมจะถอนหงอกให้คับ
  • ระวังโดนตบนะครับ ไอ้พวกเหี้ยนี้ ผมเห็นตบคนมาเยอะแระ ! ?? (หรือป่าวว่ะ) กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ :-))

image

จริงๆนะ ตั้งแต่ผมเข้าวงการพิทบูลมา ผมเห็นไอ้พวกเหี้ยเนี๊ย ข่มขู่คนอื่นไปทั่ว จะตบ จะกระทืบ จะเก็บเขาบ้างอะไรบ้าง

ใครก็ได้ครับ ช่วยบอกผมที่ มีใครที่โดนไอ้พวกเหี้ยนี้กระทืบจริงๆบ้างยังครับ :-)) :-))
    ไฟล์แนบ
    พวกหมาขี้เรื้อน.JPG 143K
  • อีกอย่างที่อยากจะฝากนะคับ ถ้าจะพาลหาว่าผมเป็น พี่ CNP ก็ลองคิดให้ดีๆนะคับ
    เพราะ เวลาโดนเด็กอย่างผมถอนหงอก มันจะขำไม่ออกนะคับ
    และอีกอย่าง ผมก็ไม่มีทางไปรู้เรื่องของ พวกคุณได้เด็ดขาด เพราะ พวกคุณบล็อกผมไปนานแล้ว จิงมั้ยคับ
    แล้วน่าจะรู้นะ คนอย่างผม ไม่จำเป็นต้องใช้ ID อื่นมาโพส คนอย่างผม ชอบชนตรงๆ มากกว่า ผมนักเลงพอ
    กล้าทำ กล้ารับ และ ถ้าเวลาผมมีปัญหากับใคร อย่างที่เห็นๆกันอยู่คือ ผมชอบลุยเดี่ยวมากกว่า ที่จะใช้พวก
    คนประเภท "พวกมากลากไป" ไม่ใช่ผมคับ

บอกให้่นะคับว่า ที่คุณเรียกตัวเองว่า "นักเลง" นั้น คุณรู้ความหมายที่แท้จิงของคำๆนี้ รึยังคับ
    สิ่งที่คุณทำ มันไม่ใช่การกระทำของ"นักเลง"เลยนะคับ แต่ผมว่ามันเป็นการกระทำของ"กุ๊ย"มากกว่า

สิ่งที่คุณโพสมา มันไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกกลัว หรือ หย่ำเกรง คุณแต่อย่างใด
    ผมเห็นว่ามันก็เป็นแค่ อำนาจ บารมี จอมปลอม ที่พวกคุณพยายามสร้างขึ้นมา ให้กับตัวเองเท่านั้น
    ถึงผมจะเด็กกว่า ผมก็มีศักดิ์ศรีพอ และ ผมก็ไม่เคย "ทำตัวเป็นขี้ข้า" ใครคับ
    แทนที่คุณจะอยู่ให้คนเคารพ กลับมาทำตัวให้เด็กอย่างผมด่า
    เหอๆๆๆ คิดเอาเองครับ ว่าคุณมีค่าพอ ที่จะทำให้ผมไปสนใจคุณมั้ย

ปล. ฝากพี่เชพวี่ด้วยนะครับ ถ้าเค้าด่าอะไรผม ช่วยกรุณาเอาลงมา ให้ดูในบอร์ดหน่อยนะครับ
    เพราะ ผมดูไม่ได้ โดนเค้าบล็อกเฟสไปซะงั้น ไม่รู้จะบล็อกทำไม
    "ผมมันก็แค่เด็กเห่อหมอยคนนึง ผู้ใหญ่ที่มีอำนาจ บารมี เปี่ยมล้น อย่างเค้า จะกลัวผมทำไม"
  • มันรู้ครับ ว่าผมเป็นใคร เห็นว่าจะมาตบผมเป็นครั้งที่ร้อยแระ ผมก็นอนกระดิกตีนรออยู่ จนเมื่อยตีนแล้วล่ะครับ

:-)) :-)) :-))
  • มากันทั้งฝูงเลย ก็ดีคับ ผมจะได้ถอนหงอกกันแม่งทั้งฝูงเลย
    "ไอ้พวกขี้ข้าทั้งหลาย" มึงไปแหกตาดูนะ ว่าใครมันกร่างก่อนกัน
    ก็ผมบอกแล้วว่า "ผมมันก็แค่เด็กเห่อหมอยคนนึง ที่เวลามีเรื่อง ผมก็ลุยตัวคนเดียวเดี่ยวๆ ไม่อาจ และไม่คิดที่จะไปเทียบชั้นกับ พวกฝูงขี้ข้า ชั้นสัญญาบัตร อย่างพวกพี่หรอกคับ"

เกรียน ไม่เกรียน ไม่รู้คับ แต่ผมมีปัญญาซื้อหมาตัวละแสน ด้วยตัวเอง
    ไม่ต้องเหนี่อยแลบลิ้น เลียนาย คอยประจบสอพลอ นั่ง ลุก หมอบ คลาน เพื่อที่จะได้หมามาเลี้ยงซักตัว
    อย่างพวกพี่ๆหรอกคับ

และตั้งแต่วันแรกที่ผมได้รู้จัก กับพวกพี่ๆในฐานะ "ของฝูงขี้ข้า" มานานหลายปี
    จนวันนี้ ผมก็ยังเห็น "พวกพี่ๆ ทำตัวเป็นฝูงขี้ข้า คอยอารักขาเจ้านายเหมือนเดิม"
    พวกพี่นี่ เป็นฝูงขี้ข้าได้อย่างเสมอต้น เสมอปลายจิงๆ
  • @ พี่ CNP
    พวกมันเก่งจิง เจ๋งจิง นักเลงจิง ทั้งฝูงเลยคร้าบบบบบบบบ
    นี่ขนาดผมเปิดหน้าเฟสรอแล้ว ยังไม่เห็นมีหมาตัวไหน มาเห่า มาหอน มาพาล ที่หน้าเฟสผมเลย
    เหอๆๆๆๆ ปากเห่าว่า ผมมันเด็กเห่อหมอย แต่ กลับบล๊อกเฟสผมเกือบจะทั้งฝูง
    ลับหลัง พิมด่าผมกันอย่างสนุกสนาน ตั้งแต่ชั้นประทวน ยัน สัญญาบัตร
    แต่ไม่ยอมเปิดให้ผมเห็น เหอๆๆๆๆ แมนมากคับ :063:
  • ป๋าคืน BJ ไปเถอะ รู้ว่าพี่รักมัน แต่ในเมื่อ ไอ้กะลาสาม มันอยากเอาไปเลี้ยงต่อพี่ก็คืนไปเถอะครับ
    ผมอ่ะติดตามมาตลอดหล่ะครับ ทั้งไอ้แป๊ะ ไอ้ย้ง หรือ ไอ้พวกลิ่วล้อของมันทั้งหลาย
    ไอ้แป๊ะ เห็นมึงสอนคนนั้นคนนี้จัง เอาขงจื้อมาสอน เห็นแล้วก็เวทนาึมึงจริงๆ ทำไมมึงไม่เอาขงจื้อสอนมึงบ้างหล่ะ
  • ว๊ายยย!!! อัพเดทกันทุกวินาที อย่างกะตลาดหุ้น อย่าดูอย่างเดียวคับ ปลดบล็อกมา ซัดกับผมที่หน้าเฟสผมเลยคับบบบบ

และ "ฝากถึงไอ้พวกฝูงขี้ข้าทั้งหลาย" ด้วยว่า หัดใช้สมองกันซะบ้าง อย่าเอาแต่ทำตัวเป็นพวก
    "นายว่าขี้ข้าพลอย" ที่เอาแค่คอยเลียตีน ประจบสอพลอเจ้านายไปวันๆ นายว่าไง ผมก็ว่างั้น
    คนอื่นจะผิด หรือ ถูก กูไม่รู้ กูไม่สน สมองกูรับรู้ได้แค่ว่า "เจ้านายกูถูกคนเดียว"

พวกมึงลองไปแหกตาดูนะ ว่าเรื่องนี้ใครเป็นคนเริ่มก่อน เห็นเที่ยวมาเห่าว่าผมด่าถึง "พ่อ" ผมถามหน่อยเถอะ ว่าถ้าไม่มาด่าผม มาทำกร่าง หรือ มาระรานผมก่อน ผมจะด่ามั้ย

เรื่องนี้ หลายคนน่าจะรู้ดีว่า ผมไม่เคยด่า ไม่เคยพูดหยาบคาย หรือไปปีนเกลียวผู้ใหญ่ก่อน เพราะ พ่อ แม่ ผมสอนมาดี แต่ในเมื่อ ผู้ใหญ่มันมาทำตัวกร่าง ระราน และ อุตส่าห์ก้มหัวลงมาให้ผมถอนหงอกซะขนาดนี้ ผมก็ยินดีจะจัดให้คับ
  • โห กลายเป็นหนังเรื่องยาว แต่ผมเชือว่านี่คงเป็นแค่คนส่วนน้อยที่เริ่มทนไม่ไหวกับคอกระยำนี่ กร่าง เบ่งใส่ชาวบ้านเข้าไปทั่ว แต่ยังมีอีกเยอะแต่เขาไม่อยากเปลืองตัว เอาหมามาตัวละไม่กี่บาทแต่ปั่นราคาซะเว่อร์ ตอนหลาน ย. ผสมหมากับ ม. ตอนนั้นจะเป็นจะตายว่าเขาเอาหมาพันธ์ผสมมาหลอกขาย แต่ตัวเองขายหมาพันธ์ผสมไม่เป็นไร ..... คนที่รักชื่นชมมัน เขาก็หวังหมาฟรีหรือราคาพิเศษจากมันเท่านั้น แต่คนจ่ายเต็มแทบทุกคนวันนี้คงรู้แก่ใจตัวเองดีว่าเงินที่จ่ายไปมันคุ้มค่าจริหรือไม่ ?

เรื่อง บีเจ ยิ่งพูดก็ยิ่งเข้าตัว ผมเชื่อว่าต่อให้ฟ้องศาลไคฟงก็ไม่มีทางชนะ ต่อให้มีกระดาษเช็ดตูด UKC มายืนยัน มันก็แค่กระดาษ ที่นี่ประเทศไทย และคนทั้งประเทศก็รู้ว่าใครคือคนดูแลหมาตัวนี้ แต่ไม่เป็นไรมันอยากได้คืนรีบมาเอาไปเลย ผมก็สมเพชตัวผมเองเต็มทนแล้ว กับสภาพเด็กเลี้ยงหมา ที่ตัดสินใจอะไรในหมาตัวนี้ไม่ได้ ช่วยมารับมันคืนไปหน่อย วันไหนที่ บีเจ พ้นจากอกผมไปอยู่ในมือคน พวกนี้ คนจะได้เห็นธาตุแท้ของคนเหล่านี้ ทุกอย่างมันคือผลประโยชน์ มิตรภาพมันก็แค่ฉากหน้าหลอกชาวบ้านเท่านั้น เมื่อก่อนไอ้พวกลูกกระจ๊อกขัดผลประโยชน์ขายลูกหมากันก็เสียบกันเองเหมือนกันครับ

• ท้ายสุดมีอยู่ตัวหนึ่งที่ผมแปลกใจมาก จากเซลล์ขายประกันอยู่สมุทรสาคร วันนี้กร่างมากถึงขนาดประกาศจะตบผม ดังนั้นผมจะพิสูจน์ให้ดูว่า วันที่มึงโดนกูตบ ไม่มีใครออกตัวช่วยมึงแน่ สมุทรสาครมันถิ่นเก่ากูเอง เดี๋ยวมึงเจอกู ไอ้สัดนี่เห็นหลายทีแล้ว เห็นกูเฉยลามปาม เสือกไม่เข้าเรื่อง มึงทิ้งเบอร์โทรไว้เลยกูจะไปหามึงเอง ... แล้วปืนที่มึงชอบเอามาโชว์ ใส่ลูกรอไว้เลยนะ และพกติดตัวไว้ด้วย จะได้หมดข้ออ้าง
  • เป็นกำลังใจให้นะครับ พี่มาร์ค :039: อยากให้เรื่องพวกนี้จบสักทีจากที่เฝ้าดูมาพอเว็ปเริ่มสงบสุขกำลังจะดีขึ้นมา กิจกรรมก็ไปได้สวย มีเรื่องแบบนี้ขึ้นมาทุกที ขอให้จบเร็วๆนะครับวงการพิทบูลจะได้พัฒนาต่อไป ^:)^
  • ใจเย็นๆครับคุณว่าน เวสป้า :-ss
  • ผมเป็นเจ้าของอาหารหมา ดังนั้นผมจึงไม่น่าจะไปขัดผลประโยชน์อะไรกับคอกหมา เพราะผมไม่ได้บรีดหมาหรือขายหมา และคอกหมาหลายคอกก็คือลูกค้าผมอีกต่างหาก สำหรับคอกสุนัข ถ้าทำอะไรตรงไปตรงมาผมไม่เคยไปยุ่งด้วยสักครั้ง ผมเข้าไปเกี่ยวก็แค่มีการโกงกันและมาลงขายในบอร์ดนี้เท่านั้น

ส่วนกิจกรรมลากน้ำหนัก ผมต้องการเพียงตอบแทนหมาพิตบูลและสังคมพิตบูลที่ทำให้ผมมีวันนี้ เจ้าของอาหารหมายี่ห้ออื่นเขาก็ทำกัน ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะอะไรกับผมหนักหนา เหตุที่เขาโดนด่ามีมาจากสาเหตุเดียวคือ เขาขายหมาแพง คนซื้อไปแล้วถูกใจมีไม่ถึง 10% เพราะราคามันโอเว่อร์ แต่ที่หลายคนต้องทนหน้าชื่นอกตรมอยุ่ก็เพราะไม่รู้จะทำอย่างไร จ่ายเงินไปแล้ว หมาก็ได้มาแล้ว สวยหรือไม่สวยก็ต้องทนเลี้ยงกันต่อไป ผมจึงเชื่อว่าคนไม่ชอบเขามีเยอะ เพียงแต่ไม่กล้าชนตรงๆ ก็เลยต้องมาแบบไม่เปิดเผยตัว แต่ผมกล้ายืนยันว่าผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง

เรื่องแบบนี้ใช้ส้นตีนคิดก็ยังได้ ผมเป็นเพียง แพะ ที่เขาต้องการจับมาบูชายัญ เพื่อโชว์พาวเว่อ์ จะได้ไม่มีใครกล้าหือ หรือกล้าโวยวาย ผมอ่านเกมส์นี้ออกมานานแล้วครับ
  • เอาคลิป มาให้ชมครับ หมาเห่ามันไม่กัดจริงๆ

• papikaแทนที่คุณจะไปบอกพวกคุณให้เลิกกร่างเลิกกุ๊ย...ผมว่าคุณว่านเค้าทนมาพอแล้วเลยหมดความอดทน
    ระวังโดนเด็กสวนนะไอ้ขี้กาก... :-))
  • image

สรุปมึงว่างวันอาทิตย์นะ กูอยากรู้ว่าตอนมึงอยู่คนเดียวมึงจะปากดีเหมือนที่มึงพิมพ์ในเฟชไหม ?
  • พ่อแม่ ผม สอนมาดีครับ ไม่่ให้ปีันเกลียวผู้ใหญ่
    ถ้าผมจะปีันเกลียว กูปีนตั้งแต่ชุดแทงโก้กะคูม่าแล้ว ที่โดนสรรพคุณการตลาดอวดอ้าง
    สุดยอดแห่งความนิ่ง นิ่งกิ๊ก นิ่งไม่ขยับเป็นแทงโก้เลย แม่งคูม่าเต็มๆ ไหนอะแทงโก้ ไหน
    ขนาดตอนนั้นกูเป็นทหารอยู่นราธิวาส ออกมาโอนตังให้พวกมึงแสนลำบาก กูยังหาทางออกมาจนได้
    เพื่อมาโอนตังซื้อหมาในฝัน ชุดแห่งการโปรโมตของมึง
    แม่งหัดอายมั่ง พูดมาได้ ตอนงานภูเก็ต "นี่คือ ผลผลิตของพระรามสามครับ" กูไม่กระโดดถีบยอดหน้า
    ให้ก็ดีเท่าไหร่แล้ว
    เรียกตัวเองเป็นบรีดเดอร์ ควย หมาที่พวกมึงบรีดมาเป็นร้อย มีตัวไหนที่มึงกล้ายืดอก บอกว่าสวย
    กูคือหนึ่งในผู้เสียหาย ที่เสียค่าโง่ซื้อมา เคยเห็นมั้ย ว่าหลังจากชุดนี้ กูซื้อตัวไหนต่อบ้าง
    เพราะอะไรรู้มั้ย เพราะกูหายโง่แล้วงัย
    กูบอกแล้ว กูไม่ได้เสือกเรื่องมึง แต่กูคนรักหมา กูแค่สงสารหมา หมาแก่ๆตัวนึง ที่พวกมึงใช้ชีวิตมันมาเป็น "หมาก" เดินเกมของพวกมึง จะเอาอะไรกับมันนักหนา

พวกมึงบอกรักหมา ไม่ใช่หรอ น่าจะรู้นะ ว่าหมาอยุขนาดนี้ มันอยากอยู่ที่ไหน
    อย่ามาเขียนสร้างภาพทำตัวหล่อ ในหนังสืออาณาจักรเลย หมาแดงตัวที่หนึง ตัวที่สอง ตัวที่สาม ตัวที่สี่
    ถุยยยยยยยยยยยยยยย ชีวิต มึงรักจริงมึงคงไม่เอาหมาไปอยู่ในโรงงานปั๊มหมาของมึงหรอก

และที่สำคัญมากๆๆๆๆๆ อีกอย่างนึงเลยนะ มึงคิดได้งัย เขียนว่าสายเชพวี่ คือโอลแฟม ไม่ต้องแปลกใจหรอก
    ที่หมาแดงจะตกต่ำ กูว่า เพราะ พวกมึงนี่แหละ

ฝากถึงไอ้พวกฝูงขี้ข้าทั้งหลายด้วยนะว่า กูไม่ได้ด่าพวกมึงเลย!!!! เสือกดิ้น อย่างกะหมาโดนน้ำร้อนสาดดดด
    รู้ทั้งรู้กันอยู่แก่ใจ ว่าเรื่องมันเป็นยังไง แต่ก็ยังคอยเลีย คอยนั่งรอฟังคำสั่งเจ้านาย อยู่อย่างสม่ำเสมอ
    พวกมึงนี่เป็นขี้ข้าได้อย่างเสมอต้นเสมอปลายกันจิงๆ
  • เมื่อคืนDiscovery เห็นฝูงสัตว์ป่า ล่าเนื้อ ในป่าแอฟริกา
    ผมนึกถึงพวกพี่เลยครับ ล่าเป็มฝูง รุมทึ้ง อย่างกะอีแร้ง
    อย่าภูมิใจ คิดว่าผมมองพวกพี่เป็น"ฝูงพญาราชสีห์"นะครับ มันสูงเกิน อย่าสำคัญตัวผิด
    เมื่อคืนผมดู "ฝูงหมา"ป่าไฮยีน่าครับ อยู่กันเป็นฝูงนี่ ห้าวเป้งกันเหลือเกิน แต่อยู่ตัวเดียวทำอะไรไม่ได้
    ได้แต่เห่า แล้วก็หนี เวลาอยู่ตัวเดียวโดนสิงโตรังแกอยู่บ่อยๆ
    แถมที่สำคัญ เวลาจะแดก แบ่งลำดับชั้นยศ กันด้วย เหมือนแก๊งหมาป่า ของพวกพี่เลยอะ
    image
    ไฟล์แนบ
    945425_569325009778608_1427251615_n.jpg 32K
  • Gio ผมก็แค่เตือนคุนว่านตามประสาคนเคยคุย ไม่เกี่ยวกับคุน เพราะว่ามันไม่ใช่เรื่องของคุน ไม่ต้องมาบอกผมถ้าคุนว่านเขาจะสวนผมเขาสวนเองแหละ อ่อลืมไปวันงานทรงผมเท่ห์มากเลยอ่ะ....คิดได้นะ
  • ไอ้เหี้ยArt Pratchaya นี้มันขี้ตีนชั้นปลายแถวสุดๆแล้ว มันยังสั่งเพ่papikaได้ เพ่คิดดูเถอะฮ่ะ ว่าเพ่อยู่ระดับต่ำชั้นกว่าขี้ตีนแค่ไหน :o037:

imageimage
    ไฟล์แนบ
    111254888821214555.JPG 15K
    111254888821214555661245.JPG 19K
  • เฮียมาร์คครับ ผมคือคนที่เลี้ยงพิทที่เคารพนับถือพี่มากครับ เพราะว่าผมและพี่ไม่มีผลประโยชน์อะไรกัน อาหารหมาของพี่ผมก็ชื้อมั่งไม่ชื้อมั่งแล้วแต่บางเวลา แต่นิสัยแบบพี่คนทำหมาขายเขาขัดใจครับ เพราะถ้าพี่เชียร์ใครคนนั้นคอกนั้นจะได้ผลประโยชน์แบบเต็มๆอย่างแน่นอน อยู่เป็นเสาหลักให้พวกเราที่เลี้ยงเพื่อความสุขไปเรื่อยๆนะครับ อย่าเพิ่งเบื่อเวปของพี่เอง ถ้าพี่เหนื่อยปิดเวปนี้ไปคงมีคนเสียใจไม่น้อยครับ........
    image
    ไฟล์แนบ
    553752_332047653545514_496372747_n.jpg 67K
  • จะมารับหมากลับ ไม่เห็นจะต้องทำเป็นเรื่องใหญ่ จะมาทำเหี้ยไรกันเยอะแยะ มารับหมานะโว๊ยไม่ใช่ยกทัพไปออกศึก เรื่องง่ายทำเป็นเรื่องยาก แค่ให้เด็กส่งของขับรถใส่บล๊อกเปล่ามา และจะมาเวลาไหรก็โทรบอก จะได้อยู่คอย ใช้เวลาจับหมาขึ้นรถไม่เกินนาที ถ้ามันอยากได้คืนจริงมันจบนานแล้ว แต่ที่ยึกยักอยู่ตอนนี้คือ มันไม้ได้ต้องการคืนจริง มีคนช่วยรับภาระหมาส่วนเกินให้ บุญแค่ไหนแล้ว

ให้พวกที่เชลียร์ให้มารับกลับ ถามลูกพี่มึงดีๆ พูดจริงหรือพูดเล่น จะได้ไม่หน้าแหก :064:
  • ผมเองเคยขอป๋าว่าอย่าส่ง BJ กลับเพราะมันเหมือนสมาชิกในครอบครัว
    แต่มาวันนี้บีเจเป็นปัญหาที่อ้างถึงมาก จนทำให้ชีวิตไม่ปกติสุข
    ถ้าเขาอ้างอย่างนั้นก็ส่ง ๆ คืนไปเถอะครับ ทำบุญร่วมกับบีเจมาแค่นี้
    ..แต่พอทำท่าจะส่งคืนไป ก็กลัวว่าจะมาเปิดประเด็นว่าหมาแก่ ๆ ตัวนึงไม่มีประโยชน์ ป๋าจึงส่งคืนอย่างง่ายดาย อีกเรื่องยังมีกรามล็อคอีกตัวที่จะยกมาเป็นประเด็นอีก สงสัยจะจบอยากครับป๋า 555
  • det_cm กูไม่ได้เป็นขี้ข้าใครจำไว้ให้เหี้ย เพราะพระรามสามไม่ได้มีผลประโยชน์กับกู และกูก็ไม่ได้เลี้ยงหมาสายรามสาม แต่สำหรับมึงอ่ะมันเป็นแค่เหี้ยที่ล่องลอยไปมา ถ้าแน่จิงอ่ะเปิดเผยตัวมาแล้วนัดฉะกับกูแบบตัวๆก็ได้ มึงกล้าหรือเปล่าห่ะไอ้เหี้ย ไอ้หน้าหี ไอ้หน้าส้นตีน สัตว์ อุบแอบอยู่นั่นแหละ