ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาเมารถทำไงดีครับ
  • ตอนนี้หมาอายุ2เดือนกว่าๆๆๆ พาหมาขึ้นรถจากพระรามสามไปรังสิตคลอง6
    แล้วหมาเกิดอาการอ้วกแตก อย่างนี้เรียกว่าเมารถหรือป่าวครับบบ
    และมีวิธีแก้อย่างไรได้บ้างครับ. แนะนำด้วยครับบบบบ
    ขอบคุณครับบ
  • การพาลุกหมาขึ้นรถครั้งแรก ควรอุ้มไว้ครับ มันจะช่วยได้เยอะ
  • หากเป็นรถส่วนตัวให้เปิดกระจกคับ
  • งดอาหารก่อนขึ้นรถ จะช่วยได้เยอะ
  • ป๋าครับเอามาอุ้มไว้ ถ้ามันเมาแล้วไม่แค่อ้วกแตก แต่ขี้แตกด้วยทำไงอะ 555 :o034:
  • อย่าให้ทานอาหารก่อนขึ้นรถค่ะ แล้วก็ตามที่พี่มาร์คบอกเลยค่ะอุ้มไว้ อ้อ!!! ลืมไม่ได้อีกอย่าง ถุงหูหิ้วค่ะ เอาไว้เก็บอ้วก 55555
  • ถ้าเมาพยายามให้เขานอนครับ ระวังอย่าให้ขับรถเด็ดขาดครับ อันตรายมากแถมผิดกฏหมายด้วยครับ :o034:
  • ขอขอบคุณพี่mark. และพี่ๆชาวpitbullzone มากๆครับ :-D