ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัวผู้ติดสัตว์ค่ะ
  • หมาหนูมันงุ่นง่านมาก วนเวียนจะออกนอกบ้าน พยายามข่มขืนขาสามีหนู หนูสงสารมันจังค่ะ คงหงุดหงิดหน้าดู มันอายุ 2 ขวบเต็ม ไม่เคยเปิดซิงเลย
  • กระทู้ต้องการอะไร หรือแค่เล่าเฉยๆ :o034:
  • ขอโทษค่ะที่ไม่ชัดเจน คือมันจะผ่านไปได้เองโดยไม่ต้องผสมพันธุ์ได้ใช่มั้ยค่ะ และการที่มันขมขืนขาจนมีน้ำเชื้อออกมามันจะติดนิสัยมั้ยค่ะ(เคยทำ1ครั้ง)รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ
  • ผ่านไปได้ครับ ไม่ต้องสงสารมันหรอก มันแค่ทำตามสัญชาตญาณ หมาไม่ผสมพันธุ์ตลอดชีวิตก็ไม่เป็นไร ถ้ารำคาญพฤติกรรมก็ทำหมันซะเลย ส่วนเรื่องขมขืนขาไม่ควรให้ทำอย่างยิ่ง เสียปกครองหมด สำคัญสุดๆช่วงนี้ระวังอย่าให้หลุดไปผสมนอกบ้านเด็ดขาดนะครับ
  • มันกำลังแสดงอำนาจเหนือสามีคุณ ปกติลูกฝูงจะไม่กล้าแบบนี้กับจ่าฝูง พฤติกรรมหมาคุณแสดงว่ามันไม่ได้มองว่าคุณอยู่เหนือกว่ามัน หากคุณยอมให้มันทำแบบนี้บ่อยๆต่อไป มันก็จะเป็นนายคุณ คราวหน้าถ้ามันทำแบบนี้อีก หวดสักปาบ เอาให้เข็ด

ในสัตว์ป่า ลูกฝูงไม่เคยมีโอกาสผสมพันธ์เลยสักครั้งมันก็ยังอยู่ได้
  • ตามทุกท่านว่าเลยครับ โดยเฉพาะประเด็นข่มขืนขานี่ผมว่า ไม่ควรอย่างเด็ดขาด ทางที่ดีให้มันออกกำลังกายหนักๆ จนเหนื่อย หรือจะแถมทำหมันด้วยก็ ป้องกันไปหลายโรค ที่สำคัญอย่าให้หลุดไปข้างนอก ผสมหรือกัดกับหมาตัวอื่นๆ อย่างเด็ดขาด "เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบครับ" :o034:
  • ถูกต้องที่สุดครับ ห้ามเด็ดขาดถ้ายอมให้มันข่มขืนนานแล้วไปตีมันระวังหน่อยละกันเดียวมันจะกัดเอานะครับ ใส่โซ่ป้องกันไว้ก็ดีครับ หมาครับไม่ใช้คนที่มีความอยากเรื่องแบบนั้นตลอดเวลาหมามันขึ้นตามฮอร์โมนมีกลิ่นหมาเป็นสัดในระยะ 100 เมตร กับอีกข้อ เจ้าของชอบแกล้งมันจนมันติดนิสัยเห็นมันทำแล้วชอบยื่นขาให้ทำชักว้าวให้หมาแต่เด็กมันเลยติด ขออภัยที่พูดตรงๆ ผมเห็นมาเยอะ ไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับเขียนให้คนอื่นอ่านด้วย
  • อย่าเอาความรู้สึกของคน ไปคิดแทนหมา