ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้เรื่องการขนส่งสุนัข
  • พอดีต้องการส่งสุนัขจากกรุงเทพมาเชียงใหม่ครับ ไม่ทราบว่าจะเริ่มจากไหนดี
  • ไปนกแอร์เลยครับ ที่ดอนเมือง ไปที่คลังสินค้าของนกแอร์เลยครับ หมาต้องใส่บ๊อกอย่างเดียวนะครับ..
    ก่อนอื่นโทรสอบถามเที่ยวบินที่จะไปก่อนนะครับ ไปถึงที่คลังสินค้า เจ้าน่าที่แนะนำเราเองครับ ง่ายมากเลยนะครับ อย่ากังวล..
  • รบกวนด้วยครับแล้วถ้าไปต่างประเทศล่ะครับต้องทำยังไงบ้าง ^:)^ ^:)^
  • A_LBR ขอบคุณท่านหลายครับ ^^
  • อย่าบอกว่าเป็นพิทบูล หรือบูลลี่ แค่นั้นพอ
  • เอาง่ายสุดๆๆๆๆเลยนะถ้าจะส่งให้ต่างประเทศ ให้คนทางที่เราจะส่งไปมารับเอง ที่ประเทศของเราจะสะดวกที่สุดอาจ จะต้องมีการตกลง กับทางโน้นก่อนเรื่องค่าเดินทาง ค่าขนส่งหรือ ในเชิงพานิชย์เกี่ยวกับตัวของสุนัข เพราะต่างประเทศจะเคร่งครัดมากๆๆๆๆเกี่ยวกับ PITBULL นำเข้าประเทศ ต่อให้บอกว่าเป็นลูก ลาบาดอร์หรือพันธุ์อื่นๆก็เถอะครับ ค่อนข้างติดๆขัดๆและซีเรียส ถ้าไม่ผ่านกฎหมายของประเทศนั้นๆอาจถูกส่งเข้าด่านกักกันและอาจถูกทำลายเนื่องจากเป็นสุนัขอันตรายได้ครับ แต่การสั่งจากเมืองนอกเข้ามาไทยบรีดเดอร์จากประเทศหรือคอกนั้นๆที่เราสั่งไป เค้าจะยินดีมาส่งให้กับทางเราโดยที่เราไม่ต้อง บินไปเอาเองถึงที่ครับแต่สัญญามัดจำข้อตกลงการโอนเงิน ตัวสุนัขต้องชัวส์และติดต่อกันในระดับที่ปลอดภัยสำหรับทั้ง2ฝ่ายครับ เพราะเค้าจะบวกค่าใช้จ่าย ทุกๆอย่างแล้วกับราคาของสุนัข อันนี้ต้องต่อรอง กันแบบสมน้ำสมเนื้อ ประหนึ่งเพราะคนไทย จะเกรงใจฝรั่งแค่ฝรั่งบอกว่าพามาเที่ยวด้วยและขี้เกียจเอากลับคนไทยก็เออออ แล้วครับอันนี้ประสบการณ์ทางสาย ORIGINAL นำเข้า นะครับทางสายอื่นไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ก็คร่าวๆประมาณนี้ แหละนี่คือเทคนิคของการซื้อขายกับต่างชาติไม่ให้เสียเปรียบครับ
    ปล...กรณีที่ผมว่าคือการทำธุรกรรมเชิงพานิชย์นะครับถ้าย้ายบ้านไปต่างประเทศก็อีกกรณีนึง
  • คือว่าผมต้องไปทำงานอยู่เวียดนามประมาณ2ปีแต่จะพาไปด้วยครับแต่ไม่รู้จะทำไงรบกวนด้วยครับ ^:)^ ^:)^
  • เวียดนามเอาเข้าไม่ยากครับ ยิ่งถ้าไปพร้อมกับเจ้าของด้วยยิ่งง่าย ลูกน้องโตหรือยังหล่ะครับอันนี้ถ้าไม่ใหญ่โตมากก็ยิ่งง่าย แต่ถ้าตัวโตๆมันอาจดูน่ากลัวสำหรับคนที่เห็น อาจต้องใช้วาทะศิลป์ นิดหน่อยในการเจรจา ผ่านด่านแต่มาพร้อมเจ้าของสไตล์มาท่องเที่ยว ไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะแต่ละประเทศมันค่อนข้างมีปัญหาเรื่องการซื้อขายกันมากกว่า สอบถามไปที่สายการบินที่เราจะนั่งไป กรณีนั่งเครื่องครับ และเค้าจะให้ข้อมูลที่เราต้องการได้อย่างละเอียด
  • ว้าว ความรู้ใหม่
  • @คุณZEEZAA 7เดือนและครับแต่มันดูค่อนข้างน่ากลัวนิดนึงครับขอบคุณมากๆนะครับค่อยโล่งอกจริงๆครับ ^:)^ ^:)^ :-D