ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามน่าเบื่อ ที่เจอทุกวัน ..
  • image

อยากเลี้ยงพิตบูลจะเริ่มต้นอย่างไรดี
    คำตอบ เริ่มที่ตัวมึงก่อนเลย รีบไปหาความรู้ใส่หัวเป็นอันดับแรก จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 55

พิตบูลตัวเท่าไร
    คำตอบ ห้าร้อยถึงหนึ่งแสน มีงบอยู่เท่าไรละครับ หรือว่าชอบของถูกด้วย สวยด้วย เอาไปเพาะขายต่อได้ด้วย แต่ขอลงทุนน้อยๆ

ช่วยแนะนำคอกดีๆให้หน่อย
    คำตอบ คอกดีๆ ในความหมายคุณวัดจากอะไร ราคา หรือ คุณภาพ นิสัย สันดานของเจ้าของคอก ?

ช่วยแนะนำวิธีเลือกลูกพิตบูลให้หน่อย อยากเลี้ยงแต่เลือกไม่ถูก
    คำตอบ อ้าวไอ้ห่า คุณยังไม่รู้ความต้องการของตัวเอง แล้วผมจะไปรู้ได้อย่างไร คุณชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้นเลยครับ ถ้าให้ผมเลือกผมก็เลือกแบบที่ผมชอบ แต่คุณอาจจะไม่ชอบ

หมาผมขาเจ็บ ควรทำอย่างไร
    ตำตอบ จุดธูปไหว้หรือพาไปพรมน้ำมนต์มั้ง ... ผมจะไปรู้ได้อย่างไรว่า มันเจ็บเพราะอะไร เจ็บแบบไหน เจ็บมากี่วันแล้ว ไปทำอะไรมามันถึงเจ็บ

หมาท้องเสีย ควรทำอย่างไร
    คำตอบ ดูจากข้อข้างบน เปลี่ยนจากคำว่าเจ็บเป็นขี้แตกนะ ฮับ

หมาผมเป็นเห็บ ควรทำอย่างไร
    คำตอบ ถ้าคุณนั่งดูเฉยๆ รอเห็บมันออกไปเองคงยาก คุณก็ต้องทำวิธีการใดวิธีการหนึ่ง เช่น เก็บออก อาบน้ำลงยาฆ่าเห็บ ใช้ยาหยดหลัง พาไปหาหมอฉีดยากำจัดเห็น เลือกเอาเลยตามสะดวก แต่อย่าเสือกบอกว่าผมไม่ค่อยมีตังครับ เพราะกูก็ไม่รู้จะช่วยอย่างไร ....

แมร่งเหนื่อยจริงๆ เจอแต่ละคำถาม รู้สึกว่าโลกเราวันนี้มันแสนจะโหดร้าย ผมไม่อยากเชื่อว่าคนสมัยนี้จะแก้ปัญหาพื้นๆ ให้ตัวเองไม่ได้ ............... :002:
    ไฟล์แนบ
    Tiger.jpg 42K
  • หมาผมไม่ยอมกินอาหารครับ ทำไงดี?.... มึงก็แดกอาหารแม่งให้หมดชาม ให้อีกไม่แดกอีกมึงก็แดกให้หมดอย่าให้เหลือ สัก3วัน เชื่อกุดิ ทีนี้พอหมามันรู้ว่าไม่กินแล้วมึงแย่งแดกหมด เดี๋ยวมันก็กินเองแหล่ะ :o034:
  • กร๊ากกๆๆๆๆๆ :-D
  • ฮาแต่เช้า ... :013:
  • หมาไม่มี ครับ ทำไงดี :013: ขำๆนะครับ
  • หมาผมอายุ 7 เดือน น้ำหนัก 33 กิโล หมาผมอ้วนไหมครับ 5555555+ แซวกันขำๆนะครับ :o008:
  • 555555555555+ :063: :063: :063: :063:
    ชอบมากเลยครับพี่
  • ขรำมากๆ แย่งหมาแดก 5555
  • หมาผมเจอหมาอื่นทำท่าจะใส่ เขาอย่างเดียวเลย

คำถามคือมีทางไหน ที่ทำให้พอหมาผมเห็นหมาอื่น วิ่งหนีบ้างครับ (ขำ ๆ นะพี่ อิอิ)
  • ตลกร้าย
  • พิทบูลที่บ้านเป็นหนุ่มเป็นสาวแล้วอ่าครับ/ค่ะ อยากหาคู่ให้มันผสมอ่าครับ/ค่ะ สงสารมันอ่าครับ/ค่ะ ยังไม่เคยเปิดซิงเบย?
    ตอบ...มรึงเอ้ย!!!น้องสงสารมากมั้ย? ถ้ามากกกกกก
    -สั่งซื้อของเทียมในเวป....ครับ แล้วจัดการให้มันซะ
    อยากให้ลองของจริงหรอ?
    -ให้ผสมเลยครับ ตัวไหนก้อได้ แต่ต้องใช้ถุงยางนะ ไม่งัั้นเดี๋ยวพิทน้องติดเอดส์!!! เอาไปทิ้งวัดพระบาทน้ำพุ หลวงพ่อไม่รับนะ
  • @คุณaum_ans ใช้sextoyกร๊ากๆก๊าก :-))
  • แหมความลับแตกซะละ 555
    แต่@hippi คุณฝากผมซื้อยังไม่โอนเงินมาเลยนะครับ
  • @คุณaum_ans โทษทีครับนึกว่าให้ลองใช้ก่อน :o039:
  • กระทู้นี้..กดLike..ให้ล้านครั้ง =D>
  • เอาด้วย หมาผมไม่กัดหมาทำไงให้กัดหมาครับ 555 (เห็นแต่ก่อนชอบถามกัน)
  • 55555 แต่ละคำถามเจอ รายวันจริงๆ :063: =D> เจอจนเบื่อ จนขี้เกียจตอบ แต่ก็ต้องทำใจ เพราะเป็นเจ้าของบอร์ด ให้กำลังใจ สู้ๆ
  • น่าเอาไปทำเป็น " คำถามที่พบบ่อย " นะครับน่าจะช่วยลดพวกคำถามเหล่านี้ได้
  • ตรงที่วงไว้นะจะใช้ได้นะครับ เอาไปทำเป็น " คำถามที่พบบ่อย "
    ไฟล์แนบ
    pit.jpg 177K
  • พี่ขา คนถามเค้าอาจขี้เหงา เลยหาเรื่องชวนคุยก็ได้นะคะ แบบอยากคุยกะดารา ไรงี้