ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเกี่ยวยารักษาครับ
  • หลังจากตัดหู นอกจากเบตาดีนแล้ว มียาตัวอื่นแบบเป็นครีมทารึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
  • ใช้ครีมที่มีส่วนผสมของ steroid กับ antibiotic ผสมกันหาซื้อที่ร้านยาคนได้ จะช่วยลดคันและป้องกันติดเชื้อได้ หรืออย่างน้อยก็ป้องกันติดเชื้อไว้ด้วยยา antibiotic เช่น บาโนซิน มีทั้งแบบผงใช้กับแผลเปียก แบบครีมใช้กับแผลที่ค่อนข้างแห้ง
  • แพงหน่อยแต่...ดี :063:
    image
    ไฟล์แนบ
    1img_0811.jpg 76K
  • Terramycin ครีมเป็นหลอดสำหรับทาแผล ไม่ใช่สำหรับป้ายตานะครับ ผมใช้ทาให้ลูกชายตอนตัดหูหรือเป็นแผลต่างๆ แผลไม่มีสะเก็ดและไม่คันตอนแผลใกล้หาย หายเร็วกว่าปรกติด้วยครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    หน้าตรง.jpg 190K
  • nano pet เห็นหลายๆท่านบอกใช้ดี แต่ราคาใช้ได้เลย