ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องมีใบ ใช่หรือไม่
  • ขอถามเจ้าของพื้นที่อีกครั้งนะครับ สรุปว่า ลูกหมาที่นำมาประกาศขายในเวปนี้ ต้องมีใบ ใช่หรือไม่
    เพราเห็นมีประกาศขายแบบไม่มีใบ?????? ก็มีขาย
    เอาหมาคนอื่น มาขายก็มี
  • ต้องมีครับ พวกนั้นมันหน้าด้านขายไปเรื่อยๆละครับ หรือไม่ก็ทำมึนมองไม่เห็น
  • บอกตรงๆนะครับ กระทู้ขายลูกหมา ถ้าไม่จำเป็นจะไม่คลิกเข้าไปเลยครับ กลัวอดวิจารณ์ไม่ได้
    ดังนั้นต้องรบกวน สมาชิกทุกท่านช่วยกันเป็นหูเป็นตาแทนหน่อยนะครับ ใครไม่ทำตามกติกาก็ช่วยกันกดดัน
    ถ้ากดดันแล้วยังเฉย เตือนแล้วก็ยังเฉย อยากจะให้ลบกระทู้ก็แจ้งมาเลยครับ

เบื่อที่จะทะเลาะกับคนหน้ามึนแล้วครับ กอบโกยแต่ไม่เคยคิดจะตอบแทน ขายหมาได้เป็นหมื่นเป็นแสน
    แค่ใบเพดใบละสามร้อยเพื่อเป็นกองทุนจัดกิจกรรมเพื่อสังคมยังสละให้ไม่ได้ ......... กระจอกว่ะ

และผมก็ไม่ชอบทำตัวเป็นขอทาน มาเรี่ยไรเงินจากใคร ....... เสียอารมณ์ เสียศักดิ์ศรี

ดังนั้นรบกวนพวกท่าน ทำหน้าที่แทนหน่อยนะครับ ^:)^
  • ใช่คับ :065: :065: :065: :063: :063: :063:
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเวปฯเลย...ทำงานเก็บเงินจะเอาไปแต่งเมียอีก3คน...คับ :-D
  • ไช่ครับ การที่ทำใบให้กับสุนัข มันไม่ได้เป็นการควบคุมการแพร่ขยาย ได้ทั้งหมดก็จริง
    แต่มันก็ช่วยสร้างความรับผิดชอบ ให้กับเจ้าของสุนัข และยังช่วยเหลือสังคมนี้ได้ด้วย
    ถึงจะเป็นเพียงแค่น้อยนิดก็ตาม หาก ใครที่จะคิดหาพิทบูลมาเลี้ยงเพื่อครอบครองสนองกับตัญหา
    และความอยาก ก็ให้พึงไว้เสมอว่า วันนี้คุณต้องการที่จะมีมันเป็นส่วนหนึ่ง ของครอบครัว
    และชีวิตคุณ คุณต้องถามตัวคุณเองว่า คุณจะอยู่ กับมันกี่ปี หากวันนึงคุณมีความจำเป็น คุณจะเลือกอะไร
    ระหว่าง คนในครอบครัว หรือสุนัข แล้ววันนึงคุณไม่ต้องการมันคุณจะทำอย่างไร กับชีวิตของมัน :065:
  • :065: ถูกต้องครับ ที่ถูกต้อง สมควรอย่างมากที่ต้องมี
  • :-D มีรับต้องมีให้คับ ช่วยกันเป็นหูเป็นตาคับ
  • หมาก็มีชีวิตเหมือนกัน ไม่ใช่สิ่งขายเล่นขายกิน ขายเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง

โอ่๊ล่ะงึดๆ กับคน ขายหมา :003:
  • ผมพูดในแง่ของลูกค้านะ ความจริงคนที่จะขายควรมีใบ เพราะมันบ่งบอกถึงความรับผิดชอบของผู้ขายเองว่ามีมากน้อยแค่ไหน นี่ยังไม่รวมถึงการรับประกันต่างๆหลังการขายอีกนะ!!
  • คนเล่นมีเป็นหมื่น คนดูแลมีคนเดียว ใครทำผิดกฏ ก็ช้วยๆกันเตือน ใครจะเล่นก็ค้องเคารพกฏ ใครไม่ชอบกฏก็ไปเล่นเวปอื่น เรื่องง่ายๆโตๆกันทุกคนไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
  • ควรมีใบ เห็นด้วย