ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

--- สุดขอบฟ้า ตามล่าเดอะดุ๊ก ----
  • พี่ไม่ได้กลัวการุถอดโซ่กระตุกเลย แต่เหตุผลที่ให้ถอด บางทีมันหน่อมแน้มไปหน่อยครับ
    และก็เคยถอดให้มาหลายสนามแล้ว ไม่ใช่ไม่เคยถอด แต่ผลที่ออกมาก็แทบไม่แตกต่างกัน
    ดังนั้นถ้าพี่ ต้องบ้าจี้ทำตามทุกสนาม มันเหมือนกับไม่เคารพวิธีการฝึกของตนเองครับ

พี่ว่ามันถึงเวลาแล้ว ที่ต้องวัดกันที่ เทคนิค วัดกันที่กึ๋น และวิธีการฝึกของแฮนด์เล่อร์แต่ละคน
    แต่อย่าไปกำหนดกติกา ที่ฝืนต่อความรู้สึกของคนอื่นครับ

ขออภัย หากคำพูดไหนแรงไป จนทำให้ใครรู้สึกไม่สบายใจนะครับ
  • ยินดีคับพี่มาร์ค ผมเข้าใจคับ เพราะทุกวันนี้คนที่ส่งหมาลงแข่งก็พัฒนาตัวเองและนักกีฬาได้ดีมากๆ
    เทคนิคและวิธีการก็ต่างกันตามความถนัด ในสนามเราก็วัดกันที่พละกำลังสูงสุด แต่ก่อนยอมรับว่าเคยแอนตี้แต่ทุกวันนี้เฉยๆคับ เพราะเห็นๆกันอยู่ถ้าหมาไม่ลากโซ่คล้องช้างมาสวมใส่ก็เท่านั้น จริงๆแล้วมันก็คงถึงเวลาที่จะวัดกันที่กึ๋นอย่างว่าคับ ผมเชื่อว่าซักวันพวกเราจะมีจุดยืนเรื่องของกฏกติกา ในแบบเดียวกัน และปัญหาต่างๆจะหมดไปนะคับ สนามนี้นักกีฬาหลักของผมคงไม่ได้ลงเหมือนกัน แต่ก็เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านเสมอคับ ปีหน้าจะเก็บให้ครบทุกสนามเลยคับอิอิ
    ด้วยความเคารพคับ