ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึง (มาร์ค) มันฟอร์ย ที้เคารพ sea son 2
  • กูเคยคิดว่ามึงเป็นแบบอย่างที่ดี แต่ทุกวันนี้มึงเต็มไปด้วยความเกรียน เกรียนแบบเห็นแก่ตัว เอาแต่พวกพ้องของตัวเอง ไม่สนใจว่าใครจะเป็นอย่างไร มันมีคนที่เป็นคนที่ไม่มีเงิน แต่อยากเลี้ยง เลี้ยงแบบมีความเข้าใจอย่างตัวกูอีกมากในบอร์ดนี้ แต่สุดท้ายก็ต้องมายุติลงเพียงเพราะความใจแคบของมึง กูถามหน่อยว่าหมามีใบกับไม่มีใบมันแตกต่างกัยยังไงวะสาด พ่อมันพิทบรู แม่มันพิทบรู ลูกมันก็คือพิทบรูอยู่วันยังค่ำ แต่มึงกลับไม่ยอมรับกลับไม่สามรถขายได้ เพราะอะไรวะสาด คนที่เขาไม่มีตังต้องการหมาราคาถูก ไม่เรื่องมากต้องการใบเพด มันอีกเยอะ แต่เขาก็ต้องมาซื้อหมาราคาแพงจากพวกมึง เพราะอะไรวะ คนที่ไม่มีตังมากมายต้องการจะเลี้ยงหมามันผิดตรงไหนหะไอ้แม่เย้ด ไอ้หน้าหมอย กูบอกใว้เลยกุจะไม่หยุดแค่นี้หรอก เมื่อกูขายหมาไม่ได้ กูก็เอาไปปล่อยใว้ข้างถนนที่มีคนเยอะ กูไม่สนหรอก เพราะกูขายไม่ได้มึงจะให้กูทำไงวะกูก็จะเพาะอีกเอาเยอะๆเท่าที่กูจะทำได้ และก็ให้คนไปเลี้ยงไม่มีคนเลี้ยงกูก็ปล่อยแม่งที่วัด ให้แม่งเกลื่อนเมืองไปเลย เพียงเพราะบอร์ดมึงที่เดียวที่ทำให้กูเป็นแบบนี้สาด ก่อนหน้านี้แม่งไม่มีกฎแบบนี้ ทีกูเลี้ยงแม่งก็ออกกฎมาเลยเหี้ยเอ้ย จังไรแมนจุงเบย กูละปวดกะบาน มึงต้องเลิกกฎบ้าบอคอแตกซะ กูจะได้ไม่ต้องมาทำแบบนี้ จำใว้ว่าเป็นเพราะมึงที่กูเป็นแบบนี้ ถ้าสิ่งที่กูขอมึงให้ไม่ได้ รับรองว่าพิทบูล จะหาได้ไม่ยากนับจากนี้เป็นต้นไปมึงเกรียนแต่กูเกรียนเทพ ป.ร.กูรู้ :p พิดบูล กับ พิดบรูรูรูรูรู55555ไอพวกควาย
  • 082-3482448 :047: :o019: ได้เลิยกูรออยู
  • ยอดเยี่ยมไปเลยพี่ชาย
  • ผมก็เป็นคนเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันผมไม่สนเรื่องใบเพดหรอกครับถ้าผมชอบแล้วผมก็เลี้ยงได้ทั้งนั้นแต่ขอดีของใบเพดก็คือเราสามารถรู้ได้ว่าหมาที่เราซื้อมานั้นเป็นลูกเต้าเหล่าใคร ถ้าคุณรักพิทบูลอย่าไปทำอย่างนั้นเลยครับถ้าเราคิดว่าบอร์ดนี้ไม่ใช่สำหรับคุณยังมีบอร์ดอื่นที่เค้าไม่สนใบเพดอีกเยอะครับ เลิกความคิดที่จะทับพิทแล้วไปปล่อยตามวัดเถอะครับอย่างน้อยก็สงสารหมามันเถอะครับ ถ้าคุณรักที่จะเลี้ยงพิทบูลจริงคุณคงไม่อยากทับหมาแล้วก็แจกรึเอาไปปล่อยตามวัดหรอครับ เลี้ยงมันให้ดีที่สุดฝึกมันให้เก่งถ้าหมาคุณมีดีจริงจะมีใบเพดรึไม่มี มันก็ต้องมีคนอยากได้ลูกหมาของคุณครับ ลองคิดใหม่ทำใหม่ดูครับ :065:
  • ถ้าคุณทำอย่างงั้น คนอยากเลี้ยงแล้วได้เก็บไปเลี้ยง
    เขาก็สบายเลยสิครับ อิกอย่างเผลอๆ คุณ มาร์ค แกอาจจาได้ยอดขายอาหารเพิ่มขึ้นอิก ถล่มทลาย 5555 :013:
  • ไอ้ลูกหมาโผล่มาอีกแล้ว กร๊าาาาาากกก
  • บ้านเอ็งอยู่ไหน ข้าอยู่สงขลา ทำไงให้ได้เจอกันวะไอ้หนู
  • เหี้ย.....
  • ให้เบอร์ด้วยหรอเนี้ย ระวังจะมีคนโทรไปหาเยอะนะคับ
    55555555555
  • แมร่งหายไปเรียน กศน มาแล้วแน่เลย
  • พี่ไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้าเว็ปเขาครับ เว็ปเขาเขาก็มีสิทธิตั้งกฏ

ด่ากันไป ด่ากันมา คนอื่นผ่านมาเขาจะเหมารวมว่าคนเลี้ยงหมาพันธ์นี้นิสัยแย่เหมือนหมาสติแตก
  • เวลาเอาไปปล่อยวัด ก็ให้มันไกลบ้านหน่อยนะ เดี๋ยวมันจะกัดพ่อ แม่ พี่น้อง ญาติมรึงตาย จะกลายเป็นลูกทรพีได้นะ บอกไว้เผื่อมรึงคิดไม่ออก
  • สรุป มึงอยากจะเลี้ยงหมา หรือ มรึงอยากจะให้หมาหาเลี้ยง ?

และอย่าเล่นถึงแม่ ....... กูไม่ใช่เพื่อนเล่นมึง จำใส่กะลาหัวไว้
  • มึงบอกมาเลยบ้านมึงอยู่ไหนเดี๋ยวกูไปหา ขี้เกียจโทร พืมพ์ลงมาเลย อยากโชว์เทพเดี๋ยวกูจัดให้
  • ป๋า ใจร่มๆ ครับ ด่าไปก็เท่านั้น มันไม่รู้สำนึกหรอกครับ

ผู้ที่ควบคุมอารมณ์ได้ คือผู้ชนะ
    คนที่ใช้อารมณ์ข่มขู่ผู้อื่นนั้น
    จะเป็นเพียงผู้ชนะในการทะเลาะวิวาท
    แต่แท้จริงแล้วเขาพ่ายแพ้
    ในการอยู่ร่วมกับผู้อื่น
  • ไอ่สัดนี่มันลามปามครับ ด่าผมผมก็เฉยๆ แต่ด่าแม่แล้วผมเฉยคงทำไม่ได้ครับ
  • อ่านเหตุผลที่มันพล่ามออกมาซิครับ เหตผลเหี้ยๆ ของคนเหี้ยๆ

ในนี้ไม่ได้ห้ามการเลี้ยงหมา แค่ห้ามหมาที่ไม่มีใบมาลงขาย ดังนั้นมันจึงไม่กระทบกับคนที่อยากเลี้ยงเลยสักนิด แต่ที่มันกระทบอย่างรุนแรง ก็คือ คนที่เพาะหมาขายอย่างไร้ความรับผิดชอบไม่ให้มาลงขายมากกว่า ข้อกล่าวหาที่ผมกีดกั้นจึงไร้สาระครับ

ที่มันออกมาโวยวายเพราะมันมาลงขายหมาในนี้ไม่ได้เท่านั้น สรุปคนๆนี้ ไม่ได้อยากเลี้ยงหมา แต่เขาอยากให้หมาเลี้ยงครับ ...... ควยไปไกลๆเถอะไอ้ส้นตีน อย่าเสนอหน้ามาที่นี่อีก คนอย่างมึงมันขยะสังคม :064:
  • ช่องทางการขายหมามันมีอีกเยอะบอร์ดนี้ขอสงวนไว้ให้คนดีๆที่มีความรับผิดชอบต่อสังคมเขาอยู่กัน คุณจะทำเหี้ย ห่าเหว อะไรก็ช่างแต่ขอให้ไปทำที่บอร์ดอื่น ตรงนี้มันเป็นสังคมดีๆที่คนดีๆเขาอยู่กันครับ อยากขายหมาก็เอาไปขายที่ jj ก็ได้มีคนอยากซื้ออีกเยอะจะขายถูกขายแพงก็ชั่งคุณ แต่ถ้าจะขายที่บอร์ดนี้ต้องทำตามกติกา
  • กูก็ไม่รู้ว่าไอ้การที่ออกกฎห้ามขายลูกหมาที่ไม่มีใบเพดเนี่ยมันทำให้มึงเดือดร้อนตรงไหน
    ขายที่นี่ไม่ได้ก็ขายที่อื่นดิ มาใช้บ้านเค้า พอเค้าตั้งกฎก็ต้องทำตาม ไม่ทำตามก็ขายที่อื่น
    หรือไม่ก็ทำให้มันถูกต้อง ค่าทำใบแต่ละตัวไม่กี่ตังเอง มึงก็ยอมลงทุนบ้างดิ มึงคิดจะทำธุรกิจแต่ไม่คิดจะลงทุนเหี้ยอะไรเลย แล้วที่นี้ก็มาพล่ามๆๆๆๆๆ ไอ้บ้า
  • ไอ้.เหี้ย...นี่อยากไขว้เหรอ???
    บ้านมึงอยู่จังหวัดไหนว่ะเพื่อมีคนอยากไปหา...ไอ้.สัด
  • บ้านมันอยู่ในกรุงเทพ
  • image
    ไฟล์แนบ
    1257316938forester56.jpg 83K
  • เกรียนไปวันๆ
    แล้วทำใบมันกี่ร้อยบาทเองคุน หมาจะแพงขึ้นกี่บาทฟระ ค่าใช้จ่ายบวกค่าอาหารในการเลี้ยงหมาผสมหมา มันไม่แพงกว่าค่าทำใบหรา เห็นขายหมา9500ในเวป 9500ทำใบแล้วขาดทุนยังไงฟระ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/36346/หาลูกพิทบูล-red-nose#Item_12
  • รอบนี้ให้ 3 กระโหลกกกก :013:
  • ผมว่าอย่าไปให้ราคากับคนประเภทนี้เลยคับ ยิ่งเราสนใจมันมากเท่าไร มันก็ยิ่งป่วนมากเท่านั้น ผมว่าวิธีแก้ปัญหานี้คืออย่าไปสนใจมันมันจะตั้งอีกกี่กระทู้ก็ชั้งหัวแม่งมันอย่าไปตอบโต้มันคับ เสียราคาเปล่าๆๆ แต่อย่างคุณมาค์รที่โดนลามปามถึงแม่มันเป็นเรื่องธรรมดาของคนที่ไม่มีการศึกษาขาดสติยั้งคิดขาดการอบรมจากจากมารดาบิดาจึงใด้แสดงกิริยาแบบนี้ออกมา ชะนั้นคนแบบนี้ผมว่าเราไม่สมควรให้ความสำคัญ. ปล.ถ้าเป็นผมโดนอย่างคุณมาร์คผมจะไม่เถืยงกับมันแต่จะรอให้มันเปิดเผยตัวแล้วค่อยว่ากันทีหลัง อีกสิบปีร้างแค้นยังไม่สายคับ
  • ผมไม่เอาเรื่องมันอยู่แล้ว แต่น้องๆผม อันนี้คงตอบแทนไม่ได้จริงๆครับ
    ด่าแม่ชาวบ้าน ปากไม่มีหูรูดแบบนี้ เจอตอขึ้นมาอย่ามาโทษผมก็แล้ว
    เพราะแกว่งปากหาเรื่องใส่ตัวเอง
  • เห็นแก่ตัวสุดๆ
  • ความเจริญทางด้านจิตใจส่อให้เห็นถึงความเอาใจใส่ดูแลของบิดาและมารดา :022: ถ้าไม่เห็นว่าเป็นคนที่เลี้ยงพิทบลุเหมือนกันจะไม่เตือนนะ คนที่เลี้ยงพิทบลูเข้ามีหัวใจที่เป็นนักเลงถ้ารู้สึกผิดก็ขอโทษซะ แล้วมาช่วยกันสร้างสรรค์สังคมพิทบลูให้น่าอยู่จะดีกว่านะไอ้น้อง เชื่อพี่ จากพิทพเนจร
  • ไอ้นี่น่าจะไม่ใช่คนซะแล้ว................
  • มันมาตั้งหัวข้อให้คนด่า แล้วก็หาย เดี๊ยวก็มาอีก แล้วก็หายอีก น่าจะมีปัญหาทางจิต หรือไม่ก็ต้องมีเบื้องหลังอะไรสักอย่าง เชื่อเถอะว่ามันมาอ่านอยู่แล้ว 55555 เอ้า รีบมาตั้งหัวข้อต่อไปเร็วนะจ๊ะ จะรอขำ 55555
  • มึงเพาะไปเลยครับ เอาไปปล่อย เอาไปแจก เอาไปทำหีแตดอะไรก็ได้ เพราะกูว่ามึงมีปัญญาเพาะไม่เกิน2คอกหลอกว่ะ กูท้าเลย เดี๋ยวมึงก็รู้ตัวว่าเอาตังไปทิ้งกับลูกหมาที่เพาะมาแล้วเอาไปปล่อยวัด เสียเวลาเลี้ยงเปล่าๆ กูให้เลยคนอย่างมึงถ้าทำแบบนี้ ลูกหมาออกมาเลี้ยงเดือนเดียว มึงก็เอาไปปล่อยแล้ว ผลสุดท้ายลูหมาเป็นโรคตายห่าหมดอยู่ดี หรือไม่มึงก็ขายไปตัวล่ะ 3พัน 5พัน ตามเวปอื่น แต่ถ้าเทียบกับเวลาเลี้ยง ค่าอาหารแล้ว ก็ไม่คุ้มอยู่ดี แล้วก็ต้องเลิกเลี้ยง เอาพ่อแม่หมาไปปล่อยวัด แค่นี้ก็จบชีวิตมึงล่ะครับ

แม้งจะขายหมา 9500 ทำใบเพด ใบล่ะ300 ร้องจะเป็นจะตาย
  • ไอ้มาคร์มกูไม้คิดว่าเป็นเพื้อนเล้นหรอกเพราะเพื้อนเล้นกูไม้มีไครไจแคบอยางมึง
  • พวกมึงอยาก รู้ หรอ กูอยู๋ไหน กูชื่อจ.ส.อ. เกรียติศักดิ์ เกรียงไกรสร กองพันทหารม้าที่3 รักษาพระองค์กรมทหารม้าที่1รักษาพระองค์ เกียกกาย มานะรออยู่
  • ไม่น่ามีนะทหารที่ทำตัวไร้สาระแบบนี้ มึงอย่าแอบอ้างทุเรศแบบนี้ แม่งแค่พิมพ์ตัวหนังสือ มึงก็ผิดเป็นแถว แถมช่วยสะกดชื่อให้ด้วยสิ ว่าชื่ออะไร ผมอ่านแล้วยังงง ถ้าชื่อตัวเอง ยังพิมพ์ผิด สะกดผิด ไปกระโดดสะพานพระราม 2 ตายเถอะ แล้วสิ่งที่แสดงออกมานะ ทหารเขาไม่ทำกันครับ แต่ถ้าแอบอ้างนะพอเชื่อได้ และที่คุณพิมพ์ออกมานะ แสดงถึงภูมิความรู้ ทหารทุกวันนี้เขามีความรู้ ความสามารถ และมีใจเป็นนักรบ มีระเบียบ วินัย คงไม่แสดงอะไรออกมาอัขฬะแบบนั้น อย่าไปทำลายชื่อเสียง เกียรติภูมิเขาให้เสียหาย หากเขาเอาเรื่องหรือฟ้องร้อง คุณนั้นและจะเดือดร้อน ไม่ได้สอน แต่เตือนคุณให้รู้ ในฐานะที่คุณโง่เขลา เบาปัญญาแบบนี้นะ (และที่สำคัญนะ คำว่า เกียจ-ติ-สัก)นะเขียนใหม่ให้ถูกเสียด้วย ไม่ใช้ชื่อเองแต่เขียนไม่เอาอ่าว แบบนี้เขาเรียกอีแอบ จำไว้
  • เอาสังกัดมาประกาศให้เสียชื่อทำไมอ่ะ .. ใช่หรอ?
    ถ้าไปเอาชื่อคนอื่นมาอ้าง เดี๋ยวเขารายงานเข้าสังกัดแล้วจะหนาว
    อย่าว่าแต่จ่าเลย ยศนายพลเห็นติดคุกเยอะแยะทำซ่าไปทั่ว
    ทหารอะซ่าได้ในประเทศคอมมิวนิสต์ ประเทศนี้มันประชาธิปไตย
    ไปคิดสำรวจตัวเองเหอะค่ะ ว่าไอ้ที่อธิบายมาหน่ะ มันเพราะคนอื่นใจแคบ หรือเพราะหมาตัวเองไม่สวย
    หรืออาจจะเป็นเพราะไม่มีความสามารถในการขาย
    เท่าที่อ่านนี่ออกแนวคล้ายๆพ่อแม่รังแกฉัน โทดคนโน้นคนนี้ไม่โทดตัวเอง นิสัยเด็กมากๆนะ
    ปล.อ่านแล้วไม่อยากเม้นนะเพราะเห็นด่ากันแรงๆ แต่แบบว่า........
  • ย่อมรับเลยว่า นี้ถ้าเป็นทหารจริงๆ ประเทศไทยยังต้องพัฒนากันอีกเยอะแยะ ทั้งพัฒนากำลังพล พัฒนานิสสัยใจคอ ระเบียบวินัย และอีกเยอะแยะ ถ้าคนเป็นรั้วของชาติ นิสสัยได้แค่นี้ แล้วชาวบ้านตาดำๆ ตาสี ตาสา คนที่เขาไม่ได้เรียน ไม่ได้รับการศึกษาเลย จะเป็นอย่างไร จะเป็นแบบไหน ไม่ยากคิด กลุ่มใจหว่า แล้วความเฮ่งซวยจะไปตกกับใครไม่ทราบครับ ช่วยๆกันคิดที แล้วทีสำคัญ ถ้าเป็นจริง อ้ายทหารคนนี้ มันเรียนจบ ป.อะไรไม่ทราบ ถึงมีนิสสัยระย่ำต่ำช้าแบบนี้ และการเรียนถึงได่ย่ำแย่ขนาดนี้ แม้กระทั่งเขียนชื่อตัวเองก็ไม่ถูก
  • อย่างนี้ก็เหมาะเลย ถ้าไม่ใช่เอ็งไปแอบเอาชื่อเขามาแอบอ้างข้าก็อยากรู้เหมือนกันว่าระหว่างชื่อเสียงของกองทัพกับความถูกต้อง ผู้บังคับบัญชาเขาจะเลือกใคร เอ็งดับแน่
    เอ็งบังอาจใช้ตำแหน่ง หน้าที่ทางราชการมาอวดอ้าง เอ็งรู้มั้ยว่ามันผิดวินัยทางทหาร โดนสอบสวน ขังคุกทหาร ย้าย
    ข้าจะเอากฏหมายและสิทธิ์ของ ปชช. คนหนึ่งซึ่งอยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญราชอาณาจักรไทยเข้าสู้ เอ็งเหมือนปลาที่ติดอวนยิ่งดิ้นยิ่งตายเร็ว
  • เอ็งผิดแล้วยังไม่ยอมรับผิด เอ็งช่วยพิสูจน์ตัวตนซิว่าเป็นเอ็งจริง ไม่ใช่ไปเอามาจาก google ตอนนี้มีอะไรบ้างที่ยืนยันว่าตัวตนเอ็ง ข้าจะได้อัดได้ถูกคน เอ็งอย่าแต๋วแตกแล้วกัน
  • เอ้ยเอ็งบอกพิกัดให้ชัดเจนซิ กองพันทหารม้าที่ 3 อยู่เขตดุสิต แต่ พล. 1 รอ. อยู่เพชรบูรณ์ ตกลงเอ็งอยู่ไหนวะ ไอ้ตุ๊ด
  • สมองมีนิดเดียวยังอยากจะตังกรทู้มาอีกมันลกคับบอร์ดนี้จะตังกระทู้ทีนึ่งขอให้มีประโยชต่อสังคมดีกว่าคับพี่
    เพราะมีคนอย่างมีอะพี่ประเทศเลยไม่เจริญซักที
  • เจ้าของกระทู้นานๆมาตอบที สงสัยติดภารกิจ เล่นเกมส์ออนไลน์อยู่
    ยิงปืนในเกมส์มากจนคิดว่าตัวเองเป็นทหารป่าว ขู่คนในเกมส์เด็กมันกลัวนะแต่ที่นี่ไม่ใช่!!
    ทหารจริง ใครจะเอาชื่อเสียงหน้าที่การงานและตำแหน่งมาทำตัวตลกๆแบบนี้
    ..ถ้าเอาชื่อพ่อชื่อญาติมาอ้าง ใครว่างๆเดินเรื่องทีเกรียนแตกแน่ๆงานนี้..
  • ผมกลัวจังเลยคับ เป็นทหารด้วย :-)) ถ้าเอากันจริงๆ ผมมั่นใจละว่า กูคนนึงที่ไม่กลัวมึงเลย อย่ามาสะเออะแถวนี้
  • เขียนชื่อตัวเองยังผิด .... ถุย

มรึงรอเลย เพราะจะมีทหารตัวจริงไปหามึงแน่
  • เกียกกายมันมีแต่แฟลตเลี้ยงหมาไม่ได้แถวน้ันเขาเลี้ยงนกกรงหัวจุกกันครับจ่า ชั้นสัญญาบัตรยังอยู่ห้องแถวเลยแล้วจ่าเป็นทหารไทยเหรอเขียนภาษาไทยยังไม่ถูกเลยแล้วการกระทำของจ่าขัดต่อวินัยทหารขัดต่อคำปฏิญาณตนของทหารบกไทย
  • ทุกที่มีกติกา ในเมื่อที่นี่กติกาเป็นแบบนี้ ทุกคนก็ต้องทำตามแบบนี้ ถ้าไม่ชอบใจก็ไปหาที่อื่นที่ชอบใจ แต่ถ้าที่ใหนๆเมิงก็ไม่ชอบ เมิงก็เปิดเวปเอง จบ!!!

ปล.แต่เวปของเมิงจะได้การยอมรับจากสังคมไหม นั่นก็ต้องลองดู
  • เสียชื่อทหารหมด ผมก็ทหาร อยู่ พล.ม.2 แต่เอาหน่วยมาอ้างเรื่องแบบนี้มันใช่เรื่องที่ไหน เดี๋ยวเช็คดูก็รู้ ถ้ามีจริงก็แสดงว่า ไอ้คนนี้มันเสื่อม ไม่ใช่หน่วยที่เสื่อม ทหารส่วนใหญ่เขาทำให้ประชนชนไว้ใจนับถือ แต่มึงเสือก ทำตัวเสื่อม แต่ผมว่ามันคงไม่ใช่ทหารหรอกครับ คงมีญาติเป็นทหาร เลยแอบอ้าง ไอ้นี่หาตัวไม่ยากหรอกครับ มันเผยตัวมันออกมาแล้ว เช็คตัวที่อยู่ได้ไงจะแจ้งให้ทราบแล้วกันนะครับ
  • น้องผมเป็นระดับนายพัน และกำลังจะย้ายไปอยู่ที่นั่น ถ้าเป็นทหารจริง เดี๋ยวได้เจอกันแน่ครับ แต่เชื่อว่าคงไม่ใช่แน่นอน ทหารเขียนชื่อตัวเองผิด มันเป็นไปไม่ได้ครับ ก็หวังว่าคงไม่เปลี่ยนเบอร์โทรหนีนะครับ [-X
  • ไอ้เหี้ยนี่ทำทหารเค้าเสียหมด
  • มั่วแอบอ้างมากกว่า แต่ไม่ว่าจริงหรือแอบอ้าง ถ้ามีใครเอาเรื่อง นี่คุณโดนแน่ คุณผิดเต็มๆ
  • เป็นทหารทำเหี้ยแล้วไง ใครจะกลัวมึง โถ่ไอ่สัส
  • ใจเย็น ๆ ครับ ในนี้มีแต่ตัวหนังสือ ตัวจริงอยู่ไหนก็ไม่รู้ เฮ้อ