ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แยกพิทกัดกันโดยใช้น้ำได้ เชื่อป่ะ
  • คงจะไม่มีใครเชื่อว่า "สามารถแยกพิทบูลที่กำลังกัดหมาหรือแมวได้ด้วยน้ำเพียงแก้วเดียว"
    หลายคนคงว่าผมบ้า ทำได้ที่ไหน สาดน้ำไปให้มันก็ยิ่งคึก ผมก็คิดงี้เหมือนกัน จนได้มาเห็นกับตาตัวเองและทดลองทำซ้ำๆหลายครั้งจนแน่ใจว่าทำให้หมาปล่อยได้ทุกครั้ง จนตอนนี้แค่เห็นแก้วน้ำแล้วสั่งปล่อยก็ปล่อยเองเลย

เทคนิคอยู่ตรง ต้องเทน้ำให้ตรงรูจมูกของหมา รับรองว่าปล่อยทันทีทุกตัว ไม่เชื่อกลับไปลองดูที่บ้านได้เลย ต้องใช้น้ำสะอาดนะครับไม่งั้นหมาจะกลายเป็นเหมือนบิ๊กบี2บี อิอิ

ต้องขอบคุณคุณยายที่เชียงราย ที่สาธิตเทคนิคนี้ให้

• ผมไม่รู้ ผมใช้เป็นแต่ไม้งัดปาก ชัวร์ที่สุดละ ไม่งั้น ด๊อกแมน ที่ ต่างประเทศ เค้าจะใช้กันทำไม ไมไม่ใช้น้ำแบบที่คุณ เอ่ยมา :013:
  • เคยได้ยินเรื่องนี้มาบ้าง แต่ไม่เคยลองครับ
  • เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ..
    น่าจะใช้ได้เป็นบางตัวเท่านั้น....แต่ถ้าไปเจอตัวที่มันสุดๆ..ไม่ยอมเสียอย่าง..น้ำเป็นถังๆก็คงเอาไม่อยู่เหมือนกันนะครับ...ผมว่าน่าจะมีไม้งัดปากหมาไว้สำรองก่อนดีกว่า ...ส่วนวิธีใช้ทางเวป pitbullzone เค้าก็สอนไปแล้ว..รอหาดู (มีไม้งัดปากหมาแต่ไม่ได้ใช้..ยังดีกว่าจะใช้แล้ว...ไม่มี.นะครับ) อย่างประมาทเลยครับ..

• ด๊อกแมนที่ไม่ใช้น้ำเพราะ
    1.หมาจะขยาดไม่อยากกัดกัน เพราะน้ำทำให้หมาสำลักน้ำ
    2.เวลาแยกหมาเค้ามีเวลาให้ประมาณ10วิก่อนจะปล่อยกัดกันอีกรอบ หมาจะหายสำลักทันไหม

อีกอย่างด๊อกแมนเวลาแยกหมาเค้าแยก2คน คนเดียวไม่มีทางแยกได้จริงปะ

และน่าจะแยกได้ทุกตัว เพราะมันเป็นปฏิกิริยารีแฟก หรือการตอบสงอนแบบอัตโนมัติ

ส่วนจะแยกหมาด้วยวิธีไหนได้ก็ตามสะดวกครับของให้แยกได้ก็พอ เป็นแค่วิธีการหนึ่ง