ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความเห็นหน่อยครับ
  • เรื่องของเรื่องคือ น้องชายผมอยู่เลี้ยงหมา ชิวาวา ผสม มิเนเจอร์อยู่ครับ ตอนซื้อมาแรกๆเนี้ยเอาอกเอาใจอย่างดี พอระยะเวลาผ่านไป หลายปีเริ่มปล่อยปะละเลย จนผมต้องคอยดูแลตลอดครับอาหาร การกิน อาบนํ้า หยดหมัด วัดซีน ผมหมด แล้วเหตุเกิดเมื่อวาน น้องผมดันปล่อยหรืออาจจะไม่สนใจปล่อยไปเดินข้างนอกแล้วโดนหมาจรกัดเข้าที่คอมา มีอาการคือชักครับ ซึ่งตอนนั้นผมไม่อยู่บ้านวิ่งวินอยู่จนกะทั้งผมกลับมาบ้าน ตอน 5ทุ่มเห็นเจ้าตัวนี้นอน ชักอยู่ผมตกใจมากแต่ที่ซึ้งที่สุดคือ พ่อ แม่ น้อง ผมต่างใช้ชีวิตปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นทั้งๆที่เจ้าตัวนี้นอนชักอยู่ครับ ผมรีบพาไปหาหมอที่เปิด 24ชั่วโมงแถว ถนนเลียบคลองสองครับ หมอก็ฉีดยากันช๊อกแล้วก็ทําแผลแล้วก็เข้าห้อง ICU ไรเนี้ยแหละครับ โดยรวมโดนไปคืนละ เกือบ1พันบาท วันนี้ผมได้ไปเยี่ยมดูอาการหมอบอกว่า มีอาการตอบสนอง เห่าเรียกผมเวลาผมเข้าไปดู กินอาหารได้แต่ต้องป้อน ถ่ายได้เยี่ยวได้แต่เหมือนกับว่า อัมพาตอะครับ แล้วหมอพูดกับผมว่า ถ้าโชคดีอาจจะรอดแต่อัมพาตคตลอดชีวิตเพราะโดนกัดที่คอกับหัว โชคร้ายอาจจะตาย แต่ที่ร้ายกว่านั้นหมอบอกว่าอาจจะเป็นอัมพาตรอวันตายผมทรุดเลยครับ ตังผมก็ไม่ค่อยจะมีครับซึ่งผมก็หารายได้ทั้งหมดนี้มาจ่ายค่าหมอทุกวัน วันละเกือบ 1พันบาท ผมแค่อยากรู้ว่าถ้ามันเป็นที่หมอบอกว่า เป็นอัมพาตเหมือนรอวันตายทรมาณไปเรื่อยๆยังงี้ผมควรทํายังไงต่อไปครับผม ซึ่งผมจ่ายทุกวันไม่ไหวแน่วันละเกือบ 1พันบาท imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1379917_439014432886920_991456253_n[1].jpg 61K
    1378240_439014622886901_2108655694_n[1].jpg 59K
    1379917_439014432886920_991456253_n[1].jpg 61K
  • คนที่บ้านผมบอกว่า ถ้ามันตายก็ดีจะได้ไม่มีภาระ ซึ้งมากครับ
  • ก่อนอิ่นขอเป็นกำลังใจและขอชื่นชมถึงความรักและเอาใจใส่ของท่านเจ้าของกระทู้
    ส่วนถ้าเป็นผม คงรอดูอาการสักพัก ถ้าถึงที่สุดแล้วไม่ดีขึ้นหรือสุนัขต้องอยู่อย่างทรมานมากคงยอมให้หมอฉีดยาให้หลับ
    ผิดถูกขออภัยทุกท่านครับ
  • ก่อนอื่นขอชื่นชมในการกระทำของท่านมากครับ

แต่ถ้ารอดมาแล้วต้องทรมานและต้องกลายเป็นภาระ ผมว่าปล่อยให้เขาหลับไปอย่างสงบเถอะครับ
    ไม่มีใครว่าคุณโหดหรอกครับ มันคือวิธีที่เหมาะสมที่สุดแล้ว
  • ฉีดยาให้หลับไปอย่างสงบครับ
  • ให้หลับไปอย่างสงบอีกความเห็นครับ
  • :063: คุณยอดมากครับ ที่เลี้ยงดูอย่างดี =D> สำหรับความเสียสละ อันใหญ่หลวง เพื่อสังคม
    ความเห็นคือ ยอมให้หลับไปอย่างสงบด้วยการฉีดยาให้ครับ
  • อ่านแล้วน้ำตาไหล สงสาร แต่ดีใจที่มันยังมีคุณ เวลามาของดิฉันป่วยหนัก จะรอดไม่รอดแหล่ เวลาไปเยี่ยมจะพูดกับลูกค่ะ ว่าถ้าหนูอยากมีชีวิตต่อก็ขอให้สู้นะ และก็จะอธิฐานกับสิ่งศักดิ์ว่าหากสุนัขตัวหนี้จะต้องตายก็ขอให้บุญที่เรามีกับมันส่งมันไปให้เร็วที่สุดไม่ต้องทุกทรมานค่ะ เป็นการแผ่เมตตาค่ะ รองดูนะค่ะ เพราะเวลาที่ทำแบบนี้ตัวที่หายก็จะกลับมาแข็งแรง ส่วนตัวที่ป่วยก็จะไปไม่เกิน 2 วันค่ะ หรือถ้าคุณไม่แน่ใจว่ามันจะหายแล้วเป็นแบบที่หมอบอกหรือป่าวแนะนำค่ะ ถามวิธีดูแลเบื้องต้นจากหมอค่ะ แล้วพามันกลับ เคยมีคุณหมอท่านนึงเคยบอกว่าเมื่อเรารักษาเค้าเต็มที่แล้วที่สุดก็ต้องอยู่ที่เค้าว่าจะสู้ด้วยหรือป่าวค่ะ
  • รักก็รัก แต่ต้องตัดใจ ทำให้เขาหลับสบาย ไม่ต้องทรมาน ถ้าเอากลับบ้าน นอนอย่างเดียวจะไหวไหมครับ เสียใจด้วยนะครับ
  • ชื่นชม คุณ Jcob_Rocky อย่างมาก :063:
  • ขอขอบคุณพี่ทั้งๆหลายครับผม ขอบคุณมากๆครับนํ้าตาไหลเลยแหละน่าสงสารมากๆครับ
  • ไม่ว่าจะชีวิตใดก็มีค่าครับ รู้ร้อน รู้หนาว รู้เจ็บ เหมือนกับเรา คุณทําในสิ่งที่ดีครับ วันหนึ่งคุณจะได้สิ่งดีๆนั้นตอบแทนคุณกลับมา......
  • เป็นกำลังใจให้ครับผม :024:
  • นี่แหละครับเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ขอชื่นชมด้วยคนครับ
  • :063: เสียใจด้วยครับ :039:
  • =D> :063: :024:
  • =D> นี่แหละครับสุดยอดคน
  • ชีวิตใครใครก็รักครับถึงจะไปสุดท้ายคุุณก็ทำดีที่สุดแล้วขอชื่นชมในความรักและพยายามนะครับ กำลังใจมันมีความสำคัญเสมอไม่ว่าคนหรือสัตว์ก็คงรับรู้ได้ สู้ๆนะครับผม ผมเข้าใจความรู้สึกเลย
  • :063:
    นายแน่มาก ไม่ต้องสนใจใครครับ ใจของเราเข็มแข็งเราก็ชนะแล้วครับ
    ตัดสินใจเอง เลยครับ
  • น้ำใจเยี่ยมมากครับ ผมขอชื่นชมคุณครับ
  • ถ้าผลออกมาทางลบให้เขาหลับเถอะครับ
  • คุณสุดยอดมากครับ ตัวเล็กน่าสงสารมารกแต่ถ้าเค้าอยู่อย่างทรมานยิ่งน่าเวทนา นับถือน้ำใจครับ
  • คุณทำดีที่สุดแล้วครับ ตัดสินใจเลยครับ ผมว่าไม่ว่าคุณจะเลือกทางไหน ผมว่าคุณก็ได้ทำดีที่สุดแล้ว เอาใจช่วยครับ