ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ลูกพิทบูล วัย 6 เดือน เพศเมีย สีดำ-ขาว ขี้เล่น เนื่องจากมันซนมาก ที่บ้านไม่ให้เลี้ยงต่อแล้ว
    ให้คนทีอยากเลี้ยงนะครับ ติดต่อทางเมลนะครับ Mail : technicnon@yahoo.com
  • กรรม :016: :-q
  • ลงรูปสิครับ จะได้ช่วยในการตัดสินใจของเจ้าของคนต่อไป
  • ตอนแรกทำไมไม่คิดครับ ก่อนที่จะเลี้ยง เค้า :o034:
  • เอาหน่า ให้คนที่เค้ารักดีกว่าเอาไปปล่อยวัด
  • ลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
  • ตอนนี้หมาอยู่ที่ไหน ครับ
  • ผมสนใจรับเลี้ยงสุนัขสองตัวนี้ครับที่บ้านรักสุขนัขมา่กๆโดยเฉพาะแม่ผมงูจะเข้าบ้านพิทบูลเรดโน็ตของผมกัดงูจนไม่คิดชีวิต จนมันเองก็โดนกัดตายเช่นกันใครว่าพิทบูลเป็นสุนัขดุร้ายไม่เชื่อฟังเป็นความคิดที่ผิดมันขึ้นอยู่กับคนเลี้ยงมันเอาใจใส่มันมากแค่ไหนเลี้ยงมันอย่างทาสหรือเลี้ยงมันเหมือนเป็นลูก ผมชื่อกระต่าย 0861752126
  • ผมก็เคยเจอสถานการณ์ที่ต้องเลือก ผมต้องไปทำงานต่างจังหวัด ที่บ้านเช่า ( ที่ทำงาน )เป็นบ้านจัดสรรในบ้านจอดรถยนต์ได้ ตอนแรกก็ขังมันไว้ในบ้านแต่พอประมาณ 1 เดือนเพื่อนบ้านเขาบอกว่า ลูกเขาเป็นภูมิแพ้ ผมก็เลยต้องแก้ปัญหา
    1. เอาไปฝากพ่อเลี้ยงที่ตรัง
    2. หาอุบายไปเลี้ยงที่ทำงาน ( เดิมพันระหว่างงานกับหมา และเป็นงานที่ผมคิดว่าใครๆก็อยากทำ แต่เข้ายากมากกกกก ) ผมอาจถูกไล่ออก

ผมเลือกข้อ 2 เพราะผมรู้ว่ามันชอบ ไม่ชอบอะไร ถ้ามันไม่สบาย ผมสังเกตได้ และมันไม่เคยเรียกร้องอะไร มันเริ่มมีนิสัยเป็นบอดี้การ์ด ตั้งแต่อายุประมาณ 5-6 เดือน และมันยอมหมดแรงเกือบจมน้ำเพื่อข้ามฝั่งไปคาบกิ่งไม้ที่ผมขว้างไปแต่กิ่งไม้มันจม มันมีอะไรเยอะกว่าที่ผมคิดจะปล่อยให้มันอยู่ตามยถากรรม ปัจจุบันมันมีความสุขและผมภูมิใจที่ผมไม่เคยทำให้มันลำบากและรู้สึกว่ามันถูกทอดทิ้ง
    image
    เฟรดดี้ครับ เพศเมีย ปัจจุบันประมาณ 15 เดือน ครับ
    ไฟล์แนบ
    photo-.jpg 106K
  • คุณ minoriorange สุดยอดครับอย่าเข้าใจเป็นอื่น :063: ;-)