ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัญเชิญผีทุกองค์ !!
  • :m025:1.ผมว่าเดียวนี่บรีดหมาเพื่ออยากเหนผลงานหรือหาแดกกับหมาครับ

2.พิทบูลเท่าที่ผมรู้มาบางคอกก็เลวมักๆครับเอาบลูด๊อกมาใส่เพื่อต้องการหน้าหักๆๆแล้วก็มาขายราคาทั่วไปไอ้ตอนเด็กอะพอดูไอ้เราก็ลุ้นมะไหน่จะเท่าพ่อแม่อย่างที่โพสบอกไว้หวะ เลว ครับ

3.เราผู้บริโภคควรกำหนดผู้ผลิตนะครับ บรีตกันเข้าไป ขายหมากันเว้อ หมานำเข้ามาจิง แมร้งกะขายคอกเดียวก็ได้คืนละ

4.ท่ายังเป้นแบบนี่ ควรหยุดซื้อแมร้งไปเลยครับอดทนรอหน่อยดูดิไห้แมร้งเลี้ยงกันเอง เดียวราคาก็ตก ทะยอยลดยังกะงานกาชาติ

5.คอมเม้นกันนะครับเพื่อคนรักพิทบูลจิงๆแมร้งมีแต่ผลประโยชกูเซง
  • ช่วยกัลคอมเม้นเพื่อ ผู้บริโภคครับ
    ไฟล์แนบ
    photo-1.jpg 37K
  • ไม่ได้ผีแต่เปนหมอผีได้นะ ...เหนด้วยๆ หมาแพงๆซื้อไมซื้อไปก็ตามเขาไม่ทันหรอกครับ ซื้อข้าวกินดีกว่าพี่น้อง หมาดีๆไม่แพงก็มีเยอะครับ พิทบลูก็คือพิทบลู ถ้าสายประกวดน่ะกดไปเลยครับเพราะสมาคมทั่วโลกเขายอมรับ ครับ ไม่ใช่หมาเตี้ยผมก้เหนมีแต่พวกไอ้มืดเมกาน่ะที่ มันฮิตกันจัง....อย่างประเทศอื่นๆกับไม่เหนเขาเล่นกันเลย ถ้าอยากเลี้ยงโหลดๆจิงๆนะแนะนำฟาร์ม บลูด๊อกให้ได้เนะ...555 ฮิ๊วว...
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment15.jpg 31K
  • :001::001::001::001::001:อุอุอุ เรื่องนี้พูดยากครับ คนขายก็อยากได้ตังน่ะ
    เอางี้
    เคย เห็นพวกวัวหูยาวไหมครับ ดังมากน่ะทางอีสาน ตัวละแสนๆ ถึงหลายๆ ล้านบาทก็มี แล้วไงล่ะเดี๋ยวนี้ ตีราคาแค่วัวเนื้อ
    ชั่ง ก.ก. ขาย

แล้วก็เช่น พระจตุครามนี่เป็นไงครับ ราคาเท่าไร ตอน บูม แล้วตอนนี้ล่ะ

หุหุหุ ผมคิดนะว่าหมายังไงก็คือหมา ราคาคงไม่เว่อมากหรอกถ้าตลาดเริ่มอิ่มตัว น่ะ ตอนนี้เขาบูมกัน แต่ไม่ต้องห่วงหรอก ขนาดวัว ออกลูกทีละ 1 ตัว เขายังมีขาลง ราคาตกฮวบ แล้วหมาล่ะท่าน ออกลูกทีละ 5-15 ตัวเนี่ย คิดว่าไงล่ะท่านพี่ครับ ฮ่าๆๆๆ

ผมไม่ได้มีจุดประสงค์อะไรหรอกครับแค่พูดเรื่อยเปื่อยเรื่องการตลาดเท่านั้นเอง
  • เข้าท่านะกระทู้นี้ผีอย่างผมเห็นด้วย เพราะเป็นผีเผ้าบอร์ดมา 5 เดือนได้แต่ไทรไปฟังราคา 10000/15000 บาทบ้างทำไมขายหมาแพงจริงๆ ไม่เห็นคนไหนถามเลยว่าพร้อมไหมแม่งบอกราคาอย่างเดียวคนจนไม่ต้องชอบไม่ต้องเลี้ยงกันเลยเหรอ แล้วไม่ต้องบอกนะว่าจนไม่ต้องเลี้ยงเพราะผีอย่างผมพอจะรู้หรอกว่าต้องมีค่าอะไรบ้างดีไม่ดีผีอย่างผมดีกว่าพวกคนมีเงินแล้วซื้อหมาไปให้คนใช้เลี้ยงก็แล้วกันเพราะท่านซื้อไปแล้วท่านก็ไม่มีเวลามีแต่เงินอย่างเดียวพอมีปัญหาก็ให้คนอื่นไปบอกหมาแม่งไม่ดีกัดคนแม่งเลวกว่าหมานี่หว่า
  • ปล่อยให้แม่งทำไปเถอะ พูดไปก็หลายครั้งแล้ว ดูอย่างเคสไอ่แก่สัดนรกดิ ภาพและการกระทำของมันฟ้องเห็นๆว่ามันเป็นยังไง กะว่าจะให้เป็นเคสตัวอย่างแม่งก็ยังไม่ช่วยกันถล่มมันเลย แล้วแบบนี้อีกหน่อยก็ล้นประเทศ ดูพวกมันเฉยๆเหอะ ไอ่พวกทำหมาแล้วไม่เหมือนพ่อแม่แล้วเสือกบอกเป็นบรีดเดอร์ ถ้าพวกมันลงขายเมื่อไหร่ก็ออกมาด่าพวกมันเหมือนเดิมเต็มที่ 3-4 วันเดี๋ยวพวกมันก็ลืม...บอกตรงๆกูก็เซ็งกับไอ่พวกเหี้ยพวกนี้เหมือนกัน
  • พี่ผีๆ ก็ลองพูดมาสิครับ ว่าอยากจะซื้อเท่าไหร่ ตั้งราคาซื้อมาสิครับให้คนขายเขารับฟัง

คนขายก็บอกไปเลยว่าทำไมของผมต้อง แพงๆๆๆๆ เพราะค่าโน่นค่านี่ ผมคิดว่าคงมาเจอกันตรงกลางได้ล่ะครับ

ถ้าไม่โดนคนมีตังซื้อหมดไปวะก่อนนะ 5555

ตอนนี้บูลลี่ อ้วนตัน เตี้ย แพงเทพพพพพพพพ
    มีใครไหมที่มีรสนิยมอยากได้แฟน แนวบูลลี่ฮี่ฮี่ฮี่ฮี่ฮี่ฮี่

มาแอบเชียหมาสายใช้งานงับ ราคาย่อมเยา ทนทานทุกการใช้งาน เย๊ๆๆๆๆๆ ไม่ได้มาแอบขายนะเพราะขายหมดแล้ว เย๊ๆๆๆๆๆ
  • ผมว่านะ
    หมาเนี่ยมันจะติดสัดเป็นช่วงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ของเดือนมัน
    แต่ทำไมผม(กู)เห็นมันมีมาขายกันตลอดปี
    ถามจริงเหอะนะชาวพิทบลูตั้งแต่จำความได้
    พิทบลูที่มันกำเนิดมาเนี่ย
    สูง เปรียว มีความคล่องแคล่ว ตัน กล้ามเนื้อเป็นมัดๆ
    แต่ไม่รู้เป็น ห่า เหว อะไรกัน
    เสือกชอบ เตี้ย ตัน อย่างกับหมู
    กันทั้งหมด กรรมการก็ยังเสือกให้คะแนนหมาอย่างกับหมู
    ซะด้วยนะ โอ้โหบ้ากันหมด
    อยากจะให้เหล่าผู้หลงรักหมาอย่างกับหมูไปดูรูปและประวัติ
    ของพวกพิทบลูสมัยเริ่มกำเนิด
    ส่วนใครที่ชอบ เตี้ย ตัน หน้าหัก
    มำไมไม่เอาเงินหลายหมื่นบาทนั่น
    ไปซื้อ บลูด็อก สิครับ
    ผมเห็นบางตัวโหลดจนไข่ถึงผืน
    หน้าอนาถ
    คนเราจะทำอะไรก็คิดถึงสายพันธุ์เค้าหน่อย
    พิทบลูคือนักสู้ไม่ใช่หมู
    จะเอาปัญญาที่ไหนไปสู้แรงหมาตัวอื่นเขา
    ขาก็สั้น
    หน้าสงสาร
    เอาละผมก็มีที่อัดอั้นในใจแค่นี้แหละ
    เหล่าบรรดา บรีดเดอร์ ทั้งหลาย

*ขอโทษสำรับบุคคลที่อาจจะมีความคิดไม่ตรงกับผมผมให้ด่าได้แต่กรุณากลับไปนอนเอาตีนเกยหน้าผาก แล้วคิดนะว่าผมพูดจริงมั้ย
  • พี่ pungpung08 กำลังจะแนะนำให้กรรมาการเอาหมูพ่อพันธุ์ มายืนเทียบเพื่อให้คะแนนหมาใช่ไหมครับ ฮ่าๆๆ

และยังแนะนำโยคะตรีนก่ายหน้าผากด้วย ฮ่าๆๆๆๆ

ไม่ได้มาติพี่นะแค่มาเซวเล่น โกดผมมะ ฮาๆๆๆ

ผมว่ากระทู้นี่ซีรี่ยาวอีกแน่นอนครับ
  • ก่อนที่จะมองใครควรมองตัวเองก่อนนะครับ
  • ก้อผมชอบของผม

นะ boro รึว่าพิทบลูสมัยนี้เค้าเตี้ยอย่างหมูถึงจะเลียกว่าเท่สาวกรี๊ด

เอาเถอะรสนิยมใครรสนิยมมัน

ขนาดแฟนยังเอาหุ่นดี

แต่บางคนดันชอบแบบบลูลี่

ขอให้ท่านโชคดี

สาธุ
  • กำลังจุดชนวนกันเลย เดี๋ยวมันจะแตกแยกกันนะครับ
    ไม่อยากให้ทะเลาะกัน ผมก็ชอบพิทสูงใหญ่ใช้งานเหมือนกัน
    แล้วก็เป็นห่วงว่าอนาคตมันจะไม่เหลือ แต่ว่ากะแสมันก็คือกะแส นำมันกำลังไหลเชี่ยวครับ
    เดี๋ยวมันก็เบา ปล่อยเค้าทำกันไปเถอะครับ ถ้าไม่รักจริงเดียวก็เลิก
    คนส่วยใหญ่รักพิทเพราะสันดานมัน ผมเชี่อว่ายังไงมันก็ต้องคงอยู่
  • ไอ้พวกบรีดเดอ ตอนจะขายหมานี่เหนห่าไรกันไม่รู้โพสกันได้ ทุกวัน

พอ มีคนมาติ หัวหด จิงๆ

กล้าหน่อยกล้าหน่อย ครับ
  • ไอ้สไตล์ จะสูงยาว จะเตี้ยตัน อันนี่แล้วก็แล้วแต่ คนชอบ แต่

อย่าหวังกำไรกันเกินไป ครับ

อันนี่สิสำคัญ

ตกลงเราเลี้นงพิทบูลชอบหรือหาแดกกับหมาครับ

หาทางทำเงิน ทางอื่นหมดปัญญาแล้ว รึไง
    ไฟล์แนบ
    664464475_l.jpg 49K
  • เฮ้ย...ไอ่โบโร่ที่ไอ่ปุงๆ 08 มันพูดถูกหมดหรือมึงเป็นบรีดเดอร์เหี้ยๆที่ไอ่ปุงๆ 08 พูดถึงได้สะดุ้ง...อิ อิ อิ

ปล.จริงๆพวกมันน่าจะรวมหัวกันเปิดเว็ปหมาตัวเหมือนหมูเลย เพราะเดี๋ยวนี้หมาที่พวกมันเลี้ยงดูยังไงมันก็ไม่ใช่หมาพิทบูล กูว่าแยกกันไปเลยดีกว่าให้ชัดเจน วัดกันไปเลยดูซิว่าเว็ปไหนจะมีใครเล่นมากกว่ากัน...( มาเฟียมีหนาว )...อิ อิ อิ
  • คิดไป คิดมาผมว่าปล่อยพวกแม่งทำหมาเตี้ยไปก็ดีนะ เด๋วแม่งก็เลิกฮิต เพราะไม่ได้หมาแท้ อีกหน่อยแม่งก็หันมาเลี้ยงสายแท้พวกเราจะได้ฟันราคาแม่งให้ยับเลย...ไอ้พวกบรีดเดอร์โง่กว่าไอ้มืดเอ๊ย หมาเขาพัฒนามากว่าเปน100ๆ ปีแล้วบางคนแม่งก็เอามาพูดมาสอนเค้า แต่พวกมันทำกันเอง เลยพูดไม่ออกว่ะ อิอิอิ เด๋วเสียๆ การพัฒนาสายพันกับการทำลายสายพันธ์เนี่ย เดกรุ่นใหม่มันมองแป๊ปเดียวก็รู้แล้ว มันถึงมาเล่นหมาแดงกันแล้วไง
    หมาเตี้ยก็เลยดั๊มราคากันขาย หนักเข้าๆก็กัดกันเองโชว์หมามันซะเลยว่ะ 555 ขำอ่ะ
    ไฟล์แนบ
    BestOfTheBSides.jpg 108K
  • นี่เป็นไง...ดูหลังไอ่โลโค่ซะก่อนตัวจิงเสียงจริง ถ้าไม่ชอบจริงไม่ลงทุนจิ้มหลังหลอก...ดูไว้ไอ่พวกเลี้ยงหมูทั้งหลาย...555
  • โห...IRONMAIDEN ชอบๆ
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่กำลังเลี้ยงเจ้าพิทอยู่ และพึ่งเลี้ยงได้ไม่นานแต่เชื่อมั้ยว่าผมรักมันน่ะรักมากด้วยเพราะมันเป็นสิ่งที่ผมเลือก และมันจะอยู่กับผมจนกว่ามันหรือผมจะเกิดอะไรขึ้น และผมเชื่อว่ามันจะปกป้องผมและครอบครัวเมื่อมีเหตุร้าย นี่คือสันดานของมัน(ผมพูดถูกมั้ยรึเปล่า)
    ส่วนจะบรีดกันแบบไหนผมว่าก็แล้วแต่เขาจะบริดกัน แต่ก็อย่าให้ราคาแพงเกินความจำเป็นให้คนอื่นที่เค้ามีความชอบซื้อมาเป็นเจ้าของได้ โดยไม่เดือดร้อน อีออน อีซีบาย ค่างวดรถ ค่าเช่าบ้าน ค่าเด็ก(ถ้าใครมี) มันอาจจะทำให้เกิดปัญหาต่างๆตามมา ถ้าเรียกว่าก็ราคาพอเจอกันครึ่งทางอะไรแบบเนี่ย....น่ะ ขอเสนอความคิดเห็นเพียงเท่านี้หากมีใครแย้งผมก็รับฟังและขอบคุณครับ :059: :061: :062: :063: :065: :066::067:
  • เค้าอัญเชิญผีน่ะ พวกมีตัวมีตนม่ายเกี่ยวว่ะ เย้!

เดี๋ยวจะไปตามเพื่อนให้ เพื่อนผมเป็นผีกะหรั่ว เย้!
    ไฟล์แนบ
    00277_10.jpg 37K
  • pitbullก็ยังเป็นpitbullอยู่ตลอดไปไม่มีอะไรมาเปลี่ยนมันได้
    แต่ตอนนี้ไอ้ที่มันเตี้ยๆตันๆเขาเรียกมันว่าAmerican bully
    ส่วนเรืองราคามันก็เป็นความพอใจของทั้งสองฝ่ายถ้าเราไม่สนใจหรืออยากได้จะไปเดือดร้อนโวยวายทำไม
  • เฮ้ย ไอ่โล้นแล้วมึงเข้ามาทำเหี้ยไมว๊ะ
  • ผมว่า พวกคุณนะ น่าจะเป็นพวกโรคจิต หรือไม่ก็บ้า หรือไม่ตอนเด็กคงจะถูกลังแก แล้วสู้คนอื่นไม่ได้แน่ ไม่ก็คงโดนพ่อล่อตูดอยู่เป็นประจำ โตมาเลยเก็บกดถึงขนาดนี้ พูดแล้วก็น่าสงสาร คิดกันมาได้ยังไงกระทู้นี้ แล้วพวกที่เห็นด้วย ก็คงเป็นพวกที่เสียผลประโยชน์ มองออกชัดๆเลย สงสัยหมาตัวเองขายไม่ออก เพราะมันขี้เหล่ พวกสูงยาว ผมว่าเหมือนหมาไทยที่อยู่ตามตลาดสดมากกว่า ดูยังไงว่าสวย อิจฉาตาร้อนหมาของตัวเองเขาเลิกเหอ ไม่มีใครเขาเลี้ยงกันแล้ว เห็นเพื่อนผมจับแลกคุ หมดแล้ว เลี้ยงไว้ก็อายชาวบ้าน ยอมรับความเป็นจริงหน่อย นี้มันยุคไหนแล้ว ไอ้พวกหลงยุค ยึดติดแต่สิ่งเดิมๆ โบราณจริงๆ
  • ไมค์ไทสัน มึงพูดก็ถูกแต่ควรจะแยกเว็ปไปเลยให้พวกมันไปขายลูกหมาเว็ปของมันเอง ไหนๆก็แบ่งสายพันธุ์แล้วจะได้รู้กันไปเลยว่าใครคือของจริง
  • เลิกเถียงกันเถอะครับ ไม่มีประโยชน์แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ อิอิ
  • ผมขอถามหน่อย อายไหมเวลามีคนถามว่า หมาที่คุณจูงนะพันธุ์อะไร จะไทยหลังอานก็ไม่ใช้ จะหมาวัดก็ไม่เหมือน จะว่า pitbull ก็กลัวว่าจะไม่ใช้ สุดท้ายจับขังไว้หลังบ้านดีกว่า จูงออกไปก็กลัวคนถาม น่าเวทนา
  • อ้าว ไอ่เวรก็บอกให้แยกสายไงพูดไม่รู้เรื่องหรือไงว๊ะ...F uck
  • pitbull จะวิบัต ก็ไอ่พวกหมัดหมานี้และ ไม่มีเงินซื้อหมาดี แต่อยากได้สวยๆ แปลกดี หมาเขาก็มีราคาให้เลือก ของถูกก็มี ของแพงก็มี ใช้ตาดู แล้วก็เลือกซื้อซะ ไม่มีเงินก็ซื้อถูกๆโตมาก็สูงยาวเข่าดีแน่นอน ทำใจหรือปล่าว ไม่ใช่ซื้อมาตัว 2,000 โตมาอยากให้เป็นเทพ (ฝันเอา) ของถูกดีมีที่ไหน ถ้าใช้ตาดูเป็นนะ
    (คนดีท้อ เพราะทำชั่วมันง่ายกว่า)
  • แยกไปเลย

!!!!!!!!!!

จะได้ชัดเจนกันไปเลย
  • ถ้าแยกกันจริงๆนะ ถ้าบอทนี้ไม่มี คำว่า bully อยู่ในบอทนะ ผมว่าเว็พนี้เจ้งแน่ เพราะคงไม่มีใครอยากเข้ามาหลอก
  • ใครจะว่ายังไงก็ช่างเขาเราชอบแบบไหนก็เลี้ยงแบบนั้นจะ เตี้ย ล่ำ ดำ สิว
    หรือ สูง ยาว ขาว อึ๋ม ก็ถามใจให้ดีก่อนตัดสินใจเลี้ยงครับ
    ส่วนตัวผมชอบในแบบของผมครับใครจะว่าหมาวัดหมาข้างถนนมันก้ยังสวยสำหรับผม
    ส่วนราคาก็แล้วแต่พอใจขายพอใจซื้อกันครับไม่ว่ากัน
  • ผมว่าเอาประชาธิปไตยกันดีไหม ขึ้นกระทู้ใหม่เลย โวทกันให้เห็นๆ ว่าเว็พนี้ อยากให้สายไหนอยู่ ให้เลือกได้อย่างเดียว กล้าไหม สายใครแพ้ห้ามมาเหยียบที่นี้อีก ใครแพ้แล้วเข้ามาให้พ่อแม่มันตกนรกไปเลย แน่จริงปล่าว
  • เบื่อพวก....อีสัดดอกกกกก พวกนี้จริงๆ พวกมึงจะกัดกันทำไมวะ อายหมามัน ใครใครซื้อก็ซื้อไป ..ใครใคร่ขายก็ขายไป เอาที่มันพอใจกันทั้งทั้งสองฝ่าย พอใจซื้อก็ซื้อ แต่ไอ้พวกที่ย้อมแมวมาหลอกขาย ประเภาพสถาพสู้หมาวัดไม่ได้อย่าเสือกมาขายแพง เดี๋ยวคนขายจะเสียหมาหมดอ้างนุ่นอ้างนี่ สงสารคนที่เข้าจะเริ่มต้นเลี้ยง มาเจอบแบบนี้ คนที่เค้าจิงจังและรักพิทบลูเป็นชีวิตจิตใจ มันจะเสื่อมหมด พวกผีๆ หรือพวกคนที่มันน่ากลัวยิ่งกว่าผี จะพูดอะไรนึกถึงสภาพจิตใจของน้องหมาบ้างนะ
  • กูว่าเจ้าของเว๊ปมันก็คงไม่กล้าแยกหลอก ถ้าแยกมันอาจจะไม่มีคนเล่นเว็ปนี้ เพราะว่าฐานของคนเล่นเว็ปนี้มันเลี้ยงหมาสไตล์หมูเยอะ ถ้าพอมันออกมามันก็พูดเหมือนเดิมคือ ''ผมไม่อยากยุ่งเกี่ยวกับการซื้อขายหมาเพราะผมเป็นเจ้าของเว็ปต้องวางตัวเป็นกลางพูดอะไรมากไม่ได้" แล้วเรื่องนี้ก็เหมือนเดิมถูกปั่นกระทู้ประมาณ 2-3 วันแล้วก็เงียบหายไปกับสายลม เหมือนกะทู้ขายหมาของไอ่แก่สัดนรก เจ้าของเว็ปมันยังถือหางมันเลยนับประสาอะไรกับพวกเราที่ไม่มีต้นทุน...เซ็งว้อยยย
  • ไอ้ผีตัวบนกรูว่ามรึงต้องเป็นผีแถวอุดรแถวขอนแก่นแน่เลย ดูแล้วหนึ่งเล่นอะไรๆก็ไอ้แก่ถ้าไม่ใช่คนบ้านเดียวคงไม่แค้นกันขนาดนี้แน่ สองตอนนี้หันมาเล่นตามาร์คคู่กัดตามาร์คในทั่วหล้าดูแล้วมันก็มีแต่ผีอีกค่ายนึงอยู่แถวๆสองสามจังหวัดติดๆกันแถวนู้นของสมาคมหมาลากแห่งชาตินั่นล่ะ..............มรึงเจตนาจะเข้ามายุแยงเค้าเหรอไงเห็นๆอยู่ว่าฝั่งมึงแทบไม่มีใครเล่นบลูลี่เลยนิ
  • ลืมไปกูว่าถึงมึงจะเป็นผีไงๆก็น่าจะจบด้วยคำว่า........ ด้วยความเคารพ..........ให้เป็นสันดานเหมือนอยู่ที่บ้านมึงด้วยก็ดีนะ555
  • 90 เปอเซนต์ หาแดกกับการบรีดหมาขาย โดยไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น นอกจากเงิน เงิน เงิน มีไม่กี่คอกที่มีจรรยาบรรณ
    อย่าไปซื้อพอแม่งขายไม่ออกก็ลดราคากันเองเห็นเพียบ UKC สุดท้ายมาลดๆๆๆยังกะหมาหลาดนัดสาด
  • จะขายหมา ขายหมู ขายวัว ขายควาว มันต่างกันตรงไหน มันก็ขายคือกัน แล้วมันไปหนักส่วนใหนของคุณ อิจฉาตาร้อนสิท่า หมาตัวเองคงขายไม่ออก(หมาหลงยุค) ก็เลยลามปาม ให้มันรู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่หน่อย มีความเป็นคนกันอยู่รึปล่าว สำนึกนะมีมัย ความรู้ก็เหมือนจะมีกันทุกคน รู้จักใช้ในทางทีสร้างสรรณกันบ้าง สังคม pitbull จะได้เจริญสักที่ ถ้าเว็พนี้ยังปล่อยให้คนพวกนี้ป่วนอยู่อย่างนี้นะ ระวังคนดีจะท้อ แล้วเมื่อไหร่เหลือแต่คนเลวนะ เมื่อนั้นจะไม่มีคนกล้าที่จะเล่น pitbull กันอีก แล้ว pitbull ที่เราชอบกันก็จะเป็นแค่อดีดไป พวกคุณจะปล่อยให้คนชั่วพวกนี้อยู่ในสังคม pitbull กันอีกหรือ ช่วยๆกันสร้างสรรในทางที่ดี ส่วนหมาใครจะขายได้ไม่ได้ ให้ผู้บริโภคเขาเป็นผู้ตัดสินเอง (เป็นผู้ใหญ่กันแล้วทั้งนั้นคงคิดเองได้) ไม่ใช้มานังวิจารณ์คนนู้นที คนนี้ที ทำตัวเหมือกูรู ที่ไหนได้ก็เพื่อผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น พูดแค่นี้คงจะเข้าใจ
  • ตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นมาเลยแน่จริง จะได้รูกันไปเลยว่า คนส่วนมาเขาชอบแบบไหน ผมไม่ได้อยากให้แยกเว็พนะ แค่อยากแยกคนดีกับคนเลวต่าหาก
    เว็พยังเหมือนเดิม เพียงแต่ว่า ไอ้พวกทีปากหมาที่ ยังว่าหมาตัวเองสวยอยู่จะได้ตาสว่างขึ้นบ้าง
    กล้าตั้งกระทู้ใหม่ไหม ทำเป็นเปลี่ยนเรื่องเลยนะ ใครแพ้ห้ามเข้ามาในเว็พนี้อีก แพ้แล้วเข้ามาขอให้มันฉิบหายกันทั้งครอบครัวกันไปเลยดีไหม
    ตอบหน่อย
  • กัดได้ก็แต่คนดีนะ เจอผีด้วยกัน ทำเงียบ แทงใจดำหรือไง
  • ใครเขาจะหาแดกกับอะไร แล้วพวกมึงไปยุ่งอะไรกับเขา มึงไปขอเขาแดกรึไง ไอ่พวกสันดานหมาขี้เลื้อน สู้ไม่ได้มีแต่เห่า ลำคาน
  • เล่นด้วยดิ โทษนะที่ล๊อค-อินเข้ามา แบบว่าชอบซึ่งๆหน้าอ่ะ มันดีไม่ชอบอีแอบ ว่ากันต่อ/ เหนด้วยครับกับเรื่องการแอนตี้ ปั่นราคาหมาน่ะ ที่ขอลงมาแจมด้วยก็เพราะ ผมก็คนเลี้ยงหมาเหมือนกัน ไม่ใช่กลุ่มพวก "หมาเลี้ยงคน " บางคนแม่งรู้ทั้งรู้ว่ามันไม่ควร แม่งก็ยังทำ หลงตามกระแสพวกไอ้มืด เมกาว่าไรก็ตามมันหมดแล่ะ ข้าวหอมมะลิแม่งยังโกงเรามาแล้วเลย โดนพวกมันหรอกมาแล้ว ดั๊นมาหลอกพี่ น้องร่วมชาติอีก หมาพิทบลูมันมีลักษณะมาตรฐานสายพันธ์มันอยู่แล้ว เอาออกมาให้เด็กมันเรียนรู้ - ศึกษากันมั่ง มันถึงจะถูก หัวเป็นไง หางเป็นไง ยึดหลักมาตรฐานที่คนรุ่นเก่าเขาทำมาเป็น ร้อยปีแล้วๆ ให้เกรียติและค่าภูมิปัญญาที่เขาทำกันมาบ้าง นี่อะไร อะไรๆ ก็ยกแต่หมาพันธ์ทาง หน้าคางคก รู้น่าว่าเอาพันธ์มันมาแพง แต่คิดดูว่า เสือกโง่กันเองนี่หว่าให้มันหลอกขายมา แล้วทีนี้เด็กรุ่นใหม่ๆ ต้องมาซวยกับพวกมึงด้วยหรือ? เศรษกิจก็ไม่ดี ข้าวจะซื้อกินยังยากเลย บางคนหนักกว่ายังเรียนอยู่เลย ต้องมาแบกภาระค่าเลี้ยงดูแถมอีก แถมที่สุดแล้ว ใบพันธ์ประวัติของตัวมันเองยังไม่มีเลย มาอาศัยใบเพ็ดของ สเตฟ บ้าง พิทบลูบ้าง เวลาคนเอาลูกพิทบลูแท้ออกมาขาย ก็มาว่าหมาของเค้าว่า ปากยาวมั่งล่ะ แหลมมั่งล่ะ จะบอกพวกมึงให้นะ สาวๆ มาตรฐานพิทบลูมันเป็นแบบนี้แล่ะ หัวต้องเป็นรูปลิ่ม ไอ้แบบปากสั้น หน้าบี้ หน้าคางคกน่ะ เขาเรียกพันธ์ทาง เพราะมันยังเป็นหมาที่ผสมๆกันมาตั้งแต่2สายพันธ์ขึ้นไป แล้วเลือดมันยังไม่นิ่งลูกออกมา สูงมั่ง ยาวมั่ง หุ่นผิดเพี้ยนไปจากพ่อแม่เกือบจะทุกคอก ตรงนี้ขอเตือนน้องๆครับ อย่าซื้อ!
  • ต่อๆครับ/ ถ้าอยากเลี้ยงหมาแบบบ้าพลัง อ่อนโยนแต่ไม่อ่อนแอ ก็ซื้อพิทบลูครับ แต่เราต้องถามตัวเราก่อนว่า เรามีเวลาให้มันไหม รับผิดชอบชีวิตมันได้ไม๊หลังจากที่เราอุ้มมันเข้าบ้าน แต่ถ้าอยากได้แบบ ล่ำๆ หน้าสั้นๆ ก็แนะนำให้ซื้อ บลูด๊อกไปเลยดีกว่าราคาไม่แพงเกินด้วย ที่สำคัญใบเพ็ด เป็นที่ ยอมรับกันทั่วโลกด้วยไม่ใช่แค่สมาคมๆนึงที่ตั้งขึ้นมาเพื่อการค้า เฉพาะสายพันธ์ อยมรับความจริงกันเถิดครับ อย่ามัวทำเพื่อการค้ากันอยู่เลย เด็กมันจะหลงทาง ยังไงก็เรียนเชิญท่านต่อไปมาให้ความรู้เรื่องของหมาพิทบลูจริงๆไม่ใช่หมาที่พวกไอ้มืด มันอุปโหลกแล้ว หลอกขายกันมา...ไปดูชาติอื่นๆมั่งก็ดีนะครับ โปตุเกส ฝรั่งเศส หรือออสเตรเลียนี่ เขาก็ยังเลี้ยงพิทบลู สูตรดั้งเดิมกันอยู่เลย ผมเห็นใจท่านที่ซื้อมันเข้ามานะครับ แพงมากซะด้วยไม่ได้เข้ามาขัดตลาดหรือการค้าของใครๆ แต่ทนต่อไปพิทบลูแท้ๆไม่เหลือแน่ คนที่รู้มาก รู้จริงๆกว่าผมมีนะครับ แต่แกคงพูดไม่ออกเพราะเพื่อน แกทั้งนั้นที่กระทำกัน แต่สุดท้ายก็อยากจะให้เคิดนะครับ เพื่อนก็คือเพื่อน แต่ความถูกต้องย่อมอยู่เหนือกว่าเพื่อน...แทง-ยู
    ไฟล์แนบ
    dog-1.jpg 31K
  • คนกลุ่มน้อยยอมรับซะ หมาเขาต้องพัฒนาไปหน้า อย่ายืดติด เขาพัฒนามาดีคนก็ยอมรับเอง ไม่ดีคนเขาก็ไม่เล่นเอง พัตนาหน่อยไม่ใช้เคยขี่ควาย กูก็ยังจะขี่ควายอยู่ ของเขาสวยไม่ต้องบอก แค่มองดูไม่ต้องมาอธิบาย ใครเขาก็รู้ ไอ้ที่ต้องเอาพันธุ์มาจากอเมริกา ก็เห็นเขาเอาเข้ามากันทุกสายพันธุ์นั้นแหละ หรือคุณจะเอาหมาไทยหลังอานผสมกับบางแก้ว แล้วออกมาเป็น pitbull ทำได้ทำให้ดูหน่อยซิ เราก็แค่ชอบพันธุ์ไหนก็เอาเข้ามาแล้วก็พัฒนาต่อยอด ให้นิ่งขึ้นให้ปรับตัวเข้ากับอากาศเมืองไทยได้ แต่มันต้องอาศัยเวลา เหมือนกับทุกสายพันธุ์ที่นำเข้ามา หวังว่าผู้อ่านคงจะเข้าใจอะไรมากขึ้น คนดีเขายังมีอีกเยอะ เป็นกำลังใจให้คนดี คนชั่วช้าจะได้หมดไปจากเว็พนี้ การที่เว็พนี้ให้อิสระทางความคิดผมว่าดีนะ แต่ผมอย่างให้ใช้ในทางที่สร้างสรรหน่อย ไม่ใช่ทำเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของตัวเองอย่างที่ทำกันมา แล้วเราจะได้มี pit ที่ดีและมีเพื่อนที่ดี ไม่ใช่มากัดกันเองยังกับหมาเดือน 12 อย่างนี้
    การตลาดก็ปล่อยให้เป็นไปตามกลไกของตลาด
    ผมว่าสังคม pitbull จะไม่ดีก็อยู่ที่คนซื้อด้วยนะ บางที่ก็ให้เลือกๆกันหน่อย คอกที่ดีมีคุณภาพก็เยอะ ไอ่คอกไม่ดีก็เยอะแต่ชอบไปซื้อกันจัง เห็นแก่ของถูก แต่อยากได้หมาเทพ โตมาไม่สวยก็เอาไปปล่อยวัด อยากให้คนซื้อมีจิตรสำนึกด้วย อย่าไปสนับสนุนคอกที่ไม่ดี เดียวขายไม่ออก ก็หยุดทำไปเอง ยังไม่มีเงินซื้อก็ไปเลี้ยงพันธุ์อื่น หรือถ้าอยากเลี้ยงแต่เงินไม่มาก อยากเลี้ยงก็ไม่ว่ากัน แต่ต้องทำใจให้ได้ ว่าถ้าโตมาแล้วไม่สวยจะเลี้ยงมันอยู่มัย ถ้ารับไม่ได้ก็อย่าไปซื้อ เพราะของถูกคุณภาพก็ต้องลดตามลงไป เรื่องจริงไม่มีใครเขาเอาหมาดีๆมาขายถูกหลอก เพราะขนาดขายแพงยังไพอขายกันอยู่เลย ผมพูดถึงคอกที่ดีมีคุณภาพนะ
  • แปลกนะคนเขาชอบ pitbull จะให้ไปซื้อ bulldog เอาสมองส่วนไหนคิดวะ
    pitbull ก็คือ pitbull เข้าใจยากตรงไหน แล้วให้เข้าใจด้วนนะว่า เดี๋ยวนี้ pitbull เขาพัฒนาแล้ว เลิกขี่ควายไปทำงานได้แล้ว เดี๋ยวนี้เขามีรถยนต์ใช้กันแล้ว รู้ไว้ด้วย เข้าใจยากนะคุยกับพวกนักโบราณคดี ทำยังไงจะทันเขานะ คุณต้องเปิดใจยอมรับกับมันซะ ถ้ามันไม่ใช่สิ่งที่เลวร้ายอะไร อย่ายึดติดกับสิ่งเดิมๆ ลองคิดนอกกรอบดูบ้าง แล้วจะรู้ว่า โลกนี้ยังมีอะไรๆที่ดีอีกเยอะ
  • ช่าย คางคกในกะลาว่ะ ไปดูทั่วโลกซะบ้าง เอาแต่ดมตูดพวกไอ้มืด โด่ โง่แล้วยังควายอีกมึง
  • โห มีให้เลือกด้วย ผมเลือกหมาแดง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เอาบูลลี่ อิอิ
  • ชอบแบบใหนก้เลี้ยงแบบนั้นดีกว่าจะมาโหวตทำไมให้แตกแยก ไอ้คนบรีดที่สร้างปัญหาก็คือ หมาตัวเองเป็นพิทบูลดั้งเดิม แต่เห็นแก่เงิน เวลาลูกหมาออกมาก็ไปโพทนาว่าหมาข้านี่แหละ บูลลี่ คนจะซื้อบูลลลี่ ไปได้แบบทรงดั้งเดิม เดียวก็ปล่อย เดี๋ยวก็แจก ไอ้ที่แย่กว่านั้นคือมีแม่หมาเป็นพิทบูลดั้งเดิมดันเอาไปผสมกับพ่อที่บูลลี่อีก เละเทะไปใหญ่ ส่วนคนซื้อ ก็หลับหูหลับตาซื้อ ไม่ได้ดูโครตเง่าสักหลาดหมาเลย ได้ไปไม่ถูกใจก็ซื้อใหม่ ในเมื่อต่างคนก็มีกลุ่มของตัวเองอยู่แล้วชอบแบบดั้งเดิมก็เลี้ยงไป ชอบ แบบ บูลลี่ ก็เลี้ยงไป ไม่น่าจะมีปัญหา ...... อันนี้ขอความเห็นหน่อยนะว่า ถ้าบูลลี่ต้องเตี้ยๆ อ้วนๆ ใช่ไหม แล้วอย่างในรูป มันไม่เตี้ย และไม่อ้วน ถ้าเรียกพิทบูลได้รึป่าว รึว่าจะเรียกบูลลี่ดี .....:012:
    ไฟล์แนบ
    Nemesis9.jpg 61K
  • ทั่วโลกเขาเป็นยังไง กูรู ตอบให้หน่อย
    บ้านก็มีอินเตอร์เน็ต ไม่น่าหลังเขาเลย
    ส่วนตัวผมนะ ใครจะเลี้ยงพันธุ์อะไรก็ดีทั้งหมดและ ต่างคนต่างชอบ แต่รักในสิ่งเดียวกันคือ หมา (แค่รักนะ แต่ไม่ต้องถึงขนาดเลี้ยงไว้ในปาก เห่าไปทั่ว)
    การที่จะขายหมากินหรือที่คุณพูดว่าขายหมาแดก มันแปลกตรงไหน มันเป็นอาชีพที่สุจริต ไม่ได้ไปปล้นฆ่าใครเขานิ ไม่มีใครเขาบังคับให้ซื้อนิ หรือคุณขายของแล้วไม่คิดเอากำไร บอกหน่อยสิ งานที่คุณทำหรือของที่คุณขาย ไม่ต้องการเงินรึไง ของเขาซื้อมาก็ต้องขายไป บางคนทำเป็นงานอดิเรก หรือจะทำเป็นอาชีพก็ได้ เห็นพันธุ์อื่นเขาทำกันเยอะแยะไป ไม่เห็นต้องอายอะไร ของเข้าขายออก คนเขานิยม คนขายก็สุขใจ แถมได้เงินด้วย ดีออก
  • พวกมึงลองบรีดสายใช้งานดูดิจับคู่ให้สวยๆๆๆๆออกลูกมาเปิดสัก 50000 โพสขายดูสาดๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมไม่ได้อยากแบ่งแยกหมานะครับ ผมแค่อยากแบ่งแยกคนดีกับคนไม่ดีก็เท่านั้นเอง
    ถ้าปล่อยไว้อย่างนี้ คนดี บรีดเดอร์ที่ดี เขาจะเสียกำลังใจ บางคนถึงกับเลิกเลี้ยงไปเลยก็มี แต่ไอ่พวกสถุน พวกนี้ยังมาแหกปากเห่าอยู่อย่างสบายใจ คุณว่ามันถูกแล้วหรือ ช่วยวิเคราะหน่อย