ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ภาพวันที่นำต้นไม้ไปปลูกครับ
  • ขออนุญาตนำภาพที่ผมและเหล่ากัลยาณมิตรที่ได้ร่วมไปปลูกต้นไม้
    ที่พวกเราได้จัดหากันไปปลูกยัง โรงเรียนปลูกรากแก้วเพื่อแผ่นดินตาม
    โครงการของวัดพระราม 9 ที่ อำเภอ ชะอำ จ. เพชรบุรี
    ตามกระทู้ที่ ผมได้บอกบุญไว้ในกระทู้ตามลิงค์นี้นะครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/36573/รวมกันสร้างร่มเงาให้กับเด็กๆ#Item_31
  • ระยะทางจากจุดกลับรถหน้า Santorini Park ชะอำ เลี้ยง่เข้าซอย Fresh Mark
    เข้าไปอีกประมาณ 3 กิโล ช่วง 1.5 กิโลฯ แรกเป็นทางราดยาง ส่วนที่เหลือเป็นดิน
    ลูกรังตามภาพ
    image
  • น้ำไม่มี ไฟไม่มา ต้องใช้เจนฯปั่น และขุดเอาน้ำบาดาลมาใช้
    พื้นที่โดยรวมทั้งสิ้นประมาณ 60ไร่ มีพระอยู่องค์เดียว

image

• บรรยากาศรอบๆ
    image

โบสถ์มีอยู่ 1 หลัง พึ่งจะสร้างเสร็จ ผมไม่รู้่ว่าเป็นศิลป์แบบไหน
    ขอเรียกว่าศิลป์แบบผสมผสานล่ะกัน แต่ที่แน่ๆ ใช้ฝีมือการปั้น
    ปูนของช่างชาวเพชรแน่นอน

image

image
  • ต้นไม้ที่พวกเราจัดหาไปปลูกที่วัด มาส่งแล้ว

image

ช่วยกันคนล่ะไม้คนล่ะมือ ปลูกตามกำลังที่ทำได้

image

image
  • ขอให้เทวดาคุ้มครองให้ทุกท่านมีแต่ความสุขความเจริญ อยู่เย็นเป็นสุข
    เติบโตเป็นไม้ใหญ่ที่ค่อยให้ร่มเงาให้กับลูกหลานเหลนโหลนทุกผู้ทุกคน
    ด้วยเทอญ

image
  • สุดท้ายขอฝากสูตรทำขนมเมืองเพชรบุรีครับ
    เมื่องที่ขึ้นชื่อว่าทำขนมอร่อยที่สุดเมืองหนึ่ง
    ของประเทศไทย

ขนมสูตรนี้เรียกว่า "ขนมไมตรี" ครับ

image
  • สาธุ....ขออนุโมทนาด้วยคนนะครับ
  • สาธุ...สาธุ.... ^:)^
  • ดีใจจังค่ะที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของการสร้างร่มเงาให้แก่เด็กๆๆขอบคุณโครงการดีๆในครั้งนี้ด้วยค่ะ...สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ ^:)^