ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กรีบเท้าเป็นแผลรักษายังครับ
  • :002:หมาผมกรีบเท้าหน้ามันเป็นแผลบ่อยมากเลยมียาชนิดไหนแนะนำให้ผมหน่อยตอนนี้ผมใช้ เนกาซัน ทิงเจอร์ แล้วก็ยาม่วง ก็ยังไม่มีวี่แววดีขึ้นเลย:002:
  • แผลเกิดจากอะไรครับต้องดูที่สาเหตุด้วยครับ ส่วนยาต้องใช้ให้ถูกครับ เนกาซันใช้สำหรับโรยไม่ให้แมลงวันมาวางไข่ ทิงเจอร์เหมาะสำหรับใส่แผลสดหรือทาให้ฝีหัวสุกไวขึ้น ส่วนยาม่วงใช้สำหรับแผลเปื่อยครับ ถ้าเป็นแผลอักเสบหรือติดเชื้อลองใช้ยาแดงผสมกับผงวิเศษตราร่มชูชีพทาดูครับ หาลองเท้าสำหรับหมาใส่ช่วยมันก็น่าจะดีขึ้นครับ
  • :062::062::062::062:ถ่ายรูปเอาเท้า หมา มาลงสิครับพี่ แล้วผู้รู้จะมาตอบกันครับ
  • ตัดทิ้งดีกว่าครับ เพราะถ้าหมามีกรีบเท้าล่ะก็ไม่น่าจะเป็นหมาแท้ครับ น่าจะผสมวัวหรือแพะมาแน่นอน ยังไงช่วยกันพิทักษ์โลกใบนี้ให้ปลอดจากพวกกลายพันธุ์ด้วยนะครับ เย้!
  • คุณ Pamuek ครับ ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันป่าว? เกิดจากเชื้อราบางตัวที่เกิดจากความอับชื้น ต้องพาไปพบสัตวแพทย์นะครับฉีดยาฆ่าเซื้อแล้วจะมียากินของมัน ของผมอักเสบแล้วมันจะเลียเท้าตัวเองบ่อยมาก ตีนมันจะแฉะๆ บางทียาทาอาจจะไม่ได้ผล ปรึกษาสัตวแพทย์จะดีกว่าครับ สงสารมันครับ...
  • เป็นเหมือนกันเลย ตรงซอกนิ้วเป็นตรงซอกนิ้วกลางทุกเท้าเลย หมอพิทช่วยแนะนำด้วยค้าบ
  • ของผมเป็นเท้าขวาหน้าข้างเดียวแล้วก็เป็นตลอดเป็นๆหายๆ
    มีแผลเหมือนชื้นๆแดงๆต้องคอยเช็ดให้ตลอดใ่ยาอะไรก้ไม่หาย
  • ต้องขอขอบคุณพี่''K9''และคุณพี่''FatX''มากเลยครับผมไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่ามันอาจเกิดจากเชื้อราบางชนิดตอนนี้เขาให้ยากินก่อนอาหารเช้าและตอนเย็นดูจากแผลแล้วดูแห้งดีกว่าแต่ก่อนเอาป็นว่าใครมียาดีๆก็ช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ