ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นำไปเลี้ยงต่อที
  • มีพิทบูลเพศเมีย 3ตัว เป็น gotti สีขาวทั้งตัว 1ตัว re สีบลู 1 ตัว และสีบลูลายเสือ 1ตัว ท่านใดที่สนใจสามารถมาดูตัวจริงได้ที่จังหวัด สุโขทัย เนื่องจากตอนนี้ผมไม่มีเวลาเลี้ยงได้งานประจำไกลบ้าน พาระเลยตกอยู่ที่แม่ผม ใครอยากเอาไปอุปการะต่อได้เลย (0863820483)
  • เตรียมโดนด่าได้เลยครับ
  • ฆ่าทิ้งเลย...อย่าไปโยนภาระให้คนอื่น...ฆ่าทิ้งจบปัญหา =D>
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/706867#Comment_706867
    ก่อนเลี้ยงทำไมไม่สำรวจตัวเองก่อน เตรียมตัวให้พร้อม เพราะการเลี้ยงหมา ไม่ได้เลี้ยงแค่1-2วัน
    มันต้องเลี้ยงจนตายจากกันไปข้าง :064:
  • มันต่างจริงๆนะครับ ถ้าพี่ลงมาว่าขาย 3 ตัว พร้อมเป็นแม่พันธุ์ พี่ก็จะไม่โดนด่า แต่ประกาศแจก จะโดนเต็มๆ บางกระทู้ดูราคาแล้วก็รู้แหละว่าตั้งใจแจก ไม่มีคนด่า 55555 ศึกษาให้ดีก่อนตั้งกระทู้ 5555 เพราะพลาดแล้วที่วางแผนไม่ดีตอนเลี้ยง
  • อีกแล้ว ครับ ท่าน :064:
  • แต่ผมกลับมองว่าอย่างน้อยมันก็ยังดีกว่าที่เจ้าของกระทู้ไม่บอกกล่าวอะไรใครแล้วนำไปปล่อยวัดให้กลายเป็นปัญหาสังคมนะครับ ก่อนเราจะพิพากษาเค้าถามเค้าซักหน่อยมั๊ยว่าไม่มีทางแก้อื่นอีกแล้วหรือ ใช่ว่ารอแต่จะซ้ำคนที่พลาดเพียงอย่างเดียว คุยกันดี ๆ ก็ได้ครับ ด้วยความเคารพ
  • เห็นด้วยกับboy_aten ครับ เรากำหนดอะไรไม่ได้ทั้งหมดต้องดูที่เหตุและผล เมื่อเกิดแล้วต้องหาแนวทางแก้ไขครับ เคารพทุดความเห็นครับ
  • อยู่แถวไนของสุโขทัยครับ ผมก็อยู่สุโขทัย มีคนอยากได้จริงๆครับ
  • เลี้ยงตัวเมียตั้ง 3 ตัวเพื่ออะไร? คนเลี้ยงตัวเดียววันนึงไม่มีเวลายังพอเข้าใจ แต่คนเลี้ยงถึง 3-4 ตัว วันนึงบอกไม่มีเวลา ผมขออนุญาตไม่เห็นใจครับ คนที่คิดแบบนี้แหละทำให้เกิดการเพาะหมาขายจนล้นตลาด ล้นประเทศไทย และตามด้วยปัญหามากมาย เพียงเพราะเลี้ยงเกินกำลังความสามารถของตน แต่ไม่ตลอดรอดฝั่ง

ที่สำคัญเพราะมีแต่คนคิดว่าไม่เป็นไรๆ ช่วยๆ กันไปดีกว่าเอาไปปล่อยวัด ทุกวันนี้หมาจรจัดทั้งลูกครึ่งลูกเต็มหรือพันธุ์ทาง มันถึงได้เต็มประเทศไทย (รู้ไหมครับฉายานึงของเราคือนครแห่งหมาจรจัด) ผมว่าประเทศที่เขาเจริญแล้ว เขาคงไม่มีวิธีคิดโลกสวยแบบนี้เป็นแน่ แก้กันทั้งชาติก็ไม่หมดครับปัญหาประเทศไทย มีแต่คนไม่ประมาณตนเต็มไปหมดทุกวงการ :o034:
  • ทำหมันให้ก่อนส่งต่อจะเป็นบุญกับพวกมันมากๆเลยค่ะ.. [-O<
  • เอาลูกเขามาเลี้ยง เอาเมี้ยงมาอมครับ สุภาษิตไทย แล้วจะเอาอะไรกับสิ่งที่ไม่ได้เลี้ยง
  • คือขอบอกนะครับ ว่าฉีดยาให้หลับไปดีกว่า อย่าสงสารเลย ผมะข้าใจนะว่านิสัยของคนไทยขี้สงสาร สงสารสัตว์ร่วมโลก แต่ในมุมมองความเป็นจริงมันกลายเป็นว่า คุณผลักภาระไปให้คนอื่น ซึ่งไม่รู้ว่าภายในอนาคตจะเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นบ้าง ตัวผมเองก้ชอบสุนัขพันธุ์นี้มา5ปีละ แต่ขอบอกก่อนเลยว่าไม่พร้อมพอที่จะเลี้ยงในขณะนั้น พอ ณ.ตอนนี้พร้อมที่จะเลี้ยงผมเข้ามาดุเว็ปนี้หลายครั้งชอบหมาของหลายคน พอจะตัดสินใจซื้อกลายเปนปี 2558 ผมต้องไปอยู่ต่างประเทศ ผมจึงตัดสินใจไม่ซื้อ... จึงได้แต่เข้ามาชื่นชมเท่านั้น อย่างที่ผมและหลายๆคนบอก การเลี้ยงสัตว์เลี้ยงต่างๆไม่ว่าจะเป็นชนิตไหน มันไมใช่การเล่นขายของปาหี่ไปวันๆครับ ฝากเก็บไปคิดด้วย
  • ผมเลี้ยงตัวเดียว ทั้งดื้อทั้งมึน ๕๕๕๕๕
  • 3 ตัว แถมเป็นตัวเมียด้วย 555555
  • เห็นใจครับ ปัญหาอาจเกิดขึ้นหลังเลี้ยงหมาก็ได้ และอีกอย่างคนที่จะมาเอาไปเลี้ยง เขาก็พร้อมที่จะรับภาระอยู่แล้ว....สำหรับคนเพาะหมา เขาคือคนพัฒนาสุนัข สุนัขก็ต้องมีการพัฒนาครับ
  • เอามาฝากกับผมไหมพร้อมเมื่อไหร่มาเอากลับไป กทมครับน้อง 084-044-8180 ความรู้สึกแบบนี้เข้าใจดีว่าไม่อยากทิ้งมันไปหรอกพี่เข้าใจครับ
  • ได็โอกาสแล้ว เอาเลย รุมเลย ด่าๆๆๆๆ อย่ายอม จัดหนักๆ เพื่อจะได้รู้กันซ๊ะที ว่าสมาชิกคนไหน ติดนิสัยพิบูลบ้าง ด่าหรือเห่าก็ได้เอาเลยๆๆๆๆ
  • เห็นใจ sira เราเคยโดน
  • เห็นด้วยกับ boy_aten ค่ะ
  • ภาษิตจีน ฆ่า 10 ชีวิต ง่ายกว่าการ ช่วยเหลือดูแล 1 ชีวิต
    ใจถึง ฆ่าได้เหรอ ชีวิตมันก็เหมือนเรา หนึ่งเหมือนกัน
    มีลมหายใจเหมือนกัน ซื่อสัตย์กว่าคนบางคนด้วย
    เลี้ยงมันแบบมีเมตตา ให้มันมีนิสัยเหมือนเรา เราอย่าทำให้นิสัยไปเหมือนมัน
  • ไม่ว่าด้วยเหตุผลร้อยแปดพันเก้าอะไรก็แล้วแต่ที่ต้องทิ้งมัน...ทำหมันให้พวกเค้าและส่งต่อไปให้ผู้ที่ต้องการนำหมาไปเฝ้าตามไร่สวนดีกว่าครับ เฮ้อออออ