ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจอพิทบูลลายเสือหลงที่ขอนแก่น
  • เมื่อวานตอนประมาณ 3 ทุ่ม (12/1/2014) ไปทานข้าวที่ร้านประไพรโภชนา ถนนมะลิวัลย์ ขอนแก่น เจอน้องวิ่งอยู่ที่ลานจอดรถ ทางร้านบอกว่าน้องหลงมาหลายวันแล้วและวิ่งเข้าหารถทุกคันที่มา คาดว่าน่าจะหลงกับเจ้าของ

ลักษณะ : พิทบูลลายเสือ มีปลอกคอ ตัวไม่ใหญ่น่าจะยังเป็นหมาเด็ก

ใครสงสัยว่าเป็นสุนัขของตัวเองให้ไปดูที่ร้านได้นะคะ เราไม่ได้เอาขึ้นรถมาด้วยเพราะอยู่อาคารพาณิชย์และที่บ้านมีร็อตไวเลอร์อยู่แล้วกลัวกัดกันค่ะ
  • น่าจะหาที่รับอุปการะชั่วคราว หากเจ้าของไม่มาก็หาบ้านใหม่เลยครับ ไม่งั้นก็ถ่ายรูปเอามาลงหาบ้านที่นี่ก็ได้ ก่่อนจะโดนรถเหยียบไปซะก่อน หรือใครไม่รู้เอาไปเลี้ยงมั่วๆ อย่างน้อยคนในนี้ก็น่าจะพอมีความรู้ทุกคนครับ :o034:
  • พยายามถ่ายรูปแล้วค่ะแต่มันมืดและน้องคงกลัวเพราะเค้าวิ่งไปหลบอยู่ใต้รถ
  • ลองไปกลางวัน แล้วค่อยๆ เอาขนมล่อออกมา ทำความคุ้นเคยสักแป๊บ หรือให้คนที่พอคุ้นแถวนั้นช่วยจับน่าจะดีครับ ผมไม่อยากให้ปล่อยเขาอยู่ตรงนั้นเลย เดี๋ยวอาจเกิดอุบัติเหตุ เจ็บ ป่วย จะต้องมานั่งสงสารอีก ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :o034:
  • น่าสงสารจังคับ ขอให้เจอเจ้าของเก่าเร็วๆนะคับบ

ถ้าอยุ่ขอนแก่นจะเอามาไว้ที่บ้านเลย

แต่เสา อาทิต จะเข้า ขอนแก่น ถ้ายังไม่ไปไหนจะไปถ่ายรูปมาช่วยลงหาเจ้าของนะคับ
  • บ้านผมอยู่แถวนั้นพอดี ครับ เด่วลองไปหาดู ครับ
  • เผื่อมีอะไรจะช่วยได้บ้าง เพราะก็เลี้ยงอยู่เหมือนกัน ครับ

• พอดีตอนนี้ไม่ได้อยู่ขอนแก่นค่ะกว่าจะกลับก็วันพุธนู่นเลย วันนี้โทรไปสอบถามที่ร้านตอนช่วงบ่ายได้ความว่าไม่เห็นน้องที่ลานจอดรถแล้ว ไม่แน่ใจว่ายังอยู่หรือเปล่าอาจจะกลับบ้านไปแล้ว ถ้าคุณ elninofirst ได้เข้าไปดูรบกวนช่วยส่งข่าวด้วยนะคะ
  • ไม่เจอเลย ครับ ถ้าเจ้าของมารับกลับไปแล้วก็ดี แต่กลัวจะเ็นอย่างอื่นนี่สิ ครับ เด่วพรุ่งนี้ตอนกลางวันผมลองไปดูอีกที ครับ