ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หลังจากทำหมันมาได้เดือนกว่าๆก็เลยอัพเดทหน่อยครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 110K
    1-2.JPG 102K
    1-3.JPG 114K
    1-4.JPG 106K
    1-5.JPG 96K
    1-6.JPG 111K
    1-7.JPG 116K
  • อย่างงามเลย :021: :021: :063:
  • ขอบคุณครับ :-D :-D
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    10.JPG 121K
    10-2.JPG 196K
  • สวยจริง มังคุดตัวจริงสวยกว่าในรูปอีก
  • ขอบคุณครับเดี๋ยวอีกสัก 2 3เดือนค่อยกับมาฟิตจริงๆจังๆ รอแผลหายจริงๆก่อน 55555
  • :m44: สวยเลย
  • ช่วย บอกความแตกต่างระหว่างก่อนทำกับหลังทำด้วยนะครับ
  • หมาตัวนี้ ถือว่าสวยมาก แต่เจ้าของไม่มีแผนการผสม เลยทำหมัน
    นี่คือ ตัวอย่างของคนที่เลี้ยงด้วยรัก และ รับผิดชอบจริงๆ :063:
  • ขอบคุณครับ :) :)
    เรื่องนิสัยหลังทำหมันนี่เหมือนเดินทุกอย่างครับ ซนเหมือนเดิมไม่มีขี้เกลียดครับ
    ส่วนเรื่องน้ำหนักนี่ผมใช้วิธีคุมอาหาร ก็ไม่ทำให้อ้วนครับ ทำหมันไม่มีผลเสียอะไรเลยครับ
  • เยี่ยมครับ ของผมกำลังวางแผนทำหมันอยู่เหมือนกัน
  • ผมติดตามหมาตัวนี้มาโดยตลอด พัฒนาการต่างๆของเค้าดีขึ้นสวยขึ้นตลอด ดีใจด้วยนะครับที่ได้ครอบครองสิ่งดีๆแบบนี้ และคุณเป็นคนที่ใจสุดยอดมากมีความรักและจุดยืนที่เป็นของตัวเอง หมาสวยขนาดนี้แต่ตัดสินใจทำหมันจะด้วยเหตุผลใดก็ตามแต่คุณถือว่าเป็นคนที่มีคูณภาพมากจริงๆครับ จากใจเลย =D>
  • ผมยังแอบเสียดายเลยครับ หมาสวยเจ้าของคุณภาพเอาทำหมัน แต่หมาห่วย เจ้าของเฮงซวยเอาทำพ่อแม่พันธ์ :003:
  • :063: อาจารย์พูดได้โดนใจ...อีกแล้ว555555+ :063: :063: :063:
  • ขอยืนยันเพิ่มอีกคนครับว่าทำหมันแล้ว ไม่ได้ทำให้หมาขี้เกียจ ผมพาหมาผม(ตัวผู้)ไปทำหมันมาแล้วยังดื้อเหมือนเดิมไม่เปลี่ยน ขนาดแผลยังไม่หายดียังไม่หยุดดื้อ แต่มีอย่างหนึ่งที่ผมรู้สึกว่าเปลี่ยนก็คือ มันติดผมมากกว่าเดิม
  • สุดยอดแห่งใจคับบบบบบ [-O< =D> =D>
  • มีคนถาม พิตบูล แบบไหนที่เหมาะเอามาทำพันธ์ ?

คำตอบของผมคือ ต้องถามตัวเองก่อน เราจะขยายพันธ์มันเพื่ออะไร ?
    ถ้าจะเพาะขาย ก็ควรดูว่าหมาคู่ที่เรากำลังจะเพาะ ตลาดต้องการหรือเปล่า ?
    อย่าโกหกตัวเอง อย่าคิดเอาเอง และอย่าเข้าข้างตัวเอง
    ถ้าเพาะออกมาแล้ว ราคาเกินหทื่น คนก็ยัวแย่งกันซื้อ แบบนี้เพาะเถอะครับ
    แต่ถ้าเพาะออกมาแล้ว ต้องรอลุ้นว่าจะขายได้หรือไม่ได้ ขนาดราคาเพียง สี่ห้าพัน คนยังต่อ อย่าเพาะเลยครับ

ด้วยความปราถนาดีครับ
  • คนจะเลี้ยงพิตบูล หากมองแค่ราคา หาหมาราคาถูก เพราะกำลังซื้อไม่มี อย่าเลยครับ การเลี้ยงพิตบูล มันไม่ได้มีแค่ข้าวให้กิน มีที่ให้นอน มันมีค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกเยอะ ผมไม่อยากเห็นใครมาโพ๊สทิ้งหมาที่นี่อีก

พิตบูลจะเลี้ยงสนุกหากเรามีความพร้อม ทั้ง สถานที่ เวลา และกำลังทรัพย์ครับ ถ้าต้องการแค่ให้ข้าว แต่ไม่มีเวลาพาทำกิจกรรม ขังกรงทั้งวัน หรือเลี้ยงแบบปล่อยเพ่นพล่านรบกวนคนอื่น อย่าสะเอ๊อะเลี้ยงพิตบูลเลยครับ เพราะมันจะพาคนอื่นเขาเดือดร้อน

ขออภัย ผมชอบพูดอะไรตรงๆครับ
  • พิทฯ จขกท.สวยจริงๆ คับ :063: \m/ :063:
  • :m01: :m01: :m01:

อีมังคุดสวย เจ้าของความรับผิดชอบสูง เห็นว่าจะทำลากด้วย แล้วเจอกันในสนามนะครับ :019:
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ :-D :005:
  • แจ๋วมากๆ ขอแสดงความนับถือเจ้าของเลย :o034:
  • หมาสวย ครับ
  • ตัวนี้ก็เพิ่งไปทำมาหมาดๆ ไหมยังไม่ได้ตัดเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    10514540_773625852657896_3012171507154656777_n.jpg 47K