ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องหลอดไฟไล่ยุง
  • image
    มีพี่ๆคนไหนเคยใช้มั้ยครับ ที่บ้านผมไล่ไม่ไปเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    Lamptan-Photon-01.jpg 231K
  • หรือว่าผมใช้ผิดวิธีพี่ๆทีเคยใช้แน่ะนำหน่อยครับ
  • ของผมใช้เป็น หลอดนิออน แรกๆ ไล่ไปอยู่ครับหลังๆ มาอีก
  • ขอบคุณมากครับคุณgsx750 ตอนนี้ทั้งพัดลมทั้งหลอดไล่ยุงเลย
  • ผมว่ามันไล่ไม่ไปนะ ลองละ ตอนนี้ 3 อย่างเลย หลอดไล่ยุง เครื่องล่อแมลงมาช๊อท พัดลม 5555
  • ลองแล้วไม่เวิร์คค่ะเพราะพอดีแสงไฟถนนรบกวนแสงของหลอดเหลืองด้วย ถ้าเป็นที่มืดๆสนิทน่าจะดีกว่า
    แต่ทำงานร่วมกับพัดลมแล้วเจ๋งมาก
    บวกกับยากันยุงซึ่งหมาเกลียดยากันยุงมากแต่ว่ามันช่วยได้ค่ะ
  • สารพิษจากยากัดยุงสะสมในร่างกายหมานะครับ
  • ผมขอออกความเห็นนิดนึงนะครับ
    ผมว่าเลี้ยงในกรงแล้วติดมุ้งลวดดีที่สุด เป็นการกันยุงที่ได้ผลดีที่สุดและไม่มีผลกระทบต่อหมาครับ
    ถ้างบน้อย ผมเองก็งบน้อยเช่นกัน ก็เลยใช้มุ้งคนนี่แหละ ครอบทั้งกรงให้มันเลย
    หมดปัญหาเรื่องยุงและแมลงไปทันที
    สิ้นเดือนที่ผ่านมาผมหาหมาไปทำหมัน รู้สึกว่าตัวเองโชคดีสุดๆที่หัดเลี้ยงหมาในกรง เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องแมลงวัน แมลงหวี่ จะมาตอมแผลเลย
  • งั้นซื้อมุ้งผ้าขนาดใหญ่ ติดให้มันเลยสิครับนึงครอบได้หลายกรงราคาไม่แพงด้วยแฮะๆๆ (อันนี้ขำๆนะ)
  • ผมใช้มุ้งครอบกรงเลยครับ สบายใจหายห่วง
  • image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 136K
  • ผมใช้หลอดนีออน 36w พ่นสีเหลืองเอาครับ ไปเหมือนกันน่ะ แต่ไม่ถึงกับ100เปอร์เซนต์
  • มุ้งสิครับแน่นอนกว่า