ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัคร สุนัขลากน้ำหนัก
  • สวัสดีอีกครั้งก่อนเข้านอนครับ

ไหนๆก็พูดแล้ว วันนี้ขอระบายความในใจสักหน่อยเถอะ และขออภัยที่ต้องพูดตรงๆ แต่ก่อนที่ผมจะลงโพ๊สในวันนี้ ผมได้พูดคุยกับหลายๆท่านมาก่อนแล้ว เกี่ยวกับกิจกรรมลากน้ำหนักของพวกเราในตอนนี้ว่าจะเอาอย่างไรกันต่อไป ส่วนมากจะมองกันแต่ในมุมของตัวเอง ยกเหตุผลแต่ในมุมของตนเอง และก็พยายามสร้างเงื่อนไขทำเรื่องง่ายๆให้เป็นเรื่องยากโดยไม่จำเป็น บางคนเมื่อก่อนก็เป็นคนง่ายๆ อะไรก็ได้ แต่ตอนนี้ กลายเป็นเยอะไปทุกเรื่อง อะไรนิดอะไรหน่อยก็ไม่ได้ และที่ผมไม่เข้าใจว่า ทำไมแค่การสมัครก็ต้องรอกันจนวินาทีสุดท้าย ทำไมไม่พร้อมเพียงกันเหมือนเมื่อก่อน จนผมอดคิดไม่ได้ว่า การแข่งลากมันกำลังอิ่มตัวและอยู่ในช่วงขาลง ขนาดเหลือเวลาอีกเพียงสิบวัน บางคนยังไม่รู้เลยว่าจะมาหรือไม่มา ....

เมื่อก่อนเราจัดงานกันใหม่ๆ ต่างคนต่างช่วยกันคนละไม้คนละมือ สนุกสนาน ซึ่งมันลดงานเจ้าภาพไปได้เยอะเลย สิ่งที่เจ้าภาพอยากรู้ก็คือ จำนวนคน จำนวนหมา เพื่อที่จะได้รีบสรุป เรื่อง อาหาร จำนวนเสื้อ จำนวนของที่ต้องเตรียมไปแจก ตอนนี้ผมยังสรุปอะไรไม่ได้เลยสักเรื่อง ไม่รู้ว่าอะไรที่พร้อมแล้วบ้าง และยิ่งใกล้งานผมก็ยิ่งกังวล จนนอนไม่หลับ ถ้วยรางวัลตอนนี้ก็ยังไม่เสร็จ รางลากก็รู้สึกว่ายังไม่เรียบร้อย ...

ทำไมหรือครับ แค่การตัดสินใจว่าจะ สมัครลงแข่งหรือไม่ลงแข่ง มันยากมากเลยหรือ ?
    ผมว่าคนเตรียมงานมันมีอะไรให้ทำเยอะเลย ก่อนมีงานก็ต้องเตรียมการ จบงานก็ต้องเคลียร์ จัดเก็บ ไหนจะต้องคิดเผื่อคนมางาน คนมาแข่ง เจ้าของสถานที่ และ บรรดาสปอนเซอร์ ว่าจะทำอย่างไรให้ทุกฝ่ายแฮปปี้มากที่สุด
    แต่คนพาหมามาแข่ง ท่านก็แค่เอาหมาใส่บล๊อกแล้วก็มาแข่ง แข่งจบก็หอบหมากลับบ้าน หลักๆท่านทำแค่นี้เองครับ .......

บอกตรงๆ ที่ผมอยากจัดงานก็เพราะผมเห็นว่ามีคนอยากแข่ง และที่พยายามมาจัดในต่างจังหวัด ก็เพราะอยากให้เกิดบรรยากาศ เจ้าภาพและผู้มาเยือน แต่หลังๆ ผมเริ่มไม่แน่ใจว่า พวกเรายังสนุกกับกิจกรรมนี้กันอยู่ไหม หรือว่าเริ่มอิ่มตัวกันแล้ว จนรู้สึกว่ามีผมบ้าอยู่คนเดียว ผมพยายามปั่นกระแสเพราะกลัวงานจะเงียบเหงา จนบางทีรู้สึกอาย เหมือนกับว่า เราไปบังคับเขามาแข่งหรือเปล่าหนอ ? ....... ยิ่งพักหลัง ผมได้ยินคำว่า ไปแข่งแล้วคุ้มหรือไม่คุ้ม เพราะมันมี ทั้งค่าเดินทาง ค่าที่พัก ค่าใช้จ่าย จิปาถะ บางคนก็ต้องลางาน มีปัญหาในครอบครัว ไม่รู้ว่าผมกำลังทำให้คนอื่นลำบากใจอยู่หรือเปล่า

ผมขอสารภาพเลยว่า หลายครั้งแล้วที่เกิดอารมณ์ชั่ววูบ อยากหยุดมากกว่าที่อยากจะเดินต่อครับ :001:
  • สิ่งที่ผมได้ตัดสินใจทำในตอนนี้คือ ผมจะทำสนามแข่งมาตรฐานขึ้นมาเลย และจะจัดแข่งแบบนอกรอบทุกเดือน ใครอยากมาก็มา ใครไม่อยากมาก็ไม่บังคับ มีคนก็แข่ง หมาอาจจะมีห้าหรือสิบสิบตัว แต่ถ้าไม่มีคนก็เล่นของผมคนเดียวในวันหยุด เพื่อนๆคนไหนว่างอยากมาฝึก มาเที่ยว มาใช้สถานที่ก็มา แต่อาจจะงดการตะเวนออกไปจัดงานนอกสถานที่ และคงจะเหลืองานที่เมืองทองเอาไว้เพียงงานเดียว

ตอนนี้ผมก็ได้ที่สถานที่มาเรียบร้อยแล้ว เดือนหน้าจะเริ่มถมดิน และทำสนาม คาดว่า ไม่เกินพฤษภา ก็น่าจะเสร็จ และคงจะได้ใช้จัดงานหลังงานลากที่เมืองทองครับ

นี่คือแนวทางที่ผมจะไปต่อครับ ^:)^
  • แสดงความเห็นได้เต็มที่นะครับ เพราะตอนนี้ผมไม่รู้จริงๆว่า แต่ละท่านคิดอะไรกันอยู่ :-D
  • และผมอยากจะหันมาอนุรักษ์ หมาในแบบ ADBA และ จัดการประกวดครับ ง่ายดี 555
    ตอนนี้เล็งๆไว้หลายตัวเลย ได้มาเมื่อไรก็คงเอาไปไว้ที่ สนามที่ผมกำลังจะทำนี่ละครับ :-D
  • ยังไม่อิ่มครับ ที่ช้ารอบนี้เพราะเหตุผลที่บอกไปข้างต้น อย่าเพิ่งเลิกพี่ ถ้าเลิก โอกาศเที่ยวต่างจังหวัดของน้องจะหายไป สองช่วงต่อปีเลยนะ 55555
  • งานต่างจังหวัด ต่อไป อาจจะไม่ได้จัดกันบนห้างครับ
    มันจะได้ไม่ต้องมีข้อผูกมัด เอาเป็นว่า ใครสะดวกก็จัด
    พี่สนับสนุนและไปร่วมทุกงานอยู่แล้ว ยกเว้นไม่ว่างจริงๆ
    เปลี่ยนสถานที่แบบนี้ เราอาจจะได้ไปเที่ยวมากกว่าเดิมเสียอีก 555
  • รุ่นน้ำหนักตัว น้อยกว่า 25.00กก.
    1โอนแล้ว โกโก้ ซัน/All Star Team L
    2 เอลวิน อีสานทีม XL
    3 โซดา น้องหนู โจ All Star
    4โอนแล้ว นิวเคลียร์ อาท XLดำ

รุ่นน้ำหนักตัว 25.1-28.0 กก.
    1โอนแล้ว จากัวร์ สู้/All Star Team M
    2 รอสซี่ โจ้น้อยซัง/Crazy M
    3 โมจิ น้องหนู โจAll Star
    4 Megnum อ.บอย/ปีศาจคะนอง Lดำ
    5คองโก้ ฟาร์มฟีท/อีสานทีม XLดำ
    6โอนแล้ว ทองดี ออฟโรด ออฟเลิฟ Lดำ
    7โอนแล้ว Kitty เตเต้ XXLดำ
    8โอนแล้ว Yangky เตเต้ Sขาว
    9โอนแล้วThe Hulk Pom XLดำ

รุ่นน้ำหนักตัว 28.01-31.00 กก.
    1 มูดดี้ พี่มุ๊ Lขาว
    2 บิ๊กกัฟ Thai Mk/อีสานทีม
    3โอนแล้ว Peegle แอร์ M
    4โอนแล้ว ซูซี่ อีสานทีม XXLขาว
    5ภูผา โจAll Star
    6 เสือน้อย น้ำหนัก 30 กก. เสื้อ ดำ XXL

รุ่นน้ำหนักตัว 31.01-34.00 กก.
    1โอนแล้ว เดอะกรามเทพ มาร์คมาเฟีย
    2โอนแล้ว เจ้าผม สู้/All Stra Team L
    3โอนแล้ว อะแจ็ก อีสานทีม XXLดำ
    4 สกัท มอส M
    5 Ares นนท์ L
    6โอนแล้ว บารมี เก่ง/อีสานทีม Lขาว
    7 สวัสดี Thai Mk/อีสานทีม
    8โอนแล้ว Kimbo เตเต้ XLขาว

รุ่นน้ำหนักตัว 34.01-37.00 กก.
    1โอนแล้ว แม็กเวท อีสานทีม M
    2โอนแล้ว รถถัง เอ M,Lดำ ซื้อเพิ่ม 1 ตัว จ่ายเงินแล้ว
    3 พูม่า รังสันต์ S
    4โอนแล้ว คีย์ล่า อีสานทีม XL
    5บารอน ผู้เรียก แบม เสื้อ size M ดำ

รุ่นน้ำหนักตัว 37.01-40.00 กก.
    1 เสือเตี้ย ปีเตอร์สม S
    2 Little'Monster อั๋นCrazy M
    3 ออฟติมัส ปาล์ม/Rbskennel M
    4โอนแล้ว ร็อคกี้ อีสานทีม S
    5โอนแล้ว กันดั้ม โอ c.p.k. Lดำ
    6โอนแล้ว โกโก้ อีสานทีม L
    7 ฮีโร่ มอส XL

รุ่นน้ำหนักตัว 40.1 -44 กก.
    1โอนแล้ว จอมโหด ลุงแดง L
    2โอนแล้ว แลมโบ ลุงชาติ M
    43มนัสน่ารัก ปาล์ม/Rbskennel L
    4Red Jumbo อ.บอย/ตีนโตมหากาฬ Lขาว
    5โอนแล้วJack คุณแซม/เอาะเยาะทีม S
    6เดอะเดดเกมส์ เป็ดYoungturk Mดำ
    7 บลังก้า โอ้ All Star Team XL

รุ่นน้ำหนักตัว 44 กก ขึ้นไป
    1 บิ๊กซี ปีเตอร์สม M
    2โอนแล้ว บรองโก้ เล้ง XL
    3โอนแล้ว จันแดง เก่ง/อีสานทีม Lขาว
    4ฟาโร โอ้ All Star Team XL
    5เดอะดุ๊คดิ๊ก ตี้Youngturk Lดำ
    6เรดบิ๊ก น้ำหนัก 45.5 กก. เสื้อ ดำ XL ถ้าไม่มีก็ XXL ดำ

สรุปยอด ...ทั้งหมด 52 ตัว

ขอแจ้งล่วงหน้า โกโก้ ซัน อาจมีการเปลี่ยนแปลงตัวนักกีฬา (เดินทางไปจีนอาจกลับไม่ทันงานครับ)

• โซดา รุ่นต่ำกว่า25
    โมจิ รุ่น25-28
    ภูผารุ่น28-31
    เสื้อ S ขาว 3 ตัวนะคับ
    โอนเงินเเล้วนะคับ
    image
    ไฟล์แนบ
    1392857791399.jpg 257K
  • สรุป วันนี้.... ฤกษ์งามยามดี สุขสันต์วันเกิดพี่มาร์ค :019: :035: :036:

หากใครยังอยากไปสนุกร่วมกัน และ แฮปปี้เบริ์ด เดย์ ย้อนหลังปาร์ตี้ร่วมกัน
    วันนี้เปิดรับสมัครวันสุดท้ายแล้วนะครับ - ปิดรับสมัคร 17.00 น ห้าโมงเย็นนี้เท่านั้น

สุขสันต์วันเกิด มีความสุขมากๆ ครับพี่ :036:
  • ขอบคุณทุกท่านที่แจ้งการชำระค่าสมัครและแจ้งไซด์เสื้อและสีเสือ ท่านใดที่ยังไม่ได้แจ้งรบกวนด้วยนะค่ะ ทางทรายจะได้เตรียมงานต่อไปค่ะ เพราะต้องสรุปและจัดเตรียมของให้เรียบร้อย เพราะคราวนี้ทางทรายอาจจะไม่ได้ไป คนทำงานต่อจากทรายเค้าจะได้ทำงานง่ายขึ้น และต้องขออภัยถ้าหากผิดพลาดและไม่ถูกใจท่านใด

ขอบคุณค่ะ ทราย 086-7845333 Email:abcdogclub@hotmail.com
    image
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 6K
  • ขอบคุณครับทั่นสู้ :-D

ใครว่างก็มาร่วมสนุกกันให้ได้ครับ งานเลี้ยงกลางคืนผมจองหัวไว้ที่ 70 คนนะครับ
  • อิสานสุนัขทั้งหมด16ตัว
    เข้าร่วมงานเลี้ยง 21 คน
  • สรุปสุนัขลากน้ำหนักอีกครั้งนะค่ะ
    รุ่นน้ำหนักตัว น้อยกว่า 25.0 กก.
    1 โกโก้ ซัน/All Star Team**โอนแล้ว L
    2 เอลวิน อีสานทีม
    3 โซดา น้องหนู โจ All Star **โอนแล้ว Sขาว
    4 นิวเคลียร์ อาท**โอนแล้ว XLดำ
    รุ่นน้ำหนักตัว 25.1-28.0 กก.
    1 จากัวร์ สู้/All Star Team**โอนแล้ว M
    2 รอสซี่ โจ้น้อยซัง/Crazy
    3 โมจิ น้องหนู โจAll Star**โอนแล้ว Sขาว
    4 Megnum 26 อ.บอย/ปีศาจคะนอง
    5 คองโก้ ฟาร์มฟีท/อีสานทีม
    6 ทองดี ออฟโรด ออฟเลิฟ**โอนแล้ว Lดำ
    7 Kitty เตเต้**โอนแล้วXXLดำ
    8 Yangky เตเต้**โอนแล้วSขาว
    9 The Hulk Pom**โอนแล้วXLดำ
    10 ภูผา โจAll Star**โอนแล้วSขาว
    รุ่นน้ำหนักตัว 28.01-31.00 กก.
    1 มูดดี้ พี่มุ๊
    2 บิ๊กกัฟ Thai Mk/อีสานทีม**โอนแล้ว
    3 Peegle แอร์**โอนแล้วM
    4 ซูซี่ อีสานทีม**โอนแล้วXXLขาว
    5 เสือน้อย James All Star
    รุ่นน้ำหนักตัว 31.01-34.00 กก.
    1 เดอะกรามเทพ มาร์คมาเฟีย**โอนแล้ว
    2 เจ้าผม สู้/All Stra Team**โอนแล้วL
    3 อะแจ็ก อีสานทีม**โอนแล้วXXLดำ
    4 สกัท มอส
    5 Ares นนท์
    6 บารมี เก่ง/อีสานทีม**โอนแล้วLขาว
    7 สวัสดี Thai Mk/อีสานทีม**โอนแล้ว
    8 Kimbo เตเต้**โอนแล้วXLขาว
    9 อาราชิ ท๊อป**โอนแล้วSขาว
    10 เกรียน นิ่ม**โอนแล้วSดำ
    รุ่นน้ำหนักตัว 34.01-37.00 กก.
    1 แม็กเวท อีสานทีม**โอนแล้ว
    2 รถถัง เอ**โอนแล้วMดำ
    3 พูม่า รังสันต์
    4 คีย์ล่า อีสานทีม**โอนแล้วXL
    5 บารอน แบม
    รุ่นน้ำหนักตัว 37.01-40.00 กก.
    1 เสือเตี้ย ปีเตอร์สม
    2 Little'Monster อั๋นCrazy
    3 ออฟติมัส ปาล์ม/Rbskennel
    4 ร็อคกี้ อีสานทีม**โอนแล้วS
    5 กันดั้ม โอ c.p.k.**โอนแล้วLดำ
    6 โกโก้ อีสานทีม**โอนแล้วL
    7 ฮีโร่ มอส
    รุ่นน้ำหนักตัว 40.01-44.00 กก.
    1 จอมโหด ลุงแดง**โอนแล้วL
    2 เสือ ลุงชาติ**โอนแล้วM
    3 มนัสน่ารัก ปาล์ม/Rbskennel
    4 บลังก้า โอ้ All Star Team
    5 Red Jumbo อ.บอย/ตีนโตมหากาฬ
    6 Jack คุณแซม/เอาะเยาะทีม**โอนแล้วS
    7 เดอะเดดเกมส์ เป็ดYoungturk
    รุ่นน้ำหนักตัว มากกว่า 44.0 กก. ขึ้นไป
    1 บิ๊กซี ปีเตอร์สม
    2 บรองโก้ เล้ง**โอนแล้วXL
    3 จันแดง เก่ง/อีสานทีม**โอนแล้วLขาว
    4 ฟาโร โอ้ All Star Team
    5 เดอะดุ๊คดิ๊ก ตี้Youngturk
    6 เรดบิ๊ก James All Star
    สุนัขแข่งลากน้ำหนักทั้งหมด 54 ตัว นะค่ะ ถ้าบรองโก้ของคุณเล้งไม่มีสันัขตัวอื่นมาแทนก็ 53ตัวค่ะ

ขอบคุณค่ะ ทราย
  • image
    อาราชิ ชั่งวันนี้ หนัก 31 กิโลกรัม ครับ
    ไฟล์แนบ
    1239619_630945223594280_801132002_n.jpg 105K
  • ค่าสมัครพูม่า รุ่นไม่เกิน 37 กก.ครับ :062: image
    ไฟล์แนบ
    ค่าสมัครพูม่า.jpg 40K
  • Cola ผู้เรียก อาร์ต น้ำหนักไม่เกิน 31 กก เสื้อ M สีดำimage
    ไฟล์แนบ
    1920296_647472461954834_1895263277_n.jpg 53K
  • โห เดอะกรามเทพ เจอศึกหนัก ทั้ง บารมี ทั้งสวัสดิ์ดี ในรุ่นมีทั้งหมด 10 ตัว เยอะสุด 555 สะใจ

• ค่าสมัคร little'Monster รุ่น ไม่เกิน 40 โลครับ โอนแล้วนะimage
    ไฟล์แนบ
    aa.JPG 33K
  • Ares นนท์ เสื้อ L สีดำ กับ Cola อาร์ตimage
    ไฟล์แนบ
    1797347_647510898617657_1858715305_n.jpg 43K
  • บารอน บูลลี่ โอนเรียบร้อยค่ะ เช็คทางเมล์ค่ะ :)
  • image
    ชื่อหมา เกรียน
    น้ำหนักหมา 33 กิโลกรัม ชั่งวันนี้
    ไฟล์แนบ
    1452537_684518294903639_1453020449_n.jpg 130K
  • image
    ชื่อหมา อาราชิ
    น้ำหนักหมา 31 กิโลกรัม ชั่งวันนี้
    ไฟล์แนบ
    380790.jpg 105K
  • ค่าสมัครรอสซี่
    รุ่นน้ำหนัก 28 (ขอชั่งน่างานอีกที่คราฟ)
    เสื้อเบอM สีดำimageimage
    ไฟล์แนบ
    1964160_696942610328297_220713871_n.jpg 163K
    1604539_691179150904643_1738321888_n.jpg 14K
  • image
    ไฟล์แนบ
    1964160_696942610328297_220713871_n.jpg 163K
  • คองโก้ xlดำ เอลวินxlขาว image
    ไฟล์แนบ
    20140220_183937.jpg 114K
  • image

สลิป ฟาโร บลังก้า ปธโอ้ สุดสวย :X :p

ALL STAR TEAM นักกีฬา 13 ตัว คืนงานเลี้ยง 12-14 คน :062:
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 133K
  • คราวนี้ RawDog Team ไปกันแค่ 2พันธมิตร
    RBS. กับ DFP

จ่ายเรียบร้อยแล้วครับ
  • ใกล้ถึงเวลาที่เราจะมาสนุกสนานกันอีกแล้วครับ เริ่มนับถอยหลังกันได้เลย 55
  • ขอบคุณทุกท่านที่แจ้งละเอียดกับทางทรายนะค่ะ ทางทรายได้ดำเนินการให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

ท่านใดยังไม่ได้แจงไซด์เสื้อ สีเสื้อ รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ ทรายimage
    ไฟล์แนบ
  • รบกวนสอบถามค่ะ ไม่ทราบว่าชำระค่าแข่งลากน้ำหนักแล้วหรือยังค่ะ ถ้าชำระแล้วต้องขออภัยค่ะ เพราะทางทรายยังไม่เห็นเอกสารการโอน ถ้าชำระแล้วรบกวนแจ้งทรายด้วยนะค่ะ ทรายจะได้เตรียมสรุปให้เรียบร้อยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ ทราย 086-7845333 Email:abcdogclub@hotmail.com

1.คุณบอย สุนัขชื่อ Megnum กับRed Jumbo
    2.คุณJames สุนัขชื่อ เสือน้อย กับเรดบิ๊ก
    3.คุณมอส สุนัขชื่อสกัท กับฮีโร่
    image
    ไฟล์แนบ
  • โอนแล้วเมื่อเช้านี้ต้องขออภัยโอนให้ช้าไปนะคับ และได้โทรแจ้งแล้วคับ ส่วนเสื้อเบอร์ L กับ M สีดำนะคับ บอกอีกรอบเผื่อลืมคับ
  • รับทราบค่ะ คุณthai_mk ขอบคุณค่ะ ทรายimage
    ไฟล์แนบ
  • เสื้อของ little'Monster แฮนเลอร์ อั๋น สีดำเบอร์ m นะครับ โอนแล้ว รูปสลิปอยุ่ด้านบนครับ :D
  • โทษทีครับ จะโอนให้ครับ
    เวลารัดกุมจริง ๆ ครับ จัมโบ้กะแมกนั่มครับ
  • รับทราบค่ะ ทรายแค่สอบถามอ่ะค่ะช้าไม่เป็นไรค่ะ ต้องขออภัยค่ะ ไม่มีเจตนาที่จะตามแต่งานนี้ทรายไม่ได้ไปเองคนที่ทำงานต่อเค้าไม่ได้มารับทราบจุดนี้กับทราย ทรายอยากทำให้มันเสร็จเรียบร้อย เพราะงานเมืองทองทางทรายผิดพลาดไปเย๊อะต้องขออภัยค่ะ ทางทรายเองยินดีรับฟังทุกข้อตำหนิค่ะ อยากทำให้ถูกใจทุกท่าน เพราะทรายคนเตรียมงานเอกสารให้คนอื่นทำต่อ ทรายดีใจนะค่ะที่มาช่วยตอบกระทู้เพื่อให้ทรายตอบคำถามกับคนเหล่านี้ได้ ขอบคุณจริงๆค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ทรายimage
    ไฟล์แนบ
  • พี่ๆ ออมมือให้น้องมั่งนะคร้า ฮี่ๆๆ :032:
  • แมกนั่ม กับ จัมโบ้ โอนแล้วนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1688.jpg 123K
  • โทษทีครับคุณทราย โอนช้าไปครับ
  • คุณboy_aten โอนช้าไม่เป็นไรค่ะ บางท่านติดธุระตรงนี้ทรายเข้าใจค่ะ แค่แจ้งทรายก็ขอบคุณมากค่ะ ทรายจะได้ลงในเอกสารให้ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ ทรายimage
    ไฟล์แนบ
  • ทางภาคใต้ทีมพัทลุงและทีมทุ่งสง ต้องขอโทษด้วย จริงๆครับที่ไม่ได้ไปร่วมงานในครั้งนี้ครับ ทั้งที่คุยกันว่าอยากจะไปแข่งที่เหนือและไปร่วมสนุกกับพี่ๆน้องครับ แต่เนื่องด้วยผมต้องเตรียมงานแต่งงาน ต้องขออภัยผู้จัดและพี่น้องทุกท่านจริงๆครับที่ไม่ได้ร่วมงานในครั้งนี้ ครั้งหน้าจะไม่พลาดแน่ๆครับ ^:)^
  • เสียดายยยยย แต่ก็ยินดีด้วยกับ การเริ่มต้นชีวิตคู่ครับ
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค :)