ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมโดนกัดขาหลังถึงตายเร็ว
  • พี่มาร์ครู้มั้ยค่ะ
  • สืบเนื่องจาก เหตุการณ์ที่บ้านเมื่อวันเสาร์ หนูกับแฟนไม่อยู่บ้าน เหลือแต่พ่อให้อาหารหมา ก็กรงใครกรงมัน แต่จะปล่อยหมาออกวิ่งเล่นเป็นคู่ที่อยู่ด้วยกันได้ให้วิ่งเล่นเป็นประจำทุกวัน แต่เกิดตรงที่ ปล่อย 2 ตัวไปวิ่ง แล้วพ่อก็ป้อนยา อีกตัวในกรงอยู่ ไอ้ตัวผู้ที่วิ่งเล่นดันวิ่งมากวนพวกในกรง (ปรกติมันชอบมาวิ่งอวดชาวบ้านประจำ) ก็เลยงานเข้า พ่อเล่าให้ฟังว่า ไอ้ตัวในกรง (ปรกติเรียบร้อยมากๆ ไม่สู้ใคร ไม่แกล้งใคร) กัดตัวข้างนอกเข้าที่ขาหลัง แค่นั้นแหละ อีกตัวทรุดทันที ยังไม่ทันได้สู้ แต่อีกตัวยังไม่ปล่อย พอจับง้างปาก สักพักตัวที่โดนขาหลังก็ตาย ช่วยไม่ทันค่ะ ซึ่งเมื่อ 7-8 ปีก่อน หมาที่บ้านก็เคยโดนกัดลักษณะนี้ แล้วก็เป็นเช่นเดียวกัน เลยสงสัยค่ะ หลับให้สบายแทงค์ลูกรัก
  • มันคงเจ็บมากจนช๊อคมั้งครับ
  • อาจโดนเส้นเลือดใหญ่ เสียเลือดเยอะ จน ช็อคตายได้ครับ
  • พ่อบอกเลือดออกไม่เยอะค่ะ พ่อบอกยังไม่ทันได้ซัดกลับเลย โดนปุ๊บทรุดเลยอ่า - -!
  • ขาหรือสวาบตรงท้องน้อยครับส่วนมากโดนตรงนี้ ตายครับ
  • ขาค่ะ ทีเดยวจอด
  • แผลนี้แหละชอบ