ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • คะแนนงานครั้งที่แล้วอยู่ในภาพกิจกรรมแข่งลากอีสาน ในความเห็นอาไพฑูรย์นะครับถ้าจำไม่ผิด เดี๋ยวจะถามพี่ๆทีมงานให้ครับ
  • สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ แซมครับ ไม่ทราบว่าจำแจ๊คลูกชายผมกันได้ไหมimage
    Jack แห่งเอาะเยาะทีม
    ไฟล์แนบ
    ลาก4.jpg 158K
  • image
    ไฟล์แนบ
    แจ๊คลาก2.jpg 145K
  • สวัสดีครับ......จำไม่ได้ครับ!! :-)) :-)) imageimage
    ไฟล์แนบ
    Panorama 253.JPG 167K
    Panorama 255.JPG 174K
  • หล่อแล้วนะmurphey ไม่เจอนานแล้ว
  • สมาชิกใหม่แห่งเอาะเยาะทีมเรารายงานตัวแล้วคับฮ่าๆๆๆ
  • Jackวันนั้น และ Jack วันนี้imageimage
    ไฟล์แนบ
    ห่4.jpg 262K
  • อยากเห็น แจ๊ควันพรุ่งนี้ อย่าให้ผิดหวังนะน้องชาย 55
  • ครับ เต็มที่อยู่แล้วครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    jj2.jpg 219K
  • image
    ไฟล์แนบ
    jj3.jpg 260K
  • สิงห์นักลากอีสานทั้งหลาย ซ้อมลากอยู่เหรอครับ ไม่ค่อยเห็นเข้ามาเยี่ยมเยียนกันเลยช่วงนี้ คึดฮอดๆๆ
  • ผมสงสัยว่าคงไม่มีเวลาเลยละช่วงนี้ฮ่าๆๆๆๆ(ซ้อมหมากันหนักมาก)กลัวไม่ได้ถ้วยกลับบ้านกัน
  • ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเน้อ ขอบคุณครับอ้ายทัย น้องๆบอกจะจัดการเรื่องพรมให้ดีๆ
  • ไปเยี่ยมทางเสี่เล้งหน่อยก็ดีนะนะคับกลัวว่าจะเหงาฮ่าๆๆๆ
  • รอ พนมไพรจัดงาน
  • จากผลงานของแจ๊ค ผมคงไม่ทำให้พี่มาร์คผิดหวังใช่ไหมครับ :-))
  • อีสานทีมเรางานนี้ไม่ผิดหวังอีกเช่นเคย กวาดรางวัลกันเพียบ ได้มาทั้งหมด 8 ถ้วยรางวัล ยอดเยี่ยมมากพวกเราฮ่าๆๆๆไม่ทำให้ผิดหวังเลยมหาอำนาจหมาลากฮ่าๆๆๆ แต่มีบางคนใส่เสื้อตัวนี้(มหาอำนาจหมาลาก)แล้วรู้สึกอายๆเขินๆนะฮ่าๆๆๆ
  • ได้เจอตัวจริงพี่ทัยแล้ว นับถือในความสามารถ และความมุ่งมั่นจริง ๆ ครับผม แบบอย่างที่ดีของผมเลยครับ สักวันผมจะต้องมีถ้วยสีทองมาประดับบ้านบ้างครับ อย่าทิ้งขว้างลูกศิษย์คนนี้เด้ออ้ายบ่าว
  • ท่านแซม ทำได้ดีมากๆๆๆๆๆ อาจารย์บอยก็ไม่เลว เล่นเอาซะไอ้เกมส์เกือบไม่รอด ส่วนท่านอุทัย คนนี้คือสุดยอดฝีมือครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค สนามหน้าโบ้บอกว่าโบ้จะทำให้ดีกว่านี้ครับ พี่ทัยคือไอดอลผมครับ เป็นปรมาจารย์ด้านการลากที่ผมเริ่มศึกษาและทำมาครับผม อีกท่านคือพี่สมพงษ์ครับ :X
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค (นึกว่าจะจำชื่อผมไม่ได้ เห็นเรียกแต่แจ๊คๆๆๆ555) ผมคงทำได้ดีเท่านี้แหละครับรุ่นนี้ สนามหน้าต้องข้ามรุ่นไปเจอะกับมือเก๋าๆทั้งนั้น ไม่ว่าเป็นดุ๊ก บูลตัส จันทร์แดง และอื่นๆที่ล้วนเก่งๆทั้งนั้น ขอกำลังใจให้แจ๊คอีกครั้งนะครับ
  • ผมดีใจครับที่ได้อยู่ร่วมทีมอีสานกับปรมาจารย์หมาลากที่ไร้เทียมทานอย่างท่านอุทัย ท่านมีหมา 3 ตัว ก็เป็นสุดยอดในรุ่นทั้ง 3 ตัว ส่วนผมมีหมาแค่ตัวเดียว หวังแชมป์แค่ 2 รุ่นก็พอ5555 :-))
  • ชมกันใหญ่เลยนะทุกท่านฮ่าๆๆๆ ผมต้องการขอแค่อยู่เคียงคู่กันไปเรื่อยๆทุกๆงานก็พอแล้วฮ่าๆๆต่อไปก็คงเป็นรุ่นใหม่แล้วที่จะมาแทนที่พวกผม
    ผมขอให้ทุกท่านอยู่เคียงข้างกันไปเรื่อยๆนะคับ ไม่ว่าจะเป็น คุณแซม หรือน้องชายบอยแห่งเชียงราย คนบ้านเดียวกันเอง(ต.อ่างทอง)ฮ่าๆๆ
    เห็นหลายคนทำหมาลากมาเก่งๆหลายตัว แต่ไงล่ะ หายหัวกันไปเฉยๆหลายรายแล้วฮ่าๆๆๆ ทีตอนคุยกันบอกจะไม่ทิ้งกัน จะไม่หายหัวไปเฉยๆแน่ๆเพราะชอบในหมาลากมากๆ
    แล้วเป็นไงหายไปกันหมด มีแต่น้องใหม่ไฟแรงที่ยังอยู่และสิงห์นักลากตัวจริงเท่านั้นที่ยังเห็นหน้ากันอยู่ทุกวันนี้ฮ่าๆๆ
    จะบอกว่าไม่มีเวลาผมว่ามันไม่ใช่หรอกคับ เวลามันอยู่ที่เรา เราจะเอาเวลามันไปทำอะไรมันขึ้นอยู่กับตัวเรา แต่เห็นคนรุ่นใหม่คนเก่งหมาก็เก่งและต่างทุ่มเทให้เสียสละเวลาให้กับหมาลากผมดีใจมากๆคับ ดีใจที่เห็นคนแบบพวกเราๆอยู่เคียงข้างกันคับฮ่าๆๆๆ
  • เวลาฝึกซ้อมหมาน่ะมีครับ กลัวก็แต่หาตังค์ไม่ทัน ยังไงสนามหน้าช่วยมารับผมหน่อยครับ เที่ยวที่แล้วเสี่ยเล้งก็กรุณาพาไปแข่ง ฮาๆๆๆๆๆๆ ถ้าไม่ทิ้งผม ผมก็จะอยู่เคียงข้างทุกท่านไปตลอดฮาๆๆๆๆ
  • อ่านที่ท่านอุทัยเขียนแล้ว ซาบซึ้งจริงๆครับ เห้นคนเก่าๆหายไปทีละคนสองคน รู้สึกใจหายจริงๆครับ
    ถ้าไม่มีคนรุ่นใหม่เข้ามาทดแทน ก็ไม่รู้ว่าวันนี้จะเป็นอย่างไร ก็หวังว่าท่านอุทัยจะมีนักลากรุ่นใหม่มาสำรองไว้บ้างนะครับ
  • แจ๊คยังอยู่อีกนานครับพี่ อายุเพิ่งจะขวบกับเดือนกว่าๆ แล้วตอนนี้ได้ยินว่ายังมีมือใหม่ๆกำลังซุ่มฝึกหมาอยู่ อีกไม่นานน่าจะพร้อมเปิดตัว แต่ก็ใจหายเหมือนกันที่รุ่นเก่าๆเริ่มหายไป เก่าไปใหม่มา พี่มาร์คคงไม่เหงาหรอกครับ วงการพิตบูลเราไม่ซบเซาหรอก ที่อยู่มาตอนแรกจนถึงตอนนี้ก็ยังมีหลายคนอยู่ อย่างน้อยก็พี่มาร์คคนนึงละครับ
  • ฮ่าๆๆๆๆ เข้าใจพูดนะแซม พี่ไปไหนไม่ได้จริงๆ ถ้าไม่มีพิตบูล ก็คงเลิกเลี้ยงหมาอย่างถาวร 5555
  • เห็นพี่มาร์คเตรียมสถานที่ไว้สำหรับกิจกรรมพิตบูลก็น่าสนุกนะ เพราะตอนนี้มันมีแค่ลากอย่างเดียว น้อยไป มีกิจกรรมหลากหลายก็ดี ไม่เซ็ง แต่หมารุ่นใหญ่ๆทำกิจกรรมได้ไม่ค่อยเยอะ อย่างเจ้าแจ๊คนอกจากลากได้ ก็คงมีแต่ว่ายน้ำกับวิ่งไล่งับจานร่อนนี่แหละ ฮ่าๆๆๆๆ
  • มันเป็นแบบที่ผมว่าจริงๆพี่ หายไปหลายรายแล้วพรรคพวกเราฮ่าๆๆๆๆ
  • เคยท้อนะ บ่อยด้วย 555
    แต่ไม่เคยคิดจะถอย ก็เลยต้องหาอะไรทำต่อไปเรื่อยๆ :-D
  • image
    ไฟล์แนบ
    สาวๆ1.jpg 220K
  • image
    ไฟล์แนบ
    สาวๆ2.jpg 224K
  • image
    ไฟล์แนบ
    สาวๆ3.jpg 259K
  • image
    ไฟล์แนบ
    mark1.jpg 214K
  • เมื่อคืนงานแต่งงาน ดีเจดาม เพื่อนรักสนุกมากมายๆคับฮ่าๆๆๆขอให้มีความสุขกับคู่ชีวิตนะคับท่าน และที่สำคัญขอให้เข้าใจกันให้มากๆนะแล้วชีวิตคู่จะมีความสุขและยืนยาวตลอดไป
  • ขอนแก่นติดต่อไครได้บ้างครับ เบอร์โทรด้วย ผมมี 1ตัวครับพึ่งเริ่มเลี้ยงครับยังไม่มีกลุ่ม
  • image

ดีใจจัง ยังคึกคักกันเหมือนเดิม :X

- ดีใจกับทีมงานเอาะเยาะด้วยนะครับ สนามที่แล้วไปด้วยไม่ได้จริงๆ ติดเด็กน้อยที่บ้านกับงานยุ้งๆ สนามหน้าได้เจอกันอีกแน่นอน ฝากความคิดถึง เล้ง พี่เล็กด้วยนะครับ เจคอป รออยู่ ฮ่าๆๆๆๆ

ปล.ฝากครอกนี้ด้วยนะครับ ฮีโร่ กับลูลู่ หมาหลุดได้เสียกันตอนปีใหม่ เพลนจริงๆ กะว่าจะทำปีหน้า แต่มันมาแล้ว ทำไงมาก็ต้องมา ส่วนของนักกีฬา ใครสนใจมาจิ้มก่อนได้เลยครับ ( ราคาพิเศษจริง ) แต่จะดูเครดิชเป็นคนๆไปน่ะครับ หมาสูงใหญ่ทั้งพ่อและแม่ครับ 40 up ชัวร์ๆ :o043:
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 118K
  • ผมอยู่ขอนแก่นครับ ที่บ้านทำรางไว้ให้ซ้อมกัน ว่างก็เข้ามาได้เลยครับ 084-7989991 เบนซ์พิทบูลขอนแก่น :067:
  • ของดีราคาถูกหาอยากครับ ชอบมากเลยคับหุ่นแบบนี้ :033:
  • เอาไว้ให้พี่ตัวผู้นะน้อง ตัวไหนก็ได้ ขอแค่ตัวผู้ก็พอ แต่จะเอาลูกหมาตอนครบ 2 เดือนเต็มนะฮ่าๆๆๆ
  • imageimageมีรูปในโทรศัพท์มาให้ดูติดมานิดหน่อย
    ไฟล์แนบ
    DSC07642.JPG 234K
    DSC07643.JPG 205K
  • imageพอดีไปเจอที่น้ำตกอุ่น(น้ำตกภูซาง)ก็เลยเอามาฝากคับ ไม่รู้ผึ้งเขาติดใจต้นไม้ต้นนี้ยังไงไม่รู้ พากันมาทำรังที่ต้นไม้ต้นนี้เต็มไปหมดเลยอยู่ข้างๆกับน้ำตกคับฮ่าๆๆๆสวยมาก
    ไฟล์แนบ
    DSC07644.JPG 210K
    DSC07584.JPG 158K
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC07644.JPG 210K
  • image

เอาจริงรึเปล่าพ่อใหญ่ทัยเจ้า มาอุ้มไปโลดหน๋าเจ้า ระดับปรมจาร์ยอย่าไปกลัวเมียว่า เดี๋ยวไปเชียร์ให้แหม๋มๆๆๆ :X
    ไฟล์แนบ
    1962737_599574310133347_1569882752_n.jpg 16K
  • Meetingเล็กๆของเอ๊าะเย๊าะทีมimageimageimage
    ยืนยันว่าสมาชิกเรายังอยู่555
    ไฟล์แนบ
    meet1.jpg 159K
    meet2.jpg 184K
    meet3.jpg 143K
  • เอาอยู่แล้วน้องเอ๋ย ตัวผู้ 1 ตัวนะฮ่าๆๆๆ
  • เงียบๆๆๆๆ ไปไหนกันหมดครับพี่น้อง
  • อีสานทีมสงสัยว่าจะอ้วนกันทั้งหมาทั้งคนกันหมดแล้วมั้งฮ่าๆๆๆๆ
  • อ้วนไม่ว่า อย่าอ่อนมาก็แล้วกัน มีโดนแน่ๆ 5555
  • กลัวแต่จะโดนเขม่นน่ะครับ555