ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาณาจักรหมาแดง
  • ย้อนไปเมื่อ 13 ปีก่อน ผมเลี้ยงพิทบูลตัวแรกเป็นสายกัด สายกัดสมัยนั้นหัวกะโหลกใหญ่มากต่างจากสมัยนี้ (ผมเป็นคนจ.เพชรบุรี) ผมได้ประทับใจหมาตัวหนึ่งมันมีสีแดงออกจะทอง ๆ จมูกมันแดง ตามันเหลืองอำพัน กล้ามเป็นมัด ๆ ของพี่หมกร้านแต่งความเร็วมอเตอร์ไซค์อยู่หลังบิ๊กซีเพชรบุรี มันชื่อว่าเจ้าแฟงค์ ผมจึงเอาหมาตัวเมียไปผสมกับเจ้าแฟงค์เก็บลูกมันไว้ทำสายตลอดจนปัจจุบัน ผสมสายใหม่ ๆ คัดเก็บแต่ตัวที่มีสีแดง จมูกแดง จุดประสงค์หลักผมเลี้ยงด้วยใจรักและไว้ใช้งานเฝ้าบ้านเฝ้าสวน (ปัจจุบันมาเช่าที่ทำสวนมะนาวอยู่อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม) แถวนี้มีของหายกันบ่อยแต่แปลกที่ผมอยู่ไม่มีใครกล้าเข้ามาขโมยของสงสัยมันกลัวหมาละมั่ง 555 เลี้ยงหมามันทำให้เรารู้ว่าใครดีใครไม่ดี ผมเจอคนมาเยอะทุกรูปแบบ ผมเลี้ยงหมา ผมเลี้ยงวัวฮินดูบราซิล เลี้ยงไก่ชน เป็นธรรมดาที่ทำให้เราได้เจอคนมากหน้าหลายตา ทั้ง สส. สจ. สท. สก-ฮ เจอมาหมดสนุกดีทำให้เรารู้ว่าเรารักในสิ่งที่เหมือน ๆ กัน หมาแดงคือสุดยอดหมาที่ผมได้สัมผัสขอบคุณโลกใบนี้และมันสมองมนุษย์ที่สร้างหมาอัจฉริยะพันธุ์นี้ให้เราได้เลือกเล่นหลายแบบหลายสไตล์ตามใจชอบ ผมมีหมาอยู่ตัวหนึ่งที่ผมภูมิใจมันได้ให้ลูกหลานและใครอีกหลายคนได้เก็บสายไว้ทำพันธุ์ คือเจ้าไซม่อน ใชไหมครับพี่หนุ่ม pitdear เชิญชมอาณาจักรหมาแดงของผมได้แล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 87K
    102.jpg 89K
    9.jpg 103K
    82.jpg 95K
    72.jpg 92K
  • ชมรูปกันต่อเลยครับไม่ทราบว่าพอได้ไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    322.jpg 90K
    332.jpg 89K
    342.jpg 91K
    30.jpg 76K
    31.jpg 86K
  • ยังมีให้ดูกันอีกเพียบ
    ไฟล์แนบ
    40.jpg 88K
    41.jpg 90K
    432.jpg 92K
    362.jpg 90K
    352.jpg 86K
  • ถ้ายังไงผมขอรบกวนใช้บริการเจ้า ดูการ์บ้างนะครับ ชอบหน้ามันครับ อืมผมอยู่ใกล้ด้วยครับ มีหมาแดงตัวเมียอยู่ครับ
  • ว้าว..เจ้าไซม่อนสวยจัง ผมก็เลี้ยงไก่ชนครับ ไม่ทราบว่าอยู่จุดไหนของกำแพงแสนครับ
    ขอเข้าไปเที่ยวชมได้ไหมครับ
  • ขอบคุณThong29 มากที่ช่วยแนะนำการลงรูป รูปยังมีให้ดูอีกครับ
    ไฟล์แนบ
    54.jpg 70K
    211.jpg 82K
    116.jpg 107K
    372.jpg 84K
    38.jpg 79K
  • ผมอยู่ใกล้ม.เกษตรฯ (สวนมะนาว) โทร.0819438815 ขอบคุณครับสำหรับคำติชมครับ กระทู้นี้สำหรับแฟนหมาแดงโดยเฉพาะนะครับ
    ตอนนี้กำลังรอลุ้นอีกหนึ่งชุดไม่รู้ว่าจะติดหรือเปล่า
    ผมขออโหสิกรรมให้กับผีเลว ๆ ทุกตัว
    ไฟล์แนบ
    222.jpg 43K
    51.jpg 63K
  • โอ้ววแม่จ้าวววว แหล่งยุทธภัณฑ์ คลังแสง อยู่ที่นี่เอง หุหุหุ
    ไฟล์แนบ
    DSC01864n.jpg 80K
  • สวยๆทั้งนั้นเลยครับ จะรอชมผลงานคอกต่อไปครับ

ถ้ามีคอกต่อไปตัวเมียไว้ขอแบ่งมาเลี้ยงสักตัวนะครับ
  • ฮ่าๆ อาณาจักรหมาแดง จริงๆด้วยครับ สุดยอดครับ
    ^_^
  • ชอบมากครับหมาแดงเก่าแก่สำหรับใช้งานจริงๆ มีผลงานบอกด้ยนะครับอยากได้หมาแดงแบบนี้สักตัว:063::063::063:
  • ครับผม ผมอยู่ท่ามะกาติดเขตกำแพงแสนครับ แล้วผมจะโทรไปขอคำชี้แนะนะครับ
  • ระวังโดดตีจนอาณาจักรล้มสลายนะครั
  • อิจฉาอ่ะ:022:
  • โหเดินดุ่มๆเข้าไปสงสัยไม่รอดแน่ๆเลย :012:
  • สุดยอดทั้งน้านนน ของดีๆเก็บไว้ตั้งนาน
  • โอ้ๆๆๆแดงได้แดงดี เจอคอเดียวกัน ทั้งไก่ ทั้งอินดู ชอบๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC005082.jpg 68K
  • อยู่กำแพงแสน
    ว้าววววว
    สุดยอดๆๆๆ:063::063:
    ไฟล์แนบ
    A02.jpg 85K
  • พี่วีถ้าผมไปเที่ยวบ้านโต้งแล้ว
    ให้โต้งพาไปชมหมาแดงที่บ้านพี่มั่งได้ปะครับ
    อยากไปชมผมก็เลี้ยงเฉพาะหมาแดงครับ ตอนนี้มี
    3 ตัวแล้ว อยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้วย
    แดงๆเท่านั้นครับ
  • คุณผีเค้าอโหสิให้มึงแล้ว มึงยังปากดี ใครไม่อยู่ไม่ชอบก็แล้วแต่ไม่ต้องไปว่าเค้าหรอกหมามึงสวยมึงก็ลงโชว์ดิ กูชอบของพวกกู ผมขออยู่ด้วยครับพี่วี ชื่อเท่ห์ อาณาจักรหมาแดง ที่ไม่มีพรมแดนครับ ใครจายังไงไม่สนใจ กูชอบ 084-3256528
    ไฟล์แนบ
    IMG_1853.jpg 43K
  • ผมสนใจหมาสายของคุณครับ มีลูกหมาไม๊ตอนนี้ครับ ถ้ามีรบกวนส่งรูปและราคาให้ด้วยครับ
    nisan.slipknot@hotmail.com สนใจจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    วอนย๊าด.jpg 45K
  • สุดยอดทั้งนั้นเลยพี่
  • สุดๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1765.jpg 42K
  • :063::063::063:ของแท้ ไทยทำเองครับ สุดยอดครับ "ภูมิใจหมาเราเอง" เปิดซุ้มให้คนอื่นดูสักทีน่ะครับพี่วี :063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    20090531163339_redman33.jpg 91K
    johny422.jpg 62K
    Ferrari122.jpg 103K
  • :m032:ต้องลองเลี้ยงหมาแดงดูเเล้วจะรู้ว่ามันน่าหลงไหลแค่ไหน สุดยอดหมาแล้วครับ ผมก็เป็น1ในหลายคนที่พี่วีเเนะนำให้ลองเลี้ยงหมาแดง ก็เลยรักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง:m032:
    ไฟล์แนบ
    redman6.jpg 94K
  • โห...เจ้าของเท่ห์หว่ะ นึกว่าจอนเวนย์ในหนังคาวบอย ชอบๆ (เจ้าของน๊ะ ไม่ใช่หมา) งุงิ งุงิ งุงิ
  • ตอนนี้มีลูกหมาป่าวครับ...สนใจครับ
  • อยากไปเยี่ยมอาณาจักรด้วยคนครับ
    เพราะแม่ของหมาผมก็มาจากค่ายพี่วีครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_06002.jpg 116K
  • กราบขอบพระคุณทุกท่านครับที่เข้ามาชม ว่างเมื่อไรเข้ามาชมตัวเป็น ๆ ของทั้งคนและหมาที่คอกได้ทุกเมื่อ บรรยากาศชาวไร่ชาวสวนลูกทุ่งๆ ชาวกรุงก็มาได้ ยินดีต้อนรับเสมอ แล้วท่านจะรู้ว่าหมาแดงสไตล์ผมเป็นเช่นไร บางทีหมาแดงที่บ้านคุณอาจมีสายเลือดเดียวกับหมาของผมก็ได้นะครับ ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการเลี้ยงหมา เลี้ยงเขาให้ดีอย่าให้เขาไปสร้างความเดือดร้อนให้ใคร แล้วก็คุณด้วย สวัสดีครับ
  • เจอไซม่อนตัวเดียวจอดดดดดดดดดดดดด

ลูกไซม่อน มีเมื่อไหร่โปรดบอกครับบบบบบบบบบบบบบ
  • พี่ๆ....ถามหน่อยดิ....ลูกจ๊อกกี้...มีมั้ยครับ...อิอิ
    ....โดนใจชิแป๋งเลย...
  • อิอิ...เมล์..SETTAWAT-80@HOTMAIL.COM
    พี่รักหมา..ก็ต้องรักผม....อิอิ...มีก็ส่งเมล์มาบอกเลยน่ะพี่น่ะ....อิอิ
  • :063:สุดยอดครับ:063::063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    62.JPG 99K
  • ชอบเจ้า จ๊อคกี้ เหมือนกันเลยนะพี่ Aosto
  • เจ้าตัวนี้ก็มีสายเลือดSimonทั้งสายพ่อ(หลานตา) และสายแม่(ลูก)
    ไฟล์แนบ
    redpork6m12.jpg 108K
  • :063:สวยทุกตัวเลยครับพี่วี:063:
    ไฟล์แนบ
    pitbull[2]_resize.jpg 79K
  • แจ่มๆทั้งนั้นเลยคับสุดยอด:m001:ขอผมแจมด้วยนะพี่วี:m032:
    ไฟล์แนบ
    IMG_07122.jpg 84K
    141220080232.jpg 30K
    74.jpg 117K
  • ผมชอบจ๊อกกี้ครับ
    สวยมากครับพี่มีลูกมันรึปล่าว
    ตอนนี้ แล้วจ๊อกกี้เค้าเป็นลูกเต้าเหล่าใครครับ
    จ๊อกกี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o027:
  • จ๊อกกี้ ผมได้แบ่งมาจากเพื่อนผมที่เพชรบุรี มันเป็นลูกหมาแดงสายเก่าของเพชรบุรีซึ่งตอนนี้ที่คอกยังไม่มีลูกของจ๊อกกี้มีแต่พรรคพวกที่มาผสมไป แม่หมาเป็นหมาแดงเรดโนสซึ่งเป็นลูกของคูการ์ น่าจะใกล้คลอดแล้ว
    ถ้าคุณชอบแบบแกร่ง ๆ กล้ามเนื้อชัดเจน ต้องจ๊อกกี้ใช่เลย
  • ชอบจ๊อกกี้ด้วย
    หน้าสวยดีครับ:006:
  • ขอบคุณที่ตอบเรื่องจ๊อกกี้ครับพี่วี
    ถ้าลูกจ๊อกกี้คลอดอย่าลืมอัพเดทให้ดูด้วยนะครับขอบคุณครับ
  • โอ้ แม่เจ้า สุดยอดเลยพี่วี ผมได้อ่านบทความ อาณาจักรสัตว์เลี้ยง แล้วครับ กูคนรักหมาแดง สนุกดีครับ (ไม่แน่ใจชื่อคอลัมถูกป่าว)