ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ปรึกษาหน่อยครับชาวพิตว่าพอจะทราบมั้ยว่างูตัวนี้มันมีพิษร้ายแรงรึเปล่าเพราะกับมาจากทำงานก็เจอมันตายในคอก
    ที่ใบหน้าหมาก็มีแผลงูกัดอยู่ 2 แห่ง ใครรู้ช่วยบอกหน่อยขอบคุณครับ 0867608229
    ไฟล์แนบ
    IMG_3320_resize.jpg 113K
    IMG_3322_resize.jpg 124K
  • หมาก็ยังดูปรกติแต่มีแผลที่หน้านิดหน่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_3317_resize.jpg 59K
    IMG_3319_resize.jpg 80K
    IMG_3325_resize.JPG 90K
  • อ๋อคับ นี่งูลาดเชือกคับ ต่อให้มากัดทั้งรังก็ไม่ตายคับ

ปลอดภัยคับ มั่นใจหายห่วง
    ไฟล์แนบ
    images[9].jpg 3K
  • ดีนะ ที่ไม่โดน ลูกะตา กลัว ตาบอดๆ
  • เป็น งูไม่มีพิธ ครับ

เต็มที่ก็แค่เป็นแผล

ไม่อันตราย จะ อันตรายก็คือโดนตานั้นแหละครับ

โชคดีจริงๆๆๆๆ
  • โชคดีคับที่งูไม่มีพิษ..
    ..ของผม งูเห่าดีไม่โดนกัด หมากัดได้ก่อนคับ..
    ไฟล์แนบ
    IMG_0579.jpg 79K
  • วันนี้พรรคพวกเราทำหน้าที่แทนพังพอนกัน "นี่แหละครับพิทบูล" รักแกจัง:063::063::063:
  • เมื่อวันก่อนผมก็เกือบไม่รอดเหมือนกันคับ.....แต่ไม่ได้โดนงูกัดนะคับ....

พาหมาวิงรากจักรยาน...วิ่งมาด้วยความเร็ว...แต่ทันใดนั้นก็มีงูตัวพอดีพอดีเลื้อยผ่านมาทางด้านข้างถนน

คงคิดออกนะคับว่าจะเกิดอะไรขึ้น...คิดถูกแล้วคับ...มันเลี้ยวทันทีโดยที่ไม่ส่งสัญญาณอะไรเลย...

ผลคือ...ไม่ได้กินผมหลอกคับ....ผมเร็วกว่าเยอะ...ดีดตัวออกจักรยานด้วยความเร็วและลงพื้นด้วยท่าที่สวยงาม...

ฝุ่นตระหลบ...มานั่งแกะออกไม่ไหวเลยะ...ซิบๆ
  • โชคดีครับถ้ามีพิษน่ะ งานเข้าเลยเนี่ย...
  • :063:ขอบคุณครับพี่น้องชาวพิต:063:
    ไฟล์แนบ
    pitbull[2]_resize2.jpg 79K
  • ถ้า เป็นงูมีพิษมันก็จะทนได้ในระดับหนึ่ง เช่น งูเขียวหางไหม้ หมาผมเคยโดน หน้า จมูกมันจะบวมประมาณ2-3วัน แล้วก็จะหายไปเอง แต่ถ้าเป็น งูเมีย.. เมียงู มันจะนั่งรอดูทั้งวันเลยค๊าบๆๆๆ
  • ท่าน auto_dog แม่จ้าวววว เหตุหารณ์ อย่างกะหนัง MI2 เหอๆๆ
  • เหมือนกันเลย นี่ก็งูเห่า
    ไฟล์แนบ
    Picture 069.jpg 60K
    Picture 067.jpg 60K
  • ขอโทษที่นะ รูปแลก เป็นงูสายม้าน ไม่มีพิษไม่เป็นอันตราย
    ส่วนรูปที่ 2 นะ งูแสงอาทิต ไม่มีพิษเหมือนกันคับ
    หมดความคัองใจระนะ