ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความรู้สึกพวก สมาชิก ที่มีต่อน้าผี
  • อยากทราบถึงความรู้สึกของพวก สมาชิก ที่มีต่อน้าผี ว่าชอบหรือไม่ชอบอย่างไร
    ถ้าอธิบายด้วยก้อดี

ส่วนตัวผมชอบเพราะมันดี.....:020:
  • ผีมีทั้งดีและไม่ดีเหมือนคนทั่วไปไม่มีอะไรพิเศษช่างหัวมันไม่เห็นสัคัญตรงไหนเลย
  • " ผีมีทั้งดีและไม่ดีเหมือนคนทั่วไปไม่มีอะไรพิเศษช่างหัวมันไม่เห็นสัคัญตรงไหนเลย "

ถูกต้องครับ แต่ขอเพิ่มว่า คุณผี ทั้งหลาย ไม่จำเป็นต้องใช้คำหยาบคาย :064:
    แค่ให้ความเห็น ติติง นำเสนอ โดยใช้คำพูดทั่วๆไป ก็จะเป็นผีที่น่ารัก :065:
    และอยู่ร่วมกันในบอร์ดได้อย่างสร้างสรรค์ :013: :013: :013:
  • :015:ก็ดีบ้าง-ไม่ดีบ้าง..แต่พี่ผีก็คลี่คลายคดีมาเยอะได้รู้อะไรที่เราไม่เคยรู้มาก่อน
    .....อิอิ
  • เจอผีแค่ในโลกของไซเบอร์ ยังดีกว่าเจอผีในชีวิตจริงๆ นะท่าน :005:
  • ขนาดที่นี่ผีดุ ก็ยังมีคนลองของ
    หากไม่มีผี สงสัย พวกหลอกลวงต้มตุ๋น เกลื่อน

คนเกลียดผี ส่วนมากจะมีแผลทั้งนั้น พวกดีปลอมไม่กล้าเล่นบอร์ดนี้ ยืนยัน
    สังเกตุดู คนดีๆ มักไม่มีใครกลัวผี เปิดมากี่ปีกี่ชาติก็เจอ

จริงไหมครับพี่น้อง :030::030::030:
  • แม่นแล้ว
  • ผีก็แค่ผี มีดีก็โชว์ออกมาดิครับ เห่าเหมือนหมา น่ารำคาญ พวกสมองน้อยครับ อย่าไปสนใจเลย ชีวิตเรายังเจออะไรอีกเยอะครับ อโหสิผีทั้งหลาย ไปเกิดเถอะ สาธุ
  • ความเห็น มีไว้ก็ดีเหมือนกันหนัก นิดเบาหน่อยก็อภัยให้กันส่วนตัวรับได้ครับ...ชีวิตจริงหนักว่านี้เยอะ สู้ๆ..
    ไฟล์แนบ
    144974.jpg 72K
  • ส่วนตัวนะ เคยตั้งกระทู้ ผีดีมาก พูดตามความจิงๆอ่ะ
    แต่คนที่มีlog inบางคน(ย้ำว่าบางคน)อวดว่ากูรู้เยอะ
    รู้ไปหมด จนไม่ได้ดูประเด็นที่เราสื่อสาร เลยเลือกคนดีๆจิง
    พร้อมให้คำปรึกษา คุยในmsnอยู่หลายคน ดีกว่าเยอะ สบายใจ ^_^
  • ผีคือความรู้สึกที่ขัดแย้ง
    ผีที่ปากไม่ดี คือผีขี้อิจฉา ผีเห็นแก่ตัว พวกนี้เลว
    ผีดี คือผีที่มีความคิดเห็นขัดแย้ง แต่ไปไนทางที่เตือนสติ แนะนำ แต่ที่ไม่ล๊อกอินก็เพราะว่าขี้เกลียดมีปัญหากับ จขกท
    บางคนที่มันงี้เง้า แต่บางคนก็จิตอ่อนเหลือเกิน ก็รู้อยู่ว่ามันเป็นโลกไซเบอร์ (สมมุติ) ไครก็มีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นทั้งนั้น
    ก็ยังจะไปบ้าปัญญาอ่อนกะเค้าอีก

ไม่มีผีตัว ไหนหรอกที่ไม่ใช่สมาชิกของพิทบูลโซน ฟันธง
  • เลี้ยงหมาควรจะมีความสุข แต่บางคนยิ่งเลี้ยงยิ่งทุกข์ เวรกรรมจริงๆ

เลี้ยงพิทบูล อย่าหวังอะไรจากพิทบูล
    เพราะมันจะให้คุณมาเองโดยไม่ต้องขอ
    คนที่คาดหวัง มักจะผิดหวัง ยิ่งหวังมากก็ยิ่งทุกข์มาก
    เลี้ยงแล้วทุกข์จะเลี้ยงไปทำไม

คติของผมง่ายๆ
    เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ
    มีพิท มีเพื่อน มีความสุข
    มีเพื่อนน้อย แต่เข้าใจ ก็สบายใจ
    มีเพื่อนเยอะ แต่ขาดความจริงใจ ก็ปวดหัว

คนที่ผมเห็นทุกข์อยู่ในเวลานี้
    ส่วนมากเป็นความทุกข์ที่เกิดจากความคาดหวังแทบทั้งสิ้น

อยากได้ความจริงใจ ก็ให้ความจริงใจไปก่อน
    หากเราไม่จริงใจ ก็อย่าหวังความจริงใจจากใคร
  • ผมก็ผี แต่ แสดงความเห็นด้วยความสุภาพ และด้วยเหตุผลทุกครั้งครับ
    ได้ความรู้เยอะ จาก web นี้ ในการเล้ี่ยง pitbull แต่ผมพิจารณาดูแล้ว ผมคงยังไม่พร้อม และ รู้สึกว่า เราต้องระแวดระวังเขามาก ๆ เพื่อความปลอดภัยของ สมาชิกในบ้าน และ คนอื่นๆ เนื่งจาก ผม ชอบ นำพาหมาไปด้วยทุกแห่ง คนเห็น pitbull เขาจะกลัว เป็นพื้นฐานอยู่แล้ว ทำให้กิจกรรม outdoor ผม อาจไม่สนุก

ยังไงก็จะเฝ้าติดตามนะครับ
  • สุภาษิตบทนึง บอกว่า คิดจะเป็นผู้รับ
    ก็ต้องเป็นผู้ให้ก่อน (จำเขามา)อิอิ
    สวัสดี น้ามาร์ค เเละ น้าผีผีผีผี(ทั้งหลาย)
  • :o001:
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดนะครับ

การออกความคิดเห็นแบบ แกะดำ ทำให้ทุกสิ่งในโลกพัฒนานะ
    ส่วนคำหยาบคายบ้าง ส่วนตัวผมว่าเราก้อพูดกับเพื่อนๆอยู่เป็นประจำอยู่แล้วเพียงแต่มันเคยชินเลยไม่รู้สึกกัน

สรุปผมชอบแบบเปิดอกแรงไม่ว่ากัน แต่ควรอยู่ในกรอบที่สร้างสรรค์นะ ไม่ใช้มาท้าตีท้าต่อย อย่างนี้ผมเรียก"กุ๊ย"ไม่ใช่"นักเลง"
    และถ้าประเทศมีคนประเภท รับความจริงกันไม่ได้ มันจะปายยกันได้อย่างไร
    :o010:
  • มาร์คพูดดี เป็นกลาง และมีแนวทางให้เสมอ ขอชื่นชม
  • อิๆ ผมชอบผีว่ะ ตรงไปตรงมาดีไม่ต้องเลียไม่ต้องเกรงใจ เหมือนที่มาเฟียว่า คนกลัวผีมักมีแผลที่หลังถ้าไม่มีแผล ผีมักไม่ยุ่งเหลอกน้องๆ ผีในนี้น่ารักทุกคน ขอให่ผี อยู่กับพิทบูลโซลตลอดไป 1เสียงอยู่ข้างผีโว้ย

แตกความคิดแต่อย่าแตกความ สมัคคี ลุยโลด
  • หุหุหุ รักผีครับ(ผีแดง)
  • 2-3 วันมานี้อ่านเเต่เรื่องผี ๆจริงๆส่วนผมก็ชอบน่ะพวกผีเนี่ยบางที่พวกนี้ก็มีประโยชน์มากกว่าโทษน่ะเพราะเรื่องบางเรื่องสมมุติเราโง่อยู่ พอเราโดนด่า โดนเขี่ยบ้างได้รู้ความจริงบ้างก็ตาสว่าง คิดได้ ส่วนบางเรื่องไม่จริงก็ช่างเเม่งมันไม่เห็นต้องสนใจ ไปร้อนตัว

ส่วนตัวผมเชื่อว่าผีส่วนมากเป็นคนกันเอง พี่น้อง เพื่อนๆ กันทั้งนั้น ผมเจอมาเยอะ คบกันเอง มาเขี่ยกันเอง ด่ากันเอง เลียกันเอง ท้าต่อยกันเอง ห้ามกันเอง ขำกันเอง เรื่องบางเรื่องที่เราไม่รู้ต่อหน้าเพื่อนไม่กล้าเล่ากลัวเพื่อนเสียใจกลัวเสียเพื่อนโดนเพื่อนๆปลอมเป็นผีเล่นซะบ้างจะได้รู้ จะได้ตาสว่าง ความจริงได้ปรากฎ ถ้าทำชั่วคนชั่วได้ไม่ลอยนวล เสร็จงานดีไม่ดีได้เพื่อนเเท้เพิ่มมาอีก ส่วนเพื่อนเซี่ยๆ ได้เลิกคบหรือไม่ก็ยิงเเม่งทิ้งซะ

คนทำดีไม่ได้คิดชั่วกับใครผมว่าอย่าไปซีเรียสครับ เหมือนที่มาเฟียว่า คนที่ร้อนคนที่......หวาด กลัว ผี คือพวกหลังหว่ะทำชั่ว คิดชั่วหลอกคนโน้นหลอกคนนี้ บางคนเปลี่ยนชื่อมา 10 ชื่อความชั่วยังทำเหมือนเดิม มันก็เท่านั้นหละครับ ส่วนคนทำดีไม่มีอะไรต้องกลัว รับรองโดนทุบไม่มียุบครับ

ขำไปครับอย่าคิดมาก พี่น้อง
  • คนมันก็ยังต้องเดาใจกันอยู่ บางทีก็คบยาก
    ผีดิไม่ต้องอะไรมากมาย ตรงไปตรงมาดี ..
  • ไม่มีใครด่าผีกันเลย เพราะบางวัน บางกระทู้ก็เป็นแอบผีกันมั่งหละ รู้ทันโว้ย!!!
  • ผีตุ๊ดไงครับ อีแอบอ่ะ 5555555 หลอกด่า สนุกปาก ประมาณนั้น

ผมก็ผี เพราะไม่มีลอคอินกะเค้า 555 แค่อ่านอย่างเดียวพอ อันไหนอยากแจม ก็

พิมพ์ไปเลย ไม่ต้องลอคอิน อยู่ที่ใจใช่ใบหน้า ซะที่ไหน

ชอบคุณมาเฟีย พิมพ์นะ

" ขนาดที่นี่ผีดุ ก็ยังมีคนลองของ
    หากไม่มีผี สงสัย พวกหลอกลวงต้มตุ๋น เกลื่อน

คนเกลียดผี ส่วนมากจะมีแผลทั้งนั้น พวกดีปลอมไม่กล้าเล่นบอร์ดนี้ ยืนยัน
    สังเกตุดู คนดีๆ มักไม่มีใครกลัวผี เปิดมากี่ปีกี่ชาติก็เจอ "

บางคนตั้งกระทู้ จะมีพวกผีจ้องทำลาย รอหลอนอยู่ นี่แหละคน
  • ก็ลองไปดูผลงานผีซิ เช่น....ไอ้เเก่....ไม่ต้องบอกก็คงรู้นะ
    เเต่ตอนนี้ไอ้เเก่มันก็กินยาตายกายมาเป็นผีเเล้ว
    เเต่เขาพวกกับเค้าไม่ได้
    น่าสงสารเป็นคนก็สังคมรังเกลียด
    เป็นผีก็หลงฝูง รอส่วนบุญอยู่อะ
  • ผี่ที่ให้สิ่งดีๆเราก็ดูและอ่าน สวนที่กวนและไม่มีสาระก็อย่าไปสนใจ
  • ผีดีก้อมีครับแต่ผีเลวบางทีมันก้อมาปากหมาแบบไร้เหตุผล
  • เยี่ยม
  • นี่แหละครับสีสันของ..pitbullzone.ละครับ
  • ยามผีชมเราชอบ ดีใจ ที่มีคนออกมาช่วย ถึงมาในรูปแบบผีก็ไม่เป็นไร
    ยามผีด่าเราไม่ชอบ หาว่าไม่บริสุทธิ์ใจ ต้องการทำลาย เรียกร้องให้ผีแสดงตัว

สรุป ผีดีหรือไม่ดี ฮ่าๆๆๆ
  • เหรียญมีสองด้าน ชีวิตมีหยินและหยาง คนเราก็ต้องมีดีและเลว เพื่อที่จะสร้างสมดุลย์ครับ มากไปไม่ดี มากไปก็ไม่ดี เดินสายกลาง เลือกที่จะรับ จะได้ไม่ดีใจมากและผิดหวังมาก เชื่อผมดิ อิ อิ (สายพันธุ์ผี)
  • ผีดีๆก็เยอะนะ ผมชอบ ส่วนมากดีนะ แนะนำ ติเตือน ชอบๆๆๆ
    เป็นหูเป็นตาไม่ให้คนที่มาเล่นพิทฯใหม่ๆโดนหลอก

อย่างนี้ดีแล้วครับ ถูกใจ :006::006:
  • คลายเครียด ครับดูหมาสวยๆกันดี กว่า
    ไฟล์แนบ
    Blitz.jpg 78K
    11192.jpg 110K
    20080820100939_01232.jpg 67K
    99923.jpg 94K
    Lincon.jpg 71K
  • ผมว่าเครียดหนักกว่าเก่าอีก :o045::o045::o045:
  • ผีก็ดีอย่างเสียอย่างครับถ้าเขาด่าว่าเราอันไหนว่าถูกก็ดีไปให้เราแก้ไขปรับปรุง อันไหนว่าผิดก็ไม่ต้องสน แต่ทำไมต้องเป็นผี ผีทุกตัวมีตัวตน ผีที่รู้บ้างไม่รู้บ้างจริงแท้แค่ไหนก็ไม่ทราบดันไปว่าเขาเสียหายจนหลายคนเข้าใจผิดแบบนี้ผีเลวจริงๆ พวกผีว่าคนอื่นได้แต่ไม่กล้ายอมรับความไม่ดีของตัวเอง กลัวโดนเขาประจาญเหมือนกันก็เลยไม่กล้าเปิดเผยตัวเองเหรอ ทำไมกล้าว่าคนอื่นแต่ไม่กล้าเปิดเผยตัวเองทำไมล่ะ (ถ้าคุณทำไม่ดีผมก็ว่าคุณ แต่ถ้าผมทำไม่ดีคุณก็ว่าผมก็ถูกแล้วไง อย่าดีแต่ว่าคนอื่น)หลายท่านอาจจะเห็นดวยกับผีๆทั้งหลายแต่โดยรวมแล้วผมไม่เห็นด้วยเลย คนแบบผมกล้าทำก็ต้องกล้ารับ (และนี่คือความคิดเห็นส่วนตัวของ thai_mk 0819549220)
    ไฟล์แนบ
    k8.JPG 39K
    k10.JPG 23K
  • ผมว่าดีนะครับ ถ้าไม่มีผี มือใหม่คงโดนหลอกง่านๆ
  • ไอที่ว่าช่วยมือใหม่มันก้อดีอยู่ครับ
    แต่ไอบางตัวมันไปด่าพ่อด่าแม่เค้านี่มันระยําจริงๆครับ
  • ในสังคมของความเป็นจริง จูงพิทบลูเดินไปไหน คนอื่นที่ไม่รู้จักพิทบลูเขามองมันแปลก ๆ (สายตาไม่เป็นมิตร)
    บางคนพูดให้ได้ยินเลยว่า เลี้ยงทำเหี้ยอะไรว๊ะ ไอ้หมาฆาตกรพันธุ์นี้
    ผมรับเกือบไม่ได้ อยากโดดเตะปากคนพูดจัง
    ให้อภัยกันเถอะชาวพิทบลู (เป็นภูมิคุ้มกันจิตใจ)ฮิฮิฮิ