ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้ดุต้องทำยยังไงคับ
  • ตอนนี้พิทบลูที่บ้านอายุ 45 วันแล้ว แต่ตอนนอนขี้เซามาก เสียงดังๆก้อไม่ตื่น เลยกลัวว่าจะไม่ดุคับ อยากรู้ว่านอกจากขังกับผูกแล้ว มีวิธีอื่นมั๊ย

ขอบคุณมากคับ
  • อายุมันยังน้อยอยู่เลยครับ ตอนนี้ก็เหมือนเด็กอะกิน นอน เล่น ไอ้เรื่องดุไม่ต้องกลัวหลอกครับมันโตขึ้นมันดุแน่ๆ
  • ช่วงนี้กำลังกินกำลังนอนครับของผมขนาดวิ่งเล่นบนบ้านเสียงดังยังไม่ตื่นเลยแต่ถ้าแกะถุงขนมนะลุกอย่างไว

อย่าให้มันดุเลยครับเดี๋ยวจะเสียเงินซะเปล่า โตมาซัก8เดือนขึ้นไปก็เห็นแล้วครับแล้วแต่สายพันธ์

ขนาดตอนเย็นพาไปวิ่งเล่นเจอหมาตัวอื่นยังจะโดดใส่ๆเลยครับขนาดเพิ่ง 3เดือนนะนั่น
  • ไอ้น้องจะเอาให้ได้ดังใจเลยเหรอ
    ใจเย็นๆมันยังเด็กอยู่เดี๋ยวมันโตมา
    แล้วจะหนาวนะเลี้ยงให้ไม่ดุดีกว่า
    ลดโลกร้อนดี
  • สงสารมันนะ วัยกำลังกินกำลังนอนเลยนะ รอไปก่อนเดี๋ยวสัญชาติมาแล้วจะเหนื่อย
  • :o026: เพิ่งจาเดือนครึ่งเอง รอปีครึ่งดิ แล้วจาดุสมใจจจจจจจจจจจจจจจจจ:o071:
  • :003:ไม่ต้องทำครับมันมาเองครับพี่น้อง

แล้วที่นี้จะทำให้มันไม่ดุอีก ...... อิอิอิ
  • 45วันครับพี่ต้องการอะไรครับลูกเสือลูกสิงโตยังน่ารักเลยครับ...........บ้าไปละ
  • เฮ้อ..... จะไหวไหมนี่
  • อ่อนหัดจริงๆ ไอ้น้อง
  • ใจเย็นๆครับ
    เห็น ไอ้ที่คาดเอวดำๆของผมไหมครับ
    เขาเรียกว่า back support
    ที่ต้องใส่เพราะ หมอนรองกระดูกหลังเคลื่อน
    เวลามันดุ แล้วคุณจะกลุ้ม ดึงกันแบบสายจูงแทบขาด
    ถ้าเป็นโซ่ก็มือแหก
    ยิ่งเวลามันได้กัดแล้ว ไม่ต้องพูดถึง
    ผมเคยกระดูกนิ้วแตก ตอนเข้าไปแยกตอนมันกัดบางแก้วครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_2817_resize.JPG 71K
    Copy (2) of SDC104252.jpg 71K
    SDC104393.jpg 73K
  • เล่นสายกัดผสมเรดซิครับบบบบบบบบบบบบ ล้อเล่นให้ผ่านปีไปก่อนมาเเน่นอนนนนน
    ไฟล์แนบ
    a361990.jpg 51K
  • รอดูไปอีก 210 วันรู้ผน แน่ ระวังงานเข้านะ....ไม้ได้โม้!
  • ไปเลี้ยง ควาย ดีกว่าไม๊
  • หวังไรกับความดุของพิทบลูหรอครับ รักมันมากๆก็พอครับ สงสัยไม่เคยเห็นหมาดุรึป่าวคิดดีแล้วรึยังครับ มันไม่เหมือนหมาข้างทางที่มันกัดกันนะครับ เวลามันโหดเนี่ยเหอะๆ

กระทู้ล่อเป้าผีแน่ๆ
  • ตั้งกระทู้ งี่เง่าอีกแระ ก่อนเลี้ยงได้ ศึก ษา ก่อนหรือป่าว เนี้ย
  • เลี้ยงมันแบบกดดัน รับรองดุ

1) เอาหมาใส่ขวดแก้ว เทน้ำใส่ เอาใบหูกวาง 2 ใบใส่ลงไป
    2) เอาขวดไปฝังลงดินให้มันไม่ได้เห็นแสงแดด แล้วให้อาหารวันละมือ โดยให้ลูกน้ำประมาณ 10 ตัว
    3) ทิ้งไว้สัก 1 เดือนรับรองดุ

รองดูสตรูทั้ง 3 ข้อผมเคยเลี้ยงปลากัดมาแล้ว รับรองดุชั่ว...........................................555555555555555555555
  • หมา 45 วัน เหมือนเด็ก แล้วอยู่ดีๆ พี่จะให้เด็กมันเป็นนักเลงแล้ว
    กลุ่มใจแทนหมาน้อยเลย เคยเลี้ยงหมาไหมเนี้ย บ้าเปล่า
  • ใจเย็น เย็น...คร่า

เดี๋ยวได้ดุแน่ๆ
  • :001:เป็นไงครับพี่ .... อยากให้หมาดุ

โดนดุเองเลย กำเลยนะครับ

ไม่เป็นไรนะครับอย่างไรเราก้อคนรักพิบูลครับ

ไว้ใช้บริการหัวข้อไหมนะครับ 5555 :062:
  • ท่าจะบ้า ให้ลูกหมาดุ มันดุขึ้นมาพอมันกัดก็ตีมัน ดุมัน มันดุแล้วแน่ใจว่าจะไม่เดือดร้อนชาวบ้าน
  • หมาอายุ 45 วัน ยังไม่ดุก็ไม่แปลกหรอกครับ นี่แสดงว่าก่อนจะเอาเขามาเลี้ยงคุณไม่ได้ศึกษาเกี่ยวกับพิทบูลมาก่อนเลยใช่มั้ย

ควายเลี้ยงหมาชัดๆ
  • หมาอายุแค่นี้มันก็มีแต่ กิน นอน เล่น เคยเลี้ยงหมามาก่อนมั้ยครับ เรื่องแค่นี้ก็ไม่รู้
  • ขอโทดที่ตั้งกระทู้แล้วออกมาดูไม่ดีนะครับ.......
    ส่วนข้อมูลก่อนที่จะเลี้ยงก้อพอศึกษามาบ้าง ทั้งจากหนังสือ ผู้ที่เคยเลี้ยง ข้อมูลในเว๊บนี้ก้อด้วย....เลยอยากทราบความเห็นจากพี่ๆในเว็บนี้คับ

ขอบคุนทุกๆความเห็นนะคับ
  • ผมคิดว่าตั้งกระทู้แบบนี้ไม่ผิดหรอกคับ..
    แต่พลาดตรงที่หมายังอายุไม่ถึงเดือนเลยคับ..(ถามเพื่อรู้ไว้ไม่ผิดหรอก)
    ผมว่าตอนนี้ให้มันกินกะนอนดีกว่า
    ไม่รู้ว่าเป็นสายกัดป่าวคับ ถ้าใช่อีกไม่นานก็ดุคับ
    สายอื่นก็มีดุเหมือนกันแต่ช้าหน่อยน่ะ..คับ:o034:
  • แล้วถ้า 7.5 เดือนยังไม่ดุนี่ยังไงดี

ตอนแรกๆก็อยากใหเดุเหมือนกัน ตอนนี้ชอบแบบไม่ดุแบบนี้มากกว่า 555+(แอบกลุ้ม)
  • มึงรีบไปอะเปล่าเนี้ย อีหนู :o028::o028::o028:
  • กันไว้ดีกว่าแก้นะครับ เดี๋ยวงานเข้าละจะเซ็ง:m021:
  • ไม่ได้ว่าครับแค่คิดก็ผิดแล้ว.....อิอิ