ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำ เรื่อง อาหาร สุนัข หน่อยครับ
  • คือผม อยากทราบว่า พวกพี่ๆที่เลี้ยง พิทบลูว่า เราควรจะให้สุนัข กินอะไร บ้าง คับ ส่วน ตัวผม ให้ กิน อาหารเม็ด F1 สี ม่วง ผสมกับ เนื้อสับต้มรวมกับผักต่างๆ คลุกรวมกับอาหารเม็ด แล้วก็ให้เค้ากิน ไม่ทราบ ว่าจะดีไหมคับ ตอนนี้ หมาผมอายุ ขวบกับอีก1เดือน ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ ว่าควรจะให้สุนัขของเรากินอะไรบ้างถึงจะดีครับ
  • แล้วที่กินอยู่ ดีหรือเปล่าละ
    ไอ้ผมแค่ อาหารเม็ดอย่างเดียว ก็พอแล้ว ไม่กล้าให้อาหารอื่นกลัวจะติดใจ แล้วไม่กินเม็ด
  • ของผมหารเม็ดเพียว ๆ F1 ม่วงนี่ล่ะ:m102:
  • ของผม พิทบูล เรสโน๊ส ที่บ้าน
    ก้อให้กินเเต่ F1 เพียวๆเรยครับ

ก้อโตวันโตคืน ดีครับ

สารอาหารมันครบดีอยู่เเล้วครับ
    จะเพิ่มก้อเเค่นมสดเท่านั้นครับ
  • ยังไงก็ได้ครับ ที่เราสะดวกและ หมาเรามีสุขภาพดี ขนเป็นเงา จมูกชื้น ผิวไม่แห้ง

โตตามวัย ไม่ผอมแกรน เป็นอันว่าใช้ได้ ของผม F1 สีม่วง ผสมไปเรื่อยๆ ก็ดีครับ
  • ผมว่าสีม่วง ขี้มันเหม็นมากนะครับ

เลยเปลี่ยนเป็นสีแดง หมา 4 เดือน

ให้กินผสมน้ำคลุกคลิก
  • อัด ไป เต็ม ที่ สัปดาห์ละอย่าง เริ่มจากเครื่องในหมู พวก ตับ ใส้ ปอด หัวใจ สัปดาห์ต่อมาก็เครื่องในไก่ สัปดาห์ต่อมาเครื่องในวัว สัปดาห์ต่อมาก็ซี่โครงไก่บดละเอียด 2 เวลา เช้า เย็น ปนอาหารเม็ด อาหารเม็ดก็คละกันไป อย่าไปยึดติด เน้นประหยัด ขอผมทุกสัปดาห์จะให้กินที่ว่ามาร่วมกับยูคาโนบ้า ครับ รับรองเห็นผล
  • แล้ว ถ้า ให้กิน โครงไก่ สดๆ จะดีไหมคับ
  • ของผมก็มีปัญหา เรื่องการกิน อยู่ ครับเลือกมากจริงๆ ใครมีสูตรอาหาร หมาดีๆ เอามาบอกเน่อ
  • พี่ผีครับ ไม่ทราบ ว่า ให้กิน สดๆหรือว่า ต้มก่อน ครับ
  • ผมก็สลับ F1ม่วง ผสมไปเรื่อย เสาร์-อาิทิตย์ว่าง ๆ ก็โครงไก่สดสับ
    วันธรรมดาก็ผสมโน้นผสมนี้ แล้วแต่ในตู้เย็นมีอะไร ฟักทอง มันต้ม
    โยเกริต์ ชีส น้ำมันดอกทานตะวัน แต่ที่ขาดไม่ได้เลย คือ F1 ตาม
    ด้วยนมแพะหลังอาหารเช้า - เย็น มื้อล่ะ กล่อง 555 ถ้าวันไหนไม่มี
    ก็อดไปตามสภาพ
    แรก ๆ มาอยู่กะผม ตอนอายุ 2 เดือน นน. 5กิโลฯ นิด ๆ อยู่กะผมได้
    2 เดือน นน. ช่างล่าสุด 16โล คร๊าบ ไม่ใหญ่ ไม่เล็ก เติบโตดี อึเหลวบ้าง
    แข็งบ้าง ตามอาหารที่มันกินเข้าไป
  • ตามสะดวกครับ ลวก ๆ พอสุก หรือ ครึ่งสุกครึ่งดิบ หรือ ต้มน้ำคลุกคลิก หรือ รวนใส่ซีอิ่วให้หอม ๆ หรือ พัดแบบพัดกระเพราะไม่เผ็ด สุดยอด ผมกินก่อนทุกครั้งหลับทำเสร็จ
  • ทำอาหารให้หมา ไม่ควรใส่ น้ำปลา ซีอิ้ว หรือเกลือครับ เพราะเกลือและความเค็มเป็นสาเหตุของโรคไตครับ
  • ของเขาดีจริงเราลองแล้ว