ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เฮ้ออออออ เหนื่อยใจจัง สองสามวันนี้มีอะไรให้คิดเยอะ แวะมากินกาแฟสักแก้วแล้วไปทำงานต่อดีกว่า
  • สวัสดีครับพี่ มาร์ค ผม นุ ครับน้องใหม่สมาชิกแต่เข้าweb มาเป็นปีแล้วครับ ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหนี้ ฝากสิน ด้วยครับพี่ ฮี่ๆๆ มีกับเขาตัวนึง หมาแดงไม่ระบุพ่อแม่ แต่โอเคครับเดี๋ยวว่างๆจะเอามาให้ชมครับ
    พิทบูลโซนจงเจริญ11111
  • สวัสดีคับผมทิกเกอร์ขอรายงานตัวคับ :)>-
  • สวัสดีครับ
  • เข้ามาแบบปกตินี่นาแล้วน้าผีตัวบน !!!!! อะไรของแกหว่า ยากส์ยังงัยงงงงงง
  • ออฟฟิตใหม่ จะมีตู้เย็น และเบียร์เย็นๆ ดื่มไปทำงานไป ใครจะสุขเท่าเรา ฮ่าๆๆ
  • ว้าวๆๆๆๆหมาพวกเราจะได้มีโคตะระเป็นตัวเป็นตนสักที เป็นกำลังใจให้กับทุกๆเรื่องที่ทำเพื่อหมา ( แตอย่าหักโหมค่ะท่านสุขภาพเป็นสิ่งสำคัญ )
  • อย่าลืมอีกอย่าง พนักงานเอ๊าะๆอีกสัก สองสามคน5555แหล่มเลยป๋าขอบอก
  • any Dog Men have same Wardt,s 4xW CH Thunder blood in theme love to nou,if want contack im on face book thanks arie van der wardt.
  • ตอนนี้ พิตบูลคาเฟ่ ก็มีสำนักงานเรียบร้อยแล้ว ใครว่างจะแวะมาเยือนก็ยินดีต้อนรับ อยู่ถนนนิมิตใหม่ ซอย 9 ครับ

มันอาจจะไม่หรูหรา แต่มันอบอุ่นมากครับ
  • ว่างๆผ่านไปอาจจะขอแวะเข้าไปจิบเบียร์ด้วยนะครับพี่ ฮ่าๆๆ
  • ยินดีต้อนรับครับ ก่อนเข้ามาโทรบอกล่วงหน้าสักนิดก็จะยิ่งดี ไม่อยากให้มาเก้อครับ
  • ตอนนี้เบียร์เหลืออยู่แค่สามป๋อง ใครแวะมาบอกล่วงหน้าเด้อ
  • ถ้าตุนไว้เยอะ ไม่มีใครมา ดื่มคนเดียวตูตับแข็งแน่ ปล่อยไว้เหลือก็บูดอีก
  • ไม่ดื่มครับ :o037:
  • วันนี้ว่างได้อับเดทเว็บไปสองสามเรื่อง แวะมาปัดฝุ่นพิตบูลคาเฟ่เสียหน่อย อนาคตอาจจะมีร้านจริงๆกับเขาบ้าง
  • สาธุ.. ขอเป็นคาเฟ่ขายน้ำสมุนไพร เปิดธรรมะเสียงตามสายนะครับ .. :o045:
  • เข้าท่าแฮะร้านจริงๆ ตกแต่งด้วยรูปพิทฯ มีหนังสือเกี่ยวกับพิทฯ มีคลิบพิทฯเจ๋งๆให้ดูมีเครื่องดื่มอร่อยๆแค่คิดก็สนุกแล้ว:D :042: :043: :035: แล้วก็มี :045: ด้วย
  • ขอแอบประชาสัมพันธ์ตรงนี้สักนิดนะครับ มีคนสอบถามเข้ามาเกือบลืมเลย

ร้านค้าร้านใดต้องการสั่งเครื่องดื่มชูกำลังไปจำหน่าย ประเภทขายปลีกในตู้แช่ เราส่งให้ลังละ 420 บาทครับ
    และใครแวะมาซื้อเองเพื่อนำไปจำหน่ายแบบค้าส่ง ซื้อเพื่อไปส่งให้ร้านค้าอีกที เราจำหน่ายให้ในราคาพิเศษลังละ 370 บาท ถ้าซื้อเยอะมากลดให้อีกลังละ 5 บาทครับ
  • อันนี้เป็นเรื่องการทำมาหากิน ไม่เกี่ยวกับการเมืองนะครับ
  • อยากรู้เครื่องดื่มยี่ห้ออะไรอ่านจากตรงนี้

http://www.google.co.th/search?sourceid=navclient&aq=0h&oq=ทัก&ie=UTF-8&rlz=1T4SKPB_enTH216TH227&q=ทักษิณ+สู้
  • เหอะๆ เอายังงี้เลยนะ ....สู้
    ลืม แนะ นำ ตัว ครับ เด็กใหม่ครับ
    ชื่อ มี่ ครับ เป็นเด็กหนุ่มที่สนใจหมา มีกล้าม
  • ยินดีต้อนรับครับ
  • เช้าๆแวะเปิดคาเฟ่นั่งจิบกาแฟ ดีใจน้ำไม่มาตามนัด รอดตัวไปอีกวัน
  • ลืมไปเลยว่าเรามีห้องนี้อยู่ แวะมาปัดฝุ่น เปิดร้านอีกสักครั้ง :-D
  • สังคมภายนอกแสนจะวุ่นวาย เต็มไปด้วยการแก่งแย่งแข่งขัน ถึงเราเปลี่ยนคนอื่นไม่ได้ แต่เราเปลี่ยนตัวเราเองได้

วันนี้ผมพบแนวทางแห่งความสุขแล้ว จึงขอใช้ชีวิตอย่างสงบในบอร์ดนี้เพียงเท่านั้น ผมอยากมีสังคมเล็กๆที่สงบสุขกับคนที่มีอุดมการณ์ในแบบเดียวกัน แต่บ้านหลังนี้ก็ยังยินดีต้อนรับทุกท่านเหมือนเช่นเคย เพียงแต่มันอาจจะไม่ฮาร์ดคอร้อนแรงหรือเปิดกว้างรับเรื่องราวได้ทุกเรื่องเหมือนแต่ก่อน และผมก็ไม่อยากเข้าไปอยู่ท่ามกลางความวุ่นวาย. การสานผลประโยชน์ และมิตรภาพจอมปลอมอีกแล้ว วันนี้ผมเหนื่อยเกินกว่าที่จะแบกรับความคาดหวังของใครได้

เพื่อให้บรรยากาศคงความสงบแบบนี้ต่อไป ขอจงได้โปรดอย่านำไฟเข้ามาสุมในบ้านหลังนี้กันอีกเลยนะครับ :-D
  • สวัสดียามเช้า แวะมาทักทายพร้อมกาแฟร้อนๆ ขนมปังปิ้งหนึ่งแผ่น

ต่อจากนี้ไปผมจะใช้กระทู้นี้ในการสื่อสารเรื่องราวมากขึ้น จะได้อับเดทความเคลื่อนไหว โครงการต่างๆที่ทำอยู่หรือกำลังจะทำให้พวกเราทราบนะครับ งานที่รอจ่อในตอนนี้

ผ้าป่าข้าวสาร เพื่อเด็กกำพร้าวัดสระแก้ว
    การฝั่งไมโครชิพที่ศูนย์ดีวัน
    การแข่งลากที่เชียงใหม่.
  • ขอมานั่งจิบกาแฟด้วยคนนะป๋า
  • ยินดีครับท่าน กำลังเหงาเลย :-D
  • หลังจากพาหมาออกกำลังกาย ก็มานั่งดูทีวีเปิดเวปพิทโซนไปเรื่อยเฉื่อย

เช้าๆนี้ อันไหนหมอก อันไหนควันแยกแทบไม่ออก

แย่จัง
  • ช่วงนี้มีอะไรทำเยอะเลย หลังจากรับเจ้ากรามล๊อคเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้าน ไม่ได้นอนเต็มตามาสองคืนติดๆแล้ว มันร้องทุกชั่วโมงไอ้เวร

เมื่อคืนมีเรื่องขำมาเล่าให้ฟัง ผมต้องลงมาดุ เจ้ากรามล๊อคทุกครั้งที่มันร้อง รอบสุดท้ายตอนตีสอง เอากระบองหนังสือพิมพ์หวดกรง พอมันหยุดก็ขึ้นนอน แล้วก็หลับไปจนเช้า

ตื่นมานั่งกินกาแฟ ก็พูดกับคุณนภาว่า สงสัยมันจะปราบสภาพได้แล้ว เมื่อคืนไม่ได้ยินเสียงร้องมันอีกเลย คุณนภาสวนกลับมาทันควัน ไม่ร้องอะไร มันร้องทั้งคืนจนเขาต้องลงมานอนเป็นเพื่อนกับมันจนเช้า ......

ผมคงเพลียจัด กลับจากเชียงใหม่ และก็เมื่อคืนวานก็ไม่ได้นอน วันนี้เลยหลับเป็นตาย ฮ่าๆๆๆ
  • นี่ถ้าเป็นผมเรียกร้องเอามาเลี้ยงคงโดนบ่น แต่เจ้ากรามล๊อคมันเป็นหมาของลูกสาว ผมเลยรอดตัว อิอิ
  • น่าเสียดายครับป๋า ชุดนี้ออกมาน้อยเกินไป

เอ๊ะๆๆ หรือว่าป๋ากลัวพี่นภา อย่านะป๋า ป๋าเป็นไอดอลผมนะ ห้าๆๆๆๆ

แต่เรื่องลูกสาว สงสัยคงถูกชะตา แต่ว่าเจ้ากรามล็อกหน้าตามันเอาเรื่องอยู่นะ
  • เห็นรูป ไอกรามล็อค หางตก จะคอยดูฝีมือ มาเฟีย จั๊กหน่อย ว่าจะ ปั้น มันให้ เจ๋ง ได้ ภายในกี่เดือน 555
  • ทักทาย ครับ กาญจนบุรีครับ มีอะไรแถวนี้แ่วะเข้ามาทักได้นะครับ
  • เงียบเหงาครับผม ดูกระทู้ หลักๆก็เหนื่อยใจ เรามาหามาแชร์อะไรในนี้ดีกว่าครับ ยามเช้าๆ หาอะไรใส่สมองให้มันเติมพลังให้ชีวิตกันเถอะ เย้

แต่ว่า เงียบ จิงแหะ :o040:
  • ใช่แล้วครับ บางทีไม่มีกิจกรรมอะไรมันก็เหงาครับ ไม่รู้จะเขียนถึงอะไร ยิ่งอากาศร้อนๆแบบนี้ยิ่งอยากอยู่เฉยๆ นั่งแช่แอร์อยุ่กับที่ครับ
  • นั่งแช่แอร์ อะโด่ ป๋า หาเรื่องอะไรมาเล่าให้เด็กอย่างผม เพ้อฝัน จินตนาการ บ้างสิ เรื่องเกี่ยวกับชีวิตจริง อ๊ะ !! แต่อย่าซีเรียสนะ เพราะมุมนี้ ขอแบบ ชิวๆ สบายๆ

อยากให้มุมนี้เป็นเหมือนวงเหล้า ในวัยของผมที่ย่างเข้า 26 การกินเหล้าเพื่อให้เมาชักจะไม่ใช่จุดหมายซะแล้ว ในตอนนี้ " เราไม่ได้เสพ สุรา แต่เราเสพ บรรยากาศในการร่ำสุรา "
  • เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไร เป็นโรคกระดูกสันหลังงอก ไม่อยากทำอะไรเลย ขี้เกียจมากๆ มีอะไรอยากเขียนถึงเยอะเลยว่าจะเขียนแต่ก็ไม่ได้เขียนเสียที
  • ถ้้ามันร้อนมากก็มาเชียงรายเลยพี่อากาศเย็นนะรับรองแต่ตอนกลางคืนนะพี่กลางวันร้อนเหมือนกัน
  • สวัสดียามค่ำคืนครับพี่ๆ ผ่านไปแล้วอีกหนึ่งวัน นั่งจิบเบียไปพลางๆ ก็คิดขึ้นว่า วันนี้เราทำอะไรบ้าง มีความสุขกับมันบ้างไหม คิดแล้วก็คิดอีกว่า น่าจะทำอย่างนี้เนอะ เฮ้อ..... เงียบเหงา
  • ท่องเอาไว้ครับ เราเกิดมาเพื่อสุข ไม่ได้เกิดมาเพื่อเศร้า ดังนั้นพยายามหาอะไรที่เราทำแล้วมีความสุขกันดีกว่า
  • อยากไปทุกที่ละครับตอนนี้ ใครจัดงานที่ไหนถ้าว่างก็จะหาเรื่องไปเที่ยว
  • สวัสดียามเช้าพร้อมกาแฟหอมกรุ่นในวันหยุดอากาศเย็นสบายแบบนี้
  • รู้สึกสุขกายสบายใจอย่างบอกไม่ถูก หลังจากจัดการกับเรื่องยุ่งๆในบอร์ดไปจนเกือบหมดแล้ว พายุร้ายลูกใหญ่ผ่านพ้นไปแล้ว ก็หวังว่ามันจะพัดพาสิ่งไม่ดีและความขัดแย้งออกไปด้วย ต่อไปบรรยากาศในเว็บแห่งนี้คงสุขสงบตามที่มันควรจะเป็น.

ผมจะดำเนินนโยบายที่เน้นเรื่องการพัฒนาแนวความคิดคนเป็นหลัก ส่วนเรื่องการพัฒนาหมาเป็นเรื่องรอง ผมมั่นใจว่าหากคนคิดดี ทำดี ผลงานของเขาก็ต้องออกมาดี เราจะไม่เน้นปริมาณแต่เราจะเนนที่คุณภาพ คนคุณภาพอยู่รวมกันที่ไหนที่นั่นก็จะเจริญก้าวหน้า ส่วนคนไร้คุณภาพอยู่ที่ไหนก็สร้างแต่ความวุ่นวาย ผมภาวนาให้คนที่เข้ามาเล่นที่นี่จงเป็นคนคุณภาพ คนคิดดี ทำดี และ มีจิตสาธารณะ เพื่อที่จะได้มาช่วยผมสร้างสังคมแห่งนี้ให้แข็งแกร่งมากขึ้น

ผมก็หวังว่ามิตรภาพระหว่างคนชอบในสิ่งเดียวกันจะกลับมาเบ่งบานอีกครั้งนะครับ :-D
  • เช้านี้พาเจ้าหมาน้อยธรรมดาไปเล่น ริมน้ำ วันนี้แดดสาดส่องแรงกว่าทุกวัน แต่ก็ทำให้สดชื่นเพราะเป็นแสงแดดของ รุ่งอรุณ ผมเดินย่ำเท้าลง น้ำอย่าช้าๆ แล้วรับรู้ถึงความสบายกายและใจ เช้าๆแบบนี้ หาดทรายทองไม่มีคนเลยต่างกับช่วงเวลาเย็น ที่คนพลุกพลาน พลางจะทำให้ไม่ได้ปล่อยเจ้าลูกชายมากนัก เช้านี้เลยปล่อยให้เล่น วิ่ง ตาม สบาย บรรยายมาซะเยอะ พรุ่งนี้เก็บภาพ มาฝาก ป๋า ดีกว่า
    -----------------------------------------------------------------------

มุมสบายๆ ของคนสบายๆ
  • พี่รอให้กรามล๊อคทำวัคซีนครบ แล้วจะเริ่มพาออกไปเดินนอกบ้าน จะลองฝึกมันเพื่อให้เป็นหมาสำหรับครอบครัว ทดแทนไทเกอร์ แต่ไม่รู้จะทำได้ดีแค่ไหนนะ เพราะมันเป็นหมาเรียนรู้ช้า สิ่งที่ค่อนข้างหนักใจคือมันขี้กลัวเกินไปหน่อย. ขังกรงไม่ได้และชอบแหกปากร้องแบบไร้สาระ บอกตามตรงว่าหนักใจมาก จนวันนี้มันยังไม่หยุดร้องเลย มันหยุดเฉพาะตอนมันหลับ ตื่นมาสิ่งแรกที่มันทำคือแหกปากเรียก
  • ของมิน ทำครบไปแล้ว หมาน้อยของผมนั้น จากวันที่รับเค้าเข้ามาจนตอนนี้วัย สามเดือน ผ่านความยากลำบากในการดำเนินชีวิตมาหลายครั้งมาก แต่มันก็ผ่านมาได้จนถึงตอนนี้ เจ้า Json นั้นมันขี้เล่นครับป๋า ผมสังเกตุดูหลายทีแล้วถ้ามันเจอหมาที่โตกว่าหรือวัยสูงกว่ามันจะเข้าไปเล่นกับเค้า แต่ถ้าเจอขนาดเดียวกัน มันจะเข้าไปดม แต่ไม่เล่น ขนด้านหลังคอตั้ง หางตั้งชี้ แบบว่าจะล่อเค้าให้ได้ ผมก็พูดกับมันเสมอว่า เห้ย มืงสามเดือนเองนะ จะเอาเค้าแล้วหรอ

แต่ถ้าเจอคนครับป๋า หางนี่ส่ายแทบจะหลุดจากตูดซะให้ได้ ห้าๆ
    ทุกเช้าของวัน จันทร์ พุธ อาทิต ผมจะให้มันลากยางจักรยาน สองเส้น ซึ่งเป็นการหัดมัน ทำมาได้สามอาทิตแล้วแรกๆให้ลากกล่องเปล่าๆ แล้วเปลี่ยนเป็นอิฐแดงสามก้อน แล้วเปลี่ยนมาเป็นยางจักรยานสองเส้น ผลลัพที่ได้ ถือว่าแจ่มครับ กล้ามพอมีให้สวยงามใครเห็นก็ทักว่ากล้ามออกไวจัง อาหารก็อาหารเม็ดผสมกับไข่ขาวต้ม บางวันก็มีไข่แดงบ้าง บางมื้อ เลี้ยงเค้าให้ดีที่สุด

เมื่อวานได้เจอกับคุณน้าคนนึงเค้าบอกว่า ลูกชายพี่ก็เลี้ยงนะ พิทบูลอะ แต่ตอนนี้เอาไปให้ คนอื่นแล้ว ลูกชายพี่ไม่ค่อยมีเวลาเลี้ยง ผมก็บอกไปเลยว่า ผมก็ไม่มีเวลา แต่ผมทำให้ผมมีเวลาได้ หมาผมตอนเช้าจะขี้ประมาณ 7โมง ผมก็พาไปขี้ พาไปเดินเล่นพาไปออกกำลังกายบ้าง ถ้าเช้าไม่ว่างเย็นก็ได้ เสียเวลาให้มัน แค่สิบ หรือ ยี่สิบนาที ให้มันไปเถอะครับ มันรอเราทั้งวันที่บ้านเพื่อให้เรากลับมาหามัน เวลาแค่นี้ให้มันไม่ได้หรอครับพี่ ..... เงียบครับป๋า คุณน้าก็เงียบไปเลย

ผมบอกได้เลยว่า ทุกคำพูดทุกคำสอนของป๋าหรือทุกๆท่านที่มาแชร์ความรู้และทัศณคติไว้ในที่แห่งนี้ ใช้ได้จริงๆเลยครับ และสามารถสอนคนต่อๆไปได้เต็มปากเต็มคำ แม้ว่าผมอายุจะน้อยกว่ามาก แต่ในโลกนี้ มีอยู่สองอย่าง รู้หรือไม่รู้ ไม่มีใครโง่และไม่มีใครฉลาด จริงไหมครับป๋า

เฮ้อ พูดมาซะยาว ไม่น่าทำให้บรรยากาศดีดีเสียเลย ขอโทษครับป๋า

ปล. ถ้าผมให้เจ้าหมาน้อยกิน เอกตรีมบูลลี่ จะโอเคมั้ยป๋า โปรตีน 45 มากหรือน้อยเกินไป ทุกวันนี้ อาหารใกล้หมดแล้วกะลังอยู่ในช่วงตัดสินใจ แล้วพวกอาหารเสริม ผมไม่รู้จะลองตัวไหนดีอะ

http://www.pro-feed.com/default.asp เลือกไม่ถูกครับป๋าว่าจะลองตัวไหนดี

(ทรงผมป๋าเนี่ยะ มันไม่ใช่ M POP นะป๋า มันเหมือน บรูซซซลี ฮ่าๆๆๆ)
  • 16 มีนาคม 2555 ไปขอหวย ไอกรามล็อค อิอิ โพสเวลา 10.55น.(17/3/55)

image

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    1 (Medium).JPG 60K
    2 (Medium).JPG 63K
    3 (Medium).JPG 63K