ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผม คนแรก เลยแล้ว กัน
    เจ้าของ ชื่อ ตี้
    สุนัข ชื่อ ARMY
    อายุ ปัจจุบัน 12+ ด.
    ตัวแทน จาก หาดใหญ่

มี 3 ภาพ หน้า ตรง และ ด้านข้าง ครับ ผม! และรูป ผมครับ
    พร้อม เตรียม สอบ คัด เลือก แล้ว ครับ ผม ( ออกเวอร์นิดๆ ) 55+
    ไฟล์แนบ
    DSCN23762.jpg 62K
    Picture.jpg 65K
    DSC02931[1].jpg 57K
  • คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้ ฮ่าๆๆๆ เอารูปมาลงอับเดทเรื่อยๆนะครับ

อีกสามเดือนรู้ผล ว่าใครจะติดทำเนียบหนึ่งในสิบ พิทบูลกล้ามสวยที่สุดในเมืองไทย

กล้ามที่ต้องเน้น กล้ามคอ หัวไหล่ สีข้าง เอวเหนือสโพก และบั้นท้าย ใครมีครบ 9 จุด
    และมีความชัดเจนมากที่สุดคือคะแนนสำคัญนะครับ
  • ลงรูปผู้ฝึกด้วยดีไหมครับ อยากรู้จัก ฮ่าๆๆ
    เราทำงานเป็นทีมครับ
  • พี่มาร์คเอาตัวอย่างรูปกล้ามแต่ละจุดมาให้ดูเป็นตัวอย่างหน่อยครับ และขอวิธีฟิตเพิ่มกล้ามแต่ละจุดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01744_resize2.JPG 96K
    DSC01743_resize5.JPG 99K
  • เงินรางวัล เปลี่ยน เป็น สิ่งของ เล็กๆ น้อยๆ ดีกว่าคับ พี่มาร์ค

ถ้าเอาจริง พี่มาร์ค ช่วย ประชาสัมพันธ์ ด้วยคับ น่านุก งาน เริ่มตั้งแต วันไหน ตัดสินวันไหน :006:
  • ช่วงนี้ก็สมัครกันมาได้เรื่อยๆครับ เราพิจารณาจากรูปก่อนละหลังครับ
    ระยะเวลาประมาณสามเดือนทุกคนที่ลงแข่งต้องพยาม พาสุนัขออกกำลังกาย เพื่อให้กล้ามหมาตัวเองสวยที่สุด เทคนิคใครเทคนิคมันครับ

หมาแต่ละตัวชอบไม่เหมือนกัน หมาใครดื้อหน่อยก็ได้เปรียบ หมาใครเฉื่อยก็เหนื่อยหน่อย

รูปที่ลงให้ดู เพื่อให้เห็นว่าหมาที่มีกล้ามมันเป็นอย่างไร ตัวที่ครบมากที่สุด สวยที่สุด กรรมการพิจารณาแล้วก็จะชนะ

หมาบางตัวมีกล้ามใหญ่แค่จุดเดียวก็อาจจะแพ้หมาที่กล้ามเล็กกว่าแต่มีกล้ามครบบริเวณสำคัญทั่วตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    a1625633.jpg 36K
    5123.jpg 36K
    2_(2)2.jpg 40K
    untitled99.jpg 119K
  • ตำแหน่งที่สำคัญ เช่นคอ หัวไหล่ ขาหลัง สีข้าง มันดูด้วยตาก็เห็นครับว่าตัวไหนมีกล้าม ตัวไหนไม่มี

หมาอ้วนมาแพ้หมดนะครับ เราต้องแยกแยะระหว่างใหญ่เพราะกล้ามกับใหญ่เพราะไขมัน

หมากล้ามส่วนมากผิวหนังบางเห็นเส้นเลือด เส้นเอ็น เห็นซี่โครงหนึ่งถึงสองซี่

หมาอ้วน ผิวหนังหนา ไม่เห็นซี่โครงครับ
  • งานนี้ หมาอ้วน หมาผอม บูลลี่ ประกวด กัด โชว์หรือใช้งาน ไม่เกี่ยว เราดูที่กล้ามเนื้อเป็นหลักครับ

หมาแนวใช้งานได้เปรียบ ออกกำลังกายได้เยอะ
  • พี่มาร์คครับแล้วเรื่องอายุจำกัดรึป่าวครับหรือว่าเอาหมาใหญ่เลยมีจัดแบบรุ่นเล็ก4เดือนอัพไม่เกิน1ปีด้วยปะครับ อิอิน่าจะมีรางวัลชมเชยเป็นF1 1ถุงด้วยนะครับ ฮ่าๆๆตอนนี้ของ อ้น เกือบ4เดือน เองคงดูของรุ่นใหญ่ๆไปก่อน อิอิ
  • ป๋า.. เตยเอาลูกชายตัวใหม่ลงด้วยได้ป่ะ อิอิ dangerous red zone call me "THE NORTH"
    ไฟล์แนบ
    IMG_0918_resize2.jpg 76K
  • การประกวดนี่ดูจากรูปถ่ายหรือต้องเอาหมาไปประกวดกันครับ
  • ทำตามแบบผมเลย ลงรูปหน้าตรง ด้านข้าง ลงผู้ฟึก ลงชื่อ ลงอายุ
    ประกวดกันในเว็บ คับ ภาพที่ลง คือภาพ ปัจจุบัน อีก 3เดือน เจอกันว่า กล้าม ขนาดไหน

ร่ยละเอียด ให้พี่มาร์ค เป็นคนบอกอีกที
  • :013:พี่ มาร์ค วันนี้ พา ฝึก ลาก ยาง เป็น ครั้งที่ 2 ทำตามคำแนะนำ พี่

ดี ขึ้น คับ วิ่ง ตาม ผม ช้า บ้าง เดิน บ้าง สงสัย ยัง รับ สภาพ ไม่ได้

เลย ไม่กล้า ฝืน มาก กลัว มัน ช็อค :012:ยิ่งสาย พ่อ เป็นบูลลี่ ซะ อีก

เดี๋ยว จะ หอบ ตาย ซะก่อน:014:
    ไฟล์แนบ
    184.jpg 40K
  • ดีกว่าลากไม่ได้เนอะ อิอิ อีกไม่นานเค้าคงชิน....อยากเอาลากยางเหมือนกัน..แต่อายุยังมะได้อีกอย่างอยู่ีในหมู่บ้านด้วยกลัวคนแมร่งมองว่าทรมานหมาจริงๆ..แค่ให้ลากดัมเบลก็คนเดินมาถามละ น้องค่ะทำไมต้องทำแบบนี้ด้วยมันไม่เหนื่อยหรอ- -...เวนกำ..อยากบอกมันกลับไปจริงว่า หมาผมพิทบลูนะครับไม่ใช่พุดเดิ้ลที่จะต้องอุ้มไปไหนมาไหนหยั่งกะตุ๊กตา..สุดท้ายหมาพวกนี้ชอบคิดว่ามันเป็นนายเราที่นี้แมร่งทั้งเห่าทั้งห่วงของเลยละครับงานนี้.....ทำไงได้อยากให้หมาแข็งแรงผมไม่อยากแคร์สายตาใคร อิอิ..ขอระบายหน่อยครับเบื่อๆ
  • ..ลืมสวัสดีตอนเช้าครับน้า มาคร์...อย่านั้งกินกาแฟยามเช้านะครับ ฮ่าๆๆ
  • ช่วงนี้เป็นช่วงโหมโรง อยากให้พวกเราเริ่มเตรียมความพร้อมครับ
    นักรบไม่เกี่ยง วัน เวลา และสถานที่ พิตบูลมันไม่เรื่องมาก เราเตรียมพร้อมตลอดเวลา เมื่อไรก็เมื่อนั้น

การทำหมากล้ามมันต้องใช้เวลา ยิ่งมีเวลามากก็ยิ่งดี ใครเริ่มก่อนก็ได้เปรียบ
    อย่าสนใจเลยว่าแข่งเมื่อไร จะมีประกวดไหม เพราะทุกสิ่งที่เราทำมันก็ได้แก่หมาเรา และตัวเราเองครับ
    ผมยืนยันว่า หากหมากล้ามสวยมีจำนวนเพียงพอที่จะโชว์ เรามีงานใหญ่รออยู่แน่ครับ

28 พฤศจิกายน 2553 ฉลองครบรอบสิบปี การก่อตั้งเว็บไซต์ พิตบูลโซนครับ

พี่ทำโครงการนี้ขึ้นมา เพื่อเป็นการสร้างแรงบันดาลใจแก่ผู้เลี้ยงพิตบูลที่รักในกิจกรรม และประกาศให้โลกรู้ว่า

สุดยอดสุนัข อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย มันคืออะไร และมันแตกต่างอย่างไร

วันหนึ่งหมากล้ามสวย ออกมาเดินเพ่นพล่านตามงานโชว์สุนัข มันจะช่วยยกระดับพิตบูลให้ก้าวไปข้างหน้าอีกขั้นหนึ่ง

มันไม่มีประโยชน์ที่เราจะเที่ยวป่าวประกาศว่า พิตบูลแท้ๆ ดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ เจ๋งอย่างนั้นเจ๋งอย่างนี้
    ไม่มีประโยชน์ที่จะไปโจมตีหมาของคนอื่น ที่แตกต่างไปจากสิ่งที่เราชอบ บางครั้งการโจมตีคนอื่นก็เท่ากับลดตัวเราเองลง
    เราชอบแนวไหนเราก็พัฒนาแนวนั้นแล้วเอาออกมาโชว์ การดีแต่พูดมันไม่ช่วยอะไรให้มันดีขึ้นมาเลย
    เรามาช่วยกันสร้างสรรค์สิ่งที่เราคิดว่าดีที่สุดในแบบของเราเพื่อออกไปแข่งกับเขา

และให้หมามันพูดแทนเราดีกว่า เย้ๆๆๆ

เราต้องก้าวนำหน้าคนอื่นอย่างน้อยหนึ่งก้าวเสมอ :005:
  • มือคืน ดื่มหนัก ยังมึนๆหัว เป็นธรรมดาของคนอารมณ์สุนทรีย์

แต่เช้านี้ กาแฟ รสมันละมุน กลอมกล่อมดีจริงๆครับ

ใครว่างบ่ายๆ เราไปเจอกันที่ดีวันนะครับ จะเอาบีเจไปว่ายน้ำแก้ร้อนเสียหน่อย
  • ดี คับ งั้น ผม เตรียม ตัว ไปเรื่อย ๆ แล้ว กัน ค่อยๆ เอามา up ใน บร์อด เรื่อยๆ

ว่า มันเปลี่ยนไป มาก มั้ย

" ความภูมิ ใจ ของผม ไม่ได้ หวัง ที่ ราง วัล แต่หวัง ที่ จะเห็น การเปลี่ยน แปลง ของ สุนัข และเกิด แรง จูงใจ
    ในการทำ กิจกรรม ร่วม กัน นี้ แหละ คับ ที่มัน สนุก "

เอามา โชว์ กันเรื่อยๆ นะคับ
    ไฟล์แนบ
    254.jpg 42K
  • :004: ขอลงด้วยคน ZEUS STRUCTURE อายุ 106 วัน น้ำหนัก 13 kg ก่อนเข้าโปรแกรม :004:

:007: อีกสามเดือนมาดูกัน :007:
    ไฟล์แนบ
    DSC025313.jpg 106K
    DSC028484.jpg 109K
    DSC028533.jpg 117K
    DSC027322.jpg 109K
    DSC029302.jpg 111K
  • พี่มาร์ค น่าจะจำกัดรุ่นนะครับ ^^
  • หวัดดียามเช้าครับน้ามาร์คมะวาน อ้น พาเจ้าทิกเกอร์ไปหาหมาไปฉีดยามา วันนี้ก็3เดือนเต็มน้ำ 12.6 หมาบอกแข็งแรงมากๆๆเฮ้อฟังแค่นี้ก็สบายใจมากๆเด่ววันอังคาร..คงพาไปว่ายน้ำที่คลอง3 รังสิต นครนายก หน่อยละ เอากล้าม....ไปละครา้บแวะมาทัก...ทานกาแฟเผื่อด้วย อิอิ อยู่ มหาลัยยังไม่อยากกินเยอะ ฮ่าๆ
  • เรื่องรุ่นไม่ต้องห่วงครับ เพราะลูกหมามันคงทำกล้ามไม่ได้อยู่แล้ว
    หมาหนุ่มคงไม่มีปัญหา อาจจะแบ่งรุ่นตามน้ำหนักตัวครับ

ตอนนี้เรามาดูจำนวนคนที่สนใจ ฟิตหมาลงแข่งกันก่อนดีไหม
    จำนวนรุ่นไม่ห่วงหากมีหมาลงแข่ง แบ่งรุ่นไปไม่มีหมาก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ผมเชื่อว่าคนที่มีเวลาฟิตหมาลงแข่ง มีไม่กี่คนหรอกครับ
    ส่วนมากจะเป็นเสี่ยเฉย กับเสี่ยดู คือซื้อหมามาประดับบารมีเฉยๆ กับนั่งดูคนอื่นเล่น ฮ่าๆๆ
  • หวัดดีครับทุกท่าน นี่ก็หลายวันมาแล้ว เป็นอย่างไรกันบ้าง อับเดทกันหน่อยนะครับ
    กลุ่มหมาแนวใช้งานมันไม่คึกคักอย่างที่คิด เศร้าว่ะ

พวกชอบวิจารณ์หมาชาวบ้านมีเยอะ แต่พอให้ลงมือกับเงียบไม่ค่อยเก่งเหมือนปาก
    ต่อไปก็เลิกด่าหมาในแนวบูลลี่ได้แล้วนะครับ ต่างคนต่างพัฒนาหมาในแบบที่ตัวเองชอบ แล้วเอาผลงานมาวัดกัน

สังคมเราก็สงบสุข ไม่ต้องแบ่งพวกแบ่งฝ่าย รักหมาเหมือนกัน เป็นเพื่อนกันได้ ต่างแนวทางแต่ไม่แตกแยกครับ
  • พี่มาร์คครับ ผมอยากลงแข่งด้วยนะครับแต่ว่าหมาผมลายเสือ

ถ่ายรูปแล้วไม่ค่อยเห็นกล้าม ^^ แต่ผมฟิตมันทุกเย็น
    ไฟล์แนบ
    1574.jpg 98K
    1563.jpg 110K
    1524.jpg 88K
  • สีอะไร หากผิวหนังบางพอก็เห็นครับ
  • ดีครับ แต่ครบสามเดือนนี้ไม่รู้กล้ามจะสวยขึ้นหรือจะลดลงก็ไม่รู้
    ไฟล์แนบ
    P6180873.jpg 103K
    P6180875.jpg 95K
    P6180876.jpg 122K
    P6180882.jpg 88K
    P6180889.jpg 105K
  • อยากลงด้วย แต่หมายังเด็ก โตไม่ทัน
  • ไม่ต้องห่วง รออีกหน่อยก็ยังไหว เพราะกิจกรรมนี้จะมีต่อไปอีกนานครับ
  • ขอสนุกด้วยคน กิจกรรมของสายใช้งานมีน้อยเสียด้วย ของผมเพศเมีย ปีครึ่ง อยู่บางแสนครับ
    ไฟล์แนบ
    redpork1822.jpg 108K
  • ผมขอร่วมสนุกด้วยคนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01760_resize.JPG 94K
    DSC01758_resize5.JPG 97K
  • :o011:ขอสมัครด้วยคนครับ น้องหมา ชื่อ wave หลานของ Sars ลูก Rookie กับ Pancake เกิด 29 มีนาคม2553
    ปัจจุบัน 82วัน ครับ หมาบ้านๆไม่กินยาบำรุง กินขี้บางครั้ง ตอนเราเผลอ 5 5 5
    :o040:
    ไฟล์แนบ
    razors wave2.jpg 81K
    razors wave1.jpg 91K
  • jackpoz สีสวยจังเยคับ
  • ขอเอาไอ้ BIG กับ ARTHUR มาลงเล่นด้วยพี่มาร์ค

อีก 3 เดือนเจอกันครับรับรองจะอึ้ง 5 5 5 :o022:
    ไฟล์แนบ
    304.jpg 91K
    3311.jpg 83K
    2210.jpg 99K
    2111.jpg 99K
  • :015:สสวัสดี ยาม เช้า คับ พี่ มาร์ค เห็น พี่ พูดถึงกาแฟ ยาม เช้า วันนี้ ข้อ นั้งดื่ม กาแฟ ยามเช้า ด้วยแหละ กัน

ส่วน เมื่อ วาน ผม พา หมา ไป ลาก ยาง

มันลาก ได้ ดีแล้ว คับ เดินบ้าง วิ่ง บ้าง ไป พร้อม กับผม

เดี๋ยว ค่อย อัฟ ให้ ดูนะคับ :042:
  • ขอบคุณแคร่บทั่น TUTIE ของทั่นก้อไม่เบาเช่นกาน.. ยินดีรุ้จักทุกท่านครับ
  • สวัสดีครับทุกท่าน

เมื่อคืนนั่งทำงานจนตีสอง ต้องเตรียมเอกสารหลายๆอย่าง
    วันนี้มีงานรอเพียบ ต้องรีบเคลียร์ให้เสร็จ เพราะเสาร์นี้แล้วต้องไปเยือนหาดใหญ่ เดี๋ยวไม่มีเวลา

หกโมงเช้าตื่น นั่งดื่มกาแฟแต่เช้า ฝนตกเมื่อคืนอากาศดีจัง
    แต่เน็ตมีปัญหากว่าจะเข้าได้เล่นเอาหงุดหงิด

เริ่มฟิตซ้อมกันไว้เยอะๆ นะครับ
  • jackpoz เช่นกันคับ

GuPao ลูกๆบ้านท่าน นี้ มันงามๆ ทั้งนั้น เลยนะ

แนวผม ทั้งนั้น บึกบึน กระดูกใหญ่ โครงสร้างสม ส่วน น่าเกรง ขาม:063:
  • หมากล้ามคับ

พอดีที่บ้านเปดฟิตเนส...
    ไฟล์แนบ
    whippetDM1207_468x669.jpg 61K
    whippetDM1207_468x288.jpg 39K
  • เอารูปบีเจล่าสุดมาลงให้ชมแก้คิดถึงครับ

• บีเจโคตรหล่อเลยครับ ป๋า

เจ้าของก็หล่อ หมาก็หล่อ :063:
  • รอมานานแล้วรูป bj เทห์อ่ะ
  • เจ้าบีเจนี่ตอนเจอที่งานเจๆมอลรู้สึกเฉยๆแต่พอมาเจอตอนมิตติ้งหมาแดงที่ดี-วันปิ๊งเลยครับ
  • พี่มาร์ค ผมแฟนแท้เจ้าbj เลย หมาบ้าอะไรมันงามอย่างนี้

มีลูกเมื่อไร แบ่งให้ผมเลี้ยง ราคา มิตร คลับ หน่อยได้มั้ย

" มันคือหมา ในฝันของผม "

และเก็บ save เรี่ยบร้อยแล้ว 555+:063:
  • พี่ ช่วย เล่า สาย ของ มันให้ ฟัง หน่อย ได้เปล่า ว่า มาจากไหน

เป็นมาอย่างไร ต่างดาว์ หรือเปล่า 55+ (เมา แล้วสะกด ลำบากบ้า 55+)

อยาหทราบสายของมันคับ (ไอ้หมอ นี้ แหละ ที่ ทำให้ ผม ต้อง เริ่มหา มาแดง)

เอ็งคือ ที่สุด แล้ว ไอ้ bj ( ไม่ได้พิทพ์ เพราะ เมานะ แต่มาจากใจจริงๆ ):032:
  • ไปไล่สายดูเอาเองว๊อย ขี้เกียจเล่า

http://pitbullzone.com/pedigree/

http://pitbullzone.com/pedigree/pid/4/marks-pitbullzone-diamond-eye-bj

ฝากทายาทตัวสุดท้ายที่เป็นลูกของไทเกอร์หน่อยครับ ใครจะทับรีบไปทับเลยนะครับ
    เจ้าเรดคิลเลอร์ ตัวนี้ เรื่องนิสัยไม่ต้องห่วงครับ เจ๋งกว่าบีเจเยอะ
    ผมเริ่มรู้สึกเสียดาย ที่มันยังไม่มีทายาทเลยสักตัว เป็นไลน์บรีด แทงค์ด้วยนะ สายเลือดเข้มข้นสุดๆ
    มันเป็นชั้นหลานของ Camelot the Duck กับ Peterson Sherman Tank มีศักดิ์เป็นปู่กับตาเท่านั้น ไม่ใช่ทวดครับ
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/7/marks-pitbullzone-red-killer

รูปนี้ตอนฟิตๆครับ
    http://pitbullzone.com/pedigree/sites/pitbullzone.com.pedigree/files/imagecache/dogimg/DSC05811rs.jpg

ตัวนี้ความเป็น โอลด์ แฟมิลี่ยังเข้มข้นมากครับ เรื่องความจี๊ดไม่ต้องห่วง
  • ความจริงหมาแดงสายเลือดดีๆ ในบ้านเรามีหลายตัว แต่ไม่มีการโปรโมทคนก็เลยหลงลืมกันไป
    ผมยังเสียดาย เฮลบอย ลูกไทเกอร์กับลูกสาวแจม แจม สวยมากใหญ่มาก แต่ทายาทมีน้อยไปหน่อย
    หมาแดงที่ดังๆ ส่วนมากก็มีต้นสายมาจาก แทงค์ กับดุ๊ก นี่ละครับ

แต่ยังดี คุณว่าน มีโครงการผสมลูกสาวบีเจ กับ เรดคิลเลอร์ เร็วๆนี้
    ใครสนใจก็เก็บเงินรอเลยครับ หมาแดง ถึงอย่างไรก็ไม่มีวันตายครับ

รูปไทเกอร์สมัยฟิตๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    1cp5.jpg 12K
  • ดูจากสาย ไม่น่าเชื่อ ว่า บีเจ จะสูง ใหญ่

พ่อ มันสวยโคตร

แม่มันก็ให้ลูกดี

ผมว่าลงตัวสุดดดดดดดดด

รอดูลูกมันละกัน
  • พี่มาร์ค บ้านเรา ยังเหลือ ลูก ไทเกอร์

ที่เหมือนไทเกอร์มากที่สุด กี่ตัว ครับ

ที่ผมรู้จัก มี ลีโอ แต่ตัว อื่นๆๆ ไม่เคยเห็นเลย
  • วันนี้เกิดไอเดียใหม่ อยากหาทุนไว้สำหรับช่วยเหลือสุนัข ตกทุกข์ได้ยาก
    เห็นมีคนตั้งกระทู้ลงขายสินค้าในเว็บอยู่บ่อยๆ พอตกหน้าก็ต้องมาตั้งใหม่เสียเวลา
    เลยอยากจะเอากระทู้มาปักหมุดไว้ให้ เผื่อท่านใดขี้เกียจต้องมาตั้งกระทู้บ่อยๆ

ใครอยากให้ปักหมุดกระทู้เพื่อขายสินค้าและอยู่ในหมวดนี้
    ขอรับบริจาคสมทบทุนเดือนละ ช่วงเริ่มต้นขอร้อยบาทต่อเดือนครับ
    (แต่อนาคตอาจจะขอขึ้นเป็น 300 หากเยอะมากจนเกินไปและเนื้อที่ไม่พอ)
    ช่วงแรก หากมีคนมาลงสักสิบรายคงได้เดือนละพัน หนึ่งปีก็ได้ หมื่นสอง มันเป็นเงินไม่เยอะเท่าไร
    แต่เงินที่ได้มา ไม่ได้เอามาใช้จ่ายส่วนตัว จะเอาไปสมทบบริจาคเพื่อเป็นกองทุนช่วยเหลือสุนัขครับ

และใครที่อยากจะลงเป็นป้ายแบนเนอร์ก็ได้ครับ ขอรับบริจาค เดือนละ 500 บาทครับ

ข้อดีคือ กระทู้ไม่ตกหน้า ไม่ต้องตั้งกระทู้บ่อยๆ และอยู่ในตำแหน่งที่คนเห็นได้ง่าย
    ลูกค้าหากต้องการซื้อสินค้าตัวไหนก็จะสามารถไปค้นหาได้ง่ายขึ้นด้วย

เว็บเรามีคนเข้าชมเยอะมาก สถิติการคลิกหน้าเว็บอยู่ที่ 7-8 แสนคลิกต่อเดือนครับ

ท่านใดที่มีรายได้จากการขายสินค้าในเว็บ หากจะร่วมทำบุญก็ยินดีครับ
    คิดว่าช่วยๆกัน ไอเดียนี้ เกิดขึ้นก็เพราะเจ้าเปื่อยครับ
  • สวัสดี คับ พี่ ใกล้ถึงวันงาน แล้วนะคับ ยังไง ก็ดูแลสุขภาพ หน่อย

จะได้เที่ยว สนุก 55+

ขอบคณมากคับพี่ ที่ลง ให้ ตาม คำขอ 55+