ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• วาเลนไทน์ ปีนี้เหงาโคตรๆเลยวะขอบอก นั่งดื่มย้อมใจอยู่คนเดียว เศร้าวะ
    ไฟล์แนบ
    DSC06655rs.jpg 75K
    DSC06656rs.jpg 55K
  • เออเกือบลืม ใครเข้ามาบ่อยๆ ช่วยคลิกป้ายแบนเนอร์โฆษณาด้านบนหน่อยครับ
    เว็บนี้คนเข้าโคตรเยอะ แต่คนคลิกโฆษณาไม่มีเลยครับ

ฝากด้วยนะพี่น้อง
  • อืมมม ลืมไปเลย:m046: เห็นตอนนั้นป๋าบอกทีนึงก็ไปคลิกทีนึง มีทั้งบนทั้งล่างเลย ทีนี้ถ้าไม่ลืมจะช่วยกดทุกครั้งที่เข้าครับผม

เรื่องที่จะไปเรียน:m067: ภาษานี่ยังพูดไม่เป็นเลยพี่:m014: แต่ว่ามันมีโรงเรียนสอนที่นู่นเลยกะว่าไปเรียนเอา:m038: มีเพื่อนอยู่ก่อนแล้วชวนไป

ก็คงจะรบกวนเพื่อนก่อน:m036: จะไปที่ Scarmento CA แต่ตอนนี้ติดปัญหาสำคัญที่ ไม่มีตังค์อ่ะดิ:m074: ไม่เป็นไร พรุ่งนี้รวย:m113: :m102:
  • อย่าหวังพึ่งน้ำบ่อหน้า โดยเฉพาะเรื่องภาษา ควรเตรียมตัวไปให้มากที่สุด ยิ่งเตรียมตัวไปดีเท่าไรจะยิ่งพูดได้ไวเท่านั้นครับ
    การพูดสื่อสารได้จะหางานทำได้ง่าย หากรอกว่าจะพูดได้คงอดตายพอดี ดังนั้นวันนี้ไปหาซื้อหนังสื่อมาอ่านให้มากที่สุด
    ควรมีพื้นฐานให้แน่น หากเราไม่รู้เรื่องอะไรเลย การเรียนเราจะยิ่งหนักขึ้นหลายร้อยเท่า พื้นดีไปไวประหยัดเวลา
  • ขอฝากรายการทีวีผ่านดาวเทียมเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยงหน่อยนะครับ

รายการเพ็ทวาไรตี้ ออกอากาศทุกวัน จันทร์ถึงอาทิตย์ เวลา 16.30 ถึง 17.30
    เริ่มออกอากาศวันแรก 1 มีนาคม 2553 ทางช่อง Network Channel
    ปัจจุบันยังเป็นช่องหนัง Sun Movies อยู่ครับ

จะพยายามเอาเรื่องราวพิตบูลไปลงเยอะๆ และเป็นรายการสดด้วยครับ
  • รายการจะแทน Sun Moviesเลยใช่มั้ยครับป๋า

ไม่ต้องจูนใหม่ใช่ป่าวครับ
  • พี่มาร์คเช้าๆอย่างงี้รับหมาแดงซักตัวไหมคร๊าบ.....
    ไฟล์แนบ
    DSCN27132.jpg 54K
  • ช่องเดียวกันเลยไม่ต้องจูนครับ
  • ค่ำๆ ดึกๆ งานยุ่งๆ อิรุงตุงนัง.......
    กาแฟสักถ้วยมั้ยครับคุณมาร์ค.....

คงจะหลับแล้ว ?
    ฝันดีนะครับทุกท่าน
  • สวัสดีตอนเช้าครับ เพิ่งกลับมาบ้านตอนตีสองก่าๆ เกือบตีสามนี่เองครับ

ตอนนี้นั่งดื่มกาแฟ มึนๆ แฮงค์ ๆชอบกลครับ
  • พี่มาร์ค น่าจะมีห้องสำหรับหมาแดงโยเฉพาะสักห้องน่ะพี่ สำหรับแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ซื้อ ขาย นะนะ ขอร้องละ
  • เอ้า วันนี้สอบ E-math บ่ายนี้ แย่..แย่...แย่ 555+

เมื่อไหร่จะจบสักทีวุ้ย อ๊ากกกกกกก
  • สวัสดีตอนสายๆครับ
    เพิ่งอาบน้ำ ล้างกรง ให้เจ้าแสบสองตัวเสร็จครับ
    .......
    วันหยุดสบายๆ ......
    ใครทำงานก็ทำให้เสร็จ ใครมีสอบก็สอบให้ได้นะครับ......
    ส่วนผม วันนี้ขอนอนทั้งวัน (เมื่อคืนไม่ได้นอนเลย......)
  • จัดให้แล้วตามคำขอ หมาแดง อุตส่าห์ไปขุดมาให้เลยนะ
  • อ่ะโห ช้าไปเสียแล้ว กลับมาอ่านอีกทีโอ้ววว เพิ่งสอบเสร็จ ทำไปได้ 6 ข้อเอง มีตั้ง 9 ข้อแน่ะ อ๊ากกกกกกกก
  • :006::006::006: เก่งจริงๆ
    ข้อสอบยากมั้ยครับ??????
  • นองใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    Image 26.jpg 24K
  • พี่มาร์คครับ ช่วยตรวจสอบกระทู้JOJO+TONGTAให้หน่อยได้ไหมครับ ถ้ามันไม่เคลียร์ผมเสียหายครับพี่ ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณครับพี่ พี่ไม่ออกมาผมคงนั่งบ้าหน้าคอมทั้งคืนแน่
  • สวัสดีตอนเช้าๆครับ
    เมื่อคืนที่บ้านฝนตกทั้งคืน หลับสบาย.....
    เช้ามาหูย หมก ดีกว่า หนาวๆๆ........
  • สวัสดีตอนสายๆคับพี่มาร์ค ...... :043:
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค

สปริงแบบนี้ ตามร้านอะไหล่รถยนต์ น่าจะมีรึป่าวครับ เหอ ๆ ใหญ่ดีจริง ๆ น่าจะแทนพวกยางในรถได้ถาวรเลย

image

อยากจะหาเอาไว้มาประกอบสปริงโพล ซักอันน่ะครับพี่
  • สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้คงไม่ได้เล่นบอร์ดเยอะเพราะเช้านี้มีประชุมครับ

บ่ายๆอาจจะเข้ามาอีกรอบครับ
  • สวัสดีครับทุกๆ ชีวิต ...
    ว่าแล้วคนไปไหนหมด ที่แ่ท้ก็เข้ากระทู้ปักหมุดกันซะหมด
    หน้าบ้าเลยดูเงียบๆๆ เข้าข้างบ้านก็ไม่บอก หาซะนาน....เห้อ...
  • HBD ..........คับป๋า .............. ช้าแต่ชัวร์คับ ขอให้รวยๆๆคับ
  • มาดูความคืบหน้าหน่อย...แง่วววว
    เงียบเหมือนเดิม
  • หวัดดีครับทุกท่าน ต้องขออภัยจริงๆครับ สำหรับช่วงนี้

ขอบคุณที่แวะเวียนมาเยี่ยมเยี่ยนกันอยู่เสมอนะครับ
  • วันนี้ที่ราชมงคลธัญบุรีอากาศปรอดโปร่ง เหมาะแก่การนำสัตว์เลี้ยงมาขี้ที่สนามหญ้าต่างๆในมหาวิทยาลัย ฮ่าๆ
  • อยากฝาก ใครมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง บุคลิค หน้าตาดี
    อยากเป็นผู้ประกาศข่าว และพีธีกรประจำช่อง Network Channel ช่วยแนะนำให้ทีครับ
    ต้องการสุภาพสตรี 5 ตำแหน่ง ด่วนมากด้วยครับ
    และตำแหน่งการตลาด ครีเอทีฟรายการ โปรดิวเซอร์ ฝ่ายขาย ฯลฯ ก็รับนะครับ

สนใจส่งรายละเอียดและประวิติส่วนตัวที่ mark-mafia@hotmail.com ครับ
  • เบื่อพวกคนเลี้ยงแถวนี้อ่ะป๋า:m003: แมร่งหมาขี้ไม่ค่อยเก็บเลย บางคนผมเดินไปบอกเลยนะว่า

หมาตัวเองขี้เนี่ย ทำไมไม่เก็บล่ะ แมร่งทำหน้ามึนใส่อีก:m014: แต่คนเก็บก็มี ส่วนไอ้คนไม่เก็บนี่สิ

มันจะพากันซวยไปหมด วันไหนผู้บริหารเค้าไม่อนุญาตเมื่อไหร่ จะซวยกันทั้งโขลง :m045:

:m038:มันมีอยู่ทีนึงเค้าว่าเคยห้ามเอาสัตว์เลี้ยงเข้ามาวิ่งในมหาวิทยาลัยทีนึงแล้ว เหตุจากความสามารถพิเศษ

ของพิทบลูเรา:m021: ในช่วงลอยกระทง วันนั้นเห็นว่ามีพิทบลูตัวนึงเจ้าของพาไปวิ่งแล้วไปว่ายนํ้าด้วย ช่วงนั้นกำลัง

เตรียมงานกันอยู่:m101: ไอ้พิทตัวนี้มันยังไงไม่รู้ก็ลงไปว่ายนํ้า ก็ไม่เป็นไร แต่ทีนี้แมร่งเสือกไปคาบเชือก:m057:

ที่เค้ารั้งกระทงกลางสระเอาไว้ คาบอีกท่าไหนไม่รู้ก็เล่นซะพังกันไปเลย:m043: มันก็เลยปิดตำนานสนามหญ้าซะเลย:m045:

แต่ไม่รู้จริงไม่จริงนะ:m102: แต่เค้าเล่ามาอีกที คนรุ่นเก่าๆ รุ่นพี่คินน่าจะรู้ หยกมันคนรุ่นใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่อง หึหึ:m116:

อ้อ พี่ mai_aoy อย่าได้เรียกว่าเก่งพี่:m078: เพราะไอ้ 6 ข้อที่ทำได้มันข้อละ 1 คะแนน:m048: ส่วนไอ้ 3 ข้องที่เหลือมันข้อละ 5 คะแนน:m025:

โอ้วววววววว พระจ้าวววววววว..!!!:m043: แล้วอย่างนี้จะผ่านมั้ยเนี่ยยย:m060::m060: :m117::m117:
  • คราวหน้าเจอเราก็เก็บใส่ถุงส่งให้เลยก็แล้วกัน ฮ่าๆๆๆ
    บอกว่าเฮ้ยู ลืมของ
  • มันก็แลกนะพี่ เก็บของหมา้เราก็ไม่เคยตะขิดตะขวงใจ ถ้าเก็บของหมาอื่นนี่แปลกๆน่ะ คือที่บ้านทั้งซอยมีบ้านผมที่เลี้ยงหมา

ทีนี้มันมีชาวแก๊งค์คุมซอยอยู่ 2-3 ตัวหน้าปากซอย ดุอยู่มาก แต่หยกให้สินบนมันไปแล้ว บางทีมันมานอนในซอยบ้างเห่าคนดีเหมือนกัน

ตอนคูณเลิกดึกๆรถตู้มาส่งหน้าปากซอยมันก็วิ่งข้ามถนนไปรับมาส่งถึงหน้าบ้าน พูดบอกอะไรก็ง่ายแปลกดี แต่บางทีมันดันไปขี้หน้าบ้านคนในซอย

ไอ้เราก็ปล่อยหมาเรามาเดินเล่นเป็นประจำมันก็ขี้เราก็เก็บของเรา แล้วทีนี้ครั้นเราจะไม่เก็บของมันเค้าก็จะว่าเป็นหมาเราไปขี้หน้าบ้านเค้า

ก็เลยเอาวะเก็บๆซะแล้วเรื่องไป ทีนี้ตอนเก็บใช้กระดาษ ถึงแม้ว่าจะมีกระดาษรองมือ และแม้ว่าขี้มันจะแข็ง แต่ก็เหมือนจะรู้สึกว่าสัมผัสขี้มัน

โดยตรง มันรู้สึกเย็นๆ(แม้ว่าตอนเก็บจะยังมีแสงตะวัน ฮ่าๆ) อย่างบอกไม่ถูกรู้สึกอยากเอาไปขว้างหน้ามัน แมร่ง เลยเข้าไปขี้ในป่าหน่อยก็ไม่ได้

ป๋าเคยป่ะ เก็บขี้หมาหน้าบ้านอ่ะ ลองเอามาแชร์หน่อยดิ ความรู้สึกอ่ะ เอิ๊กๆๆ
  • หน้าบ้านใครมีขี้หมาแสดงว่าเจ้าของบ้านโคตรซกมก

ไม่ว่าหมาใครจะมาขี้ก็ตาม เราต้องเก็บทิ้งทั้งนั้นครับ ปล่อยไว้ก็เท่ากับประจาณตัวเอง
    ทั้งกลิ่น ทั้งแมลงวัน และเผลอรถทับเละไปกันใหญ่ เก็บก่อนดีที่สุดครับ

คนเขาไม่สนหรอกว่าหมาใครขี้ เขาสนแค่ว่าหน้าบ้านใครวะ
    ส่วนจะป้องกันอย่างไรก็อีกเรื่องหนึ่งครับ
  • หึหึ ก็เพราะอย่างที่ป๋าว่า แล้วก็เพราะว่ากลัวเค้าจะนึกว่าหมาเราไปขี้หน้าบ้านเค้าด้วย

เราก็เลยต้องเก็บมันทุกกองเลย ไม่ว่าจะของหมาเรา หรือของหมาจรจัดหน้าบ้าน

แต่ว่ามันก็ยังดีนะที่ นานๆ มันจะมาปล่อยซักที ถ้าปล่อยทุกวันนี่คงแย่ อาจจะชินไปเลยก็ได้ ฮ่าๆๆ
  • ดี แล้ว เก็บเค้าจะได้ไม่ว่า ตามหลักการ เพราะเค้าไม่เห็นตอนมันขี้ จะเห็นก็เมื่อหมามันออกมาเดิน สันนิฐาษเบื้องต้นก็คือหมาคุณ

ทำดีไว้ไม่มีเสีย เหมือนทำบุญอย่าเอาหน้า

สาธุ
  • โอ้วววว พี่ผีมาแนะทางสว่าง สาธุด้วยคน
  • ที่ ป๋า ว่าหาพิธีกรอ่ะ ผมมีน้องคนนึงรู้จักกัน กก็เคยทำงาน PR มาก่อน คุยสนุก ตลกดี อ่อนน้อมถ่อมตนดี เลยแนะนำ E-mail ป๋าไปละ

หน้าตาเค้าก็สวยดี แต่ว่าอาจจะอวบๆไปนิด แต่ไม่อ้วน หุหุ เดี๋ยวจะหาว่าเชียร์ ป๋าลองดูแล้วกัน เผื่อถูกใจใช่เลย เหอๆๆ

แหม วันนี้ว่างจริงๆเว้ยเรา ฮ่าๆๆ
  • รบกวนน้องหยกส่ง รูปถ่ายและอีเมลล์มาที่พี่ได้เลย

เพราะจะทำงานได้โดยตรงกว่า

มาเฟียเค้าผู้บริหาร ส่วนพี่คนเชียร์แขก เอ๊ย...ฝ่ายบุคคล
  • เอิ๊กๆๆ พี่ยุทธ คนเชียร์แขก กะ ฝ่ายบุคคล มันต่างกันเยอะนะพี่ แสดงว่าไปต้มสุกี้บ่อย ฮ่าๆๆๆ
  • อ้าวววววว ได้เวลาทำงานนนนนนน

กาแฟไม่ดื่ม เพราะไม่อยากทำให้ติด ประเดี๋ยวจะเสียคน เอื๊อกกกกสสส!!!

กินข้าวแกงตอนเช้า เข้ามาเซ็นชื่อทำงาน วันนี้ดูสดใส นิดๆ พรุ่งนี้สอบอีก ฮ่วย..!!
  • แวะมาเยี่ยมห้องก่อนหมุดหลุดครับ

ห้องของตัวเองไม่เข้ามาก็มีสิทธิ์หมุดหลุดเช่นกันเด้อ

ตอนนี้เป็นช่วงมรสุมเข้า
    เข้ามาอ่านได้แต่ตอบกระทู้เยอะไม่ได้
    ขออภัยด้วยครับ
  • มีรูปเอามาฝากครับ คอกนี้ทำแต่หมาขาวเห็นว่าขายโซลิตที่3500เหรียญ บ้านเราน่าจะมีบ้างว่ามั๊ย
    ไฟล์แนบ
    NevaBYSharon[1].jpg 48K
    004[1].jpg 60K
    001[1].jpg 61K
  • พิตสีขาวล้วน หากไม่มีรอยด่างดำหรือปานบนผิวหนังจนสังเกตุเห็น มันก็สวยและสง่างามดีครับ
  • คอกไหนอ่ะคับ อะไรก็ได้ ให้เป็น เรดโนส ผมว่ามันสวยดี
  • ขอเชียร์เพื่อนคุณ CATPIT อย่างแรง

พอมี MSN ให้ได้สัมภาษณ์มั้ยครับ รบกวนที.....จุ๊ ๆ
  • ติดต่อผมก็ได้ครับ
  • เบื่อๆๆ ครับ ทำไมวันๆมันน่าเบื่อเช่นนี้ เฮ้อ...
  • เออวะ เบื่อเหมือนกัน วันนี้ออกร่อนไหนดีเนี่ย
    เมื่อคืนไปบ้านบิกบิว กลับมาตีสองกว่าๆ กว่าจะได้นอนตีสามนิดๆ ยังมึนๆอยู่เลย

เกิดเป็นคนตื่นสายไม่เป็นแมร่งเซ็งวะ เมาดึกแค่ไหนพอมีแสงก็นอนต่อไม่ได้
    ง่วงโว๊ยยยยยยยยยย แต่นอนไม่หลับ
  • อืมมม นั่งหน้าคอมจนดึกไม่รู้ำจะทำไร นั่งดูบอร์ดเรื่อยๆ เดี๋ยวนี้มีคนใหม่ๆเข้ามาเยอะเลยเนอะ

แต่ว่าใช้ เครื่องมือ ที่พี่มาร์ค ทำไว้ให้ไม่ค่อยเป็นกัน หรืออาจจะไม่ทันได้สังเกตุล่ะมั้ง
  • โลกนี้ หนอ เป็นไรกันไปหมด ทำไมมันเซ็งเช่นนี้...เห้องงง