ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการนายแบบปฎิทินทั้งหมด 12 ตัวครับ
  • บอกกันไว้ล่วงหน้าเลยครับ อยากเชิญชวนท่านสมาชิกทุกท่าน ฟิตซ้อมสุนัข เพื่อเข้ารับการคัดเลือกเป็นนายแบบปฏิทินประจำปี 2555 ครับ

ผมจะทำการคัดเลือกสุนัขที่มี สุขภาพดี มีโครงสร้างกล้ามเนื้อสวยงาม เพื่อเป็นนายแบบปฎิทินแจกแก่สมาชิกของเรา เพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึก ในโอกาศฉลองครบรอบ 12 ปี ของการก่อตั้งพิบูลโซนท่านใดสนใจก็เริ่งลงมือฟิตซ้อมกันได้เลยครับ

สุนัขที่ผ่านการคัดเลือกเรามีรางวัลให้ทุกตัว และจะได้มีรูปในปฎิทินอีกด้วย
    ไฟล์แนบ
    IMG_15653.jpg 106K
  • ตอนนี้ได้เพิ่มช่องทางสำหรับการติดต่อสื่อสารกับท่านอีกสองช่องทางคือ เฟชบุ๊ก และ Twitter ครับ
    มีอะไรก็นำมาอับเดทกันได้ ติดตามกันได้จากทั้งสองช่องทางนี่ด้วยครับ

http://www.facebook.com/mark.pitbullzone

http://twitter.com/Markpitbull

และอันนี้ทำไว้สำหรับ Dog Supplement และ Accessories ครับ

http://www.facebook.com/pages/Pitbullzone/129612480421035

http://www.facebook.com/mark.pitbullzone?v=wall&story_fbid=129409377109268#!/pages/Dog-Supplement/148905681811996

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ
    ไฟล์แนบ
    facebook_logo.jpg 2K
    BIZADD180.jpg 35K
  • มีคนแนะนำมาอีกทีเลยลองทำดู เพื่อสามารถเข้าถึงได้ง่าย และ สื่อสารกันได้เร็วขึ้น
    เห็นออนไลน์ตอนไหนก็ทักทาย สอบถามกันได้ทันที
    มีข่าวสารอะไรก็ Twetter ตูมเดียวได้รับกันทุกคน (แต่คนรับต้องเป็นสมาชิกในเครือข่ายก่อนนะครับ)

ยุคนี้ยุคไอทีจริงๆ สะดวกสบาย สนุกดีครับ
  • เริ่มเมื่อไรคับ จะคัดเลือกวันไหน หมาสายไรหรือทุกสายเฉพาะพิทบลู
  • เฉพาะพิตบูลครับ ทุกสายครับ ส่งประกวดได้ แต่ต้องงามจริงๆนะครับ ให้เวลาเป็นปี มันต้องฟิตกันจนงามจนได้ละครับ

ผมเน้นเฉพาะหมาที่กล้ามสวยงาม สมส่วน ชัดเจน อยากให้เป็นปรากฏการณ์ครั้งแรกขอเมืองไทยครับ
    หมาดังไม่ดังไม่สน หมาแพงไม่แพงก็ไม่สน สนแต่ว่าหมาคุณต้องสวยจริง งามจริง คนเห็นต้องตะลึง งานนี้ไม่มีเส้น
    เอาหมาไม่สวยมาลง คงไม่มีใครอยากได้ และยังโชว์ให้เห็นถึงความชุ่ยของคนจัดทำอีกต่างหาก

ยืนยัน ปฏิทินที่ระลึกครบรอบ 12 ปี ชุดนี้ หมาไม่สวยจริงไม่ได้ลงแน่ๆครับ อยากให้เก็บสะสมไว้ จบปีไปแล้วยังเก็บภาพไว้เป็นที่ระลึกได้

เชิญชวนเลยนะครับ อยากให้ท่านฟิตหมากันไว้ ทำเพื่อเอาใจแฟนหมากล้ามโดยเฉพาะ
    ไฟล์แนบ
    W12Crs.jpg 113K
    DSCF1059.jpg 47K
  • _*หมาดังไม่ดังไม่สน หมาแพงไม่แพงก็ไม่สน สนแต่ว่าหมาคุณต้องสวยจริง งามจริง *_........ชอบตรงนี้ละครับถูกใจมากเลยตั้งแต่เล่นหมามาเพิ่งเคยเห็นคนแบบนี้ผ่านมา10กว่าปีเห็นเล่นแต่พวกเองดีใจที่ได้กลับมาและเจอคนแบบนี้ไว้ได้เจอจะขอทำความรู้จักที
  • เล่นเป็นแต่ เฟสบุ๊ค ทวิตไม่เป็น หัดเล่นมั่งดีกว่า ทวิตเป็นก็คราวนี้แหละ:006: :013:
    งง รบกวนผู้รู้ครับ ผมลองสมัครแล้ว ชื่อ สกุล ยูสเซอร์เนม พาสเวิดล์ ผ่านหมด แต่ เค้าแจ้งว่า อีเมล์ผมได้ถูกใช้แล้ว ผมจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ :012:
  • ผมอยากสนับสนุนให้คนนำสุนัขที่มีอยู่แล้วมาปั้นครับ การสั่งหมาสวยๆเข้ามาง่ายมาก มีเงิน จบ

แต่หมาสวย ที่ต้องออกแรง ใช้ความพยาม ความอุตสาหะ และความอดทน มียังไม่ถึง 10 ตัวในประเทศไทยครับ

เจ้าไจแอนท์ อาจจะเป็นหมาที่โดนเจ้าของทิ้งอย่างไร้ค่า ตัวแรกของเมืองไทยที่มีโอกาสได้เป็นนายแบบปฎิทิน
    ผมอยากสร้างแรงบันดาลใจให้สมาชิกเว็บของเรา นำหมาของตัวเองมาปั้น อันนี้ละครับ ฝีมือกว่า น่าภูมิใจกว่า

โปรดอย่าลืม หมาที่คุณมีอยู่ มันคือ สุดยอดสุนัข อเมริกัน พิตบูล ครับผม !!!
  • อีกเรื่องหนึ่งที่รู้สึกจะเงียบๆไป มีคนสนใจตอบรับน้อยเกินคาด

คือเรื่องการทำสมาคม เพื่อจดเพดดีกรีให้สุนัข และจัดทำกิจกรรมเพื่อสุนัขของพวกเรา

ผมเปิดไปก่อนเลยนะครับ ใช้เพดดีกรีออนไลน์ไปก่อน ก็แล้วกัน อย่างน้อยหมาที่เกิดในบ้านเราก็จะได้มีประวัติทางสายเลือด
    รอสมาคมพร้อมค่อยออกเป็นเพดดีกรีกระดาษให้เจ้าของเอาเก็บไว้ ไม่อย่างนั้นจะมีหมามากมายที่มีประวัติทางสายเลือดไม่ชัดเจน

เงินที่สมาชิก ส่งมาให้ผมจะเอาไว้ทำประโยชน์ และเป็นทุนสำรองของสมาคม หรือใช้ทำสาธารณธะประโยชน์เพื่อสมาชิกครับ

รายละเอียดดก็ตามที่ทำเมนูลิงค์ไว้ที่ด้านข้างครับ
  • พี่มาร์คครับ ตอนแรกหลงดีใจนึกว่าปี54 เห็นอีกทีปี55 หมานี่ฟิต2ปี
    ไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ แล้วเจ้าแท้งมันจะแก่ไปป่าวพี่ตอนนี้มัน2ขวบแล้ว
    ผมขอให้คนสนใจส่งประกวดกันเยอะ เพราะความมันกำลังจะบังเกิดครับพี่น้อง
  • ฝากพี่ลง เพดฯออนไลท์ให้ มู๊ดดี้ ด้วยดิ
    สายของมู๊ดดี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    Moody Family Tree.jpg 88K
  • ตอนแรกขอไปสิบตัวจะทำของปีนี้ แต่ฟิตหมาไม่ทันกันครับ ไม่มีใครเลย มีไจแอนท์ กับเจ้าแทงค์สองตัวเอง
    เลยต้องเลื่อนครับ สำหรับเจ้าแทงค์หากกล้ามมนสวยจริง ไม่ต้องห่วงเอาลงแน่ จะเลือกรูปที่สวยที่สุดของมัน
    หมวดอย่าลืมถ่ายเก็บไว้บ่อยๆหน่อยนะครับ

ปีหน้ามีเวลาเต็มๆหนึ่งปี คาดว่า 12 ตังคงไม่ใช่เรื่องยาก หากยังไม่มีอีกก็แสดงว่า ป่วยการที่จะปลุกกระแสหมากล้ามครับ

เจ้าแทงค์อายุสามปี มันอาจจะสวยกว่านี้เยอะครับ ตัวไหนสวยๆ อาจจะได้ลงทุกปี จนกว่าจะมีตัวใหม่มาโค่นมันครับ
    พี่อยากปลุกกระแสหมาแนวกิจกรรมจริงๆ อยากให้คนเห็นว่าพิตบูล หากนำมาฟิต มันจะเป็นหมาที่สวยที่สุดในโลก

แต่ที่ผ่านมามีแต่พวกปากหมา ด่าหมาสไตล์บูลลี่ ว่าไม่มีความเป็นพิตบูล พิตบูลดีอย่างนั้นเจ๋งอย่างนี้
    แต่พอให้ทำหมาออกมาแข่งเขาก็ไม่มีปัญญา แมร่งเก่งแต่แอบด่าตามบอร์ด เฮ้อออออ เหนื่อยใจ
  • การทำเพดออนไลน์ เราใช้ระบบฐานข้อมูลครับ ไม่ได้กรอกลงไปทีละตัว

อันดับแรกเลย หากพ่อแม่ มีประวัติอยู่ในเพดแล้ว อันนี้ง่ายมากครับ
    ใส่หมายเลยประจำตัวของพ่อแม่มันลงไปในประวัติ ของหมาตัวที่จะทำเพด
    ระบบฐานข้อมูล มันจะดึงข้อมูลของบรรพบุรุษมาให้โดยอัตโนมัติ

เจ้าของรบกวนต้องส่งรูปที่ชัดเจนที่สุด ขนาดความกว้างประมาณ 450-550 pixs มาด้วย
    บอกชื่อหมา สี ตำหนิ รายละเอียด ที่ติดต่อของเจ้าของ บอกหมายเลยพ่อแม่ที่มีอยู่แล้วในเพดออนไลน์
    หากส่งมาแบบนี้ ใช้เวลาไม่ถึงนาทีทำเสร็จ ออนไลน์ได้เลยครับ

ตอนนี้มีคนส่งมาให้เยอะ แต่ทำเป็นเพดกระดาษ แบบด้านบนมา ไม่บอกข้อมูลอะไรมาเลย หมาพ่อแม่มีประวัติอยู่แล้วหรือเปล่าก็ไม่รู้
    และหมามันก็เริ่มเยอะ พี่ก็ขี้เกียจไปไล่ค้นให้ เมล์ใหม่ก็มาทับทุกวัน เลยถือโอกาสลบทิ้งเลย เก็บเอาไว้ยิ่งงง
    ใครที่ส่งข้อมูลมาแล้ว ทำแบบนั้น หากเกินกว่าหนึ่งเดือนยังไม่เห็นเพด แสดงว่าพี่ลบทิ้งไปแล้วครับ

ส่วนหมาที่นำเข้ามาใหม่ และยังไม่มีประวัติ พี่ต้องเอาข้อมูลมากรอกใหม่ทั้งหมด แต่จะอิงข้อมูลเพดของนอก
    แต่เจ้าของ ไม่ส่งรูปพ่อแม่หมามาให้ บางทีให้มาดูแล้วไม่เข้าใจ พี่รู้สึกขี้เกียจก็เลยไม่ได้ทำให้ ฮ่าๆๆๆ

นี่ก็คือเหตุผลว่าทำไมหมาในนั้นมีน้อย อิอิ

เรื่องเงินค่าสมาชิก ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ใครโอนมาหรือไม่โอนมาก็ไม่เคยเช็คครับ
    ใครโอนมาก็ขอบคุณ ไม่โอนมาก็ไม่ว่ากัน แต่บันทึกไว้
    เงินที่ได้มาก็เอาบริจาคหมด ช่วยหมาจรหมด ไม่เคยเก็บเข้ากระเป๋าแม่แต่บาทเดียว

แต่สิ่งที่อยากได้คือความใส่ใจของเจ้าของ แลประวัติที่ถูกต้องของสายเลือด ครับผม
  • ตอนนี้จึงอยากให้ตัวพ่อพันธ์ กับ แม่พันธ์ มาทำประวัติเอาไว้ก่อน

พอมีลูกเกิดมาก็ง่ายแล้วครับ ส่งรูปลูกหมามา บอกแค่หมายเลข พ่อแม่ ปู่ย่าตายายไม่ต้อง
    แค่นี้จบเลยครับ เพดขึ้นออนไลน์ภายในไม่ถึงหนึ่งนาทีแน่นอนครับ

แต่หมาที่ไม่เคยมีประวัติมาก่อน และเจ้าของก็ไม่เคยใส่ใจด้วย แล้วอยู่ดีๆวันหนึ่งอยากมีประวัติ
    ส่งรูปพ่อแม่ปู่ย่าตายายบรรพบุรุษที่ทำขึ้นมากันเอง เอามาสมัคร จริงเท็จก็ตรวจสอบไม่ได้
    มันจะทำให้เพดดีกรีขาดความน่าเชื่อถือ ตอนนี้หมายังน้อยยังพอตรวจสอบไหว แต่อนาคต หมาเป็นพันตัวแล้ว คงไล่เช็คไม่ไหว

เมื่อถึงเวลานั้น ผมจะไม่ลงประวัติให้แล้วนะครับ จะให้เป็น No recorded ทั้งหมดครับ

คนที่จะซื้อลูกหมาจากใคร หากอยากให้หมาของท่านมีเพดดีกรีออนไลน์ ท่านต้องไปบอกให้เจ้าของพ่อพันธ์แม่พันธ์เป็นคนแจ้งทำประวัติหมาของตัวเอง ไม่ใช่ท่านเป็นคนเอามาทำให้เขานะครับ

ผมอยากดัดสันดาน คนอยากขายหมา แต่ไม่ใส่ใจ ปล่อยให้เป็นภาระของคนซื้อที่ต้องดิ้นรนกันเองแบบทุกวันนี้
  • แล้วเจอกันคับป๋า 1 ปีที่รอคอย
  • เรียนพี่มาร์คนะคับ

คือว่าหมาของผมไม่มีประวัติของพ่อแม่อ่ะคับ

ไม่ทราบว่าจะทำได้มั๊ย

ถ้าทำได้จะต้องทำยังไงคับ

รบกวนป๋าบอกวิธีการและรายละเอียดหน่อยคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยคับป๋ามาร์ค
  • อย่าโม้นะทั่นบอย ทำไม่ได้อย่างที่คุย ผมเยาะเย้ย ยันวันลูกบวชเลยนะครับ
  • เรียนท่าน นาโน ทำได้ครับ

แต่จะเป็นประวัติเฉพาะตัวหมาของท่าน แต่ไม่มีประวัติพ่อแม่ครับ (No Record)
  • แน่นอนคับป๋า จะเอาตะลึงตึงตึ เลยคับป๋า
  • ผมว่าดีนะครับ *สำหรับหมาโนเนม* ที่ประวัติทำใหม่ ไม่ต้องนำเข้ามา สร้างเองเป็นหมาสายเลือดไทยไปเลยครับ หมาไทย100เปอร์ไปเลย ครับ ผมชอบแนวนี้มาก อยากให้หมาไทยสัญชาติไทย ดังเพราะคนไทย ที่มีใจรัก ผมว่าผมคนหนึ่งที่จะภูมิใจกับหมาตัวนั้นมาก ขอให้มีคนแบบนี้มากๆ ส่วนหมาของผมก็จะเป็นหมาที่เริ่มจากตัวมันเอง ไม่ใช่พ่อดังแม่ดังครับ แต่จะพยายามทำให้สวยที่สุด เท่าที่จะทำได้ครับ ไม่ดังไม่เป็นไรเพราะผมจะภูมิใจกับการที่ผมปั้นมันเองกับมือผมเองครับ
  • :063:ผมลืมเนะนำตัวครับผมชื่อช้างครับหวัดดีคุณมาร์คและคุณบอยด้วยครับ:013:
  • เอาว่ะ ตอนนี้เริ่มมีว่าที่นายแบบ เพิ่มมากขึ้นแล้ว
  • พี่มาร์ค
    รบกวนจัดทำเพดฯ ออนไลท์ให้ มู๊ดดี้ ด้วยครับ
    สายฝ่ายพ่อจะเป็น (ตา กะ ยาย)
    OneOne Pid# 144
    Summer Pid# 145

สายฝ่ายแม่จะเป็น (ปู่ กะ ย่า)
    Brumo Pid# 249
    Jam Pid # ไม่มี รูปไม่มีครับ

ส่วนพ่อ + แม่ มู๊ดดี้ ไม่มีรายละเอียดเช่นกัน
    ผมแนบไฟล์ีรูปมาให้ครับ
    พ่อ Airport
    แม่ Lucky

ชื่อหมา DFP Moody สีแดง ตำหนิ รอยบากบริเวณกลางหัว + มีสีขาวแซมบริเวณนิ้วซ้ายหลัง

เ่จ้าของ มุ๊ ด๊อกฟันพาร์ค
    ไฟล์แนบ
    IMG_7964.jpg 103K
    ลักซ์กี้แม่มู๊ดดี้.jpg 83K
    airport.jpg 51K
  • ไม่มีเส้น ชอบมาก
  • ยินดีได้รู้จักครับคุณช้าง
  • ช่วงหลังๆ เริ่มเหนื่อยเหมือนกัน คนนะครับไม่ใช่หมา ฟิตพิทบูลกล้ามเป็นมัดๆ
    ขื้นยากยิ่งกว่าคนอีก แต่มีอะไรมาล่อดีๆ แบบนี้ค่อยมีกําลังใจสู้ขื้นอีกเยอะ...:015:
  • ถ่ายรูปเมียชาวบ้านมาลงได้มั้ยวะ
  • ฟิตหมา ดูหมาตัวเองด้วยนะครับ เห็นฟิตกันจนตายมาหลายตัวเเล้ว
    คนอยากเกิด แต่ดันส่งหมาให้ไปเกิดใหม่ซะงั้น
  • ดีด้วยคนคับคุณ ช้าง
  • ใครแน่จริงเอาหมาตัวที่จะทำมาลงไว้ก่อนเลย อยากเห็นความแตกต่างก่อนและหลัง
    ใครทำไม่ได้เสียคนด้วย ต้องกดดันกันหน่อย
  • ไม่มีนายแบบ เอาเป็น นางแบบได้ป่าวป๋า 5555555555555555+
  • ขอด้วยๆๆๆ เพ่ :o026:
  • ขอจอง1 ตำแหน่งครับพี่มาร์ค ๕๕๕
  • นาดาล ลงด้วยได้ไหมคับลุงมาเฟีย
  • ได้ครับ ใครสนใจส่งหมาของตัวเองเข้าประกวด ลงรูปและชื่อของท่านมาเลย

สิ้นเดือน จะคัดเลือกมาสามตัว ที่กล้ามงามที่สุด แล้วให้รางวัลประจำเดือนไปก่อนเลย
  • ลงไว้ก่อนเลย 555 Moody ครับ
  • ตามนั้นเลยครับพี่ Mark, Candidate ตัวหนึ่งและตัวเดียวที่ผมขอส่งลง ปีหน้ามีลุ้นแน่...
    ไฟล์แนบ
    DSC07073.JPG 76K
  • หลักเกณฑ์ในการพิจารณามีดังนี้ครับ

ส่วนหัว กล้ามตั้งแต่หลังท้ายทอย และคอลงมาจนถึงวิทเทอร์ หรือหลังส่วนบน ควรจะเป็นร่องเห็นได้อย่างชัดเจน

หัวไหล่สองข้าง กล้ามด้านสีข้าง และหลังเป็นร่อง ต่อจากวิทเทอร์จนถึงโคนหาง ใครทำได้ตามนี้รับคะแนนเต็มส่วนนี้ไปเลย

เอวคอด บริเวณรอยต่อระหว่างเอวและสะโพกมีกล้ามอยู่สองลูกควรจะเด่นชัด หากเห็นชัดเจนแยกกันระหว่างสะโพกกับก้น

กล้ามเนื้อส่วนก้น ขาหลังและน่อง ยิ่งใหญ่ยิ่งดี สุนัขใครท้ายสวยตูดบ๊ะ จะมีคะแนนพิเศษ เพราะอันนี้ทำยากมาก

ผิวหนังต้องบาง เห็นเส้นเลือด เส้นเอ็นปูดโปน เห็นซี่โครงหนึ่งถึงสองซี่ ถือว่าเยี่ยม
    สะโพกลีบ ก้นปอด ขาหลังลีบเล็ก พุงป่อง โดนตัดคะแนนเยอะหน่อย
  • เจ้าเบิก สงสัยตกรอบแรกแน่ หากยังอ้วนแบบนี้ ดูถูกไว้ก่อนเลย
    เอาชนะคำสบประมาทพี่ให้ได้นะเต็ก ฮ่าๆๆๆ
  • มีนางแบบเก้ง มั่งมั้ย ครับ พี่มาร์ค ฮา ๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0045.jpg 118K
  • ว้าย เก้งหม้อ ฮา................
  • กระทู้นี้โดนใจครับ ผมยังไม่อัพเพิ่มดีกว่า ตอนนี้เพิ่งอาบน้ำมันเสร็จครับ

ว่ายน้ำมาวันนี้วันที่ 5 ครับ ถ้าฟิตทันอยากร่วมโปรแกรมด้วยนะครับท่าน

:m001:
  • เอวคอด กะ ล่องที่หลังทำไงอ่ะคับ.
    ไฟล์แนบ
    IMG_2553.JPG 83K
    IMG_1515.jpg 94K
  • เฮ้ย ตกลงแล้วเมียชาวบ้านหนะเอาลงประกวดได้ป่าว โทรไป 081-4994388 จะมีคำตอบป่าววะ หรือจะแฟกซ์รูปนางแบบ (เมียชาวบ้าน)ไปเบอร์ 02-5436788.
  • My Name Is หำตี๋
    ไฟล์แนบ
    IMG_14962.JPG 94K
    IMG_15482.JPG 85K
    IMG_13664.JPG 97K
    IMG_13415.JPG 103K
    GetAttachment10[1]2.jpg 69K
  • ไฟต์เตอร์พอจะเป็นหนุ่มหล่อบ้างมั้ย
    ไฟล์แนบ
    IMG_2667_resize.jpg 109K
    IMG_2667_resize2.jpg 109K
  • สิ่งที่พี่มาร์คพูดมาโดนหมดเลยครับพี่โดยเฉพาะช่วงท้าย พวกปากหมาชอบๆ

ส่วนคะแนนที่พี่ให้สงสัยไม่ดีครับ..................เพราะว่าไม่พอสำหรับเจ้าแท้ง

อีกปีกว่าๆขอ__200 คะเเนนเลยนะพี่555 ตอนนี้คู่แข่งเยอะซะด้วย อันนี้ขอส่วนตัวหน่อย

นะครับ เสียวเจ้าburghtครับ เจ้าแท้งแรกๆก็หนาๆอย่างนี้แต่หนาน้อยกว่านี้ ถ้าเจ้าburght

มาหนัก น่ากลัวครับ แล้วดูท่าจะมีมาอีกหลายท่าน ขอพาเจ้าแท้งก้าวหนีนำไปก่อนนะครับ มันแน่ๆครับงานนี้

ขอบคุณพี่มาร์คที่คิดไอเดียเจ๊งๆอย่างนี้ได้ครับ
  • เอาที่1ไปเลยหำตี๋
  • สบประมาทกันแบบนี้ เดี๋ยวปีหน้าผมให้ถอนคําพูดแบบในสภาเค้าทํากันนะครับพี่ Mark...:013:

ขอบคุณมากครับคุณ pae, ช่วงนี้ต้องเอาให้หนักกว่าเดิมแน่นอนครับ
    เอารูปมาข่มขวัญคู่ต่อสู้ ขาหลังเหมือนไก่งวง ส่วนคอกับหลังเริ่มเป็นร่องแล้ว...:020:
    ไฟล์แนบ
    561.jpg 75K
    DSC06634.JPG 97K
  • ถ้าสวยแต่ก้นจะได้รางวัลพิเศษมั้ยค่ะ