ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการนายแบบปฎิทินทั้งหมด 12 ตัวครับ
  • พึ่งถ่ายรูปเมื่อเช้าคับ ป๋า เลยเอามาให้ดูก่อน จะได้รูการเปลียนแปลงคับ แมก ปัจจุบัน แอล นายแบบสินค้า อิๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    000000000000002.jpg 93K
    แมก1.jpg 115K
    แมก3.jpg 93K
    แมก2.jpg 115K
  • ระวังโดนข้อหาทารุณกรรมนะครับ ฮ่าๆๆ
  • ว่าแต่ผมยังเอาคลิป youtube ลงไม่เป็นเลย ดิ
  • เปิดหน้าที่มีคลิปแสดงอยู่ ก๊อป ที่อยู่ มาลงเลยครับ
  • :o008:ก็มีบ้างคั ป๋าคนแก่ๆๆแถวข้างๆร้านรุมด่าเลยตอนจับมันลากยางผมเลยต้องอธิบายกันยกใหญ่เลยคับเกือบแย่เหมือนกัน:o008:
  • มอบข้อความแนวคิดดีๆ ตั้งแต่เช้าเลยนะครับพี่ Mark, ชอบมากครับ...
  • ขอแจมด้วยคนครับ ภาพไม่ค่อยชัด แต่ใจรัก

http://www.youtube.com/watch?v=AcxG9Gs9DvI&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=eZl1Z_unYHc
    ไฟล์แนบ
    200820102103.JPG 88K
  • ไม่มีหมาฟิตแมวที่บ้านได้มั้ย ฟิตหมาแล้วอย่าลืมฟิตเจ้าของหมาด้วยท้องย้อยกันทุกคนเลย555
  • ป๋ามาร์คถ้าขนไม่สวยลงได้มั๊ยคับ

เพราะมันเพิ่งไปกัดกับหมาข้างบ้านมาได้ประมาณ

เดื่อนกว่าๆๆ แล้วอ่ะคับ

ไม่ทราบว่าจะลงได้มั๊ย

แล้วป๋าดูที่รูปอย่างเดียวหรอ

หรือว่าต้องดูตัวจิงด้วย
  • ดูตัวจริงครับ แต่ที่ให้ถ่ายรูปก็เพราะจะเอารูปที่สวยที่สุด มาทำปฏิทิน
  • หวัดดีครับคุณมาร์ค รู้สึกดีใจและก็ยินดีเป็นอย่างมากที่มีโครงการดี ๆ แบบนี้
    ชอบครับ ขอส่งตัวนี้ด้วยนะครับ อีกปีหนึ่งเจอกันครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06369.JPG 123K
    DSC06314.JPG 114K
    DSC062212.JPG 124K
  • มีคนสนใจเยอะแบบนี้ค่อยมีกำลังใจหน่อยครับ ไม่ว่าจะทำอะไรเจ้าของโปรเจคก็ต้องการกำลังใจเช่นกันนะ

คนยิ่งสนใจเยอะ ของรางวัลก็ยิ่งเยอะตามไปด้วย แต่ต้องเข้ามาอับเดทกันบ่อยๆนะครับ
    เดอนหน้าผมอาจจะตั้งกระทู้ให้ส่งรูปมาอับเดด ของใครเจ๋งมีรางวัลให้
    ต้องกระตุ้นกันทุกเดือน จะได้ไม่เหี่ยวกลางทางครับ ฮ่าๆๆ
  • เน้นกล้ามเนื้อนะครับ ไม่เน้นไขมันมัน ฟิตๆกันหน่อย
  • ป.ล. อยากจะออกความคิดเห็นกับอุปกรณ์ประดิษของท่านประธาน

ท่านเอาน้ำหนักไว้ใต้ท้องสุนัข โดยผ่านแรงยึดจากสายรัดอก ... สายรัดอก จะไปรัดที่บ่า และหลัง น้ำหนักของสิ่งที่ถ่วงอยู่ จะไปตึงที่สายสองเส้นบนหลัง

ถ้าสุนัขใส่นานๆ กระดูกสันหลัง และบ่า อาจจะมีปัญหาได้ เพราะน้ำหนักมันไม่กระจาย มันจะไปทิ้งที่กระดูกสันหลังและบ่ามากเกินไป

ถ้าท่านเปลี่ยนเอาน้ำหนัก มาใส่ขึ้นบนหลัง และกระกระจายน้ำหนัก เอาสายรัดที่อยู่ด้านบน ไปรัดใต้ท้องแทน จะดีกว่ามาก สุนัขจะได้ กล้ามเนื้อขาหน้า ขาหลัง บ่า มาครบครับ ใส่นานๆก็ไม่เป็นไร

ถ้าเปรียบกับคน เหมือนคนแบกกระสอบข้าวสาร เอาไว้บนหลัง สิ่งที่กรรมกรได้มา มีบ่าที่ใหญ่ กล้ามเนื้อขา และ แขน มาครบครับ

กลับกัน ถ้ากรรกร เอาข้าวสาร ร้อยเชือก มามัดไว้ที่หลังกับคอแล้วแล้วเดิน มันจะได้ความเจ็บมากกว่า เพราะน้ำหนักมันไปลงไว้ที่เชือกสองเส้น

แต่ที่สุดก็แล้วแต่ ขอคาราวะ สิ่งประดิษย์ของท่าน ผมเองเอาปัญญาแค่หางอึ่งมาแนะนำ ไม่รู้ว่าเอามะพร้าวขายสวนหรือปล่าว เคารพท่านเสมอ

BIGBUNG BUFFALOBLUE KENNEL

บิ๊กบังเขาบอกมาเลยต้องไปแก่ไขมาดูดีขึ้นเยาะเลยคับ ป๋า แล้วก็เป็นไปตามที่ท่าน บัง บอกเสียด้วย
    ไฟล์แนบ
    153.jpg 118K
    211.jpg 105K
  • ขอรวมรูปไอ้เธอร์สวยๆหน่อย

เป็นไงพี่มาร์ค หล่อเกินจริงไปเยอะละสิ 5 5 5
    ไฟล์แนบ
    1724.jpg 100K
    762.jpg 99K
    732.jpg 98K
    183.jpg 97K
    1805.jpg 99K
  • ตัวบนนี่มันพิต+บอร์กโด หรือป่าว(ส่วนตัวคิดว่าใช่นะ)

โดนแระ ฮิ้วๆๆๆ
  • วันนี้มีใครไปดีวันบ้างครับ ฝนหยุดแล้วววว ไม่รู้จะแฉะหรือเปล่า
  • สอบถามหน่อยครับพี่มาร์ค การลากน้ำหนักเพื่อทำหมากล้ามนี่ควร ลากแบบหนักมากทางสั้นหลายยก หรือลากแบบเบาๆทางยาว หรือลากแบบหนักๆทางยาวไปเลยครับ ขอบคุณครับ อยากร่วมสนุกด้วยแต่ถ้าตัวจริงนี่ต้องนำไปกทม.ด้วยหรือครับไม่ค่อยสะดวกครับหรือแบ่งเป็นภาคดีมั๊ยครับสำหรับโชว์ตัวจริง (แต่ผมจะร่วมส่งรูปร่วมสนุกด้วยนะครับ) ถามอีกนิดนะครับพี่เมื่อก่อนหมาผมก็มีร่องที่หลังยาวถึงหางแต่ตอนนี่มันเป็นกระดูกสันหลังโผล่แสดงว่ามันผอมไปแล้วใช่มั๊ยครับควรเพิ่มน้ำหนักอีกใช่มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
  • การทำกล้าม เน้นหนักมาก ทางสั้น หลายๆยก ดีกว่าทางยาวแต่น้ำหนักเบาครับ
    การออกกำลังกายที่มีแรงต้านทุกชนิด จะทำให้กล้ามขึ้นไวกว่าการออกกำลังกายโดยวิธีปกติ
    การใส่น้ำหนักมากเกิน จนหมาต้องกระโดดกระชากเวลาออกตัว จะทำให้สุนัขบาดเจ็บได้
    น้ำหนักที่เหมาะสม สนัขต้องโน้มตัวออกแรงพอสมควร จึงเคลื่อนที่ถือว่าเหมาะสม
    การเพิ่มจำนวนยก เช่นจาก 10 เป็น 12 รอบ ดีกว่าการโหลดน้ำหนักจนเกินกำลังของสุนัข

วิธีง่ายๆ บ้านใครเป็นตึกแถวสามชั้น เดินขึ้นลงบันไดช้าๆ วันละหลายๆเที่ยวจนขาสั่น
    ทำหนึ่งวันเว้นสองวัน ควบคู่กินอาหารเสริม แค่สองสามสัปดาห์เห็นผลครับ

วันแรกอาจจะเดิน สิบรอบ นับเป็นหนึ่งยก ทำทั้งหมด 5 ยก
    วันที่สองอาจจะเพิ่มจำนวนยก เป็น 7 , 9 , 11 ก็แล้วแต่กำลังของสุนัขท่าน

หรือจะไปรบกวนสะพานลอยคนข้ามถนนก็ได้ครับ แอบไปตอนดึกๆไม่มีคน อากาศไม่ร้อน เดินขึ้นเดินลงสักสี่ห้าสิบเที่ยว
    รับรอง กลายเป็นหมาคนละตัวครับ

กระดูกสันหลังโผล่ เป็นตุ่มๆ เจ้าไจแอนท์ก็เป็นครับ ต้องทำกล้ามลำตัวเพิ่มอีกนิด
    หมาผอมซี่โครงจะบานเลย แต่เห็นซี่โครงซี่สุดท้านหนึ่งหรือสองซี่ไม่ถือว่าผอมครับ

การประกวด หากไม่สะดวก ส่งรูปมาก็ได้ครับ เราต้องการรูปไปทำปฏิทิน
    ส่วนการนำมาโชว์ตัว หากเจ้าของหมาสะดวกก็อยากจัดงานให้ เพื่อสมาชิกท่านอื่นๆ จะได้ชมตัวเป็นๆ
    และถือโอกาสแลกเปลี่ยนความรู้กัน

ขอบคุณสำหรับคำถามและความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมครับ
  • พี่มารค์ครับผมของจองเดือน มิย.55 ไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ ลูกชายผม "Red Lion" หมาแดงราชตฤนมัยสมาคม

ปัจจุบันอายุ 3 เดือน กว่าจะถึงวันนั้นอายุคงปาไปหนึ่งปีครึ่ง คงเปงหนุ่มหล่อไม่แพ้ใคร...ฮ่าๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG00955-20100929-1032.jpg 68K
  • ของผมตัวนี้ตรับพี่ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
    ไฟล์แนบ
    DSC00376_resize.JPG 103K
  • มาเลยทั้งสองท่าน ยินดีต้อนรับครับ อยากเห็นหมาสวยๆสักร้อยตัว จะได้ทำหนังสือด้วย

ท่าสรจิน เรื่องเพดก็ส่งรายละเอียดมานะครับ
  • ขอบคุณป๋ามากเลยครับ ไอ้ผมก็ลองเข้าไปอ่านดูแล้วครับ ...อิอิ มันมึนๆงงๆ งั้่นผมขอส่งรายระเอียดไปให้พี่ทางเมลเลยนะครับ...ขอบคุณคราบบบบ
  • :o030:พอได้มั้ยครับพี่:o001:
    ไฟล์แนบ
    DSC05477rs.jpg 89K
    IMG_8385.jpg 98K
  • เริ่มเห็นแวว ตัวเต็งหลายตัวแล้วครับ

หมากล้ามนะครับหมากล้าม งานนี้ไม่มีเส้น ไม่มีสาย ไม่มีสี เน้นฝีมือล้วนๆครับ
  • ขอส่งอันปังลุ้นด้วยคนครับ :013:
    ไฟล์แนบ
    IMG_3819.jpg 87K
  • ตอนนี้บอกเลยที่เข้าขั้น ไม่รวมเจ้าไจแอนท์ ก็มีแค่ของหมวดเป๋ กับของคุณ King ตัวอื่นๆ ต้องรีบสปีดหน่อยแล้ว
  • เอาน่ะหมาไม่โดนก็ไม่ดังน่ะสิพี่มาร์คเสียหมาหมด 5 5 5

ไอ้เธอร์มันเลือด CHEVY อะครับ CHEVY มาจากไหนก็ลองเข้าไปอ่านตามลิงค์ดูนะครับ

http://www.americanbullyworld.com/UnitedRednoseWorld/showthread.php?t=9452

แล้วจะได้คำตอบเอง แล้วสรุปไอ้ขี้เธอร์ไม่เข้าขั้นได้ไงเนี่ยหมาออกจะหล่ออะโธ่ :o020:
    ไฟล์แนบ
    157.jpg 100K
    213.jpg 99K
    4.jpg 100K
    7.jpg 100K
  • เห็นสวยๆหลายตัวเลยท่าน สงสัยของผมเพิ่งกลับมาฟิต
    วันนี้ได้แค่วันที่ 5 เอง ยังไม่อยากเอาลงฮ่าๆๆ เดี๋ยวขอ
    เวลาอีกนิด ดูจากภาพถ่ายมันยังไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง

แต่ว่ารู้สึกได้ว่า มันเริ่มกระชับขึ้นบ้างเล็กน้อย

ไม่ออกกำลังกายมาปีนึงเห็นจะได้ครับ เดี๋ยวขอเวลา
    ถ้าดูแล้วมีแวว ผมขอร่วมโปรแกรมพี่ด้วยคนครับ

:o028:
  • เขากำลังค้นหาหมากล้าม เพื่อโชว์ความแข็งแกร่ง ไม่ใช่ค้นหาหมาอ่อนแอเว๊ยยยยย

ต้องอุ้มขึ้นสะพานแบบนั้น เอามาลงปฏิทินพี่โดนหน้าหายไปหนึ่งเดือนแน่ คนฉีกออก ฮ่าๆๆ
  • ชอบอันปังจังฟิตหน่อยนะครับ อันปังนี่ถ้าฟิตกล้ามน่าจะสวยมากเลยนะครับ
  • ขอความรู้จากพี่มาร์คหน่อยครับ พิตบูลนี่ควรมีวันงดอาหารและน้ำเดือนละ2วันเพื่อเป็นการพักระบบย่อยอาหารจริงหรือเปล่าครับ ผมเคยอ่านบทความของสายกัดครับ ขอบคุณครับ
  • อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ เพิ่งเคยได้ยินนี่ละครับ
    ลองถามไอ้คนเขียนบทความดูซิ ทำไมคนถึงต้องกินข้าวทุกวัน ฮ่าๆๆๆ
  • ป๋ามาร์คไม่ทราบว่าหมาที่ไม่ได้ลงปฏิทิน

จะได้รางวัลอะไรมั๊ยคับ
  • ขอร่วมลงประกวดด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    8.JPG 35K
  • จะพยามจัดหารางวัลมอบให้แก่ผู้เข้าร่วมให้มากที่สุดครับ
    หากหมาสวยมีเกินกว่า 12 ตัว จะหารางวัลชมเชยให้ครับ

แต่รางวัลที่ผู้เข้าร่วมได้ไปแล้วแน่ๆก็คือ สุขภาพที่ดีขึ้นครับ
  • :013:
    ไฟล์แนบ
    13.JPG 30K
  • พี่ มาร์ค ครับ ผมได้รับของแล้วนะพี่ ผมไปรับที่ ไปรษณีย์ เอง เรื่องของเรื่องคือกลัวจะฟิตไม่ทันเพื่อนๆเค้าครับ กะว่าจะเอารางวัลประจำเดือนแรกมาครองเอาฤกษ์ เอาชัย น่ะครับ ( โม้ซะ ) :015:

กล้ามสวย ผิวหนังบาง เอวกิ่ว ประมาณ ตัวแดงที่วิ่งอยู่(ตามรูป) ป่ะครับ แล้วถ้าแบบ กล้ามชัดเจน สวยงาม แต่ ล่ำๆ (ไม่ใช่อ้วนอย่างเดียวไม่เห็นกล้ามเลย) พอได้มั๊ยพี่ ( ตัวสีครีม )
    ไฟล์แนบ
    3f5777ee.jpg 115K
    Arson010.jpg 99K
  • หมาเฟิร์ม กับหมาไม่เฟิร์ม ดูไม่ยากครับ

แต่บูลลี่ ทำให้เฟิร์มยาก ส่วนมากจะออกอ้วนมากกว่ากล้ามครับ
  • เกณฑ์ การตัดสินง่ายมากครับ อย่าสนใจค่าย อย่าสนใจชื่อเจ้าของ
    เราชอบว่าหมาตัวไหนกล้ามเนื้อ ชัดเจนสวยงาม มากที่สุด ก็ตัวนั้นครับ

ยกตัวอย่าง หากเราเห็นหมาตัวไหน แล้วเราอุทานว่า เช็ดเข้ ทำได้ยังงัยว่ะ จบเลยครับ

หมาตัวสีครีม ไม่ได้โชว์ให้เห็นสักนิดเลยว่า กล้ามเกิดจากการออกกำลังกายครับ
    โครงสร้างเขามาแบบนั้นเอง แต่ถ้าหากนำหมาตัวนี้มาฟิต ค่อนข้างจะได้เปรียบ เพราะพื้นฐานดีอยู่แล้ว

ส่วนตัวสีแดงที่กำลังวิ่ง หากไม่ฟิต ไม่มีทางจะได้กล้ามมาแบบนี้แน่

เราต้องแยกแยะนะครับ เรากำลังประกวดหมากล้ามสวย ไม่ได้ประกวดหมาตัวใหญ่ ตัวหนา ตัวล่ำ
    เราวัดกันที่กล้าม โปรแกรมการฟิตซ้อม และความทุ่มเมของเจ้าของครับ
    พี่อยากส่งเสริมให้คนนำหมามาฟิตซ้อมออกกำลังกายครับ

เข้าใจแนวทางการตัดสินแล้วใช่ไหมครับ ประเภทสั่งหมาสวยเข้ามากินหมู บอกเลยยากครับ
  • ครับพี่ ขอบคุนครับ แบบนี้ นังแยลหลี ของผมน่าจะพอฟิตได้แฮะ เดินมาตลอด และจะเดินต่อไป ยิ่งได้ แม๊กซ์ มาเสริมช่วยด้วยยิ่งดี.แต่มีหลาน เลมอน ลูก มัสแต็งก์ อยู่ตัว2ตัว น่าจะพอวัดได้ เดี๋ยวต้องไปบอกให้น้องมันเริ่มฟิตมากขึ้น.

ปล ผมไม่ได้สั่งเข้ามานะพี่ ( ยิ่งตัวนั้นด้วย มันเคยออกลูกแต่รู้สึกจะไม่เลี้ยงลูกอ่ะครับ ) เซฟมาดูเฉยๆเห็นมันน่ารักดี สั่งเข้ามากินหมูแบบนั้นสำหรับผมมันก็ไม่น่าภูมิใจครับ ต้องฟิตเอง มันทั้งผูกพันธ์ ทั้งปลื้มครับพี่ ขอบคุนครับ.
  • DogFunPark ส่งอีก 1 ตัว
    ไฟล์แนบ
    IMG_7735.jpg 58K
  • อะไรมาองมาอุ้ม

นี่เลยจะๆมันโดดขึ้นเองนะพี่ ไม่อยากโม้ แต่รูปนั้นแค่มันหมดแรงนิดหน่อยเอง

ไม่อยากโม้ 5 5 5 เดี๋ยวรออีกสักเดือนนะหล่อเท่เลย :o027:
    ไฟล์แนบ
    662.jpg 99K
    672.jpg 100K
  • :o040:ป๋า เขาอยากเป็นนายแบบ :o040:
    ไฟล์แนบ
    015.jpg 98K
    023.jpg 105K
  • ตื่นตัวกันหน่อยนะครับพี่น้อง อยากรู้เหมือนกันว่าทั้งประเทศไทย
    จะหาหมาสวยๆ มาเป็นนายแบบปฏิทินได้ไหม และหมาจะสวยคุ้มค่าแก่การรอคอยไหม
  • นับว่าเปนการค้นฟ้าคว้าดาว ยิ่งกว่าเดอะสตาร์เรยนะคะพี่น้อง

รีบๆกันคะ โอกาสแจ้งเกิดในวงการพิทบลู ของยอดสุนัขอารักขา ของท่านมาถึงแล้ว!!!!
    ไฟล์แนบ
    S40.jpg 35K
  • ฝากด้วยคับ ร่องรอยลูกผู้ชาย อาจเป็นอีกหนึ่งตัวเลือก
    ไฟล์แนบ
    00317_3[1]2.jpg 58K
  • ผมว่าใครเป็น 1 ใน 12 ราศีได้ก็ถือว่าไม่ทำดาแล้ว แล้วครั้งนี่ไม่มีเส้นไม่มีพวกไม่มีใต้โต๊ะ ต้องคุณภาพล้วนๆๆๆ จิงมันแน่สุดยอด ต้องทำให้ได้คับอยากเป็น หนึ่งในนั้นคับ ป๋า ช่วยวิจาณ ไอ้แมกต้อนนี้หน่อยคับ ต้งเสริมไรอีกคับ ป่า
  • ขอร่วมประกวดด้วยคนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMGP0277.jpg 53K