ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

DogFunPark สวนสนุกสำหรับสุนัข
  • ตั้งกระทู้รอไว้ก่อนนะครับ พอดีกระทู้เก่าหายไปครับ
    รอบอร์ดสมบูรณ์ก่อนแล้วจะมาอัพรูป ๆ สมาชิกที่มา
    ใช้บริการที่เราให้เพื่อนๆ ได้ชมกันนะครับ

ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนอยากดูรูปเพื่อน ๆ ที่มาใช้บริการ
    กับเราคลิกดูได้ที่

http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?board=5.0

ขอบคุณครับ

• ขอเทสต์หน่อยครับ
    เริ่มที่ RedBull ก่อนเลย

วันแรกที่มาที่ พาร์ค
    image
  • ออกจากบล๊อกแล้วครับ เต็มๆ กับ RedBull

image
  • เนื้อตัวสะัอาดสะอ้านครับ

image
  • มาต่อกันที่ Pacman ครับ เป็น RE แท้ ๆ 100% สาย Pacman
    เจ้าของคุณ Seb. ครับ
    image
  • สายเลือดแน่น ๆ

image
  • จิ๊ดสุด ๆ

ปล่อยออกจากสายจูงไม่ได้เลย

• ตัีวต่อไป Fano ของคุณโจ

image
  • ตัวนี้นิ่งครับ แต่เห็นสระว่ายน้ำไม่ได้ ชอบว่ายน้ำมาก
    และก็ชอบเล่นตกเบ็ดครับ

• คั่นนิดหนึ่ง เปิดขายลูก BiZJr X Mega นะครับ (กระทู้เก่าหาย)

สนใจ คลิกเลย http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=226.0

• ตัวนี้ชื่อ Drumbell ครับ ตอนมาที่เราอายุ 6 เดือน
    image
  • Mable ลูก Trelow X Splash

image
  • และนี้เป็นลูก Presidente
    image
  • ฮาบิฟ มาตั้งแต่ 2 เดือนกว่า ๆ ตอนนี้เป็นหนุ่มน้อยแล้วครับ
    เกือบ 9 เดือนแล้ว :) หลาน Future กะ Calito

image
  • ไอริส ของคุณตั๊ว

image
  • ทิงแดง ของคุณปาล์ม

image
  • ขอบคุณหนังสือ Pet Journal ที่ทำข่าวประชาสัมพันธ์ในงาน Meeting Bull Buster by Joe Kennel

image
  • หน้าที่ 2 ครับ

image
  • ส่วนนี้หมาผมเอง Moody ผู้เป็นแรงบรรดาลใจให้ทำสวนสนุกนี้ขึ้นมา

image
  • เยี่ยมครับ
  • หล่อมากพี่
  • ช่วงนี้ยุงเยอะ เอาวิธีการกำจัดยุงมาแนะนำครับ

เป็นภูมิปัญญาชาวบ้าน วิธีการกำจับยุงแบบง่าย ๆ
    โดยใช้วัสดุที่มีอยู่ในครัวเรือน

วิธีแรก
    เอาน้ำยาบ้วนปากหรือสบู่เหลวผสมกับน้ำใสใน
    กระบอกฉีดน้ำแบบละอองฉีดบริเวณที่มียุง วิธีนี้
    ก็เหมือนเราทำยากันยุงใช้เองในบ้าน ไม่ต้องไป
    หาซื้อยาฆ่าแมลง เหมาะสำหรับบ้านที่มีเด็กเล็ก
    และสัตว์เลี้ยงในบ้าน

วิธีที่สอง
    หาปีบโบราณมาซะใบ แบบชนิดมีฝาเปิดด้านบน
    ส่วนด้านข้างมีข้างหนึ่งที่เป็นกระจกใส จากนั้นก็
    เอาผ้าชุบน้ำบิดพอหมาด ๆ นำมาใส่ไว้ในปีบเอา
    ปีบไปวางบริเวณมืด ๆ ที่มียุงเยอะ ๆ ยุงจะบินเข้า
    ไปตอมผ้าในปีบ พอเช้าเราก็เอาฝาปิด แล้วเอาปีบ
    ไปตากแดด เรียบร้อย เผาตายเรียบ ทำทุกวัน ยุง
    จะหายเกลี้ยงไปเอง
  • Happy Valentine's Day กับนิยามรักของเด็กมหาลัย :0

image

คณะเภสัช
    แค่ก . . . แค้ก . . . ขอยาให้ผมหน่อย ผมมีอาการ ไอ . .ไอเลิฟยู

คณะพยาบาล
    หน้าที่ขอฉัน คือ เยียวยา พอรักษาหายคุณก็จากฉันไป

คณะสัตวแพทย์
    Love me Love my dog.

คณะนิเทศศาสตร์
    อกหักไม่ใช่เรื่องใหญ่ ยังเล่นใหม่ได้อีกหลายเทค

คณะจิตวิทยา
    สะกดจิตเป็นเรื่องง่าย สะกดใจเป็นเรื่องยาก

คณะนิติศาสตร์
    โธ่เอ๊ย . . . ความรักนี่ช่างไม่ยุติธรรมเลย

คณะบัญชี
    คำนวณตัวเลขอาจใช้เวลาเพียงเสี้ยวนาที แต่คำนวณใจเธอนั้นต้องใช้เวลาเป็นปี

คณะรัฐศาสตร์
    หนุ่มรัฐศาสตร์ขอบอกเธอว่า รัก . . . สาด . . . สาด

คณะครุศาสตร์
    ผมสามารถสอนคุณได้ทุกอย่าง แต่มีเรื่องเดียวที่อยากให้คุณสอนผม

คณะอักษรศาสตร์
    หว่ออ้ายหนี่ ติอาโม เฌอแตม ไอเลิฟยู รักหลายเด้อ

คณะเศรษฐศาสตร์
    ได้ใจเธอคือกำไร เธอไม่สนใจคือเท่าทุน

โครงการพัฒนา software
    Hard disk ของเธอมีกี่"กิ๊ก"ส่งใจไปเท่าไหร่ก็ไม่เต็มซะที

คณะแพทย์
    บุหรี่ผมก็ไม่สูบ สุขภาพก็ดูแลดี แต่พอเจอเธอทุกที มีอาการโรคปอดขึ้นทันใด

คณะวิทยาศาสตร์
    ความรักไม่มีสูตรตายตัว

คณะศิลปกรรม
    ปั้นเท่าไหร่ก็ไม่เหมือน เพราะเธอน่ารักขึ้นทุกวัน

คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา
    ร่างกายแข็งแรง แต่หัวใจอ่อนแอ

คณะสหเวชศาสตร์
    ไม่รู้เครื่องเอ็กซเรย์ เสียหรือเปล่า เพราะเอ็กซเรย์ลงไปก็เจอแต่หน้าเธอ

คณะสถาปัตย์
    รักออกแบบไม่ได้

คณะทันตแพทย์
    ถ้าตรวจฟันผมคงเจอแมงกินฟัน ถ้าตรวจหัวใจผมคงเจอเธอกินใจ

คณะวิศวะ
    คณะเราผู้ชายมันเยอะนี่หว่า . . . ดูไปดูมานายก็น่ารักดีนะ
  • ฟังนิยามรักของคุณมุแล้ว หนาว...หนาวจนเบลอว่ารักแถบ ฮ่าๆๆๆเล่นมั่ง
  • อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ เพื่อจะได้เป็นสาะ
    และวิธีการให้กับเพื่อน ๆ ในเว็ปครับ

เป็นที่ทราบกันอยู่แล้วว่า พิทบูล ควรได้รับการออกกำลังกายสม่ำเสมอ
    วิธีการออกกำลังกายก็มีหลากหลายแบบไม่ว่าจะเป็น จูงเดิน จูงวิ่ง ปั่น
    จักรยาน วิ่งบนลู่ เล่นสปริงโพล ลากน้ำหนัก การว่ายน้ำ การเล่น เฟริด
    โพล (Flirt Pole) หรือผมเรียกว่าเกมส์ตกเบ็ดหรือวิ่งไล่เหยื่อ

กิจกรรมทั้งหลายเหล่านี้ ถ้าคุณสามารถเลือกได้เพียง 1 อย่างในการ
    ออกกำลังให้กับสุนัขของคุณ คุณคิดว่าอะไรดีที่สุด

คำตอบของใครอ่านแล้วมีเหตุผลสนับสนุนมากที่สุด ผมจะขอมอบของ
    รางวัลให้ 1 รางวัลครับ
  • ว่ายนํ้าครับพี่มุ๊ การออกกําลังกายของหมาหรือคน ช่วยทําให้ร่างกายแข็งแรงและสร้างภูมิคุ้มกันต่อโรคภัยไข้
    เจ็บก็จริง แต่ผลเสียของกีฬาทุกชนิดคือ คนหรือหมาทุกตัวย่อมได้รับการบาดเจ็บของอวัยวะอย่างน้อยหนึ่งส่วน
    ยกตัวอย่างเช่นข้อเท้า หัวเข่า หลัง คอ หัวหรือกรามเป็นต้น ซึ่งล้วนแล้วขื้นอยู่กับกีฬาที่หมาได้เล่น ลากหรือวิ่ง
    ในตรงกันข้าม ว่ายนํ้านั้นไม่ได้เป็นเพียงกีฬาที่สร้างความแข็งแรง ทั้งระบบภายในและอวัยวะภายนอก
    ทุกส่วนของพิทบูลแล้ว ยังช่วยรักษาเยียวยาให้ส่วนที่ได้รับบาดเจ็บกับมาดียิ่งขื้นอีกด้วย พอใช้ได้มั้ยครับ...

• ^
    ^
    ^ นี่ตอบก่ะเอารางวัลเลยนี่นาพี่ จัดเต็ม พร้อมไปด้วยหลักการและเหตุผล ^^ แซวเล่น ขำๆ นะพี่

ของผมนี่ ถ้าเลือกได้อย่างเดียว เลือกวิ่งครับพี่
    แต่ไมไ่ด้วิ่งบนลู่นะคับ พาไปวิ่งเลย ไม่ใช้สายจูง ไม่ใช้สแตนอิน ไม่ใช่วิ่งตามมอไซค์รึจักรยาน
    หมาก็วิ่ง เราก็วิ่ง ชวนกันวิ่ง วิ่งอย่างเดียว วิ่งเข้าไปไม่สนระยะทาง ^^ ผอมทั้งคู่
  • ถ้าเลือกได้อย่างเดียว ผมเลือก จูงวิ่งครับ วิ่งเบาๆ เน้นนานๆ อย่างต่ำ10กิโลต่อวันครับ (ไป5-กลับ5)
    ก่อให้เกิดการมาของกล้ามเนื้อที่สวยงามไม่ใช่เฉพาะที่ขา แถมร่างกายก็จะแข็งแรง สมบูรณ์ ทั้งหมาและคนก็จะมีภูมิคุ้มกันโรคภัยไข้เจ็บต่างๆได้ดีด้วยครับ
    มีพิต มีใจรัก มีเหงื่อ = ซิกแพ็คทั้งคนและหมา ของเราครับ
  • เอาล่ะครับถึงตาผมตอบบ้าง จิงๆการออกกำลังกายมีหลายวิธีที่มีประโยชน์ มันขึ้นอยู่กับตัวหมาว่าชอบเเบบไหนเเต่ในเมื่อโดนบังคับให้บอกข้อเดียวเเล้ว ผมเลือกการออกกำลังกายเเบบเดินครับ.เเต่!ต้องให้เป็นหมาเดินลากเรานะครับถ้าหมาที่เดินข้างๆตัวเราก็ไม่มีประโยชน์ครับ มาดูข้อดีครับอย่างเเรกการเดินเเบบนี้เเทบไม่ต้องฝึกครับหมาจะเดินลากเราเองเมื่อเราจูงหมาบ่อยๆในที่เดิม มันจะรู้ว่าต้องไปที่ไหนบ้าง พอครั้งต่อไปเราจะไปที่ไหนมันก็ลาก
    ผลที่ได้คือ 1 หมาได้กล้ามเนื้อขาหน้าเพราะขาหน้าต้องคอยตะเกียกตะกายจนกล้ามขาหน้าขึ้นเเละโหนกหลังจะเริ่มขึ้นเรื่อยๆ มาเเบบเรื่อยๆ โดยที่เราไม่ต้องใช้ยาเสริมใดๆทั้งสิ้น เพียงเเค่ให้กินอาหารที่มีประโยชน์เเละเพียงพอก็พอ
    2 ขาหลังจะเเข็งเเรงกล้ามจะเป็นมัดเพราะบางทีมันจะใช้ขาหลังเป็นตัวถีบส่งให้มันเดินหน้าเอวหมาจะคอด คือเล็กลงทำให้หมาคล่องตัวยิ่งขึ้นเเต่มีพละกำลังที่มากมาย..
    3 ต่อไปคือได้ระบบการหายใจ หมาคุณจะเหนื่อยกว่าหมาที่ทำกิจกรรมทั่วๆไป...เพราะอะไรหรอครับ
    1ปลอกคอที่บีบรัด(ผมหมายถึงถ้ามามันดึงเเล้วเดินปลอกคอก็ต้องรัด) (ปลอกคอต้องใหญ่ๆนะครับ)เเต่หมายังหายใจได้ 2 หมามันต้องลากตัวเราด้วย พร้อมกับปลอกคอที่บีบรัดคอ ทำให้มันเหนื่อยมากกว่าการทำกิจกรรมทั่วๆไป
    4 หมาคุณจะเป็นหมาที่ค่อนข้างนิ่ง เพราะมันได้ออกนอกบ่านบ่อยๆมันจะชอบ เพราะหมาพันธุ์นี้มันจะชอบอะไรที่เเปลกใหม่อยู่เเล้วได้เจอคนมากหน้าหลายตา เจอหมาจรจัด หรืออาจจะเจอหมาเเบบเดียวกัน(มีคนจูงมาเจอกับเรา)
    5 หมาคุณจะไม่เป็นหมาที่ขี้กลัวเพราะมันจะชินจากการที่ได้ออกข้างนอกบ่อยๆได้ยินเสียงต่างมากมายทั้งดังเเละเบา ข้อนี้มีความเกี่ยวข้องกับข้อที่ 4
    6 หมาคุณเล็บจะไม่ยาว คุณไม่ต้องตัดเล็บเลยเพราะเวลามันเดินลากเราเเล้วเล็บมันจะฝนกับพื้นเช่น ถนนยางมะตอย คอนกรีด หรือดินเเข็งๆก็ตาม (ไม่มีหมาที่ทำกิจกรรมใดเเล้วเล็บสั้นนอกจากการเดินลากนี้ )
    7 หมาคุณจะร่างกายสุขภาพเเข็งเเรงเเละจะเหนื่อยช้าคือมีความอึดมากขึ้นนั่นเอง การเดินลากนี้ไม่ใช่ได้กล้ามเนื้อเเบบรวดเร็วหรือการเร่งกล้ามเนื้อ การเดินเเบบนี้มันจะได้กล้ามทีละเรื่อยๆ มาพร้อมกับระบบหายใจ
    หมาคุณจะเเข็งเเรงจริงๆทั้งภายนอกเเละภายใน ทำให้ไม่เจ็บป่วยง่ายๆ มันจะเเตกต่างจากหมาที่เร่งกล้ามเนื้อเเบบเร็วๆหมาพวกนี้จะได้กล้ามมาเเบบเห็นผลในทันตาเเต่ก็จะเจ็บป่วยบ่อย
  • ยังไม่จบครับ มาต่อกันอีกนิด... คนก็จะได้กำลังเเขนเเละขาพร้อมกับการทรงตัวด้วยครับ...ถ้าไม่เเข็งจริงหรือหลักไม่ดีล่ะก็ถ้าหมาลากล่ะก็ปลิวเเน่...หรือไม่ก็หงายเก๋ง.. เเต่การออกกำลังกายเเบบนี้จะไม่เหนื่อยมากเท่าไรครับเพราเราไม่ต้องวิ่ง...ถ้าเราเหนื่อย หรือเห็นว่าหมาหายใจไม่ทันต้องหยุดซัก 5-10 วินาทีครับ อย่าลืมนะครับปลอกคอมันจะรัดเราจะให้มันเดินต่อเนื่องนานๆไม่ได้ ต้องหยุดเป็นจังหวะเรื่อยๆ การออกกำลังกายเเบบนี้จะออกที่ไหนก็ได้ครับ ที่เเคบๆ ทางสั้นๆก็ออกได้ เพียงเเค่เราเดินกลับไปกลับมา ผมจะทำเเบบนี้ซ้ำๆไม่ต่ำกว่า1 ชั่วโมงครับ..เเต่ถ้าเเรกๆก็ซัก 15 นาทีก็พอครับ(หมาที่ยังไม่เคยทำ) บางทีเราจะสลับกับวิ่งเหยาะๆก็ได้ครับเพื่อคลายกล้ามเนื้อหมา เรามาดูข้อเสียหรือความเสี่ยงจากการออกกำลังกายอย่างอื่นกันดูนะครับ

1 การเล่นสปริงโพล / 1ฟันหมาอาจหักถ้าหมากัดไม่เเน่นจริงหรือกัดผิดจังหวะ 2 ขาสุนัขอาจซ้นหรือหักได้เมื่อตกลงมาผิดจังหวะ หรือ อาจจะเป็นตามเอวหรือซี่โครง ซึ่งนำมาสู่การเจ็บป่วย
    2 การว่ายน้ำ /1 สุนัขอาจมีอันตรายจากการกระโดดลงน้ำ ซึ่งเรามองไม่เห็นว่ามีอะไรอยู่ในน้ำ อาจมีกิ่งไม้เเหลมๆหรือเศษขวด เหล็ก ตะขอเบ็ดเก่า 2 สุนัขอาจเป็นตะคริวเเละจมน้ำได้เสี่ยงเเก่การตายถ้าเราช่วยไม่ทัน หรือถ้าเป็นที่น้ำลึกมากๆตัวเราก็เสี่ยงอาจจะตายไปพร้อมกับหมา 3 อาจมีสิ่งมีชีวิตที่ดุร้ายในน้ำหรือสัตว์มีพิษ เช่น ปลาที่ดุร้าย เช่นปลาชะโด จรเข้ งูเหลือม หรืองูมีพิษ สิ่งเหล่านี้อาจทำอันตรายกับสุนัขเราได้ โอกาศที่เราจะช่วยได้ยากมากถ้าอยู่กลางน้ำ
    3 การวิ่งบนเครื่องวิ่ง / 1ถ้าให้วิ่งมากไปหรือไม่คอยดูสุนัขอาจหอบมากเกินเเละอาจช๊อคหัวใจวายได้ 2 ถ้าสุนัขวิ่งอยู่เเล้วเกิดเหตุการหยุดวิ่งเเบบเฉยๆ(อาจเหนื่อย)อาจจะถูกเครื่องวิ่งลากเเล้วถูกรัดคอ หรืออาจตกเครื่องวิ่งนำมาสู่การบาดเจ็บ 3 สุนัขอาจจะเบื่อที่ต้องวิ่งอยู่กับที่
    4 การให้ลากสิ่งของ / 1สุนัขอาจกล้ามเนื้ออักเสบถ้าของหนักเกินไป 2ของที่ลากอาจไปพันหรือเกี่ยวเข้ากับอะไรสุขับอาจเกิดอันตราย
  • ชมภาพงาน Thailand Pitbull Show 2011 ได้ที่

http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=271.0
  • คุณMakotoHIN29 คิดแบบเดียวกันเลย แงแงมาช้า มีรางวัลปลอบใจคนตอบไม่ทันไม๊คะพี่มุ๊ แงแง
  • ตามไปดูภาพงานจากลิิ้งค์ข้างบนแล้วค่า สนุกมาก เหมือนไปอยู่ในงานอีกรอบ แต่รอบนี้มีไกด์พาทัวร์อีกต่างหาก เยี่ยมจริงๆค่า
  • Extreem Bully มีจำหน่ายที่ด๊อกฟันพาร์คแล้วนะครับ

Photobucket
  • Review Bully Extreme ซะหน่อย

ก่อนอื่นเลย แกะถุงพลาสติกชั้นนอกออกก่อนเพื่อ
    ถ่ายรูปฉลากชัด ๆ ซะหน่อยดูรายละเอียดของผลิตภัณฑ์
    กันก่อน

Photobucket

• จากนั่นก็มาดูที่ส่วนประกอบ ส่วนประกอบหลักเลย
    คือ เนื้อแกะ ครับ ซึ่งเป็นแหล่งที่มาของโปรตีนเป็น
    อันดับแรกและดูไล่มาจนถึงสารอาหาร

Photobucket

• ปริมาณการให้ต่อน้ำหนักตัว
    Photobucket
  • พลิกกับมาดูด้านหน้าบ้าง ให้เห็นชื่อผลิตภัณฑ์ชัด ๆ กันอีกครั้ง
    Photobucket

• พรีเซนท์เตอร์ของอาหารครับ Biz Markie
    ถือเป็นสุนัขสายพันธ์ อเมริกัน บูลลี่ ตัวดัง
    ของอเมริกาที่มีคนไทยเป็นเจ้าของครับ

Photobucket
  • ถึงเวลาเปิดถุงแล้วครับ ในถุงบรรจุถุงย่อย 3 ถุงแบ่ง
    เป็นถุงล่ะ 5 กิโลฯ แค่เปิดถุงกลิ่นของอาหารก็หอม
    ฉลุยแล้วครับ นี้ขนาดยังไม่ได้แกะถุงแบ่งข้างในออก
    เลยนะเนี้ย

Photobucket
  • ลักษณะของถุงแบ่งย่อย ๆ มีลักษณะดังนี้ครับ

Photobucket

ขอซูมเข้าไปใกล้ๆ ดูลักษณะเม็ดหน่อย

Photobucket
  • อาหารตัวนี้ผมจะใช้เลี้ยง ลูกเมก้าตัวที่ผมเก็บไว้ครับ
    F4: MayFair เนื่องจากมันเกิดมาตัวเล็กสุด อ่อนแอ
    สุด เกือบจะตายแต่รอด ดูซิว่ามันจะเป็นเทพมาจุติอ่ะ
    ป่าว เลยต้องให้กินอาหารเทพหน่อย

ปรึกษาพี่มาร์คแล้วว่าพี่เป็นต่อเค้าเยอะหน่อยนะ 555
    พี่มาร์คไฟเขียวให้ทำการทดลอง

อาหาร Hill's Science Diet ให้ตัวที่ใหญ่ที่สุดกิน
    แต่อาหาร Bully Extreme ให้กับตัวที่เล็กที่สุดเด๋ว
    1 เดือนเรามาดูพัฒนาการกันครับ
  • แล้วจะมารายงานผลให้ทราบเป็นระยะๆ ครับ
  • ทุกวันนี้ตอนเช้าเก็บขี้หมาอย่างสบายใจ ออกมาก้อนนิดเดียวเอง บางครั้งมันอึใกล้ประตูรั้ว ก็มีเกมส์สนุกๆเล่นได้อีก ขี้เกียจเอาเก็บเลยใช้เตะเอาครับ เตะฟรีคิกแรกออกไปกลางถนนเพื่อหามุมยิง จากนั้นจังหวะที่สองกดเต็มข้อลอยข้ามฟุตบาตที่เป็นแนวกั้น เข้าป่าไปอย่างสวยงาม ฮ่าๆๆๆ เบคแฮม อายก็แล้วกัน ฮิ้วๆๆๆๆ
  • ป๋านั้นขลี้หรือลูกฟุตบอลครับ เอาซะเ็ห็นภาพเลยนะครับ5555
  • ไอ้วู้ดดี้มันซัดหมดกะมังเลยพี่ ไหนว่ากินยาก เจอของไทยเข้าไปเรียบๆๆๆๆ
  • จะโชว์ว่า ขี้มันเป็นก้อนเก็บง่าย ฮ่าๆๆ
  • เห็นหลายตัวแล่วว่ากินยากๆ แต่เกลี้ยงจานทุกที
  • สดยอดเลยสวนสนุกหมา
  • ขายสายคล้องคออิมเมซีน (Imazine) โดยดึงเอง
    เทคโนโลยี ไมนัท ไอออน (Minu ion) ทัวส์มารีน (Tourmaline Power)
    และ เยอรมันเนียม (Germanium) มาใช้ ทำให้
    สุนัขของคุณจะรู้สึกสดชื่น เพิิมประสิทธภาพในการ
    สร้างภูมิคุ้มกันโรค ลดปัญหาเรื่องกลิ่นตัว เพิ่มความ
    แข็งแรงให้กับสุนัขของคุณ เร่งให้สุนัขขับถ่ายสาร
    พิษตกค้างออกจากร่างกาย ลดความเ่ครียดให้กับสุนัข
    รวมถึงช่วยให้สุนัขนอนหลับอย่างสบาย

image
  • สายคล้องคอ อิออนลบ ภายใต้ยี่ห้อ อิมเมซีน (IMAZINE)
    ผลิตด้วยเทคโนโลยีที่ทันสมัยและมีส่วนประกอบดังนี้
    * วัตถุดิบทำมาจาก ซิลิโคนคุณภาพสูง (High Graded Silicon)
    * ทัวร์มาลีน (Tourmaline) ทำให้มีการผลิตอิออนลบได้อย่างต่อเนื่อง
    โดยมีค่าเฉลี่ยนที่ 1,700 ion/cc
    * เยอรมันเนียม (Germanium) ช่วยให้สามารถแผ่ Far Infrared Ray (FIR)
    ซึ่งจะทำให้อุณหภูมิสูงขึ้นเล็กน้อย และได้รับการทดสอบประสิทธิภาพ
    โดยได้มากกว่า 90% ซึ่งช่วยเพิ่มประสิทธิภาพของระบบหมุนเวียนเลือดในร่างกาย
    * แม่เหล็กสีเงิน (Neodymium) ช่วยในการยึดติดที่แข็งแรง สามารถสวมใส่ได้ง่าย
    และมีพลังงานแม่เหล็กสูง

การสวมใส่ผลิตภัณฑ์อิมเมซีน จะมีส่วนช่วยทำให้ร่างกาย

* สามรถดูดซับก๊าซออกซิเจนได้มากขึ้น
    * ช่วยให้สมองปลอดโปร่ง และมีสมาธิ
    * กล้ามเนื้อผ่อนคลาย
    * ระบบหมุนเวียนเลือดดีขึ้น
    * ช่วยปรับสมดุลอิออนในร่างกาย
    * ฟื้นฟูพละกำลัง (หายเหนื่อย)
    * และเพิ่มอัตราการเผาผลาญพลังงาน (Metabolism)

image
    ไฟล์แนบ
    Promotion_GiftsIon_Healthy_Pet_Necklace.jpg 71K