ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

DogFunPark สวนสนุกสำหรับสุนัข
  • วันอาทิตย์ที่ 26 กุมภาพันธ์ นี้ ขออนุญาตปิดสนามและสระ
    เพื่อต้อนรับชมรม แจ๊คคลับ ขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

image
  • ตอนนี้ไม้งัดปากมีไม้พยูงเหลือ 3 ด้าม
    ไม้สาธรเหลือ 6 ด้าม สนใจสอบถาม
    หรือจะสั่งซื้อเข้ามาได้เลยนะครับ
    ตัวอย่างครับ
    อันนี้ทำจาำกไม้พยูง
    image

ส่วนอันนี้ทำจากไม้สาธร
    image

สนใจโทรถามได้เลย

0871246999

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF3812.jpg 58K
  • วันนี้ขออนุญาตแนะนำผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดที่เราใช้ที่ "ด๊อกฟันพาร์ค" นะครับ
    ที่นี้เราจะไม่ใช้สารเคมีการทำความสะอาดพื้น กรง หรือแม้กระทั่งการอาบน้ำให้กับ
    สุนัขของเราครับ

แล้วเราใช้อะไรหร่าาา อิอิ เราใช้น้ำยาจุลินทรีย์ครับ หรือที่เราเรียกกันสั้นๆง่ยๆว่า EM
    นั่นแหละครับ พอดีบ้านแฟนผมเค้ามีสวนผลไม้ น้ำยา EM ตัวนี้ทางบ้านเค้าก็ทำขึ้นมา
    เองใช้สำหรับฉีดพ่นในสวนผลไม้ที่บ้านครับ เป็นการป้องกันแมลงและเป็นปุ๋ยชั้นดีเลย

ผมเลยขอแบ่งมาใช้ในพาร์คของเราึครับ จะสังเกตุว่าที่นี้เพื่อนสมาชิกเข้ามาจะไม่ได้กลิ่น
    ฉี่กลิ่นอึของสุนัขเลยใช่มัยครับ สาเหตุก็คือเราใช้น้ำยาจุลินทรีย์ตัวนี้นั่นเอง ไม่ว่าจะเป็น
    การล้างกรง เช็คพื้น อาบน้ำสุนัข หรือแม้กระทั่งบ้างที่เราก็ผสมกับน้ำให้เจือจางแล้วให้สุนัข
    ของเรากินเป็นบางโอกาสครับ

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่สนใจอยากได้ไปใช้เราก็มีแบ่งขายนะครับ ขวด 1.5ลิตร ผมคิด 100บาท
    เอาขวดน้ำดื่มมาบรรจุได้เลย
  • น้ำจุลินทรีย์ของเราเป็นแบบเข้มข้นครับ เพื่อนๆที่จะใช้ต้องนำไปเ้จือจางก่อนนะครับ
    สำหรับแช็ค ล้าง ก็ใช้กะๆเอาครับไม่ต้องเยอะ ถ้าใช้น้ำยาเยอะไปพื้นจะเหนียวครับ
    กะให้สีน้ำที่ผสมออกเป็นสีน้ำชาจีนถือว่าใช้ได้แล้ว แต่ถ้าจะให้สุนัขดื่มต้องเจือจางมาก
    หน่อยนะครับ กะเอาว่าซะประมาณ 1ส่วนต่อน้ำ 500ส่วนนะครับ หรือว่าออกเป็นสี
    น้ำชาใสๆ หน่อยครับ
  • ไม่าอยากเขียนที่ไหน เขียนในพื้นที่ของเราดีกว่า
    ใครที่ติดตามอาจจะเห็น ใครไม่ติดตามไม่สนใจก็
    จะได้ไม่ต้องคลิกเข้ามาอ่านให้เปลืองลูกกะตา อิอิ

ความในใจสำหรับสุนัขสายพันธ์อเมริกันพิทบูล!!!

หลากคนถามผมว่า ทำไมถึงต้องเป็นพิทบูล? ตอบ
    ตรงนี้เลยนะครับ ผมไม่รู้ ผมเลี้ยงตามเพื่อน ขอเล่า
    ย้อนไปเมื่อครั้งเริ่มต้นของผมกับเจ้าสุนัขสายพันธ์นี้

ผมไม่เคยรู้จักมันเลย จนกระทั่งวันหนึ่งผมไปบ้าน
    เพื่อนที่เพชรบุรี เพื่อนผมเค้าบอกว่า สุนัขของเค้า
    เป็นอเมริกันพิทบูลจมูกแดง และเป็นสายกัด เค้าเลี้ยง
    มาแล้วทั้งหมด 3 ตัว ตัวแรกโดนรถชนตาย ตัวที่สอง
    โดนงูกัดตาย และตัวสุดท้ายคือตัวที่ผมเห็นอยู่ในวันนั้น
    ผมไม่รู้จักหรอกหมาพันธ์นี้อ่ะ แต่มันมีคำถามในใจผม
    เกิดขึ้นมาทันที่ว่า ทำไมต้องเป็นอเมริกันพิทบูล?
  • ผมก็เลยถามเพื่อนผมว่าดุมัย!!! เค้าบอกว่าตอนซื้อเค้า
    บอกคนขายเลยเอาตัวดุสุดในคอก จะเอาไปเฝ้าบ้าน ผม
    ก็แอบหัวเราะในใจ เจ้าตัวที่ผมเห็นมันไม่มีอาการก้าวร้าว
    เลย เพียงแต่เค้ามาดมๆ นิ่งๆ แต่เพื่อนผมบอกว่าอย่าไป
    จับมันหรืออย่าไปยุ่งกะมัน ปล่อยให้มันดมซะพักแค่นั้น
    ผมก็โอเค ไม่มีปัญหาอะไร และวันนั้นผมก็เห็นพิทบูลอยู่
    ท้ายรถกะบะวิ่งผ่านไปผ่านมาอยู่หลายตัว เพื่อนผมก็บอก
    ว่าสงสัยเค้ากำลังมีแม๊กซ์แง่ๆ

จากนั้นผมก็เริ่มที่จะหาข้อมูล และมาเจอเว๊ปนี้เข้าโดยบังเอิญ
  • ไม่รู้จักใครใดๆทั้งสิ้น อ่านไปเรื่อยๆ หาหมาไปเรื่อยๆ
    จนกระทั่งเจอหมาอยู่คอกหนึ่ง เค้าบอกว่าเป็นหมา
    สายไทเกอร์ ผมไม่รู้หรอกว่าไทเกอร์คือหมาใคร สวย
    ไม่สวยยังไง ไม่รู้ ที่รู้คือถ้าจะซื้อต้องเรดโน็ทเท่านั้น
  • แล้วผมก็ได้เจ้า มู๊ดดี้ มาเลือกหมาไม่เป็นไม่รู้เค้าดู
    กันยังไง แต่มองดูจากทรงแล้วก็พอไหวเอาว่ะตัวนี้
    แหละ

image
    ไฟล์แนบ
    M2 Resize_resize.jpg 78K
  • คนอื่นๆ เห็นบอกว่านี้มัน "กระจงพิท" ชัดๆ ตัวกะเปี๊ยก
    หมอที่ตัดหูให้ยังบอกว่าตัดหูสั้นหน่อยนะเพ่ หัวมันเล็ก
    หน้ามันแหลม :O
  • เอาไงก็เอาหมอ ทรงไหนดีก็ตัดล่ะกัน แต่หูหมา
    ผมมีอยู่ 2 หู หมอตัดดีๆล่ะกัน ผิดพลาดไปมัน
    แก้ไขไม่ได้นะ

เรียบร้อยตามโรงเรียนหมอ หลังจากที่เราได้เจ้านี้
    มา เราก็ไปไหนไปกันตลอดเหมือนมีลูกเล็กๆเข้า
    มาชีวิต

image
  • เลี้ยงไปศึกษาไป ยิ่งเลี้ยงยิ่งหลงมไหล พิทบูล มันมีอะไร
    ในตัวเองมากมาย ยิ่งไปอ่านตำราอยู่เล่มหนึ่ง เค้าบอกว่า
    สุนัขสายพันธ์นี้มันก็เหมือนสุนัขอื่นๆทั่วไป แต่สิ่งหนึ่งที่มัน
    เหนือกว่าสุนัขสายพันธ์อื่นคือ "ความกล้าหาญ" ซึ่งสามารถ
    พิสูจน์ได้ ไม่ใช้มาจากคำบอกเล่าหรือตำนานจากรุ่นสู่รุ่น

ส่วนสิ่งที่จะพิสูจน์นั่น ผมไม่ขอบอกว่า เค้าพิสูจน์กันยังไง
    เอาเป็นว่าคนที่อยากรู้ โทรมาคุยล่ะกัน
  • การเลี้ยงสุนัขก็เหมือนการปลูกพืช ถ้าเราเลือกเม็ดพันธ์ที่ดี
    เราเอาใจใส่ ใส่ปุ่ย พวนดิน รดน้ำ แน่นอนสิ่งที่งอกงามขึ้น
    ก็จะเติบโตสวยงามและให้ผลผลิตที่เราสามารถเก็บเกี่ยวได้
    อย่างแน่นอน และแน่นอนมันจะขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไม่ได้

ในทางตรงกันข้าม เม็ดพันธ์ไม่ดี ขาดความเอาใจใส่ ปล่อยปะ
    ละเลย คุณจะคาดหวังอะไรกับสิ่งที่คุณทำ

คุณว่าอย่างนั้นมัย
  • เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบเป็นสิ่งที่สังคมเว๊ปแห่งนี้
    พูดกันจนมันเข้าไปอยู่ในเส้นเลือด ผมดูแลให้อาหาร
    ที่ดีที่สุดที่ผมจะหาให้เจ้ามู๊ดดี้ได้ ฉีดยาทุกครั้งที่ครบ
    กำหนด พาจูงเดินออกกำลังตามศักยภาพที่เราพอจะ
    ทำได้ ฝึกเองและพาไปเข้าโรงเรียนฝึก เพื่อให้เค้า
    สามารถอยู่กับเราได้โดยไม่มีปัญหาตลอดอายุไขของ
    เค้า
  • พาจูงเดินทุกวันตั้งแต่เล็กๆ เริ่มจากวันล่ะ 1รอบหมู่บ้าน
    จนกระทั่งเติบโตขึ้นก็กลายเป็นวันล่ะ 1ชม. ทุกวันไม่มี
    วันหยุด

หาซื้อเครื่องวิ่งให้เค้าวิ่ง
    image

• พาไปว่ายน้ำ
    image

ทำเสาสปริงโพสให้เค้าเล่น
    image

ฝึกให้ลากยาง
    image
  • เด๋วมาต่อ
  • ติดตามอ่านคับพี่มุ 10 วันแล้วมาต่อได้แล้วคับ หรือว่าพี่ไม่อยู่ไปต่างประเทศ
  • ขอบคุณที่ยังมีคนติดตามอ่านเรื่องราวเล็กๆของมู๊ดดี้
    หมาไม่มีราคาสำหรับคนอื่นแต่สำหรับผมเอาอะไรมา
    แลกก็ไม่ยอม
  • มาต่อกันเลย ผมพยามพาเจ้ามู๊ดดี้เข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ
    ที่ทางเว๊ปนี้จัด เพื่อถือเป็นสีสรรและกำลังใจให้กับผู้จัด
    งานจะแพ้จะชนะบ้่าง ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ชนะก็ดีใจ
    แพ้ก็เฉยๆ ใครว่าไม่สวยไม่เป็นไร ผมชอบของผม ใคร
    จะว่าเฉื่อยไม่ก้าวร้าวไม่ดุดันดูไม่เหมือนพิทบูลก็เรื่อง
    ของเค้า แต่สำหรับผมมันให้ใจผมผมรักมันเท่านั้นก็พอ
  • ความประทับใจที่มันมอบให้ผมคือครั้งที่ผมพาไป
    แข่งลากน้ำหนักที่เมืองทองธานีปีที่แล้ว (2554)
    เป็นครั้งแรกที่ลงสนามลากจะได้มาตรฐานหรือไม่
    ได้มาตรฐานยังไม่ผมไม่รู้หรอก แต่สิ่งที่มันทำให้
    ผมคือ มันลากได้ที่ 1633กิโลฯ ตามประกาศของ
    กรรมการและต่อหน้าคนที่ยืนดูอยู่ในสนามลาก
    ซึ่งก่้อนพาไปลากหลายคนยังพูดแซวกันเล่นๆว่า
    800กิโลฯ ก็พอสำหรับมู๊ดดี้และเตรียมปิ๊บไปด้วย
    นะเอาไว้คลุมหัวถ้ามันไม่ลาก 55555
    มันกับผมช่วยกันพากันไปถึงน้ำหนัก 1633กิโลฯ
    ด้วยใจล่วงๆ ระหว่างผมกับมัน แค่นี้ก็เป็นเครื่องพิสูจน์
    ใจที่มีให้กันแล้วครับ
  • ปีนี้ 2555 มันอายุครบ 3 ปี เวลาชั่งผ่านไปไว
    เหมือนโกหก จากคนที่เคยพูดว่า "มึงไม่มีปัญญา
    เลี้ยงหรอก หมาพันธ์นี้ มันดุ มันแรง ฯลฯ" วันนี้
    ผมได้ทำให้เห็นแล้วว่า การเลี้ยงด้วยความรักและ
    เอาใจใส่มันตามที่ศักยภาพเราจะทำได้ เราก็จะ
    ได้หมาที่น่ารักและพร้อมที่จะเคียงข้างเรา
    ปีนี้ผมตั้งใจจะพาเจ้ามู๊ดดี้ลงแข่งลากน้ำหนักอีกซะ
    ครั้งตามโปรแกรมที่เว๊ปพิทฯโซนได้แจ้งไว้ เรามา
    ดูกันว่าปีนี้มันจะทำได้เท่าไร สำหรับหมาที่ซ้อมเอง
    ลากเอง ทำเอง มันจะทำได้แค่ไหน
  • ไปแข่งแล้วอัพข่าวให้ฟังกันต่อนะพี่คับ
  • ติดตามอ่านด้วยคนนะ
  • เอาผลงานของ Moody มาให้ชมกันครับ

เริ่มแรกเลย จากงานประกวดที่ พันธ์ทิตย์ งามวงศ์วาน จัดโดย นิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง ได้ที่ 3

ต่อมาก็ได้ที่ 3 จากงานประกวดที่ Pattaya Super Bully Show 2011

image

• นำไปแข่งลากน้ำหนักที่งาน ไทยแลนด์ ด๊อกโชว์ ครั้งที่ 10 ที่เมืองทอง
    แม้ว่าจะไม่ได้ตำแหน่งอะไร แต่ก็สร้างความประทับใจให้กับเจ้าของและ
    เรียกเสียงตบมือจากผู้ชมรอบสนาม รวมถึงได้รับคำชมจากกรรมการสนาม
    (มาร์ค มาเฟีย) ผลงานในครั้งนั้น นน.ตัว 29.5 กิโลฯ ลากได้ 1630กิโลกรัม
    พื้นระนาบ ถือเป็นการเปิดตัวครั้งแรกที่ไม่ทำให้ผิดหวังครับ

image

• และนี้คือคลิปในงานวันนั้นครับ

• จากวันนั้นถึงวันนี้ เวลาช่างผ่านไปไวเหมือนโกหก เราจะมาดูกันว่า
    ในปีนี้ Moody ของเราจะทำได้เท่าไร ขอแรงเชียร์จากเพื่อนๆพี่ๆ
    น้องๆ ด้วยนะครับ

• โปรโมชั่นสำหรับด๊อกฟันพาร์คแฟน

image

เงื่อนไขง่ายๆในการรับสิทธิ

เพียงท่าการลงทะเบียนกับเรา โดยส่ง SMS มาที่ 0871246999
    ระบุชื่อล็อคอินของคุณที่ใช้ในเฟชบุ๊ค (โปรโมชั่นแพคเกจว่ายน้ำ)

จากนั่นเข้ามากดไลท์ที่ด๊อกฟันพาร์คแฟนเพจ เมื่อกดไลท์เสร็จทำ
    การพริ้นท์หน้าเพจด๊อกฟันพาร์คที่มีชื่อคุณ ง่ายๆแค่นี้ คุณจะได้รับ
    สิทธิซื้อแพ็คเกจว่ายน้ำ 10 ครั้งแถม 10ครั้ง ลงทะเบียนได้ตั้งแต่
    บัดนี้เป็นต้นจนถึงสิ้นเดือนกรกฏาคมนี้นะครับ

เงื่อนไขและการให้บริการเพิ่มเติมคลิกดูได้ที่
    http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=2040.0
  • DogtoberFest2012@Dogfunpark เฉพาะเดือนตุลาคมนี้
    เพื่อนๆท่านใดพาสุนัขมาเปิดเมมเบอร์ว่ายน้ำแพคเกจ 20ครั้ง
    แถมไปเลยอีก 10 ครั้ง รวมว่ายน้ำได้ 30 ครั้ง/อายุสมาชิก 1 ปี

image
    ไฟล์แนบ
    ahoyhatch.jpg 75K