ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

DogFunPark สวนสนุกสำหรับสุนัข
  • ราคาเท่าไหร่บ้างครับ
  • สายคล้องคอมี 2 ไซค์
    XL กับ XXL ครับ ราคาเดียวกัน 550 บาท/เส้น

ผมลองเอาให้ทั้ง Moody และ Mega ใส่ครับ

image
  • ส่วนนี้ Mega
    image

สังเกตุว่าคืนแรกที่ใส่ Mega นอนไม่กรนครับ เด๋วคืนนี้
    จะลองดูอีกที่ว่าเป็นไง
  • ลูกค้าอยากได้ บีเกิ้ล ไม่ทราบว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใด
    แนะนำได้มัยว่า ซื้อที่ไหนดี
  • วันนี้แวะไปเยี่ยมเยียนพี่อู๊ดที่ D1 มาครับ

image
  • สมกับเป็นศูนย์ฝึกของพิทบูลจริงๆ หัวเสาก่อนเข้าศูนย์ฝึก
    ยังมีสัญลักษณพิทบูลเลย :063:

image
  • สระว่ายน้ำเหมาะมากสำหรับกิจกรรม Extreme Sport
    สุนัขสามารถฝึกกระโดดไกล Dock Dog ได้ ตอนนี้กำลัง
    เป็นกีฬาที่นิยมมากที่เมืองนอก

image

สระว่ายน้ำยาวถึง 16เมตร กว้าง 4 เมตร
  • อุปกรณ์ออกกำลัีงกายเพียบ ไม่ว่าจะเป็น เอเฟรม กระโดดข้าสิ่งกีดขวาง
    กระโดดไกลบนบก

image
  • ลากน้ำหนักก็มีให้เล่นแบบ 2 อย่าง
    1: เป็นการลากแบบแบกน้ำหนัก
    2: เป็นแบบลากสปรีด

image
  • เครื่องวิ่งมีถึง 4 ตัว สามารถวิ่งพร้อม ๆ กันได้เลย

image
  • ลืมให้ดูจุดเทกออฟของสระน้ำ

image

image
  • ตั้งแต่เดือนมีนาคม - เมษายน 2554 นี้
    เพื่อน ๆ ท่านใดที่สมัีครสมาชิกกับเรา
    "ด๊อกฟันพาร์ึีค" รายได้ 50% ของค่า
    สมาชิกจะถูกหักไปช่วยเหลือผู้่ประสบภัย
    ที่ประเทศญี่ปุ่นครับ

• และสำหรับผู้ที่แวะมาซื้ออาหาร F1 และ Exterem Bully
    เราจะหัก 10 บาทสำหรับอาหาร F1 20 บาทสำหรับอาหาร
    Exterem Bully และ 30 บาทสำหรับอาหารเสริมสำหรับสุนัข
    (BullyMax Weightgainer และ Muscle Buider) เพื่อ
    สมทบทุนช่วยเหลือผู้่ประสบภัยในประเทศญี่ปุ่นนะึครับ
  • สนุกสนานกับ Meeting เล็กๆ ของสมาชิกชาวลาบาร์ดอร์

image

• แกงค์เหลือง
    image

• เล่นน้ำกันอย่างเพลิดเพลิน

image
  • เทียบกันไซค์บายไซค์เลย

image
  • เลยถือโอกาสฝึกเด็กๆให้หัดเข้าสังคม โตขึ้นจะได้
    ไม่ก้าวร้าว โชดดีที่เราเป็นพาร์คสำหรับให้สุนัขมา
    วิ่งเล่นออกกำลังกาย เด็กๆของเราทุกตัวเลยได้มา
    ฝึกการเข้าสังคมก่อนจะส่งมอบให้กับผู้ที่จะรับไปเลี้ยง

image
  • มานัวเนียกัน
    image
  • ไปไหนเค้าไปด้วยนะ
    image
  • ธรรมชาติของลูกสุนัขคือ การเรียนรู้โลกกว้าง
    ไม่มีความวิตกกังวล ถ้าได้พี่เลี้ยงดีที่มีความ
    สงบนิ่ง พลังงานที่ดีก็จะถ่ายทอดจากรุ่นสู่รุ่น

image
  • เอามาให้ดูเพิ่มเติมครับ
    image
  • ไม่ได้อัพนานแล้ว เมื่อวานฝนตกหนักมากแต่ชาวแกงค์ก็ไม่ถอยนัดกันแล้ว
    ฝนฟ้าจะถล่ิมยังไงเราก็ไม่กลัว สวดดดดยอดดดดสปริตชาวบีิเกิ้ลแกงค์ นัด
    จะมิตติ้งเอาตอน 5 โมงเย็นวันศุกร์ ยืนยันอีกทีตอนประมาณ 3 ทุ่ม ว่าจะนัด
    มิตติ้งวันเสาร์เวลาบ่าย3โมง คนตอบรับมาประมาณ 30 คน บีเกิ้ลอีก 20 ตัว
    ตอนบ่าย 2โมงจอววันเสาร์ฝนตกพร่ำๆ เราก็ลุ้นว่าจะมากันมัยเนี้ย บ่าย 3โมง
    ทะยอยกันมาฝนก็ตกแบบไม่ลืมหูลืมตา แต่เอาเป็นว่ามากันเพียบ

ขอบอกอีกครั้งว่าสวดดดดดยออออออ

image

ท่านใดสนใจรายละเอียดของชาวบีเกิ้ลและอยากอ่านบทความ ความเป็น
    มาเป็นไป ทำไมถึงรวมเป็นแกงค์บีเกิ้ล ติดตามเพิ่มเติมได้ที่หนังสือ ADaY
    ฉบับเดือน มิถุนายน 2554 นะครับ

• ขอบคุณคณะผู้จัดงานพัทยา ซุปเปอร์ บูลลี่ โชว์ ทุกท่าน
    ที่ทุ่มทุนแรงกาย แรงใจ และ กำลังทรัพย์ ในการจัดงาน
    ให้กับกลุ่มผู้เลี้ยงพิทบูลและบูลลี่ในประเทศไทยในครั้งนี้

และนี้คือผลงานของหมาเราครับ Moody ครั้งนี้คว้ารางวัล
    ที่ 3 ในงาน Pattaya Super Bully Show 2011

image
  • ปีนี้หมาเราคว้า 2 รางวัลครับ

image

เหรียญทองแดงงานพัทยา ซุปเปอร์ บูลลี่ โชว์ 2011
    ตัดสินโดยกรรมการจากอเมริกาและรางวัลทองทองแดง
    งานไทยแลนด์พิทบูลโชว์ 2011 เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่
    ผ่านมา

ขอบคุณอีกครั้ง
  • ภาพงานพัทยา ซุปเปอร์ บูลลี่ โชว์ ดูภาพเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.212416962112844.54424.100000336261943&l=460a765da8
  • She'd on da show in the near futher

• ด๊อกฟันพาร์ค สวนสนุกสำหรับสุนัข ต้องการรับสมัครงานเจ้าหน้าที่ดูแลสุนัข
    และพาสุนัขออกกำลังกาย หลายอัตรา สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 02 530-1937

คุณสมบัติ
    จบการศึกษาขั้นต่ำ ปวช หรือ ม.3
    อายุ 18-30 ปี
    มีอัธยาศัยดี รักการให้บริการ ยิ้มแย้มแจ่มใส

สวัสดิการ
    เงินเดือนประจำ
    ค่ารักษาพยาบาล
    เบี้ยขยัน
    โบนัสประจำปี
    ขึ้นเงินเดือนให้ทุกปี
    วันหยุด 1 วันประจำสัปดาห์
    เงินเดือนเริ่มต้น 7000 - 10000 บาท

วิธีการสมัคร
    - กรุณาส่งข้อมูล
    * บอกเล่าหลายละเิอียดเกี่ยวกับตัวเองและเงินเดือนที่ต้องการ
    * สำเนาบัตรประชาชน
    * สำเนาทะเบียนบ้าน
    * ถ้ามีจิตใจรักสัตว์และมีความสามารถในการควบคุมสุนัขได้จะได้รับการพิจารณา
    เป็นกรณีพิเศษ

ส่งมาที่ Email: ninecopy@gmail.com
  • ขอบคุณ
    image

นิตยสารสำหรับคนรักสุนัขและแมวที่แวะมาเยี่ยมนะครับ
    รายละเอียดเพิ่มเติม เพือนสมาชิกสามารถหาอ่านได้ใน
    Dogazine ฉบับเดือน กค. 2554 นี้นะครับ
  • Vodka แบบนี้เค้าเรียก Shorty Bull อ่ะป่าว :-D

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8272.jpg 83K
    IMG_8267.jpg 74K
  • ด๊อกฟันพาร์ค จะจัดประกวดภาพถ่ายสุนัขของบรรดาเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ไม่ว่า
    จะเป็นสมาชิกเว๊ป สมาชิกใน Facebook หรือสมาชิกสระว่ายน้ำหรือสนามกิจกรรม
    ทุกคนมีสิทธในการแข่งขัน ใครคิดว่าตัวเองถ่ายภาพสุนัขของตัวได้สวยเลิศและ
    ได้รับการคะแนนโหวดมากที่สุด 10 อันดับแรก เราจะคัดเลือกมาเป็นนายแบบและ
    นางแบบสำหรับจัดทำปฏิทินปี 2555 นี้

โดยคะแนนจะนับจากจำนวนคนกด Like ใน Facbook นะครับ

นอกจากจะเพื่อนๆจะได้นำภาพของสุนัขตัวเองมาตีพิมพ์เป็นปฏิทินปี 2555 แล้ว
    เรายังมีของรางวัลสำหรับคะแนนคนกด Like อันดับ 1 - 3 มอบให้เป็นพิเศษด้วยครับ

ติดตามรายละเอียดเพิ่มได้ได้ที่ http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=779.msg2721#msg2721

และส่งภาพประกวดได้ที่ http://www.facebook.com/dogfunpark นะครับ
  • เพื่อน ๆ สามารถคลิกดูภาพที่บรรดาเพื่อนสมาชิก
    ได้ส่งมาร่วมกิจกรรมได้ที่ http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=779.msg2721#msg2721

และถ้าชอบภาพไหนก็คลิกลิงค์เข้าไปเลือกโหวตได้เลย

ขอบคุณครับ ขอให้ภาพที่เพื่อน ๆ ส่งเข้ามาได้รับโหวต 1 - 10 นะครับ
  • ขอบคุณด๊อกกาซีนอีกครั้งนะครับ ที่แวะมาเยี่ยมชม
    ด๊อกฟันพาร์ค ของเรา รวมถึงได้บันทึกภาพสวยๆ
    และแนะนำสถานที่ออกกำลังกายของเราให้กับน้อง
    หมา

เพื่อนๆ ท่านใดสนใจแวะเข้ามาสอบถามรายละเอียด
    ได้ที่ "ด๊อกฟันพาร์" นะครับ

image
  • เมื่อวานเพื่อนโทรมาบอกว่าลูกสาวเราไปลงอยู่ในบอรด์บูลเทอร์เรีย
    ขอบคุณเพื่อนๆบอร์ดบูลเทอร์เรียนะครับที่ ช่วยถ่ายรูปให้ :063:

image

image
  • โปรโมชั่นตอนรับวันแม่ เราจัดทำคูปองพิเศษสำหรับท่านที่พาสุนัขมาว่ายน้ำ
    โดยท่านสามารถซื้อคูปอง 6 ใบ แถม 1 ใบ ในราคา 2100 บาท หากซื้อ
    คูปอง10 ใบ แถม 2 ใบ ในราคา 3500 บาท

หมายเหตุ: คูปองจะต้องใช้ภายในเดือนสิงหาคม นี้เท่านั้น
  • วันนี้สมาชิกด๊อกฟันพาร์คทำเก๋อีกแล้ว
    ขี่มอเตอร์ไซค์มาที่พาร์คคคคคคค

แล้วมันแปลกตรงไหนขี่มอเตอร์ไซค์มา?
    แปลกตรองที่เอาหมามาด้วยจิ (ไม่เห็น
    แปลกก็เห็นหมาซ้อนมอเตอร์ไซค์อยู่
    บ่อยๆ) แต่นี้ไม่ใช่หมาตัวเดียวนะครับ
    หมา 2 ตัว กะ คนซ้อนท้ายอีกหนึ่งคน

โอมายก๊อดดดดด ทำไปได้ อิอิ

image
  • ขอบคุณ คุณกระทิง ที่แวะมาเยี่ยมเยี่ยนที่พาร์คครับ
    แถม อุดหนุน F1ม่วงไปอีก 2 ถุง
  • เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเกิดอุบัติเหตุที่พาร์ค (ไม่อยากให้เกิดเลย)
    ดังนั้นจึงต้องขอแจ้งเตือนเจ้าของสุนัขทุกท่านที่พาสุนัขมาวิ่ง
    เล่นที่พาร์ค ควรจะอยู่ดูแลสุนัขของท่านตลอดเวลาที่นำมาวิ่ง
    เล่นนะครับ ไม่ใช่ปล่อยไว้แล้วไปทำธุระเด๋วค่อยมารับ เพราะ
    หากเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นเราจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นนะครับ
    ไม่ว่าสุนัขของท่านจะโดนกัดหรือไปกัดสุนัขตัวอื่น เรื่องมันจะยาวววววว

แผลภายนอกร่างกายของสุนัขนั้นรักษาไม่กี่วันก็หาย แต่ภายใน
    ใจเจ้าของสุนัขนั้นรักษายากครับ

ไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์สุนัขได้รับบาดเจ็บกันทั้งนั้นนะครับ

ขอความร่วมมือด้วยครับ
  • มีไม้งัดปาก (Break Stick) จำหน่าย (บ้างโอกาส) สนใจสอบถามได้นะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    re-chickenwing wood.jpg 33K
  • สุนัขที่สวยในลักษณะของ ADBA

image
  • ตัวนี้ก็ได้แชมป์เรื่องความสวยงาม การเลี้ยงดู
    image
  • พอไหวมัย 14เดือน Lightening McQueen

image
  • ตัวนี้ไปอยู่ที่ คุณเอก พนมสารคามแล้วครับ
    ยังไงฝากคุณเอกอัพเดทรูปและข่าวสารให้
    ทราบด้วยนะครับ