ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

_______บลูลี่ จมูกแดง!!!!! [ RED NOSE AVAILABLE ]______
  • ไอ้ลาวเอ้ย ไอ้บ้านนอก อยากดังเหรอ ไปปัญญาอ่อนกันที่อื่นเหอะไป คิดได้นะพวกมึงแสดงว่าในสมองพวกมึงกำลังอยากดังดิ ไอ้ควายนา ไม่ต้องอยากมารู้จักกูหรอก ไม่ต้องมา งง ว่ากูเป็นใคร ชีวิตกูมีความสุขดีแล้วกูก็ไม่ได้อยากรู้จักพวกมึงเลย ถามกูบ้างไรบ้างว่ากูอยากรู้จักพวกมึงมั้ย ไอ้กระจอก 555555 ทำไม อยากมั่งดิพวกมึงอะ เอาดิ ตามสบายเลย ไอ้สัดเจอศัพท์น้ำเน่าหน่อยชอบดิ เอาอีกปะหละ เดี๋ยวจัดให้ ฮาดีหวะพวกมึงนี่นะ เต้นกันเป็นกุ้งโดนน้ำร้อนเลยนะ สาดดดดดด

แต่พอแล้วนะ กูเริ่มเมื่อย กูเริ่มขี้เกรียดและ เม้นท์สุดท้ายและนะจ๊ะ มึงจะเข้ามาพล่ามเหี้ยไรต่อก็เชิญเหอะ แล้วเจอกันใหม่เมื่อชาติต้องการนะพี่น้อง บ๊ายบายจ้าพี่ผีทั้งหลาย
  • เมายา หรือเมาเหล้าครับ
  • บ้าไปแล้วครับ....รู้สึกกันไปเองว่าคนอื่นอิจฉา.แถมอยากรู้จัก...อะไรครับ...รวย...หล่อ...หรือ...หมาสวย.....ผมว่าไม่มีอะไรเลยที่คนอื่นจะต้องอิจฉา...คิดไปเอง....ทั๊งน๊านนนน...หมาไม่สวยแต่มีความสุข....เหมือนกันครับ
  • ตลกดีไอ้แมงกะจั๊วตัวนี้ พูดเองเออเอง แล้วก็หัวเราะเอง หมาบ้ากัดคอมั้ง อยากจะเลียแต่ดูท่าแล้วไปไม่รอด ออกแนวเพ้อเจ้อ
  • อาการแบบนี้ เมากาวชัวร์ โทนี่ 5555
  • ใครเอาน้ำร้อนราดหัวอีTONYว่ะ ดิ้นพร๊าดๆเป็นตุ๊ดโดนขี้เถาเลยนะเมิง ฮ่าๆๆกร๊ากๆๆ
  • อ่าน กระทู้ นี้ พี่ๆ เค้า ด่า กัน สุดๆ จิงๆ

ผม ก็ ไม่ เกียว หรอก นะ ครับ แต่ อยาก จะ ถาม พวก พี่ๆ ผู้รู้ หน่อยผมก็เป็นคนศึกษาคน หนึ่ง บลูลี่ เนีย

ตาม ที่ คุณbigbung_buffaloblue ว่ามา
    ในสุนัขพิทบูล เค้าเรียกสุนัขกลุ่มนี้ ว่าเป็นสุนัขยีนส์ด้อยเช่นกันครับ(แต่เค้าจะไม่เรียกว่าสุนัขพิการ) ถูกต้องเลยครับ สุนัขกลุ่มนี้ จะมียีนส์ที่อ่อนแอ อยู่ในตัว เช่น อาจจะป่วยง่าย หรือ เวลาคลอดออกมา อาจจะ หูหนวก ตาบอด อย่างที่ท่านกล่าวมาเป็นเรื่องจริง แต่ ถ้าสุนัขเหล่านี้ ออกมา แข็งแรง สุขภาพดี สุนัขเหล่านี้ จะมีราคาที่สูงพอสมควร (เพราะมันคือของแปลกมั๊ง) และส่วนมาก ยีนส์สุนัขกลุ่มนี้ จะจ่ายสีผิว ตัวมันออกมา มักจะเป็น สีฟอน ฟางข้าง แดง หรือ แชมเปญ .... ขอบคุณน้าผีที่ร่วมออกความคิดเห็น คอมเม้นท์ ท่านเป็นประโยชน์ กับผูที่กำลังศึกษาครับ

เรา จะ สังเกต ได้ ไง ครับ ว่า ลูกหมา ออก มาแข็งแรง หรือ ไม่ (พิการ) เช่น หูหนวก ตา บอด หรือ อ่อนแอ กว่า ตัว อืนๆ แล้วจะมีเปอร์เซน มากขนาดไหนครับที่มาออกมา จะไม่เต็ม ร้อย % พอ จะ มี เทคนิค มา ฝาก น้องๆ ผู้ สน ใน หน่อย มัย ครับ

ขอบคุณ สำหรับ ความเห็น แ้ล้วคำแนะนำดีๆ จาก รุ่น พี่ ทั้ง หลาย

ผม ก๊อต อยู่ จ โคราช ครับ เป็น นักศึกษา อยู่ ที่มหาลัย มทส

หวัง ว่า จะ มี คน มา ตอบ ผมนะ ครับ ขอบคุณ ครับ
  • ขอถามหน่อยนะครับฟารม์เนี้ย..ไม่เคยมีสุนัขกลุ่มที่มียีนส์ที่อ่อนแอ อยู่ในตัว เช่น อาจจะป่วยง่าย หรือ เวลาคลอดออกมา อาจจะ หูหนวก ตาบอดหรือ พิการ แล้วถ้ามีคุณจัดการยังงัยกับมัน....ครับ..ขอวิธีการจัดการของฟราม์...เห็นคุยกันจังว่าเป็นฟารม์มาตราฐานของเมืองไทยอ่ะ...อะไรคือมาตรฐาน...มีมั๊ย...การที่คุณผสมหมาแบบเนี้ยก็เหมือนเอาคนที่เป็นปัญญาอ่อนมาแต่งงานคนปัญญาอ่อน....ลูกที่เกิดมาอาจจะเป็นหรือไม่เป็นก็ได้แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเค๊าเลยไม่ทำกันครับ....อย่าคิดว่าคนอื่นเค๊าทำแบบคุณไม่ได้นะแต่คนอื่นเค๊าไม่ทำกันจะทำอะไรก็ต้องมีความรู้จิง..มีดวามเมตา.คุยนักคุยหนาว่าตัวเองปริญาตรีด้านหมา....คนอื่นป.1....เลี้ยงหมามากี่ปีอ่ะพวกคุณ....เรื่องแค่เนี้ยทำแกล้งไม่รู้กูจะทำซะงั้น...ไอ้เรื่องนักเลงอีก...อย่าคิดว่าคนอื่นกลัวนะครับ...คุณมีอะไรคนอื่นเค๊าก็มีไม่ต้องมาท้าคนนั้นคนนี้หลอกนักเลงนักงัย......นักเลงจิง..คราวหน้าประกาศออกไมล์เลยวันประกวดว่าใครมีปัญหากับกลุ่มคุณ..เอาตัวๆเอาป่ะ...ผมว่าคงมีคนเยอะที่ไม่ชอบการทำหมาแบบมั่วๆและก็การทำตัวแบบพวกคุณๆระวังจะโดนลงขันนะครับ....
  • ทางฟามร์ผมว่าไม่กล้าตอบแล้วครับ....เงียบๆ
  • ลงขันอะไร เลอะเทอะ อย่ามาดูหนังเยอะ ไม่มีใครเค้ากลัวหรอก มาเหอะ
  • แล้วมาเป็นผีทำมัยเนี้ยไม่ login เข้ามาล่ะครับ
    5555
  • เฮ้ออออ ผมว่าพอกันเถอะครับ พวกตัวปลอมทั้งหลาย แบบพิมเอามัน หน่ะ เจ้าของกระทู้เค้าไม่อ่าน
    กันแล้ว พอเค้าขายหมาเสร็จเค้าก็ไปกันหมด เหตุการแบบนี้เค้าเจอกันมาจนชินแล้ว เค้าก็ยังอยู่กันใด้
    มิหนำซ้ำยังต้อง เชิญ พวกเค้าไปเป็นกรรมการ ABC อะไรนั้นอีก ถ้าพวกนี้หลอกลวง ไม่เก่ง มั่วซั่ว
    คุณก็ว่า ป๋าด้วยซิ ที่ไม่รู้เรื่อง เลือกคนไม่ดูตาม้าตาเรือ ยังงั้นรึเปล่า ?? เค้าหลอกให้พวกคุณช่วยปั่นกระทู้
    จะได้ฮอทๆ คุณไปบ้าจี้ ตามเค้า พอเถอะผมว่า หมาเค้าขายหมดแล้ว !!!
  • หมดจิงอ่ะ อิอิ ที่ไม่ตอบเพราะจนปัญญาจะตอบไง เห็นมีปัญหาทีไร บอกหมาขายหมดทู๊กกกที
  • คอกนี้ไม่เคยนำสาระอะไรดีๆมาบอก นอกจากหลอกขายหมาไปวันๆ มีหมาถึงมีกระทู้ หมามีปัญหาก็บอกหมาเทพ กุละเบื่อ
  • ขอเเจมค่ะ... :m84: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2600.jpg 263K
  • สีแปลกดีครับ
  • จมูกด่าง คือยีนส์ด้อย ถ้ามีลูกไม่แน่อาจพิการหรือแค่หูหนวก ตาบอด ไม่ใช่สิ่งพิเศษ หรือหมาพิเศษ เตือนๆกันไว้ หาอ่านได้ใน google
  • ใช่ครับ เค้าขายหมาได้ก็ไม่อ่านแล้ว แต่เราหวังดี ศึกษาก่อนมากๆก่อนซื้อ อย่าเชื่อใจใครง่ายๆสุนัขเราต้องเลี้ยงตลอดไป เค้าขายแล้วก็ปัดตูดหนี แต่เราต้องเลี้ยงหมาพิการไปตลอดชีวิตมัน
  • เค้าหลอกให้พวกคุณช่วยปั่นกระทู้
    จะได้ฮอทๆ คุณไปบ้าจี้ ตามเค้า พอเถอะผมว่า หมาเค้าขายหมดแล้ว !!!--------------------ใครหลอก ฮอทแล้วเป็นไง อาศัยเค้าหาแดกเสือกจิกกัดเค้า ปั่นไปได้อะไร กูแค่อยากให้คนเข้าใจว่าหมาพิการ หมามียีนส์ด้อยเป็นไง ไม่อยากให้ซื้อหมาพิการ สงสารลูกหมา แค่นั้นนเอง
  • มึงหมายถึงใครหลอกให้ปั่นกระทู้ กระทู้ฮ๊อตแล้วใครได้ประโยชน์ กูว่ามีแต่เสียประโยชน์พวกหลอกขายหมาเกือบพิการ รำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง
  • แฟนคลับเริ่มเยอะขึ้นทุกวันเลยนะเพ่เรก

image
    ไฟล์แนบ
    245255480040.jpg 9K
  • ไอ้พวกหลอกขายหมาแดก ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆหมาพิการก็ว่าหมาเทพ 55555555555555