ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • คุณก้องรูปนี้โดนจริงๆ
  • รูปเบลูก้าล่าสุดimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7639.JPG 115K
    IMG_7647.JPG 111K
  • พี่สู้ สายทางแม่โมเน่ [ Slammer X Aj ] Daughter Old School Rezoredge

Dazz, Jewelz, Blue, Sage, Manu, Blood .... ^_^
  • เบลูก้าสีสวยมากกกมุมขาก็ดี:)
  • ปิกัสโซ่ ลูกไม้หล่นใต้ต้น :063:
  • คุณซันปัญหาเรื่องข้อต่อพับ วันหน้าจะเอาตัวอย่างมาให้ดูครับ โดยส่วนใหญ่เกิดจากพันธุกรรมครับไม่ได้เกิดจากการเลี้ยงบนพื้นปูนครับ โอวัลตินไม่น่าจะเกี่ยวส่วนวิธีีการแก้ไข ออกกำลังกายช่วยได้ครับ
  • ฝึกทั้งคนทั้งหมาimage
    ไฟล์แนบ
    545671_10151125665517685_1957489346_n.jpg 41K
  • ฝึกคนเป็นจ่าฝูง

1. ให้สุนัขเดินเข้าออกประตู หลังเราเสมอ คือ ฝึกให้สุนัขนั่งรอก่อน เราเดินเข้า แล้วค่อยเรียกให้สุนัขตามเข้ามา
    2.เวลาเดินในสายจูง ต้องไม่ให้สุนัขดึงเรา เราเดินนำหน้าเสมอ (ต้องฝึก)
    3.ฝึกเรียกให้มาหาเรา (Recall) เราจะไม่เดินหรือวิ่งตามสุนัข จ่าฝูงไม่เคยเดินตามลูกฝูง
    4. คนกินก่อน สุนัขกินที่หลัง ระหว่างเรากินข้าว ต้องไม่ยอมให้สุนัขเห่า คราง ขออาหารจากเรา ไม่แบ่งอาหารคนให้สุนัขระหว่างคนกิน เมื่อถึงเวลาให้อาหารสุนัข เขาต้องสงบก่อน แล้วถึงให้อาหารเขา
    5. ฝึกยึดอาหารหรือของเล่นคืน โดยให้สุนัขเป็นฝ่ายปล่อยและถอย ไม่ใช่การดึงแย่งจากปาก
    6.ไม่เล่น Tug of war คือการยื้อแย่งของเล่นคล้ายชักเย่อ
    7. ฝึกจับสุนัขนอนหงายท้อง ให้อยู่ในลักษณะยอมจำนน ซึ่งเป็นพฤติกรรมที่สุนัขจ่าฝูงสั่งสอนสุนัขลูกฝูงเมื่อทำผิดกฎ และ/หรือ ยกสุนัขขึ้นโดยใช้มือขยุ้มที่หนังคอด้านหลัง (เป็นพฤติกรรมที่แม่สุนัขทำให้ลูกสุนัขสงบ)
    8. เขาไม่ยอมสิ่งไหน เราต้องทำสิ่งนั้นจนเขายอม เช่นไม่ยอมให้จับตัว ลูบหัว
    9. ฯลฯ ที่สำคัญคือ สุนัขกลุ่มนี้มักมีพลังงานเหลือมาก ต้องพาออกกำลังกาย (โดยเฉพาะก่อนฝึก)เพื่อเอาพลังงานออก สุนัขที่เหนื่อยจะสงบ และยอมจำนนง่ายขึ้น
    10. จ่าฝูง (คนเลี้ยง)เป็นผู้กำหนดกิจกรรมทุกอย่าง เช่น เมื่อไหร่ตื่น (สุนัขห้ามเห่าเรียกหรือปลุกเราตอนเช้า) เมื่อไหร่กิน เมื่อไหร่เล่นหรือหยุดเล่น(สุนัขที่คาบของเล่นมาให้เราเล่นด้วย หรือเห่าสั่ง คือพฤติกรรมแสดงความเป็นจ่าฝูงแบบหนึ่งของสุนัข)
    11. เราเป็นผู้กำหนดขอบเขตหรืออนุญาติ บริเวณที่เขาจะเข้าถึงได้ ไม่ใช้สุนัขอยากจะไปไหนก็ได้ตามใจ เช่น การขึ้นบนเตียง หรือโซฟา สุนัขจะขึ้นได้เมื่อเราสั่ง และต้องลงเมื่อเราสั่ง ถ้าไม่ได้สั่งห้ามขึ้นเอง
    12.คนอยู่ในตำแหน่งสูงกว่าสุนัขเสมอ เช่น นั่งสูงกว่า นอนสูงกว่า
    13. ในกรณีมีสุนัขหลายตัว คนเลี้ยงมีสิทธิที่จะให้ความรัก หรือให้อาหารตัวไหนก่อนก็ได้ สุนัขไม่มีสิทธิที่จะอิจฉากันเอง หรือสุนัขไม่มีสิทธิหวงคนเลี้ยงคนดูแล เช่น ตัวไหนมีพฤติกรรมไม่เหมาะสม ขณะที่เราให้ความรักกับสุนัขอีกตัว ตัวที่ก้าวร้าวต้องถูกตักเตือน เมื่อสุนัขที่ก้าวร้าวสงบและยอม เราถึงให้ความรักตอบ
  • เยี่ยมครับ
  • เห็นรูปด้านบนนึกถึงเต้ยเลยมันเป็นเหมือนในรูป555
  • ขอชมหน่อยเถอะ !!! น้องคนนี้ อมภูมิ อยู่ซะตั้งนาน :063:

กำลังปรึกษากับก้องอยู่ว่าอยากให้เต้ยช่วย ส่งโมโม่ ลงแข่งประกบลากเล่นๆ วันที่9ธค D1
    เป็นสีสันงานและหาประสบการณ์ให้โม่ เต้ยเห็นว่ายังไง

เห็นด้วยกับคุณยุทธ รายละเอียดจริงๆเยอะมากมีเปปเปอร์ไว้ให้อ่านอยู่ครับซัน :X
  • เอาแบบรูปที่2กำลังงาม เต้ยใกล้แล้ว
    เดี๋ยวต้องเอาด้วยคน แก่ใกล้จะไม่ไหวอยู่แล้ว :-D :-))

วันนี้ น้องในเรื่องเล่าตัวอย่างที่2โทรมาคุญกับพี่อธิบายสาเหตุเรื่องหมาที่ไปอยู่กับคุณประการให้พี่เข้าใจ
    เป็นเพราะหมาตัวนั้นกัดคนในบ้าน คุณแม่และตัวน้องเค้าเองด้วยจึงนำไปฝากคุณประการ
    ดูพฤติกรรมซักระยะหากพร้อมกว่านี้ก็จะไปรับมาเลี้ยงไว้ตามเดิม ดีกว่าเอาไปฝากผู้อื่นหรือทำให้หลับ
    เพราะน้องเค้าก็ยังคงรักมันมากๆอยู่เช่นกัน แก้ไขข้อมูลให้สมบูรณ์และถูกต้องครับ

• ขอบคุณคับพี่ก้องพี่สู้
    ผมเอาให้เป็นแบบรูปที่3เลยแต่คงยาก
    เอาไปลากได้เลยโมโม่อะ แต่ผมมะค่อยได้ฝึกซ้อมมันเท่าไรนะ ไม่มีเวลาให้มันมาก ทำอย่างละนิด
  • ตอนนี้ฝึกโมโม่ไม่ให้เดินตามหลังแบบ ซีซ่าได้แล้ว ห้ามเดินเสมอเจ้านาย
  • ฝึกเรียกให้มาระยะไกล 100% คือการฝึกขั้นต่อไป
  • เมื่อวานไปเที่ยวนอกสถานที่กัน
    เอาพื้นรางและลู่วิ่งไปซ่อมและปรับแต่งให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น
    ขอบคุณคุณซันสำหรับน้ำใจและการช่วยเหลือในการดำเนินการครั้งนี้ครับ :033: :039:

อาทิตย์นี้งดซ้อมที่กรมชล
    แต่วันอาทิตย์มีแผนไปซ้อมลากพื้นดินใหม่ที่D1 ใครพร้อมไปด้วยกันนะครับ

ขากลับแวะเที่ยวบ้านคุณเป้ชมอาวุธหนัก

โกโก้ เตี้ย ล่ำ ตัน ได้ใจ

image
    image
    image

บิ๊ก กำลังซ้อมลากน้ำหนักที่ 2 ตัน :-))

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0315.JPG 131K
    IMG_0306.JPG 161K
    IMG_0308.JPG 172K
    IMG_0303.JPG 173K
    IMG_0300.JPG 203K
  • ถ้าเทียบความฟิตโมเน่ต์กินขาด
  • ถ้าเทียบความฟิตโมเน่ต์กินขาด ลาก วิ่ง สปริงโพล ว่ายน้ำ แถมกลับมาวิ่งได้อีก 55555 ถ้าหาบลูลี่ฟิตๆเอามาทำคงจะดี แต่red bull มันน่ารัก
  • พี่power_pit

โกโก้ นี่ ลูกสาว เรดบอย+ดาร์ลิ่ง ป่าวครับ

โกโก้ งามจริงๆ
  • ใช่ครับเป็นตัวเมียที่สวยตัวหนึ่งเลยทีเดียว
  • เอาเคล็ดลับ มาบอกกันบ่อยๆหน่อยนะเต้ย :m01:

SUPER KING

image
    image

BELUKA
    image

image

รูปสุดท้ายขอเปิดโหวต

ใครหื่นกว่ากัน ระหว่าง พี่บิ๊กโคล่า VS พี่อาท โคโยตี้ :-)) สำหรับพี่อาทเท่ห์ม๊วก :063:

บ้านคุณเป้ อยู่แถวบางใหญ่ ตรงข้ามซอยวัดลาดปลาดุก
    ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ รางลาก สาขา2 พิตนนท์ จะถือกำเนิดที่นี่เร็วๆนี้
    ไว้รองรับเพื่อนๆที่รักในกิจกรรม พาหมามาระเบิดกำลังในตัว ไว้รองรับสำหรับสมาชิกทุกๆท่าน :X
    ไฟล์แนบ
    IMG_0213.JPG 200K
    IMG_0212.JPG 193K
    IMG_0289.JPG 231K
    IMG_0204.JPG 182K
  • ของผมแบบบ้านๆ

ตุ่น ตัวท้ายครอก ลูกชายเรดบอยดาร์ลิ่ง

ครอกเดียวกับ โกโก้ (ขอแอบมั่วไปกับหมาสวยๆ อย่างน้อยก็ครอกเดียวกัน ฮิ ฮิ)image
    ไฟล์แนบ
    DSC08356 (Small).JPG 124K
  • ghostseafour :063:

ถล่มตัวอีกแล้ว บ้านๆทีไหนกัน ลูกหมาคอกที่แล้วงามมากๆเลย
  • เสียดายลูก BIG C+ LM แทนนะครับเห็นพี่น้องอยู่ที่โคราชอย่างใหญ่งามมากๆเลย
    แล้ว ปัจจุบัน คุณghostseafour มีเรดโนส ตัวอื่นๆบ้างมั๊ยครับ มีโอกาสขึ้นเหนือคงได้แวะเที่ยวเจอกันครับ
  • imageimageimage
    เล่นน้ำสระ
    ไฟล์แนบ
    rps20121017_135559.jpg 73K
    rps20121017_135849.jpg 51K
    rps20121017_140208.jpg 97K
  • ขอโทษที่ไม่ได้อยู่ต้อนรับขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ :-((
  • super king ใหญ่มากๆ
  • ช่วงนี้ผมไม่ได้ไปร่วมทีมเลยเป้นไงกันบ้างคับผม ช่วงนี้งานเยอะมากทำโอแทบทุกวันใกล้สิ้นปีทีไรงานเยอะทุกทีผมละเช็ง
  • ลูกชายพี่จอมตัวโตใวดีนะคับแปปเดียวตัวบะเรื่อเลย5555
  • หวัดดีคร้าบพี่ๆชาวนนท์ทุกท่าน

ไม่เคยเข้าห้องนี้เลยยังไงก็หวัดดีทุกๆคนครับ

เผอิญมีคนไปบอกว่ามีรูปไอ้ SUPER KING อัพเดทเลยขอมาดูหน่อย

แบบว่าหนาขึ้นเยอะเลยนิพี่เป้ ดีใจที่เห็นมันร่าเริงครับ

ได้เจ้านายใหม่ดีๆหมามันก็ดูดีขึ้นเองจริงๆ

เจ้านายเก่ามันไม่ได้เรื่องรับผิดชอบเองยังไม่ได้ 5 5 5

ยังไงก็ขอให้มันตอบแทนร้อยเท่าพันเท่านะครับพี่ ขอบคุนมากๆครับ :o027:

เอารูปแต่เด็กมาไล่ดู หล่อตลอดเลยนะเนี่ย ฮ่าๆๆ

imageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    324944.JPG 193K
    122.jpg 85K
    95.jpg 99K
    116.jpg 82K
    19.jpg 100K
    135.jpg 75K
    132.jpg 94K
    193.jpg 110K
    1.jpg 108K
  • เข้ามาบ่อยๆได้นะครับ ยินดีต้อนรับครับ
  • ยินดีต้อนรับครับ
    ขอบคุณน้ำใจสำหรับเครื่องวิ่งนะครับใช้ดีเลยทีเดียวได้วิ่งกันทุกตัว ไปซื้อของใหม่คงไม่ไหว
    ส่วนkingหัวใหญ่มาก
  • เริ่มฟิตแบบหนุกๆimageimageวิ่งเครื่องตาเหลือกเลย55imageเล่นแบบหมาๆเพลินๆimage แอบทำหล่อ ต้องยิ่งเลี้ยงยิ่งหล่อimage :-D
    ไฟล์แนบ
    _D8Z0249_.jpg 212K
    _D8Z0250_.jpg 257K
    _D8Z0262+_.jpg 185K
    _D8Z0303_.jpg 193K
    _D8Z0311_.jpg 201K
  • สองรูปหลังเหมือนอยู่ในถังขยะเลย 555555 หูเริ่มสวยแล้วนะ
  • ให้มันขี้ใส่ถัง5555 ล้อเล่น มันไม่ขี้ใส่กรงมา2วังแหละคงสงสารพี่ 5555
  • เริ่มรู้เรื่องแล้ว สบายๆไป 1 เรื่อง
  • เป็นกำลังใจให้ครับต้า :033: :062:
    คิดถึงอยู่เหมือนกัน ไว้เจอกันอีกทีตอนลัคกี้คลอดเลยดีมั๊ย ฮ่าฮ่าฮ่า :-)) :-)) :-))

GuPao ขอบคุณเรื่องเครื่องวิ่งเช่นกันครับ
    ชื่อที่คุณเป้ ตั้งเล่นๆคือ "คิง" ครับเอาให้ใกล้เคียงชื่อเก่า ขิง หมาเค้าจะได้คุ้นๆ ซุปเปอร์ คิง นี่เรียกเล่นๆครับ

ปิกัสโซ่ :021: :m01:
  • งานเยอะ เงินเยอะ ดีแล้วครับ มีงานก็ตั้งใจทำงาน รวยๆๆๆๆ มีเวลาก็ค่อยเข้ามาหากันครับ
  • ปิกัสโซ หน้าตาคมเข้ม มากคับ พื้นไม่แน่อาจเสร็จทันวันอาทิตย์คับ ท่าเสร็จไงเดียวผมเอาใส่รถไปให้เลยคับ

โอวัลตินหัดพื้นฐานคับหัดวันละนิด 4เดือนเต็ม 20.5 โลคับ
  • เก่งนะเนี่ย โอวัลติน
  • ขอบคุณ คุณซันนะครับ

อยากทราบว่า โอวัลตินนี่ 3in1 หรือ ปรุงเอง อะไรอร่อยกว่ากันครับ :-D
  • ขอบคุณยีนส์ที่แบ่งสายดีๆมีคุณภาพเช่นนี้ :039:
    รับรองไม่ทำให้ผิดหวังตั้งใจนำคิงมาทำกิจกรรมร่วมกับทีมนนท์
    รางลากทีมนนท์ สาขา 2 บางใหญ่ เสร็จเมื่อไหร่ เชิญมาร่วมสนุกกันบ้างนะครับ

ขอบคุณ น้ำใจไมตรี เล็กน้อยมหาศาล "มีพิท มีเพื่อน"

image

KING ชื่อนี้มีดีแน่นอน :m01: ขอบคุณคำติชมทีมนนท์ทุกท่านครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0222.JPG 143K
  • โอวันตินเก่งจังเลย :-D
  • SUPER KING & โกโก้ สาวงาม งามกันจัดครับ มีมาใหม่อีกแล้ว หมาแดงเยอะจริงๆกลุ่มนี้ เห่อๆ สวยๆกันทั้งนั้น อ๊ากกก อิจฉาๆ 555+ หมาแดงวัยหนุ่ม หมาแดงวัยสะรุ่น หมาแดงวัยเด็ก โอ๊ยๆๆๆ ตายๆ อนาคตไม่อยากจะคิด แค่นี้ก็เข็ดฟันแล้ว มันส์แน่ ซี๊ดดดเลย คนเลี้ยงก็คุณภาพ สุดๆแล้ว 555+ (ยอกันเองซะงั้น 55+) วันนี้กลุ่มนนท์เล็กเท่านี้ยังไม่มีผลประโยชน์ให้ใครหลอกครับ แต่อนาคตจะมีเมกะโปรเจ๊คใครก็ตามก็แล๊วแต่มันทำให้เกิดผลประโยชน์แล้วละก็ หึหึ ค่อยว่ากันครับ ผลประโยชน์ที่ทำเพื่อส่วนรวมมันก็เป็นผลประโยชน์ทีดีจ๊ะ แต่ผลประโยชน์ส่วนตน อันนี้ก็ค่อยว่ากัน อะไรจะเกิดก็ปล่อยมันไปครับ ปัญหามีไว้แก้(ก็ต้องช่วยกัน) จะเอาอะไรมาก ดูรุ่นใหญ่ๆสิครับ คบกันมามากกว่า 10 ปี ยังแตกกันได้เพราะผลประโยชน์ 555+ มันน่าตลกจะตาย อย่าคิดมากครับเดี๋ยวปวดตับ วันนี้มันบอกไม่ได้จริงๆครับว่าเราที่คบกันอยุ่ๆนี้ใครจริงๆไม่จริงใจครับ เวลาครับ เวลา เดี๋ยวก็รู้เองว่าใครคนไหนคบและหวังผล ช่างหัวมันครับ ช่างหัวมัน ถ้าไม่มีมัน ที่เหลือก็จะคบกันต่อได้นิมิใช่เหรอ อย่าสนใจไรมากครับ วันนี้ผมยอมรับว่าผมได้ผลประโยชน์อ่ะไปเยอะแล้วบอกกันตรงๆเลย 55+ เมื่อก่อนเลี้ยงคนเดียวอยุ่มาได้ 5-6 ปี วันนี้มีเพื่อนมีกลุ่ม คุ้มแล้ว วันนึงถ้าจะไม่มีเพราะว่าอะไร ใครมาทำให้กลุ่มแตก ช่างหัวแมร่งเห่อครับ มันก็ต้องมีที่กระเด็นๆ สะเก็ดๆ หลงเหลือเอาไว้ให้ผมคบต่อไปได้อีกแหละน่า (คิดแค่นี้ก็คุ้มแล้วจริงๆ) จากใจเลยว่ะชาวแก๊ง เห่อๆ :060:
  • น้อยุเลือกไม่ถูกimageเทพเยอะเลือกไม่ถูก
    ไฟล์แนบ
    rps20121018_164839.jpg 34K
  • โอวัลติน เก่งมากๆ โมโม่ยอมมะได้ต้องทำบ้าง
  • อย่าไปคิดมากครับเน้นสนุกเน้นสังคม
    ใครมีใจช่วยใจ มีแรงช่วยแรง อยากช่วยอยากทำอะไรตามสบายครับ
    วัตถุประสงค์ผมชัดเจนตั้งแต่แรกครับ เปิดบ้านต้อนรับด้วยใจครับ
    แค่อยากให้สุนัขมีสังคม คนก็มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ไม่เคยคิดผลกำไรเป็นตัวเลขเพราะทุกอย่างฟรี
    และทางเราได้ที่ปรึกษาดีๆจากทางD1 ทางพี่อู๊ดและพี่อ้อย ก็ใจดีพร้อมให้คำปรึกษาไม่ได้มีค่าใช้จ่ายในการปรึกษา ทุกอย่างอยู่ที่ตัวท่านเองครับ
    เพื่อนๆหลายท่านเข้าใจและก็มีน้ำใจช่วยเหลือลงแรงออกเงินปรับปรุงรางลาก อยากให้มีเครื่ิองวิ่ง2เครื่องก็ช่วยกันมา มีแรงว่างก็มาช่วยยกช่วยขนกันเป็นน้ำใจที่ตีเป็นราคาไม่ได้
    ตั้งแต่เปิดบ้านมาสิ่งที่ทุกท่านอาจได้โดยไม่รู้คือสุนัขของท่านสุขภาพจิตดีขึ้นรู้จักสังคม บ้างก็ระเเวงตลอดเวลาปัจจุบันก็ดีเข้ากับคนอื่นง่าเล่นกะคนได้ กะหมาก็ไม่เห่าไม่ขู่ กิจกรรมดีๆก็ทำให้สุนัขของท่านติดท่านรักท่านมากขึ้น เชื่อฟังคำสั่งมากขึ้น คนก็มีเพื่อนเพิ่มมีเรื่องคุยกันเพิ่มยังไม่ดีอีกหรอครับ ผลประโยชน์มีได้บ้างเสียบ้างนิดๆหน่อยๆก็ยอมกันไปครับ แค่รู้จักคำว่าพอดี
    ผมไม่ใช่คนคิดเล็กคิดน้อยครับแค่อยากให้มาร่วม
  • ขอบคุนพี่ๆทุกคนครับผม

เครื่องวิ่งซื้อขายกันปกติครับ ไม่มีอะไรพี่ๆชอบกันก็พอครับ

เพราะเครื่องมันใหญ่เว่อร์ ไซส์หนัก 50+ วิ่งกันยังคิดอยู่เลยตัวเล็กๆจะวิ่งไปไหม 5 5 5

ไว้เจอกันที่งานเมืองทองเลยครับ จะเอาเจ้านี่ไปเดินเล่นด้วย 5 5 5 :o027: image
    ไฟล์แนบ
    132.jpg 198K
  • จูงดีๆนะน้องตัวจริงสวยมาก :063: