ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • กลุ่มพิทนนท์ กำลังกลายเป็นสิงห์นักลากกลุ่มใหญ่โตวันโตคืนจริง ๆ ครับ :063:
  • ต้องผ่านด่าน " อรหัน " ให้ได้ก่อนนะครับ นำโดย " ยักษ์ , โอ้เอ๋ , คีย์ล่า , ไลแค่น , สวัสดี , บิ๊กกลั๊ป ,เจ็ทโด้ , น้องพลอย ฯลฯ

เอาแค่ แปดอรหันทองคำก่อนครับ สบายใจมากๆครับ
  • ทัพนนท์ กำลังฝึกทหาร ให้พร้อมรบ เพื่อความสนุกและบันเทิง ครั้งนี้หมาผมสิงสนามซ้อมอาจผลิกโฉมได้ B-)
  • คอยติดตามชมผลงานอย่างใจจดใจจ่อครับ :063:
  • โกโก้ เสือน้อย นิวเครีย บิ๊ก จากัว วินเซ็น โมโม่ จะทดสอบด่านอรหันสักกะหน่อยยยย
  • ยินดีครับ
  • ที่พี่หนุ่มเอ่ยมาข้างต้นนี้ยังไม่รวมเสือซุ้มที่อยู่ในป่า ที่รอวันประกาศสักดาอีกเพียบ อิอิอิ
  • ต้องผ่านด่าน " อรหัน " ให้ได้ก่อนนะครับ"คำนี้ถูกใจมากคับท่านประธานหนุ่ม ผมอยากจะรู้เหมือนกันว่าใครจะผ่านไปได้ง่ายๆเนี่ย โดยเฉพาะทัพนนท์ ใครผ่านแสดงว่าคุณคือ อรหันต์.......แต่ค่อนข้างยากกกกกกกกกกกคับผมฮ่าๆๆๆๆๆๆ
  • มือใหม่ใจไม่ร้อนครับสนาม2กันเอง 5555 สนามแรกยังได้ติดมือกันมาระวังทัพนี้กันให้ดีนะครับบบบ
  • โดนใจเลยพี่ก้อง 555555555
  • นักรบ พิตนนท์ยังเด็กอยู่เยอะ คงไม่หวังผลมากมายครับ พี่ปธหนุ่มและพี่น้อง อีสานทีม แค่รางวัลถ้วยสีทอง 3รุ่น จากทั้งหมด 7รุ่นแค่เนี่ย 555
  • :063: :063: :063: :063: :063:
  • จะเอาสีทองเลยเหรอ ไม่แบ่งสีทองมาทางอีสานทีมบ้างล่ะคับ จะเอาคนดียว เค้าจะหาว่าละโมบนะคับคุณสู้ฮ่าๆๆๆๆ
  • เยี่ยมมากครับ ความตั้งใจเกินร้อย ยกนิ้วให้ครับพิทบูลโซนนนท์ :063:

แต่ต้องอาศัยการสั่งสม " วิชาและพลังวัฒน์ " อีกสักหลายๆสนามหน่อยนะครับ ท่านสู้ อิ อิ :-D
  • "พิตนนท์" จะตามไปพิสูจน์ผลงาน กับ อีสาน ทีม ในทุกๆสนามครับ :033: :033: :033:
    :062: สู้ได้สู้ไม่ได้ แต่เราจะตามไปสู้ด้วยหัวใจ และน้ำใจนักกีฬา แน่นอน ไม่ได้โม้ :062:

ขออนุญาต...เทสเลนส์ใหม่หน่อยนะอาจารย์ก้อง

image
    image

ชีตาร์ กำลังจะแปลงกายเป็นซานตาน โดยฝีมือ อาจารย์ก้องแล้ว :m87:
    ไฟล์แนบ
    IMG_9963.JPG 183K
    IMG_9965.JPG 178K
    IMG_9965.JPG 178K
  • ส่วนตัว... ชอบภาพนี้ เหมือนผีดิบอย่างโหดเลย ฮ่าฮ่าฮ่า :-))

image

ชีตาร์ "ซานตาน หน้าเศร้า"
    ไฟล์แนบ
    IMG_9968.JPG 143K
  • ทดสอบตอนเช้า... ต้องเตรียมเข้าคอร์สกับอาจารย์ก้อง แล้วล่ะ ;-) :013:

image
    image
    image

อ๋อลืมไป แอบขโมยภาพการฝึกซ้อม เรดบิ๊ก บอมเมอร์
    โดย... แฮนเลอร์มือวางระเบิด เทพจุติ เจมส์ไซโคลน มาฝาก พี่ปธหนุ่มครับ :063: :-D

image

น้ำหนัก ข้างหลังอุบไว้ก่อน เพราะมันหนัก มั่กมากกกกกกกกก คร๊าฟ อิอิ :p
    ไฟล์แนบ
    IMG_9991.JPG 108K
    IMG_9993.JPG 109K
    IMG_9990.JPG 114K
    IMG_9921.JPG 188K
  • ถึง สมาชิก พิตบูลโซนนนท์ ทุกท่านนะครับ
    เมื่อวานได้ประชุมเล็กๆนัดหมายกันคร่าวๆแล้ว กำหนดการซ้อมร่วมภายในแบบกึ่งทางการ

วันเสาร์ที่ 16กพ นัดทบทวนวิชากันที่ D1กรุงเทพกรีฑา
    วันเสาร์ที่ 23กพ การแข่งขันภายในทดสอบกำลังเพื่อเตรียมตัว นักกีฬา ช่วงโค้งสุดท้าย

มีรางวัลพิเศษ 2 รางวัลใหญ่ แม็กเวท และเบสอินโชว์
    ฝากทุกคนเตรียมตัวให้พร้อม ฟิตซ้อมนักกีฬาด้วย ความมุ่งมั่นและรักษาสมดุล ด้วยรอยยิ้ม และใจสู้ :033:
  • ขออนุญาติส่งข่าวท่านสู้และที่สนใจอยากมาครับ

แจ้งข่าวด่วน!!!!!

งานแข่งซ้อมใหญ่อีสานทีม ขอเปลี่ยนแปลงสถานที่จัดงานนะครับ เพราะที่ท่านอุทัย " บริเวณ " อาจจะดูคับแคบไป

เนื่องจากดูจากจำนวนผู้ที่ให้ความสนใจจะมาร่วมเยอะพอสมควรครับ

จึงขอเปลี่ยนมาจัดที่ " บ้านคุณเคส " ชาวฮอลแลนด์หัวใจอีสานครับ ที่ตั้งดังนี้ครับ

หมู่บ้านหนองใหญ่ ตำบลแก่งเลิงจาน อำเภอเมือง จังหวัดมหาสารคาม

เส้นทางให้เดินทางเส้นหลักจาก อ.บรบือ เข้า จ.มหาสารคาม ( เส้นที่มาจากกรุงเทพฯครับ )

สังเกตุหลักกิโลเมตรที่ 9 ก่อนเข้าตัวจังหวัดมหาสารคาม ให้เลี้ยวซ้ายเข้าหมู่บ้านหนองใหญ่ ( จะมีป้ายบอกทางว่าไปงานลากฯ )

และตรงที่ที่จะเลี้ยวเข้าหมู่บ้านจะมีศาลาพักคนโคยสารสีเหลืองครับ

เข้ามาแล้วให้ตรงผ่านในหมู่บ้านหนองใหญ่มาประมาณ 3 กม. ท่านจะเจอบ้านไม้สักทรงไทยประยุกต์ อยู่ด้านขวามือ ( มีป้ายบอกครับ )

แสดงว่าท่านมาถึงแล้วครับ

สงสัยเส้นทางสอบถามได้ที่ 086-9998507 ผมครับ , 081-9549220 อุทัยครับ , 089-7138153 เฉินหลงครับ

ขอบคุณครับแล้วพบกันวันที่ 2 นี้นะครับ

• รางวัลสองรางวัลแม็กกับเบส ของรางวัลคืออะไรคับ อยากรู้จังคุณสู้ฮ่าๆๆๆๆ
  • หอมแก้มเจมส์อ่ะพี่หนุ่ม เอาป่ะ :-))
  • เดี่ยววันเสาร์ทที่2 นี้ตามไปหอมพี่ปธมัดจำให้น้องเจมส์ ก่อนแล้วกันครับคุณพี่ทัย ฮ่าฮ่า
  • พี่สู้ครับ 16กับ23 พิตปราจีนไปร่วมฝึกวิทยายุทธด้วยได้ไหมครับ :033:
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_9899.jpg 215K
  • ตอบช้าหน่อยนะครับคุณเอก

งานจัดแข่ง23กพ วัดลาดปลาดุกบางใหญ่
    ต้องเซ็คความพร้อมกับทางคุณซันเจ้าของสถานที่ก่อน
    เพื่อให้การต้อนรับ พิตปราจีน มหามิตรร่วมน้ำสาบาน สมบูรณ์แบบที่สุด ไม่ให้แพ้ ทีมงานเขาอีโต้ ฮ่าฮ่า :-))

พิตปราจีน & พิตนนท์ พี่น้องกันยินดีต้อนรับเสมอ
    แต่ 23 กพ นี้ แค่งานแข่งเพื่อทดสอบความพร้อมนักกีฬานะครับยังไม่ใช่มิ้ตติ้งใหญ่
    หากการต้อนรับมีอะไรขาดตกบกพร่องไปอาจต้องขออภัยกันไว้ล่วงหน้า ความพร้อมยังไม่เต็มร้อย

พิตนนท์ เตรียมจัด มิ้ตติ้งต้อนรับเพื่อนๆ ชุดใหญ่กันจริงๆ หลังงานลาก 17มีนาไปแล้ว
    เผื่อเป็นการฉลอง ถ้วยรางวัลกันด้วย อิอิ :-D แต่สำหรับพิตปราจีน ยินดีต้อนรับตลอดเวลาครับ คุณเอก

ส่วนวันที่ 16กพ หากทางพิตปราจีน พร้อมเราไปร่วมสนุกกันที่ D1 ได้เลยครับ

ภาพ สถานที่จัดแข่ง 23 กพครับ

ไฟล์แนบ
    IMG_9935.JPG 173K
    IMG_9939.JPG 255K
  • image
    image
    image

ซันเจ้าของโกโก้ ariyawoodwork รูปข้างบนนั่นแระครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9931.JPG 185K
    IMG_9935.JPG 173K
    IMG_9939.JPG 255K
  • ขอบคุณมากครับพี่สู้ พิตปราจีนขอร่วมทัพไปศึกเมืองเหนือด้วยครับ :o003:
  • ยินดีต้อนรับนะครับ คุณเอก
    เอา ซันซัส กับเชียเรอร์ มาร่วมทดสอบรางด้วยจะเป็นการดีอย่างยิ่ง :063:

• พันธมิตรเราก้าวล้ำนำหน้าแล้วจริงๆ เราไปช่วยกันขนถ้วยกลับเมืองกรุงนะ
  • ได้ประธานที่ปรึกษาดี อย่างพี่มาร์ค มายไอดอล :063:
    และทีมงานD1 คอยประคับประคอง ต้องไม่ทำให้เสียชื่อครับ :033: :X

แต่ก็ยังแอบหหวั่นๆ อย่างที่ก้อง...
    ชอบเปรยๆ อยู่เสมอว่า " หมูสนามจริงแค่สิงห์สนามซ้อม "

ยังงั้นจึงต้อง รีบกลับ ไปทบทวนหลักสูตร กันอีกที 16 กพ นี้พบกันครับ :-D
  • เราคือทัพเสริมจริงๆพี่มาร์ค เสริมจำนวน 555555
  • ไม่ได้ คำว่ามหาอำนาจ วงการลาก ต้องอยู่กรุงเทพ ฯ 55
  • ชอบอะก้องเสริมจำนวน5555555+++
  • ต่อด้วยถ้วยที่เอากลับดิพี่ๆครับ อย่าเสริมจำนวนเฉยๆ
  • เดี๋ยวก็รู้ 23นี้มินิๆ เดี๋ยวจะไล่จับให้หมดเลย หึๆๆๆๆๆ :-))
  • อยู่เกาะเกร็ดคับลูกชายชื่อj-copยินดีที่ได้รู้จักคับ :063:
  • ยินดีครับ
  • ฝากไว้ดูเล่น...

เดอะข้าวปุ้น 1100กก

• ขอบคุณสำหรับคลิปวีดีโอ มากๆครับ ยิ่งดูก็ยิ่งอยากดูอีกครับ ท่านสู้ จัดมาหนักๆเลยนะครับ

เป็นวันที่ได้รับความรู้สึกดีมากๆครับ โดยเฉพาะได้รับเกียรติจากตากล้องขั้นเทพจากท่านสู้ครับ

ภาพสวยมากครับ :063: :-D :062:
  • คุณ touch276 อยู่เกาะเกร็ด ข้ามฝั่งมากรมชล เลยครับ มาสนุกกัน
  • ยินดีต้อนรับครับ คุณ touch276

อัพเดท ปิกัสโซ่ วันนี้....^^ สงสัยจะให้ว่ายน้ำน้อยไปนิด เลยเริ่มออกข้างมากขึ้น
    image
    ไฟล์แนบ
    _D8Z4057_.jpg 190K
  • หน้าตามึนงงตลอดเวลาimage
    ไฟล์แนบ
    _D8Z4065_.jpg 178K
  • เปรียบเทียบ 3-4-6 ให้เห็นพัฒนาการ :-D image
    ไฟล์แนบ
    3-4-6.jpg 298K
  • ยังออกมาท้าทายโลกเหมือนเดิม
  • ใหญ่ยาวโว้ยยยเจมส์ 5555
  • แต่หน้ามึนเนี้ย ได้อารมณ์ดีแท้
  • เข้ามาตามอ่านในบ้านนี้ รู้สึกว่าเพลินดีแฮะ ได้แนวทางในการฝึกเยอะเลย จากหมาที่ไม่เคยลากแต่มาทำให้ลากเป็น ก็คงไม่เกินความสามารถ ของเรา เจอกันที่เชียงใหม่ครับ พบกับเจ้ามดแดง ที่เริ่มฝึกได้ 2 อาทิตย์แล้ว อิอิ จะได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น กว่าจะถึงวันแข่งคงจะเก่งเหมือนพี่ๆๆพิทนน น่ะครับimage
    ไฟล์แนบ
    มด.jpg 99K
  • ยินดีต้อนรับสู่วงการลากครับ นนท์ก็มือใหม่ครับ มีอะไรผิดถูกเราช่วยๆกัน มีพิทมีเพือน 55555
  • อย่าให้ขายหน้านะว๊อย มันจะเสียชื่อถึง มหาอำนาจยังเติร์ก
  • ไม่มีขายหน้าแน่นอนครับ แม้จะมือใหม่ แต่ใจเต็มร้อย