ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่างกติกา หมากล้าม
  • ภาพล่าสุดของมู๊ดดี้ พอไหวป่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2063.jpg 81K
  • มู๊ดดี้ เหลาอีกนิดเฟิร์มสุดๆแน่ๆกรี๊สๆ
  • เอาอีกสักรอบนะท่าน เที่ยวนี้ขอแบบสุดๆ
  • ขอดูกำหนดการก่อนว่าจะเริ่มเมื่อไร จะได้เริ่มคอนดิชั่น
    ตอนนี้แค่ทำไปเรื่อยๆ รักษาสภาพไว้แค่นั้น คราวนี้ต้อง
    เอาให้ได้ซะรางวัล แข่งมาทุกครั้งตกรอบทุกครั้ง 555
  • เอาด้วยๆ จัดกำหนดการมาเลยครับ
  • ตกรอบได้หยามไม่ได้ครับ ต้องลุย :-D
  • ก่อน
    image

หลัง
    image
    image
    image

อยากเห็นแบบนี้ ทำกันเป็นอะป่าววววว อิอิ
    ไฟล์แนบ
    Before Rs.jpg 102K
    DSC07706ars.jpg 104K
    DSC07697rs.jpg 111K
    DSC07695Ars.jpg 114K
  • 55+ มีเยาะเย้ย...55+
    คราวนี้เเหละของจริงเยอะ มันเเน่ๆ......
    ส่วน เรื่องเวลา ผมว่าอย่าให้ช้าเกิน เเละอย่าให้เร็วเกิน เอาเเบบพอดีๆ..
    เเต่คือ ตกลงกติกาให้เรียบร้อยก่อน เเล้วก็ประกาศวันสมัคร ซัก 5 วัน เเล้วปิดรับสมัครเลย...
    จากนั้นก็เป่านกหวีด...ปี๊ด...... บ้านใครบ้านมัน ไปทำหมาให้ได้กล้าม 2-3 เดือน อะไรก็ว่ากันไป
    ประกาศ วันส่งรูป ภายในที่กำหนด ว่าไม่เกินวันไหน......
    พอส่งรูปหมดเเล้ว ก็ให้กรรมการไปพิจารณา รูปซัก 1 เดือน เเล้วประกาศผล.....
    หมายเหตุ คนที่ไม่ได้สมัคร ไม่มีสิทธิ์ ที่จะส่งรูปเข้าประกวด
    อะไรประมาณนี้ครับ...
  • พี่มาร์ค ตัวช่วยผมยังมาไม่ถึง อย่าเพิ่งแซว
  • สุดท้าย ถ้าไปเช็คที่บ้านเเล้ว ไม่ใช่หมาของตัวเอง...จะถูกทำโทษ
    โดยการยึดรางวัลคืน เเล้วไปทำการตัดสินใหม่

ต้องเป็นเจ้าของหมาจริงๆเท่านั้นครับ..... ห้ามจ้างวาน ให้ใครทำทั้งสิ้น
    กรรมการอาจจะไปดูที่บ้านว่า เป็นเจ้าของหมาจริงรึป่าว...
    หรือถ้ากรรมการไปไม่ได้... ก็ส่งตัวเเทนไปดู หรือ พี่น้องพิตโซนในละเเวกไกล้เคียง หรือจังหวัดเดียวกัน ช่วยไปดูสอดส่องว่าจริงใหม.

ย้ำนะครับ... อยากให้เจ้าของหมาทำจริงๆ ทำเองกะมือ.. ถ้าไปจ้างเขาทำผมว่ามันไม่เวิร์ค
  • ใช้เกียรติของลูกผู้ชายพิตบูลโซนเป็นเดิมพันก็พอมั้งครับ ทั้งเรื่องแต่งภาพ หรือจ้างวาน :-D
  • ให้เวลา 12 สัปดาห์หรือสามเดือนครับ เริ่มสมัครตั้งแต่วันนี้จนถึงสิ้นเดือน
    ช่วงระยะเวลาในการฝึก 1 กพ - 30 เม.ย. สิ้นสุด โอเคไหม
  • ร่างแบบฟอร์มการสมัครเลยดีกว่าครับพี่
  • หมูยังไม่ได้อายุ แต่จะร่วมสนุกด้วย อย่างนี้จะอยู่ในประเภทไหนครับ image
    ไฟล์แนบ
    2011-11-11 16.53.44.jpg 127K
  • สนุกเเน่งานนี้ :-D
    image
    ไม่สันทัดเท่าไร...เเต่ก็จะสู้ 555+
    ไฟล์แนบ
    853456024_2GZNz-L[1].jpg 244K
  • ดีๆๆ ครับสู้ๆนะครับทุกท่าน
  • แบบเสื้อพอไหวไหมimage
    ไฟล์แนบ
    tshirtfront.jpg 27K
  • ตัวอย่างภาพที่ชอบ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    muscleposition2.jpg 73K
    muscleposition.jpg 45K
  • หมา 5 เดือนประกวดได้ป่ะครับพี่มาร์คimageimageอีกตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    16012012025.jpg 105K
    16012012032.jpg 111K
  • เกมส์นี้มันวัดกันที่ใจเจ้าของ ไม่ใช่ที่อายุหมา อิอิ
  • เวลาตามที่พี่มาร์คว่าเลยครับ 3 เดือน สวยงามพอดี ...........
    คราวนี้ก็เรื่องเสื้อ จะเอาไงดีครับ จะทำหรือไม่ทำ ค่าสมัคร ของรางวัล สรุปตรงนี้ได้
    ต้องกะทุ้สมัครอย่างเป็นทางเลยดีมั๊ยครับ พี่มาร์คและทุกๆๆท่าน
  • ถูกต้องครับวัดกันที่ใจเจ้าของจริงๆ :)

image
    ไฟล์แนบ
    b6_resize.jpg 138K
  • Mohawka ของพี่น่าจะม้ามืดนะผมว่า :-D
  • อยากทราบเรื่องเสื้อ ไม่ทราบว่าท่านใดจัดการดีครับ หรือ ว่า ป๋ามาร์ค :-D
  • ผมว่าใจเย็นๆสักนิดก็ดีครับ ตอนนี้เรากำหนดช่วงเวลาก่อนว่าจะเริ่มที่ช่วงไหน แล้วกว่าจะถึงเวลานั้นเราก็โฆษณาไปเรื่อยๆ ให้คนรู้เยอะๆ จะได้มีผู้เข้าร่วมเยอะๆ แล้วค่อยเปิดรับสมัคอย่างเป็นทางการ ก่อนถึงกำหนดเวลาเริ่มฟิตหมาสัก 5 วัน แล้วค่อยนับยอดเพื่อทำเสื้อทีหลังก็น่าจะดีครับ เพราะเท่าๆที่ดูตอนนี้ก็ยังมีไม่กี่คนที่จะเข้าร่วม ค่อยๆเตรียมความพร้อมไปดีกว่าเร่งรีบนะครับ
  • Hazal2d0uS จริงด้วยครับ งั้นเราเปิดกะทุ้ลงราชื่อรับสมีครก่อนดีมั๊ย
  • สรุปการแบ่งประเภทให้ชัดเจนก่อนครับโดยเฉพาะเรื่องเพศ ตามด้วยสรุปกติกาที่แน่นอนหลังจากขอความคิดเห็นจากท่านต่างๆ รายชื่อกรรมการจะใช้กี่ท่านใครบ้าง ค่าใช้จ่ายในการสมัค(จะให้มีหรือไม่) ผู้ที่จะได้รับรางวัลในแต่ละประเภทกี่ลำดับ 1-3 1-2 หรือแค่ที่หนึ่งที่จะได้รับรางวัล และบลาๆๆๆ ผมว่าสรุปเรื่องต่างๆให้ชัดเจนซะก่อนดีที่สุดจะได้ไม่เป็นปัญหาในภายหลังพอทุกอย่างลงตัวค่อยกำหนดช่วงเวลา แล้วค่อยเปิดรับสมัค ผมว่าตั้งแต่เปิดกระทู้มามันยังดูหลวมๆเดี๋ยวมันจะล่มซะก่อนครับ
  • มีรุ่น 5 มั้ยคับ
    image
    ไฟล์แนบ
    383265_247124152026007_100001852722381_603255_62284464_n.jpg 79K
  • โดนนนน มั๊ย นี่ขนาดยืนเฉยๆนะเนียยยย อยู่เมกานู่นน.image
    ไฟล์แนบ
    ace.jpg 62K
  • ไม่หลวมหรอกครับ เราเพิ่งอยู่ในช่วงการร่างกฏกติกาหรือเสนอกำหนดการคร่าวๆ เท่านั้นเอง :-D
  • มารวมกันเพื่อมิตรภาพและความสนุก ความผูกพันระหว่างเจ้าของกับสุนัขของท่านเอง มากกว่าครับ
    อย่าไปซีเรียสอะไรมาก เอาความมันส์ ความสนุกเป็นที่ตั้ง แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ
  • ใครอยากลุยก็เริ่มได้เลย ไม่ต้องรออะไรหรอกครับ ทำได้เลย กติกาว่าไงมลงความเห็นอีกทีก็ได้ แต่ขอให้ตอนนี้หันหน้าไปมองตาสุนัขของท่าน หยิบสายจูงแล้วออกไปเลยครับ ของผมก็กำลังจะออกไปว่ายน้ำแล้วครับ บาย
  • เอาด้วยคนครับ........กิจกรรมดีๆแบบนี้image
    ไฟล์แนบ
    tonto.8.jpg 95K
  • ดีครับลงเสียงตอบรับมาก่อนได้เลยครับ และรอฟังประกาศสมัครอย่างเป็นทางการ ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    9q8q6a[1].jpg 52K
  • เรื่องอายุกำหนดมั้ยครับ
  • จัดเลยครับ เอาด้วยคน
  • เอาเป็นว่า ตั้งแต่วันนี้ไปจนสิ้นเดือนเมษา ใครคิดว่าหมาตัวเองสวยและพร้อมที่จะเอามาลงโชว์ ก็เอารูปมาลงมาให้เพื่อนๆชมบ่อยๆครับ ผมเชื่อว่ามีคนอยากเห็นพัฒนาการ หากตัวไหนโดนใจ หรือกลายเป็นขวัญใจมหาชน ผมมีรางวัลให้ครับ :-D
  • สรุปเอาแบบที่ ป๋าว่าใช่ป่าวครับ .......... กติกาไม่ต้อง ใครถูกใจตัวไหน
    ก็ว่าไปที่ตัวนั่น ...............
    โอเคเลยครับ :015:
  • ช่วงแรกเริ่ม อย่าเพิ่งให้มันเป็นทางการมากเกินไปเลยครับ
    แค่มีคนสนใจมาเข้าร่วมพี่ก็ดีใจมากแล้วครับ เราเน้นความสนุกสนานและการพาหมาออกกำลังดีกว่าครับ
    ส่วนรางวัลก็เป็นน้ำจิ้มเล็กๆน้อยๆ ได้ก้ดีใจ ไม่ได้ก็ไม่เสียใจ อยากให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมก็พอแล้วครับ
  • ช่วงนี้ขอให้เป็นช่วงที่เรามาเรียนรู็ไปพร้อมๆกันดีกว่า พร้อมเมื่อไร เราจัดงานใหญ่ก็ยังไม่สายครับ
    หากเราจริงจังมากไป คนที่ยังไม่พร้อมก็อาจจะสงวนท่าที รอดูไปก่อน คนก็ยิ่งน้อยไปกันใหญ่ เอาเป็นว่าใครมีเจตจำนงค์จะร่วมสนุกก็เข้ามาได้เลยครับ ไม่มีข้อผูกมัดแต่อย่างใด แพ้ชนะ ขอให้เป็นเรื่องขำๆ ไม่ซีเรียสครับ
  • วันนี้ไปว่ายน้ำมาแล้วครับทุกท่าน
    http://pitbullzone.com/community/discussion/27466/ปลุกกระแสหมากล้าม-#Item_112
  • รับทราบครับผม
    เอาตามที่ว่า ครับผม :013:
  • พรุ่งนี้ไปวิ่งกันimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_5881.jpg 129K
    DSC_5882.jpg 143K
    DSC_5883.jpg 159K
  • งั้นผมขอส่งตัวนึกกีฬาเลยแล้วกันนะครับ 1ขวบพอดี

ผมจะมาอัพเดททุกสัปดาห์จนถึงสิ้นเดือนเมษาละกันนะครับ
    ปล. อิจฉากล้องเทพจริงๆ ครับผม :-D

image
    ไฟล์แนบ
    ssDSCF2114.jpg 194K
  • มาร่วมสนุกกันครับ เกมส์นี้มีฮา ใครปอดแหกอย่าเข้ามา. อิอิ
  • ไปลุยกัน
  • การให้คะแนน เอาแบบเลือกนักการเมืองดีไหม 1ไอดี1คะแนน แจ้งความประสงค์ขอใช้สิทธิในการให้คะแนนจากนั้นก็ให้คะแนนว่าชอบตัวไหน จากนั้นก็มารวมคะแนนกัน โดยทุกขั้นตอนต้องกำหนดเวลาทั้งหมด
  • ไหนๆ ก็ไหนๆ แข่งแบบชิวๆๆ ตัดสินวันไหนครับป๋า ...........

ผมส่งชิบิง เข้าประกวดครับ อายุ 13 เดือน แล้วจะมาอัพให้ชมกันเรื่อยๆ เช่นกัน :015:

ภาพปัจจุบัน

image
    ไฟล์แนบ
    100_3248.JPG 91K
  • แล้วจะร้องว่าเดอะเบสต์...
    image
    ไม่ขอส่งประกวด แต่จะซ้อมควบคู่กันไปด้วย(แต่ถ้าเจ้าของหมาขอประกวดด้วยก็ไม่แน่)
    ไฟล์แนบ
    395710_302625609790318_100001286458731_902695_515010947_n.jpg 59K
  • รางวัลอาจจะมีแค่หนึ่งหรืออาจจะมีเป็นสิบ มันอยู่ที่พวกเราครับ