ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานใหญ่ของชาวพิทบูลล้านนา 11มีค.นี้ !!
  • ชาวพิทบูล ล้านนาได้รับเกียรติเป็นเจ้าภาพในการจัด งานของพิทบูล ในงานมหกรรมสัตว์เลี้ยง วันที่ 8-11 มี ค นี้ ร่วมกับพี่มาร์คและศูนย์ฝึก D 1 โดยเฉพาะพวกเราชาวพิทบูล ได้จัดกิจกรรม ทั้งการประกวด การโชว์ความสามารถ ของพิทบูล และที่สำคัญ ไฮไลต์ จะอยู่ที่การแข่งขันลากน้ำหนัก ซึ่งเป็นกิจกรรมหลักของเราชาวล้านนา จึงขอเชิญมาร่วมสนุกกันในงานนี้ด้วยกันนะครับ รายละเอียดจะทยอยแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้นะครับ จึงรบกวนพี่มาร์คปักหมุดกรทู้นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

image
    ไฟล์แนบ
    group.JPG 204K
  • image
    ไฟล์แนบ
    group.JPG 204K
  • ก่อนอื่นเพื่อสร้างแรงจูงใจนำสุนัขมาฝึกกัน มีรางวัลเป็นเงินสดให้สองรางวัลดังนี้

1. สุนัขที่ทำน้ำหนักได้สูงสุดในงาน 5,000 บาท
    2. สุนัขที่ทำน้ำหนักสูงสุดเฉลี่ยต่อน้ำหนักของตัวเอง 5,000 บาท

แต่ขอเตือนเจ้าภาพว่าอย่าประมาท ทีมงานยังเติร์กนะครับ ตื่นตีห้าพาหมาออกมาซ้อมกันทุกวัน
  • ความตื่นเต้นของการลากน้ำหนัก ชาวล้านนา นำทีมโดย Big John กับ ม้าศึกตัวใหม่ The Duke ที่จะกลับมาเขย่าวงการหมาลากอีกครั้ง :020:

image
    ไฟล์แนบ
    john1a_resize.jpg 134K
  • อยากไปขอชมลีลาการลากของ เดอะดุ๊ก ของท่านจอห์น เพื่อเป็นขวัญตาเสียหน่อย :-D

ทีมงานยังเติร์ก ประกอบด้วย
    ฮีโร่ โดย เอ็มยังเติร์กลาดมะพร้าว
    แซป โดย กรยังเติร์กอ่อนนุช
    บรูตัส โดย นัฐยังเติร์กพระประแดง
    ฟาโรห์ โดย นู๋ดีนังเติร์กสาวคลองสามวา
    และอื่นๆอีกมากมาย อิอิ :p
  • รอชมคลิปเปิดตัว นักรบยังเติร์กทั้งหมดเร็วๆนี้
  • The Duke ผู้ที่จะดับความร้อนแรงของ เหล่ายังเติร์ก :-D

image
    ไฟล์แนบ
    duke4aa_resize.jpg 215K
  • ตำนานแห่ง Chevelle กำลังจะถูกสานต่อโดย Sunshiro ของพี่สมพงษ์ ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    bigc1a_resizeA.jpg 151K
  • BJ กลายเป็นตำนาน แต่หลานชายผู้สืบทอด นามว่า PUMA ของพี่รังสันต์ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    puma1aaaaaa_resize.jpg 191K
  • โปรดแซบบบบบ อากาศเชียงใหม่อากาศร้อนไวกว่าที่คิด สงครามน้ำลายเริ่มบังเกิด ฮ่าๆๆๆ
    เดอะดุ๊ก จะรักษาความเป็นจอมพลังแดนเหนือได้หรือไม่ 11 มีนานี้มีคำตอบ

ไม่แน่อาจจะไปร่วมสร้างสีสันให้แก่ชาวสารคามด้วย เย้ๆๆๆ
  • เช่นเดียวกัน MV เปิดตัว นักรบล้านนา รอชมที่นี่เช่นกัน :-D ชักมันส์แล้วสิ555

image
    ไฟล์แนบ
    duke9aaA_resize.jpg 156K
  • งานนี้อาก้าขวัญใจผมไม่มาโชว์ตัวไม่ยอมนะครับ อยากเห็นกล้ามงามๆของมันครับ
  • อาก้าไปแน่ครับ กำลังรีดหุ่นอยู่ ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    aa_resize.jpg 221K
  • เหม็นน้ำลายคร๊าบบบพี่มาร์ค...เปลี่ยนเป็นชนแก้วเบียร์เย็นๆๆ น่าจะดีกว่านะ!! อะจิ๊กกี๊
  • อยากเห็นเจอเก้นจากยโสในสนามจัง มาช่วยเป็นบันไดให้รุ่นน้องไต่เล่นหน่อย ฮ่าๆๆ
  • เค้าใช้ลิฟต์ หรือกระเช้าไฟฟ้ากันแล้วพี่ ...ไปอยู่ที่ใหนมาคร๊าบบบบบ อะจิ๊กกี๊ๆๆ

• เอาเพลงนี้มาฝากท่านตั้ม ท่าทางจะชอบ โซโลกีตาร์ของเดวิด กิลมอร์ ลูกตอด ลูกพยางค์เทพ โคตรๆ

• แต่เพลงนี้มอบให้เสี่ยสวนยางจาก ยโสฯ แนวหวาน จะได้กลืนคล่องคอหน่อยๆ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=Zj3mKYASycg
  • สิ่งที่ผมอยากรู้มากตอนนี้คือ "อยากรู้ว่าคุณฝนทิพย์จะเชียร์ข้างไหน เชียร์กลุ่มล้านนาหรือกลุ่มยังเติร์ก" ..ฮิฮิ
    image
    ในนามส่วนตัวขอใช้พิื้นนี้กล่าวสวัสดีกลุ่มล้านนาทุกท่าน เพราะคุณคือแบบอย่างให้ผมมานาน มีโอกาสได้เจอตัวจริงก็เลยต้องรีบคว้าเอาไว้ ผิดพลาดอะไรต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย ส่วนคำพูดอะไรฟังไม่ลื่นหูก็ขอให้คิดว่าเป็นมุขตลกของกองเชียร์นักฟุตบอลก็แล้วกัน
    ไฟล์แนบ
    ฝนทิพ.JPG 93K
  • กร ทำMV เปิดตัวเสร็จเมื่อไรรีบเอาลงข่มขวัญเลยน้อง น้องฝนเขายังไม่เลือกข้าง รีบชิงลงมือ
    ในสมรภูมิเราไม่มีการออมมือครับ รีบถล่มเอาไว้ก่อน ชิงความได้เปรียบ ฮ่าๆๆๆ
  • น้องเค้าเลือกแล้ว ...ต้องเชียร์เจอร์เก้นดิ "คนบ้านเฮา" แม่นบ่น้องหล่า ลากไม่ลากไม่เกี่ยวกองเชียร์สวยไว้ก่อน อะจิ๊กกี๊ๆๆ
  • ขี้ตู่ว่ะ ถามน้องเขาหรือยัง
  • ถามในใจแล้ว!! 555++
  • อ้าวใครบอกเจอเก้นไปอยู่ต่างประเทศแล้ว ไปเวียดนามทิ้งถังไว้เป็นที่ระลึกสองใบ กร๊ากกๆๆๆ
  • ไปลอตเดียวกับ BJ นั่นแหละ หลังจากไปงับหัวไอ่สกั๊ดของ ส.สมพงษ์ At Ten 555++
  • หมามันหยอกกัน
  • เหอ เหอ คิดถึงกระทู้รถตู้ ว่ะ

ปีนี้ใครไม่จัดรถตู้ไปเรอะ เอิ๊กกกกกก

(เสียดาย ไม่ได้ไป เพราะจะขึ้นเขาคิชกูฏ)image
    ไฟล์แนบ
    เหอเหอ.gif 17K
  • คืนวันที่ 10 มีค ผมต้องลงไปเล่นดนตรีงานแต่งเพื่อนที่กรุงเทพ คงเมาแน่ (:| แต่เพื่องานนี้ยังไงก็ต้องมาตีตั๋วเครื่องบินกลับแต่เช้ามึดเลย :-D

image
    ไฟล์แนบ
    t1_resize.jpg 72K
  • ก่อนแข่งเดี๋ยวต้องมาเชือดเฉือนกันที่ MV กันก่อน ;-) ดูสิว่า ของใครจะมันส์กว่ากัน 5555

image
    ไฟล์แนบ
    hec3A_resize.jpg 89K
  • ความมันส์ มันเริ่มตั้งแต่ตัดสินใจลงสมรภูมิแล้วครับ ไม่รวมการเยาะเย้ยถากถางหลังงานอีก
    เกมส์นี้ไม่เหมาะกับคนใจอ่อนแอครับ ถ้ารู้ตัว อยู่บ้านดูแลสวนยาง สบายใจกว่า ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • โว่ โว โว้ๆ พี่เมื่อคืนนอนละเมอน้ำลายยืด ต้องรีบพ่นน้ำลายแต่เช้า...เก็บไปนอนฝัน...ขนาดนั้นเลยเหร๊อพี่มาร์ค อะจิ๊กกี๊ๆๆ
  • เสี่ยตั๊มเฮฟวี่ติดงานคอนเสิร์ตที่กรุงเทพยังไม่ยอมพลาด จองตั๋วเครื่องบินกลับมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ ดังนั้นเสี่ยสวนยาง หรือใครพลาดก็ต้องทบทวนตัวเองแล้ว
  • ตั้มเฮพวี่พกกีตาร์ขึ้นเครื่องมีแต่รอยยิ้ม... แต่ยโสโอหังหิ้วเสือขึ้นเครื่องสจ๊วตจะได้ถีบลงกลางทางนะซิ!! 555++
  • กำลังรอคอยการกลับมาของจอมโหดสู่ดินแดนล้านนา :-D

image
    ไฟล์แนบ
    6_resize.jpg 181K
  • ผมว่าอย่าเอามาเลย มาก็แพ้ เสียชื่อชาวเชียงใหม่หมด เป็นยามเฝ้าสวนยางอยู่ยะโสมันดีอยู่แล้ว ฮิ้วๆๆๆๆ
  • เด๋วเหอะ! ทำเป็นปากดี BJ ขึ้นเหนืออีกครั้งติดสินบน ส.สมพงษ์ At Ten จัดลอล่าเบอลินซัก 10 ซีซี 4 ซีซี มันไม่บ้าพอ เอาให้นอนแทะเสาบ้านเล่นๆๆ 555++
  • โห พวกนี้แกล้งหมาตู ใจร้ายว่ะ
  • สำหรับผู้ที่ชอบประกวด จัดให้ช่วงเช้า วันที่ 11 มี ค.55 นะครับ
    ส่วนกัดปริงโพล์ มีหลายตัว ที่เสนอตัว อยากโชว์ เดียวจัดเวลาให้ครับ
    ส่วน หมากล้าม ใครทำทันเอามาประชัน กะสกัท กะ ใบบัว ได้เลยเน้อ
  • ไม่ใช้กลุ่มล้านนาเท่านั้นที่มือกีตาร์เทพประจำกลุ่ม กลุ่มยังเติร์กก็มี

ขอส่งคลิบนี้ชิมลางไปก่อนเดี่ยวมีมาเรื่อยๆ
  • มันลงโปรโมทหรือลงประจาณว่ะเนี่ย ตาตั้มเขามืออาชีพ แต่พี่มันกี่ตาร์ เทพเล่นไล่คนว๊อยยยยยยย ฮ่าๆๆ
  • เราคือศิลปินค่ะ...พี่มาร์ค มั่นใจ วะ ห่า ห้า !!!
  • image

งานนี้เป็นการยกทีมประลองพลัง ระหว่าง กลุ่มล้านาหมาแดง กับ กลุ่มยังเติร์กกรุงเทพฯ มีมวยเอ๊ยหมาถูกคู่ รับรองถูกใจ คุณจะลุ้นตั้งแต่วินาทีแรกจนวินาทีสุดท้าย

งานมีตั้งแต่ 8-11 มีนาค 2555 แต่งานลากมีวันที่ 11 ครับ ที่เซนทรัลแอร์พอร์ต จัดในฮอลล์ ไม่ต้องกลัวร้อน
    และงานนี้ใครพลาดต้องเสียใจไปอีกนาน เพราะแค่ได้มาดู แมทหยุดโลก ระหว่างเดอะดุ๊ก ศิษย์จ้าวสำนักจอห์น ปะทะ บรูตัส เด็กสร้างยังเติร์กก็คุ้มแล้ว โอกาสแบบนี้ไม่ใช่มีกันได้ง่ายๆ มันต้องเป็นศึกหยุดโลกแน่นอน เพราะต่างก็กำลังฮ๊อตและฟอร์มสดแบบสุดๆในเวลานี้

ฝากช่วยโปรโมทหน่อย งานนี้งานช้าง และโอกาศที่ยักษ์ชนยักษ์แบบนี้ก็ไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆด้วย
  • ยกที่1
    image
    ไฟล์แนบ
    กีตาร์เทพ.jpg 282K
  • พี่ใหญ่ฝากมาบอกว่า ใครคิดว่าเป็น "จ้าวเวหา" คือพวกหมาบิน มาลองกับ Dingo "The Jumper"ได้ครับ จะ spring pole หรือ โดดติดๆ กันใน 1 นาที เชิญได้ ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    dingoaaaa.jpg 185K
  • มีท้าทายแบบนี้ สนามพร้อมหรือเปล่า เดี๋ยวส่งเจ้าทองไปประกบ
  • ฝีมือวัดกันได้ครับ แต่ ทรงผมนี่สิ เป็นรองพี่มาร์คเยอะ เอาตอนสมัยหนุ่มๆผมยาวดีกว่า 55555

image
    ไฟล์แนบ
    g1zz_resize.jpg 105K
  • คุณตั้มเท่ห์มากเล้ย ชอบเฮฟวี่ๆ
  • "ตั้ม เฮพวี่" สะหวีวี่วีๆๆๆ
  • ประกวด ลาก spring pole โดดติดๆ กันใน 1 นาที แล้ววันเดียวเวลามันจะพอไหมเนี้ย อิอิอิ