ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานใหญ่ของชาวพิทบูลล้านนา 11มีค.นี้ !!
  • อะไรของเองว่ะเล็ก 555555
  • "ตั้ม ขาร็อค" พี่เก่งไม่รู้ หรือพี่ฟังแต่สุนทราภรณ์! 555++
  • ถึงจะแก่แต่ก็เที่ยวได้เว้ยเฮ้ย ไม่เหมือนใครบางคนมีเมียมาคุมตลอดๆอ่ะ555กร๊ากๆๆ
  • เอาดนตรีเอฟฟวี่แบบไทยๆมาคาระวะพี่ตั้ม พร้อมแนะนำตัวน้องเล็กสุดประจำทีมนามว่าTONG เชิญทางพี่หาหมามาประกบคู่ได้เลย

ช้อมูลจำเพาะ
    หมาชื่อทอง
    เจ้าของคือคุณส้ม อมรา แต่ครอบครองและฝึกหัดโดยกลุ่มYoungTurk
    น้ำหนัก19กิโล(บวกลบ)
    ปล.เทปแรกเอาแบบซอฟๆไปก่อนเดี่ยวมีมาเรื่อยๆครับ
  • อ้ายตั้มเวอร์ยั่นผมยาวอย่างเทห์ บ่อฮู้ว่ารู้จักเพื่อนผมก่อครับ มันชื่อไอ่หนุ่ม หรือชาติชายเมื่อก่อนก็เป็นมือกีตาร์เหมือนกันบ้านมันอยู่แถว ๆ ศาลากลางครับ
  • เชียงใหม่ร้อนแล้ว
  • แล้วบูลลี่ไปได้ไหมครับพี่ มีประเภทอาไรให้บูลลี่ไปประกวดได้บ้างครับ ไม่รู้มีรุ่นpuppyให้ประกวดไหมครับ
  • การประกวด ก็มี bully ครับ น้องๆลำปางเป็นคนจัดการ เดี๋ยวห้ เค้ามาตอบรายละเอียดครับ ;-)
  • tata 566 ผมไม่รู้จักครับ เพราะผมเป็นคน กทม แต่มาอยู่เชียงใหม่เมื่อหลายปีก่อน แต่มือกีตาร์เก่งๆ ที่เชียงใหม่ เยอะครับ :-D
  • ขอบคุณมากครับพี่mohawka. พอดีเพิ่งหัดเลียงตัวแรกเพิ่งจะ2เดือนเองอยากเอาไปประกวดบ้าง

รอพี่ๆที่ลำปางมาชีแจง. ขอบคุณครับ
  • น้องกร ส่งเจ้าทอง มาเราก็ตายเลย จิ๊ดน่าดู แต่จะเอาใครไปประกบเนี่ย เชียงใหม่ นี่เค้าเล่นกันแต่หมายักษ์ ไซส์ 19 kg นี่หาไม่ได้เลย
    แต่กลัวเสียฟอร์ม ตอบโต้ไปด้วย MV ของเจ้า Dingo ไปก่อนแล้วกัน กับลีลาแบบ Non stop Jumping ในบทเพลง ของ Yngwie Malmsteen ชื่อ Forever is a long time !!!!

• เดี่ยวเจอรางลากซุปเปอร์คอมโบ้ หละปูนห้ามโวยเน้อ อิอิอิ
  • อย่างน้อยพวกผมก็มี ข้ออ้างเวลาแพ้แล้ว :m18:
  • อ้าวเป็นซะงั้นimage
    ไฟล์แนบ
    265207.jpg 73K
  • กลุ่มยังเติร์ก ก่อตั้งมาเพื่อยิ่งใหญ่ เราจะไม่อ่อนข้อให้ใคร เราไม่เคยปราณีผู้อ่อนแอ ดังนั้นโม้เข้าไว้ ขู่ไว้ก่อนได้เปรียบ :p
  • ขอรูปรางน้ำหนักเยอะกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ เพื่อเป็นแนวทางในการซ้อม
  • ไม่มีใครติดตามเชียร์คนที่ไปแข่งเพื่อแพ้ ดังนั้นการโม้ข่มขวัญคู่ต่อสู้จะทำให้กองเชียร์และกองแช่งติดตามเรา. 555
    ทีมยังเติร์กห้ามเปิดเผยจุดอ่อนให้คู่ต่อสู้รู้อย่างเด็ดขาด ลากได้ร้อยบอกไปเลยพัน ฮา.......

ดูแข่งขันชกมวยดิ โม้ว่าจะน๊อคคู่ต่อสู้ ยกนั้นยกนี้ แต่โดนน๊อคลงมาก็เยอะ อิอิ
  • ใครว่าผมหิ้วหมาหนัก28โลเพื่อไปแพ้...555 เป็นไปได้ขอเจออะไรที่แดงๆ
    นักรบตัวถัดมาของกลุ่มYoungTurk นามว่าichap

ข้อมูลจำะเพาะ
    หมาชื่อichap อายุ1ปี 6เดือน
    เจ้าของคือ กร YoungTurk
    น้ำหนัก 28-30โล
  • MV ยอดเยี่ยม เพลงสุดมันส์=D> Black out เป็นเพลงโปรดผมสะด้วย แถมมีพี่มาร์คมา Solo อีก 555
    :-D รุ่น 28- 30 kgนี้ เห็นทีผมต้องเข็น ม้าแก่อาก้า ลงทำศึกแห่งศักดิ์ศรี ซะแล้ว เพื่อปราบพยศ Ichap

image
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 161K
  • เฮ้ยเจ้าสำนักไปบอกกลเม็ดเคล็ดลับคู่ต่อสู้ได้ไงเนี้ย 555
  • รอเรื่องประกวดบูลี่ครับ
  • ประมาณนี้ ไหวอะไหวปล่าวเนี้ยยย image
    ไฟล์แนบ
    268207.jpg 127K
  • แฟร์ดีครับ
  • สุดๆ แน่นอนครับงานนี้ ทั้งลากทั้งโชว์
    ถ้วยรางวัลบูลลี่มีชามตราไก่เมืองลําปางด้วย... :020:
  • พี่Tekครับบูลลี่มีประกวดวันไหนครับเวลากี่โมงบริเวณไหนครับมีรุ่นหมาเด็กไหมครับผม2-3เดือนเอง
  • ประกวด bully วันที่ 11 มีค แหละครับ ช่วงเช้า ส่วนแข่งลากช่วงบ่าย ส่วนรุ่นเด็กมีครับ น่าจะเป็น 3-6 เดือน
  • การซ้อมเมื่อวาน ที่ค่ายลำพูน โดยมี กัปตันจอห์น ควบคุมใกล้ชิด :020:

image
    ไฟล์แนบ
    p1a_resize.jpg 280K
  • PUMA กำลังดีวันดีคืน :020:

image
    ไฟล์แนบ
    p2ab_resize.jpg 230K
  • ส่วนอาวุธหนักของทีมก็พร้อมรบแล้ว ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    d1a_resize.jpg 157K
  • และการกลับมาอีกครั้งของ อาก้า :-D

image
    ไฟล์แนบ
    a4a_resize.jpg 156K
  • เอาละเว้ยๆๆๆอาก้าเอาจริงซักที แล้วมันจะทันไหมเนี้ยทั่นตั้ม 5555
  • ผมดูจากคลิป และภาพนิ่ง ทำให้เกิดความสับสน เรื่องรางลาก ก็เลยอยากให้เจ้าภาพช่วยโพสต์รางลากที่จะใช้แข่งแบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับ
  • งานนี้เชียงใหม่ร้อนนนนนนนนนนนนนนนนน ฝากเจ้าภาพเตรียมเข่งไว้ให้ด้วย จะเอาคลุมหัว เอ๊ยไม่ใช่เอาใส่ถ้วยขนกลับ ฮ่าๆๆ

ท่านตั๊ม MV ค่ายยังเติร์ก อนุญาติเฉพาะเพลงเฮฟวี่หรือเพลงร๊อคเท่านั้น ฮิ้วๆๆๆ
  • ขอเตือนกัปตันจอห์น อย่าประมาททีมงานคนหนุ่มนะท่าน ซ้อมกันทุกวัน บางคนเอาเต้นท์มากลางนอนที่สนามเลย
  • เรื่องรางทางพี่สมพงษ์กับพี่จอนท์จะทำขึ้นมาใหม่ครับ อันที่เห็นนั้นมันเป็นรางทรมานหมาครับ ถ้าอยากรู้ว่ามันทรมานยังไงป๋ามาเชียงใหม่มาลองดูก็ได้น่ะครับป๋า อิอิ
  • ขอรบกวนพี่ๆชาวเชียงใหม่หน่อยคับ เนื่องจากเดือนหน้าผมต้องเอาหมาไปโชว์ แต่ยังหาที่พักยังไม่ได้เลย อยากได้เป็นบ้านเดี่ยว เพราะหมาเยอะ พอจะมีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคับ ขอบคุณคับ
  • โอ้ยพี่นั่นแค่เอาเต็นท์ มานอนที่สนาม พี่สมพงษ์กับพี่จอห์นของเรา ซ้อมหมาจนอดหลับ อดนอน ตาคล้ำเลยพี่ :-D ซ้อมหนักมาก โดยเฉพาะคืนวันเสาร์ ไม่รู้เอาหมาไปซ้อมที่ไหน กลับมาเช้าเลยยย 555
  • เดี๋ยวยังไงจะหาบ้านเป็นหลังให้น่ะครับ
  • ถ้าหาบ้านให้ไม่ได้แสดงว่ากลัว
  • กลัวไรครับป๋า หาให้ได้แต่จะหาที่มันใกล้กับสถานที่จัดงานจะได้เดินทางกันสะดวกไงครับป๋า เดี๋ยวก็เอาแบบรปภให้ย้ายรถจะใช้พื้นที่จัดงานหลอกป๋าจำได้ป่าวคร๊าบบบบบ5555
  • ลัดดาแลนด์มีเยอะแยะจัดให้เลยพี่เก่ง! 555++
  • งานนี้กลุ่มยังเติร์กอาจจะโดนเจ้าภาพแกล้งหาบ้านผีดุๆให้ 555
  • ป๊อด ป๊อดดดดดดด...ปอด เสียวแทนโว๊ยยยยย 555++
  • Bully ประกวด Standard เหมือน เรดโนสเลยครับ กรรมการ 3 ท่านรอบคัดเลือก รอบชิง Best ใช้ People Vote ครับ รายละเอียดจะลงเพิ่มเติมอีกที รบกวนพี่มาร์คช่วยปักหมุดด้วยนะครับ
  • งานนี้บ้านเราซะด้วย ไม่พลาดแน่ :063:
  • ชาวชลบุรี อิจฉาๆๆๆๆ
  • มันปักอยู่แล้วนี่ท่าน :-D
  • ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะขอขึ้นไปเก็บภาพมาลงตีพิมพ์ในหนังสือด้วยคะ ฝากอาณาจักรฉบับเดือน กพ.55 หน้าปกเป็นของฟาร์ม -3 BULLY HADYAI ของน้องเพชร วางจำหน่ายแล้วทั่วประเทศค่ะ
    ไฟล์แนบ
    cover146.jpg 134K
  • ป๋า เรื่องรับสมัครหมาที่จะลงประกวดในงานคร้าบ เดี๋ยวจะลงรายละเอียดให้อีกที ขอเป็นอันใหม่ได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับป๋า
  • ป๋า น้องเค้าลงรายละเอียดแล้ว ฝากปักหมุดด้วยครับ ขอบคุณคร้าบบบบ