ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull North 2012 Show&Competition (11 มี.ค. 55)
  • สืบเนื่องจากกระทู้นี้
    http://pitbullzone.com/community/discussion/27836/งานใหญ่ของชาวพิทบูลล้านนา-11มีค.นี้-#Item_107

ขอเชิญพี่น้องทุกท่านมาร่วมงานครั้งนี้ด้วยนะคะ

ไฟล์แนบ
    PitbullN.jpg 266K
    PitbullN2.jpg 289K
  • image
    ไฟล์แนบ
  • image
    ไฟล์แนบ
  • ดาวน์โหลดใบสมัครได้ที่นี่เลยค่ะ กรอกข้อมูลให้ครบ
    แล้วส่งคืนมาที่ kornwipha-tan@hotmail.com
    โอนเงินกรุณาแจ้งหรือส่งข้อความมาที่ 087-3255042
    ติดต่อสอบถามข้อมูลต่างๆ ที่ อุ๋ย - 083-8663381 หรือ แตน - 087-3255042 ค่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    ใบสมัคร.jpg 76K
  • :063: โว้ววว ฝีมือไช่ย่อยนะเนี่ย ลวกเพี่ยยยยยย ^^
  • รับสมัครหน้างานมั๊ยครับ...
  • รบกวนพี่มาร์คปักหมุดให้หน่อยนะคะ พี่ๆ น้องๆ ชาวพิทบลูล้านนา มีข้อมูลเพิ่มเติมยังไงก็มาลงได้นะคะ
  • เตรียมตัวมันส์กันดีกว่า งานช้างของชาวเชียงใหม่ และเป็นการเปิดตัวจอมพลังครั้งแรกอย่างเป็นทางการด้วย
  • ขอบคุณครับป๋า
  • งานนี้ยังเติร์กคอนเฟิร์มมาแล้ว ขอแค่สองถ้วยพอ แมกซ์เวทกับเบสอินโชว์ เราไม่โลภ อิอิ
  • ยังไงผมก็ฝากภาษาเหนือ เผือให้กลุ่มยังเติร์กไว้ใช้ด้วยนะครับ ^^
    ดูจบ ห้ามหัวเราะดังนะ เดี๋ยวโดนหาว่าบ้า เอิ๊กๆๆๆๆๆ

• ขอดูสถานการณ์บริษัทก่อนครับ ถ้าไม่ติดอะไร งาน big big แบบนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ..
  • สักกำบ้อ มีอะไรอับเดทให้ทราบเรื่อยๆนะพี่น้อง งานนี้ไม่มีพลาดแน่นอน เคลียร์ภาระกิจหมดแล้ว ไปตั้งแต่วันที่ 7 เลย
    ความจริงผมติดต้องไปดูงานที่ประเทศไต้หวัน 8-11 พอดีเป๊ะ ก็ยังต้องขอเลือนการเดินทางไปอีกเดือน เพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ
  • ถ้าผมมีโอกาสใด้ไปเจอ p'Mafia ,p'Korn_YoungTurkและพี่ๆเพื่อนๆ ก็คงจะดีมากๆเลยอะครับ พอดีที่บริษัทตอนนี้มีข่าวว่า พนง.สหภาพแรงงานจะทำการไฮปาคร์เร็วๆนี้ครับเพราะใด้เกิดการเจรจาที่ไม่ลงตัวถึง 5ครั้งแล้ว เรื่องของสวัสดิการและเงินรางวัลประจำปีทั้งนี้ผมกลัวว่าจะยืดเยื้อนะครับอาจจะมีการไปกลิ้งยางที่สถานทูตฝรั่งเศสด้วย(บ.สยามมิชลินแหลมฉบังครับ)เพราะเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้วก็ไปกลิ้งแถวอนุเสาวรีชัยฯมาแล้วครับ เป็นข่าวอยู่ครับ ผมต้องคอยดูสถานการณ์บริษัทอย่างใกล้ชิดนะครับ..
  • งานอื่นผมยอมพลาด ต่อให้เอาช้างมาลากก็ไม่ไป แต่งานนี้พลาดไม่ได้จริงๆ เพราะความมันส์รออยู่ข้างหน้า ต้องไปเป็นกำลังใจให้ทีมยังเติร์กเอาถ้วยกลับกรุงเทพฯ อิอิ :p
  • นับวันรอกันเลยคะ ตื่นเต้นมากๆ >___<
  • ทุกอย่างดูดีมากเลยครับพี่น้องชาวล้านนา... :015:
  • ขอบคุณครับที่เชิญชวนกลุ่มศรีสะเกษครับ

ยังไงคงต้องเข้าที่ประชุึมกลุ่มกันก่อนตัดสินใจ

งานดี ๆ แบบนี้ ขอให้เพืีอน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ไปดูกันเยอะ ๆนะครับ
  • งานนี้ผมร่วมกับ ทางอิมแพก เชิญสื่อมวลชน โดยเฉพาะรายการทีวีไปทำข่าว ก็ฝากพวกเรามาแสดพลัง เพื่อสร้างภาพพจน์ที่ดีของสุนัขพิตบูลกันหน่อยครับ
  • ความจริงกระทู้นี้อยากจะให้เป็นกระทู้รับสมัคร งานประกวดแม่นก่อเจ้า
  • คะ ใช่แล้ว สงสัย.....แตนตั้งชื่กระทู้ผิดไปหน่อยอะคะพี่ แหะๆๆ
  • มี กรรมการ จาก กทม รับปากมา 2 ท่านเด้อ
  • สอบถามหน่อยนะครับ ช่วงเช้าประกวดสวยงามใช่ป่าวครับ
    และไม่ทราบว่าตอนนี้ยังพอทันสมัครลากน้ำหนักอยู่ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ
  • เรื่องลากลองติดต่อที่พี่เก่งครับ เบอร์084-8056364
  • เมื่อวานไปดูการฟิตซ้อมของทีมยังเติร์กแล้วหนักใจแทนเจ้าภาพ
    ทั้งห้ารุ่นนี้อันตรายทุกตัวนะขอเตือนไว้ก่อน
  • อันตรายตรงมันแว้งกัด นี่เอง ฮ่าๆๆๆๆ
  • ไม่พลาดครับงานนี้ขอเอาใจช่วยพิตบูลล้านนาด้วยคน
  • สุโค่ยยยยย
    เจอกันวันงานครับพี่น้อง
  • ไม่ทราบทางผู้จัด ใช้วิธีแบ่งรุ่นโดยใช้หน่วยชั่งเป็นกิโลกรัมหรือปอนด์
  • ทางกลุ่มล้านนาขอแบ่งรุ่นหมาลากเป็น2รุ่นนะครับ รุ่นเล็ก20-30กิโล รุ่นใหญ่31กิโลขึ้นไปน่ะครับ
  • มีแค่ 2 รุ่นหรอคับ

น่าจะมีซัก 4 รุ่น

20.0-25
    25.1-30
    30.1-35
    35.1-40
  • ทางกลุ่มเกรงว่าจะมีหมามาลงไม่ครบทุกรุ่นนะครับ เลยแบ่งไว้แบบนี้ก่อนนะครับ
  • ทาง Yongturk จะพยายามส่งลงทุกรุ่นคับ
  • ถ้าจะให้แนะนำก็อยากจะให้แบ่งรุ่นให้ครบเลยครับ เพราะแบกน้ำหนักกันแค่ห้าโลก็หืดจับแล้ว
    ยกตัวอย่างหมา 31 โล เจอกับ 41 ถ้าฟิตๆด้วยกันทั้งคู่ โอกาสที่หมา 31 ชนะมีน้อยมากๆครับ

อยากให้เพิ่มรุ่นน้ำหนักน้อยกว่า 20 และก็ 40 โลขึ้นไปด้วยครับ
    กรณีที่มีหมาลงแข่งตัวเดียว ก็ให้ดูน้ำหนักของแชมป์ในรุ่นที่เล็กกว่า แล้วเอามาเทียบ
    ถ้าตัวที่น้ำหนักเยอะกว่าและมีลงแข่งตัวเดียวทำได้น้อยกว่าก็ไม่มีผลการตัดสินครับ

ยกตัวอย่าง สมมุติว่ารุ๋น 40 โล อับ มีลงแข่งตัวเดียว แต่ทำน้ำหนักได้น้อยกว่าแชมป์ของรุ่น 35-40 ก็ไม่มีผลการตัดสินครับ แต่รุ่นเล็กสุด ยกประโยชน์ให้จำเลย อิอิ

เราเตรียมไว้ สำหรับสนามต่อๆไปด้วยเลยครับ และรางลากเรากำหนดเป็นมาตรฐานไว้เลยว่าจากจุดสตาร์ทไปจนเส้นชัย มีระดับแตกต่างกันกี่เซนต์ เพื่อที่จะได้ฟิตซ้อมกันตามมาตรฐานสนามจริงครับ

แค่แนะนำครับ ท้ายสุดก็แล้วแต่คณะกรรมจะพิจารณาครับ :-D
  • มี5รุ่นน้อครับ
    ตำกว่า25
    25.1-30
    30.1-35
    35.1-40
    40ขึ้นไป กิโลกรัม เน้อครับ
    ราง ซุปเปอร์คอมโบ วัดสโลปอัพไม่ได้ แถมรางบิด+เบี้ยวแห๋มน่อย อิอิอิ
  • รบกวนกลุ่มยังเติร์ก ส่งรายชื่อนักกีฬาก่อนเลยดีไหม เจ้าภาพจะได้เตรียมการง่ายขึ้น
    อยากเชิญชวนให้ผู้ที่สนใจ ส่งใบสมัครกันตั้งแต่เนิ่นๆนะครับ เพื่อลดภาระของทางเจ้าภาพ

วันที่ 29 กพ นี้ ถ้าว่างก็อยากเรียนเชิญไปร่วมงานแถลงข่าวนะครับ
  • ขอรายชื่อพร้อมน้ำหนักเลยครับ จะได้ประกบคู่เลย 5555 :-D

image
    ไฟล์แนบ
    hec3_resize2222.jpg 157K
  • หนักใจ เจ้าทอง น้ำหนักตัวน้อยโพดดดด ไม่เกิน 17 โล ไม่รู้จะลงไหวไหม
  • สุโค่ยยยยย
    เจอกันวันงานครับพี่น้อง
    ................................

ขอไปด้วยนะคับ คิคิ อยากเจอเฮียมาร์คตัวเป็นๆคับ เคยเห็นแต่ในทีวี คับ

ปล.ขอจับไม้จับมือชักหน่อย นะคับ เฮียมาร์ค คับ
  • เย้ย มาหลอกจับมือกันแบบนี้ มีเจตนาอื่นอะป่าว อิอิ :-D
  • 555++++ ก็อาจจะมีนะคับ 555+++

ป่าวหรอกคับ แค่อยากจับมือชักครั้งอ่ะคับ ลองจับดูว่ามือคนรวยๆเฮงๆจะเป็นยังไง
    เห็นเฮียมาร์คยิบจับอะไรก็เป็นเงินเป็นทองหมดเลยคับ คิคิ

ปล.เอาจิงๆนะคับ ผมก็เคยเด็กน้อยคนหนึ่งที่รักในสิ่งที่พี่ๆทุกคนรัก และเฮียมาร์คก็คือไอโด้ของคนหลายๆคน
    ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือผม คับ ผมเลยอยากจับมือชักครั้งถ่ายรูปชักภาพ เ็ก็บไว้ใส่กรอบติดฝาบ้าน
    เพื่อเป็นขวัญกำลังใจในเลี้ยงสุนัข ของผมต่อไปคับ
  • ขนาดนั้นเลยหรือครับ ฟังแล้วปลื้มมากกกกกก

อยากรวย ผมมีคาถาให้ครับ ท่องไว้เลย
    มุ่งมั่น ซื่อสัตย์ และกัดไม่ปล่อยแบบหมาพิตบูลครับ
    ฝันให้ไกล ไปให้ถึง ล้มแล้วรีบลุก อย่านอนยาว อิอิ :-D
  • ดูแล้วจะคึก หรือจะขาอ่อนดี 555555
  • ตอบเฮียมาร์ค นะคับ

ดูจากทีวีแล้วสึกว่าปลื้มคับ(ดูจากกริยาว่าจาคำพูด)แล้ว รู้สึกว่าวงการพิตบูลมีคนแบบนี้(เฮียมาร์ค) เป็น ผู้นำ
    วงการนี้คงไปได้อีกไกลคับ แต่ถ้าวันใดวันหนึ่งเฮียมาร์ค วางมือแล้ว กลัวว่าผู้นำคนใหม่จะเป็นแบบนี้หรือป่าว
    จะนำพาพวกเราไปสู้จุดเป้าหมายได้หรือไม่

อย่างน้อยครั้งหนึ่งในชีวิตของการเลี้ยงพิตก็ได้จับมือกับผู้นำที่ดีที่สุดของประเทศไทย(วงการพิตบูล)นะคับ
    (ไม่รู้ว่าท่านอื่นจะเป็นยังไงนะคับ)แ่ต่ในความคิดเห็นส่วนตัวของผมแล้วเป็นแบบนี้คับ

ปล.ขอบคุณสำหรับคาถาอยากรวยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ ผมจะเก็บไว้นะคับ

• :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D
  • บ๊ะ ๆๆๆๆมาจีบกันในกระทู้นี้เลยหรอป๋า ......ไอโด้ 5555555
  • เดียวซ้อมหมาให้ดี ๆ อย่าขายหน้าผู้มาเยือนนะ 555