ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull North 2012 Show&Competition (11 มี.ค. 55)
  • ขอเตือนไว้ก่อน ถ้วยอาจจะต้องมาตั้งโชว์อยู่ที่กรุงเทพ
  • ตอนนี้กลุ่มYoungturkอยู่ในช่วงออดิชั่นหมากันอยู่และกำลังวางการแผนเดินทาง(ขนหมา)ขอเวลารวบรวมนักกีฬ้านิดหนึ่ง ได้คำตอบแล้วจะแจ้งให้ทราบ แต่เบื้องต้นคิดว่าจะส่งทุกรุ่น

เนื่องจากที่ต้องออดิชั่นนานเพราะเราให้คุณค่ากับเจ้าของหมาและตัวหมาให้พวกเขาสู้จนวินาทีสุดท้าย ไม่อยากไปตัดสินใจอะไรในตอนนี้ แต่งานนี้รับประกันความมันจากพวกเราได้...
  • ไงละ คำยืนยันจากหนึ่งในสมาชิกทีมงานคนหนุ่ม เชียงใหม่ร้อนนนนนน แน่ๆ
  • งานนี้ขอทดสอบพละกำลังสักหน่อยไม่รู้จะได้สักเท่าไร อิ อิ ชั่งล่าสุด 35 กก.image
    ไฟล์แนบ
    _MG_4535-1 (620 x 929).jpg 151K
  • พะเยารับทราบคร๊าบ แย่ก็ตรงที่ไม่มีหมาลากกะเค้านี่ละ :">
  • เชียงรายก็ไม่มีเหมือนกันคับ (ทางกลุ่มพี่ิมิ้งนะคับ)กลุ่มอื่นไม่รู้ว่าจะมีหรือป่าวคับ
    คงจะเป็นทางแม่สายอ่ะคับ กลุ่มพี่.......ไม่รู้จัก คิคิ

ปล.ตัวบนสวยมากคับ
  • โอ๋แม่เจ้า เอามาข่มกันป่ะเนี่ย
  • ถึงเวลา ยังเติร์งจอมอหังการ อาละวาดแล้ววววววว 35 โล เรามีใครประกบครับ บอกไปเลย
  • งานนี้คงได้เจอ"Mafia....."จะขอถ่ายรูปเก็บไว้เปนที่ระลึกสักภาพนะครับป๋า...... :067:
  • รูปละ 20 ถ่ายครบ 10 ใบ แถมฟรีอีกสิบใบ เย้ๆๆๆ
  • สปอนเซอร์ ผมมีงบอยู่ 2-3 ลัง ถ้ามีมาปะกบก็จัดไปครับ ตัวนี้ถ้าสู้ไม่ได้ก็ขอเลี้ยงต้อนรับแขกก็แล้วกัน :-D :-D :-D เพราะหมาผมมันก้องแก้งสุดในทีมเหนือ แค่อยากสนุกเฉยๆ แต่คงคิดว่าไม่ให้เสียชื่ออาจารย์ผมแน่ อิ อิimage
    ขนาดชุดยังสืบทอดมาจากอาจารย์image
    ไฟล์แนบ
    Hecter 11 (601 x 401).jpg 111K
    260324.jpg 35K
  • ถ่อมตัวจริงๆ อย่าลืมนะ ผมมีใส้ศึกคอยป้อนข้อมูลให้อยู่นะ
  • ไม่ห่วงครับป๋า ตอนนี้ทางเหนือไม่มีใครเห็นการฝึกซ้อมของผมแม้แต่คนเดี่ยวขนาดอาจารย์ผมยังไม่เห็นเลย 555555 (เพราะเมาแล้วท้าประกบเดอะดุ๊กไว้เลยต้องซุ่ม รับรองไม่มีข้อมูล555555)
  • ได้เลย เดี๋ยวขอเช็คกับนักกีฬาก่อน ว่าพิกัดนี้ใครคือตัวแทน มีคนมาร่วมคัดตัว สมัครเข้ากลุ่มยังเติร์กเป็นพัน จำชื่อไม่ได้ อิอิ
  • ตอนนี้พิกัด 30 โล ได้ตัวนักกีฬาแล้ว ขอรับขวดเขียวหรือน้ำตาลหนึ่งลังเป็นน้ำจิ้ม ถ้าเจ้าภาพมีนักกีฬายินดีรับครับผม
  • ส่งรายชื่อได้เลยนะคะป๋ามาร์ค >___<
    รออยู่จ๊า.......อิอิ
  • image
    ตัวนี้ส่งรุ่นน้ำหนักตัว30กก. ชื่อhero ตัวนี้ผมขอ2ลังไม่ระบุยี้ห้อเบียร์
    ส่วนรุ่น35กก.ให้มาเฟียมาเคลียร์
    ไฟล์แนบ
    hero.jpg 33K
  • ทางทีมyoungturk ขอทราบกติการการแข่งลากน้ำหนักหน่อยได้ไหมเพราะจะได้วางตัวนักกีฬีถูก ส่วนเรื่องการส่งตัวนักกีฬ้าเข้าแข่งขัน ขอพวกเราออดิชั่นกันแปล็บหนึ่ง เพราะแต่ละคนไม่ยอมแพ้กันจริงๆขอสู้จนวินาทีสุดท้าย ต้องขออภัยที่ยังไม่สามารถบอกตัวนักกีฬ้าได้ตอนนี้
  • ไม่รู้ลวก....เพี้ย..... หายไปไหนกันหมด มัวแต่วางโปรแกรมซ้อมอย่างเดี่ยวหรือป่าวเนียะลงกติกาด่วนเลยอยากเห็นหนักกีฬาแต่ละรุ่นแล้ว...ไอ้เราก็ไม่มีเวลาไปประชุมกะเข้าด้วยimageimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_4521-1 (616 x 412).jpg 71K
    _MG_4527-1 (414 x 619).jpg 83K
  • YoungTurk Team เย็นนี้ถ้าว่างเจอกันที่ดีวันนะครับ ฟังเพลงจากคลิปที่ท่านกรทำออกมาแล้ว เลือดมันสูบฉีด อยากจะวางแผนการเดินทางใหม่อีกรอบครับ รู้สึกว่าแผนการเดินทางมันกระจัดกระจายชอบกล

ฝากเจ้าภาพนิดหนึ่งครับ อยากทราบว่ารุ่นไหนที่ยังไม่มีนักกีฬาบ้าง ข่าวว่าหมาของทางเจ้าภาพ 40 อับเกือบหมด รุ่นเล็กๆไม่มีเลยจริงหรือเปล่า บางรุ่นหากหมาจำนวนนักกีฬามีน้อย เราจะได้พยายามหาไปลงเพิ่ม หรือปรับรุ่นกันใหม่ เราไม่ซีเรียสเรื่องผลการแข่งครับ (เพราะมั่นใจว่าถ้วยคงต้องขนกลับหมด อิอิ คุยข่มไว้ก่อน)

หมายเหตุ
    งานนี้อย่าได้เกรงใจกลุ่มยังเติร์กต้องการไปร่วมสร้างสีสันจริงๆ เพราะอยากให้คนดูสนุกและช่วยปลุกกระแสหมาลากทีเชียงใหม่ครับ
  • ใครไม่มีหมาลากก็เอามาลงประกวดก็ได้คร้าบบบ กรรมการตัดสินจาก กทม. คร้าบบบ
  • รายนามนักกีฬาตอนนี้ที่แน่ๆนะครับ รุ่น 40 kg ขึ้นไป มีตัวเดียว คือ The Duke ของ Big John

image
    ไฟล์แนบ
    dukebig_resize.jpg 200K
  • รุ่น 35-40 kg คือ Sunshiro ของพี่สมพงษ์

image
    ไฟล์แนบ
    bigc1a_resizeA_resize.jpg 180K
  • รุ่น 30-35 kg จะมี Puma ของพี่รังสันต์ กับ Hector ของเอ็ดดี้

image
    image
    ไฟล์แนบ
    puma1aaaaaa_resize.jpg 191K
    hec3A_resize.jpg 89K
  • รุ่น 25-30 kg เจ้า อาก้า ของผมเอง :-D

image
    ไฟล์แนบ
    a1XXX_resize.jpg 263K
  • รุ่นเล็กต่ำกว่า 25 kg จะเป็น คุ้กกี้ ของ ปอมครับ

image
    ไฟล์แนบ
    CookieA_resize.jpg 265K
  • ส่วนตัวอื่นๆที่กำลังเช็คความพร้อม จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ ส่วนกติกาเดี๋ยวให้ทีมงานที่ดูแลตรงนี้มาแจ้งอีกทีนะครับ
  • อาก้า สวยมากครับท่าน แต่คงเจอศึกหนักแน่ๆงานนี้ มันเป็นรุ่นยอดนิยมหมาเมืองกรุงเยอะครับ พิกัดนี้

ตอนนี้เรายังขาดพิกัด 30-35 ครับ ยังหานักกีฬาไม่ได้เลย มีแต่ไจแอนท์ซึ่งมันไม่ฟังใครเลยนอกจากครูเหลี่ยม เลยไม่กล้าส่งแข่งครับ
  • ตอนนี้เท่าที่เช็คมาเมื่อวาน

17 โล ทอง
    20-25 แนนนี่
    25-30 ฮีโร่ แซป ฟาโร่
    30-35 ยังไม่มีนักกีฬาครับ
    35-40 ยังไม่มี
    40 อับ บรูตัส
  • ของผม 35-40 ครับตั้ม ไม่ใช่ 30-35image
    ไฟล์แนบ
    Hecter 12 (486 x 324).jpg 70K
  • โอ้ว! แฮคเตอร์ท่าสวยนิ เคเลย เยี่ยมเลย
  • ถ้าลงคลิปจะยิ่งกว่านี้นะ เล็ก ไม่อยากลงเดี่ยวไก่ตื่นหมด 55555 ยิ่งคีแกนนะ ขอกินตัวแรกๆเลยละ
  • พี่คับเจ้า AKA นี้เป็นบลูลี่หรอคับ หุ่นมันดูเล็กกว่าเพื่อน เหมือนๆบลูลี่เลยคับ
    ไม่เหมือนหมาลากเลยอ่ะคับ แต่ดูจากประวัติแล้วลากได้สุดยอดคับ

ปล.ไม่ทราบจิงๆคับ
  • เรื่องกติกาเดี๋ยวให้ทั่นจอนท์เอามาลงให้ครับ
  • ครับ อาก้า เป็น Bully เป็นลูกของ เฮอริเคน bully ตัวดังเมื่อหลายปีก่อน อาก้ามันพอลากได้ครับ พอออกกำลังสนุกสนาน ผมไม่ชอบ bully อ้วนๆ เลยพามันออกกำลังประจำ แต่จะให้ไปลากสู้กับหมาแดงใหญ่ๆก็ลำบากครับมันสูงแค่ 17 นิ้วเอง

image
    ไฟล์แนบ
    ka_resize.jpg 223K
  • จำคาร์บอมได้ไหม นั่นก็ยังปราบหมาแดงซะสิ้นซาก อย่ากลัวครับ หมามันไหวเสมอ ที่ไม่ไหวน่าจะเป็นเจ้าของมากกว่า ฮ่าๆๆ
  • ยังไงก็เต็มที่ครับพี่ไม่อยากให้เด็กๆชาวกรุงมาลูบคม 5555

image
    ไฟล์แนบ
    a4a_resize.jpg 156K
  • พูดแบบนี้ จบงานไปกลึงคมใหม่ได้เลย มีคนจองกฐินเพียบฮ่าๆๆๆ คมสึกหมดแน่งานนี้
    เตรียมกีตาร์มาโซโล่ เฮฟวี่มันๆที่บ้านลัดดาแลนด์ด้วยนะ
  • อยากเจอหมา ยโสฯ อยากดื่มเบียร์เชลยหวานๆ
  • จัดไปพี่! รางไม่ได้ซ้อม ฝึกมั่วๆ ซ้อมตามยถากรรม ครบสูตร อยากกินเบียร์ไรเด๋วเลี้ยงคร๊าบบบ
  • งานนี้ไม่มา ไม่ได้นะว๊อยยยยย ถือว่ารวยแล้วหยิ่ง
  • 555++ โอนลอยได้ไหม!
  • กติกา..TWPA คร้าบ ส่วนนี้คือที่พักที่ให้สนัขเข้าพักได้คร้าบ 086-4289490 . 084-9856740 http://www.fhasairesort.com/ ติดต่อได้เลยคร้าบimageจองห้องพัก 053-131-611
    ไฟล์แนบ
    map.jpg 93K
  • อ่อ คับ ของผมก็บูลลี่เหมือนกัน คับ แต่ก็อย่าให้มันลากได้เก่ง เหมือนอากา อ่ะคับ

ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือป่าวคับ คิคิ ผมเห็นมันเหนื่อยหอบ มากๆคับ กลัวมัน ฮีตโตรก ตายอ่ะคับ

เลยไม่ค่อยกล้า ให้มันหักโหม มากๆอะคับ เด๋วเสียหมา 55++

ปล.อยากทำได้บ้าง คับ มีเคดลับอะไรหรือป่าวคับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
  • ความสูงก็พอกันอ่ะคับ 17 -18 นิ้ว ประมาณนี้อ่ะคับ

ทุกวันนี้ก็ลากยางอยู่คับ 1เส้น ก็จะตายแล้วคับ วันนั้นเอา2เส้น ได้แค่ 2 รอบเองคับ

แต่ถ้า1เส้น ได้ 4 -5 รอบอ่ะคับ เป็นบ้างวันอ่ะคับ คิดเป็นระยะ ทางก็ประมาณ 1.5 กิโลเมตร อ่ะคับ

แค่นี้มันก็เหนื่อยแล้วอ่ะคับ หรือว่ามันต้องฝึกตั้งแต่เล็กๆอ่ะคับ image
    ไฟล์แนบ
    SAM_1101.JPG 116K
  • บูลลี่ก็ทำได้ครับ ค่อยๆสร้างความแข็งแรง เดี๋ยวก็หอบน้อยลงครับ
  • อ่อ คับ
    จะพยายามให้ดีที่สุดคับ คิคิ

ปล.ขอบคุณเฮียมาร์ค คับ